Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังเด็กที่ชื่อ( ต่อตระกูล อุดมศักดิ์) คน นครศรีธรรมราช 08-08877904มันเปลี่ยนเบอร์แล้ว  (อ่าน 11064 ครั้ง)
onestop_aquarium ออฟไลน์
Sponsor
« เมื่อ: 10/03/12, [13:29:52] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เนื่องจากทางร้านผิดพลาดเองที่ไม่ตรวจเช็คยอดโอนเงินให้ดีเสียก่อน เลยโดนเด็กโกง และ ทางพ่อน้องเค้าก็ดันโกงไปซะด้วย กับเงิน แค่975 บาท
 ที่ทางเราไว้ใจ เพราะทางน้องโทรมาตอนค่ำว่าพี่ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ เราเชื่อใจ เพราะตั้งแต่ค้าขายไม่เคยโดนแบบนี้ ตอนเช้ารีบไปส่งของให้ พออีกวัน พ่อของน้องต่อ โทรมาถามว่าส่งไรมา ทางเราก็บอกว่าเป็นกุ้งเดส ค่ะ น้องเค้าสั่ง เท่านั้นแหละ พ่อน้องก็บ่นมาชุดใหญ่ว่าน้องเค้าสั่งทำไม เลี้ยงก็ตาย น้ำที่นี้ไม่ดี อย่างนั้นนี้ และ สุดท้ายถามว่าน้องต่อ โอนเงินให้ยัง ทางเราก็น่ะ เลยบอกว่าน้องบอกว่าโอนแล้วค่ะ พ่อน้องต่อ บอกว่าไปเช็คมาเลยนะครับว่าโอนยัง ตอน3ทุ่ม ทางเราไปเช็ค เท่านั้นแหละ ยังไม่โอน ทางเราเลยรีบโทรแจ้งทางพ่อน้องต่อ ทางพ่อก็จดเลขที่บัญชีไป บอกว่าจะโอนให้ภายใน3วัน ส่งของไปวันที่28/3/55 จนป่านนี้ ก็ไม่โอน ดูทำกันดิ โทรไปก็ไม่รับสาย
จะแจ้งความก็แจ้งไม่ได้ เพราะไม่มีหลักฐาน การสั่งซื้อ เพราะน้องเค้าโทรมาสั่ง เวรกรรม แท้ๆๆ
cryingrun cryingrun cryingrun cryingrun
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/03/12, [01:20:28] โดย onestop_aquarium »
ต้มยำกุ้ง ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/03/12, [13:40:51] »

เหมือนจะเคยเจอ เหตุการณ์แบบนี้ 

พ่อเขาบอกให้ส่งของให้น้องเขาก่อน ถึงโอนเงินให้

ด้วยเหตุผลที่ว่า  " ของยังไม่เห็นเลย จะให้โอนเงินได้ไง "

ไม่รู้ใช่คน คนเดียวกันไหม

แต่เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ   [on_066]
tanachan ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 10/03/12, [14:05:53] »

เหมือนจะเคยเจอ เหตุการณ์แบบนี้ 

พ่อเขาบอกให้ส่งของให้น้องเขาก่อน ถึงโอนเงินให้

ด้วยเหตุผลที่ว่า  " ของยังไม่เห็นเลย จะให้โอนเงินได้ไง "

ไม่รู้ใช่คน คนเดียวกันไหม

แต่เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ   [on_066]

ชอบ คำพูดใต้รูป พี่คนนี้จริงๆ..... [on_066]
Sponsor
« ตอบ #3 เมื่อ: 10/03/12, [14:23:05] »

ขอบคุณจ้า  [เจ๋ง]
Anda Carp Farm ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 10/03/12, [14:51:20] »

เรื่องเช็คเงินก่อนนี่สำคัญครับ ผมเองก็เกือบพลาดบ่อยๆ หรือพลาดไปแล้วก็ไม่รู้  ้hahaha เพราะบางทีมีคนโอนเข้ามาหลายคนในเวลาไล่เลี่ยกัน ก็เลยทำให้เราสับสน ทางที่ดีสมัคร SMS แจ้งเตือนเมื่อมีเงินโอนเข้า บริการของธนาคารไว้ก็ดีครับ มั่นใจกว่าเยอะ หากเราไม่มีเวลาเช็คยอดเอง
Red Cherry ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #5 เมื่อ: 10/03/12, [15:38:07] »

พี่โอ๋ โดนโกง [on_007] [on_007]

ปล. พ่อ กับ ลูกร่วมมือกันหรือป่าวแบบว่าครอบครัวสามัคคีกันอ่ะ
The Boy ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 10/03/12, [16:12:06] »

ใจเย็นนะคับพี่โอ๋ คิดซะว่าฟาดเคราะห์ ไปแล้วกันนะคับพี่ คนเราถ้าโกงของคนอื่นมาเป็นของเรา ทำอะไรคงไม่เจริญ

หรอกครับพี่ หรือน้องเขาอาจได้ไปฟรี แล้วเอาไปขายต่อ แบบนี้ก็เข้าข่าย ทำนาบนหลังคน

ยังไงก็ขอให้ได้เงินคืนนะครับ เอาใจช่วยครับ ถ้าไม่ได้คืนก็ถือซะว่าทำบุญไปแล้วกัน (ทำบุญด้วยกุ้ง  ้hahaha)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/03/12, [10:33:18] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก & น้องดิวลูกรัก »
Sponsor
« ตอบ #7 เมื่อ: 10/03/12, [16:26:15] »

ทำทานกับคนชั่ว ดีจริงๆๆ [on_026] [on_026] [on_026]
tanachan ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 10/03/12, [17:03:46] »

พี่โดน ส่งของก่อน ผม โอนเงินก่อน  [on_055]

ถ้าเราเจอ กัน นี่คงแบบว่า รีบส่งรีบโอน  [เจ๋ง] ไว้โอกาสหน้าจะหาโอกาส อุดหนุน
Sponsor
« ตอบ #9 เมื่อ: 10/03/12, [17:34:32] »

ขอบใจหลายๆๆจ้า [on_062] [on_062] [on_062]
เสือ ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 10/03/12, [22:16:30] »

คนเดียวกันป่าวววว [งง]

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=88789.30

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/03/12, [22:24:39] โดย เสือ »
Coffman ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #11 เมื่อ: 10/03/12, [23:00:49] »

คนเดียวกันป่าวววว [งง]

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=88789.30

ล่าสุดมีมาใหม่อีกแล้ว

โทรสั่งสินค้าเมื่อคืนวันที่ 06/4/54 สั่งสินค้ารวมค่าส่ง 2,500 บาท
ลักษณะการพูด แบบ มึนๆงงๆ พูดจาไม่ชัดเจนฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง พูดเหมือนดัดเสียง
ทำทีว่าเป็นร้านค้า พูดว่าเจ้าเดิมที่เคยส่งของให้ ไม่ยอมส่งให้แล้ว เลยจะลองสั่งกับเราดู เพื่อดูว่ากุ้งที่ส่งให้ถูกใจไหม ถ้ารอบนี้ Ok จะสั่งตลอด
ผมสรุปและรวมออเดอร์ให้ เขาเลือกที่จะให้ส่งแบบ Ems ให้ส่งก่อนเที่ยงวันที่ 07/04 และจะโอนเงินก่อนเที่ยง

เช้าวันที่ 07/04/54 โทรมาแต่เช้าบอกรายละเอียดชื่อ ที่อยู่ และย้ำว่าให้ส่งของก่อนเที่ยง ผมเลยถามกลับว่าโอนเงินรึยังครับ พวกเลยว่าเดี๋ยวกำลังจะไปโอนให้ ก่อนเที่ยงแน่นอนให้ไปส่งได้เลย แล้วพูดต่อว่าส่งเสร็จแล้วให้ส่งเลข  Ems เป็นข้อความให้ด้วย (ย้ำว่าขอเป็นข้อความ บอกว่าจะโทรแจ้งให้ ก็พูดว่าเผื่อไม่ได้รับสาย)

สรุปเหตุการณ์นี้ผมเดาไว้แต่แรกและว่าเข้าข่ายเกรียน เลยยังไม่ได้แพ็คของแต่อย่างใด เมื่อ 12.30 น.ผมโทรกลับไป กลายเป็นว่าดัดเสียงเป็นเด็กแล้วพูดแบบไม่รู้เรื่อง (จบข่าว)

ปล.อยากฝากไว้เป็นตัวอย่างนะครับย้ำอย่างที่คุณชาติได้กล่าวเตือนไว้ในข้อความเริ่มต้น ช่วยกันระวังให้เยอะๆจ้า

รายละเอียดของบุคคลผู้นี้
เบอร์ที่ใช้โทรมา 080-527-6440
ชื่อ ต่อตระกูล อุดมศักดิ์
ที่อยู่ 68/3 ม.7 ต.ชะมาย อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช 80110

และนี่ขออนุญาติอ้างอิงจากกระทู้ของคุณตอง สังเกตุได้ว่าที่อยู่เดียวกันเป๊ะ เปลี่ยนชื่อ และเบอร์โทรจริงๆนะ ช่วยๆกันหน่อย อย่าปล่อยให้มันลอยนวล
มันกระทำผิดคิดไม่ดีซ้ำๆซากๆติดเป็นนิสัยจนกลายเป็นสันดาษแก้ไม่หาย
คนเดียวกัน ยังวนเวียนในเวปด้วย ย้ายที่อยู่ด้วยเลย  [mo_001]
okus14 ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 11/03/12, [07:22:55] »

น่าจะแจ้งความได้นะครับ เพราะส่ง ems ต้องมีคนเซ็นต์รับของเป็นหลักฐานนะ
V 940 j ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #13 เมื่อ: 11/03/12, [08:24:58] »

ตกลง นครราชสีมาหรือนครศรีธรรมราช  [งง]
Red Cherry ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 11/03/12, [10:57:25] »

ของคุณHYDROCRAYFISH
ที่อยู่ 68/3 ม.7 ต.ชะมาย อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช 80110

ของคุณ redone farm
ชื่อ สุเมธ รัตนพันธุ์ 68/3 ต.ชะมาย หมู่ 7 อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช 80110

ของคุณanother_Tize
มีแต่อยู่ จ.นครศรีธรรมราช

ของคุณ onestop aquarium
คน นครราชสีมา 08-08877904

และอีกหลายคน
ทุกครั้งเขาใช้วิธีการคล้ายๆกันเลยคือย้ำให้ส่งของมาแต่ไม่โอนตังแล้วหายเงียบสงสัยน่าจะเปลี่ยนเบอร์โทร
และไปสั่งเจ้าอื่นไว้เยอะเหมือนกันและทุกครั้งก็จะเสียงเหมือนเด็กทางภาคใต้ จะสั่งที่ค่อยข้างเยอะ แล้วบอกโอน
ตังให้แล้วหรือ เดี๋ยวโอนให้ แล้วถ้าผู้ขายส่งของไปแล้วก็หายเงียบไป แต่บางคนไม่โดนครับไม่ได้ส่งของไป
แต่เหมือนเขาจะรู้ทันก็หายเงียบไปแล้วหาซื้อเจ้าอื่นๆต่อ

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=88702.0

ถ้าลองดูแต่ละโพสคนคนนี้โทรไปจะซื้อกุ้งเคร กุ้งแคระ อยู่หลายคน
GoldbergNX ออฟไลน์
« ตอบ #15 เมื่อ: 11/03/12, [11:59:27] »

น่าจะนครศรีธรรมราชนะครับ โคราชไม่มีอำเภอทุ่งสงครับ
ร้านเเบกเงินเเบกทอง ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 11/03/12, [16:47:09] »

โดนมาเเล้ว เหมือนกันครับ  [on_026] [on_026] [on_026] [on_026] [on_026] กุ้งเคระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/03/12, [16:49:49] โดย กุ้งเครย์ฟิชสะพานใหม่ »
Sponsor
« ตอบ #17 เมื่อ: 11/03/12, [23:58:50] »

คนเดียวกัน ยังวนเวียนในเวปด้วย ย้ายที่อยู่ด้วยเลย  [mo_001]

ใช่คนเดียวกันเลยค่ะ ที่อยู่เดียวกันเลย แง้ๆๆๆๆๆ
zombiesxz ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #18 เมื่อ: 14/03/12, [12:21:25] »

สู้ๆ ครับ

โดยปกติ เราค้าขายในเวป ถ้าเงินไม่เข้า เราก็ยังไม่ต้องแพ็คของ ถ้าเขาว่าโง้นงี้ เราก้อหยิ่งใส่ไปเลยครับ ว่าไม่พอใจก็ไปซื้อเจ้าอื่น เพราะ ไม่มีเจ้าไหน ขายให้หรอก ทำการค้า บนเวป ใช้หลัก เงินมาก่อน  แล้วของค่อยไป ตลอดครับ ไม่งั้น โดนโกง บ่อย ถ้าไม่ใช่ลูกค้าประจำ อย่าไปไว้ใจครับ เพราะ อย่างไร เขาจะซื้อเขาก้อต้องขอรายละเอียด เช่นรูป ราคา ฯลฯ ซึ่งเขาจะเห็น ของเราแล้ว เขาพอใจ ถึงซื้อ เมื่อเป็น เช่นนั้น กฎของการซื้อของ บนเวป เราก้อ บอกเขาไปเลย ว่า โอนเงินก่อนนะ แล้วจะส่งให้ ไม่พอใจไปซื้อเจ้าอื่นเลย ผมทำอย่างนี้ กันโดนโกง ครับ^^
oneone ออฟไลน์
« ตอบ #19 เมื่อ: 14/03/12, [12:49:14] »

สู้ๆ ครับ

โดยปกติ เราค้าขายในเวป ถ้าเงินไม่เข้า เราก็ยังไม่ต้องแพ็คของ ถ้าเขาว่าโง้นงี้ เราก้อหยิ่งใส่ไปเลยครับ ว่าไม่พอใจก็ไปซื้อเจ้าอื่น เพราะ ไม่มีเจ้าไหน ขายให้หรอก ทำการค้า บนเวป ใช้หลัก เงินมาก่อน  แล้วของค่อยไป ตลอดครับ ไม่งั้น โดนโกง บ่อย ถ้าไม่ใช่ลูกค้าประจำ อย่าไปไว้ใจครับ เพราะ อย่างไร เขาจะซื้อเขาก้อต้องขอรายละเอียด เช่นรูป ราคา ฯลฯ ซึ่งเขาจะเห็น ของเราแล้ว เขาพอใจ ถึงซื้อ เมื่อเป็น เช่นนั้น กฎของการซื้อของ บนเวป เราก้อ บอกเขาไปเลย ว่า โอนเงินก่อนนะ แล้วจะส่งให้ ไม่พอใจไปซื้อเจ้าอื่นเลย ผมทำอย่างนี้ กันโดนโกง ครับ^^
[เจ๋ง] เยี่ยมครับ กันไว้ก่อน
Toey CrayFish Pattaya ออฟไลน์
« ตอบ #20 เมื่อ: 14/03/12, [18:56:19] »

เนื่องจากทางร้านผิดพลาดเองที่ไม่ตรวจเช็คยอดโอนเงินให้ดีเสียก่อน เลยโดนเด็กโกง และ ทางพ่อน้องเค้าก็ดันโกงไปซะด้วย กับเงิน แค่975 บาท
 ที่ทางเราไว้ใจ เพราะทางน้องโทรมาตอนค่ำว่าพี่ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ เราเชื่อใจ เพราะตั้งแต่ค้าขายไม่เคยโดนแบบนี้ ตอนเช้ารีบไปส่งของให้ พออีกวัน พ่อของน้องต่อ โทรมาถามว่าส่งไรมา ทางเราก็บอกว่าเป็นกุ้งเดส ค่ะ น้องเค้าสั่ง เท่านั้นแหละ พ่อน้องก็บ่นมาชุดใหญ่ว่าน้องเค้าสั่งทำไม เลี้ยงก็ตาย น้ำที่นี้ไม่ดี อย่างนั้นนี้ และ สุดท้ายถามว่าน้องต่อ โอนเงินให้ยัง ทางเราก็น่ะ เลยบอกว่าน้องบอกว่าโอนแล้วค่ะ พ่อน้องต่อ บอกว่าไปเช็คมาเลยนะครับว่าโอนยัง ตอน3ทุ่ม ทางเราไปเช็ค เท่านั้นแหละ ยังไม่โอน ทางเราเลยรีบโทรแจ้งทางพ่อน้องต่อ ทางพ่อก็จดเลขที่บัญชีไป บอกว่าจะโอนให้ภายใน3วัน ส่งของไปวันที่28/3/55 จนป่านนี้ ก็ไม่โอน ดูทำกันดิ โทรไปก็ไม่รับสาย
จะแจ้งความก็แจ้งไม่ได้ เพราะไม่มีหลักฐาน การสั่งซื้อ เพราะน้องเค้าโทรมาสั่ง เวรกรรม แท้ๆๆ
cryingrun cryingrun cryingrun cryingrun

ผมอยากรู้ว่าเค้าถามว่าลูกเค้าโอนรึยังช่ายม่ะครับ  เเล้วเค้ารู้ได้ไงว่าให้ไปเช็คการโอนตอน3ทุ่ม
NanG Cherax Yabby ออฟไลน์
« ตอบ #21 เมื่อ: 14/03/12, [19:30:25] »

ผมอยากรู้ว่าเค้าถามว่าลูกเค้าโอนรึยังช่ายม่ะครับ  เเล้วเค้ารู้ได้ไงว่าให้ไปเช็คการโอนตอน3ทุ่ม

อันนี้น่าจะหมายถึงว่า ตอน 3 ทุ่ม ทางร้านไปเช็คมั้งครับ
ไม่ใช่ลูกค้าบอกให้ไปเช็คตอน 3 ทุ่ม

อาจจะสับสนกับข้อความได้ครับ
คนรักเรดบี~!!! ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #22 เมื่อ: 14/03/12, [19:50:20] »

คงไม่จ่ายแล้วล่ะครับ  หมั่นใส้ตรงที่พ่อมันว่าทางร้านครับ ร้านไม่ผิดซะหน่อยมาว่าทำไม ถ้าเป็นผมผมจะสวนกลับว่าผมจะบอกว่า "คุณไปบ่นลูกคุณดีกว่า ร้านขายให้ร้านผิดเหรอ"   แต่น่าโมโหจริงๆๆนะครับ ลองใช้เบอร์อื่นโทรไปครับ ถ้าพ่อมันรับก็ด่าแหลกเลยครับ  ถ้าเป็นผมผมจะด่าว่า"ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้นจริงๆๆ ที่ลูกขี้โกงเพราะมีพ่อแบบนี้นี่เอง "  [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]สะจายยยย
เทพ สุทธิสาร ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 16/03/12, [11:18:15] »

เจ้าทุกข์หลายคนแบบนี้...ว่างๆไปเที่ยวนครศรีธรรมราชพร้อมกันซัก10 คน....(น่าจะสนุกเน๊อะ) [on_026] [on_026] [on_026]   ไงก็ระมัดระวังกันนิดนึงครับ....เป็นกำลังใจช่วยครับขอให้ได้เงินคืนไวๆนะครับ
Sponsor
« ตอบ #24 เมื่อ: 17/03/12, [23:23:37] »

มันได้เปลี่ยนเบอร์แล้วจ้า โทรไปแล้ว555 ทำบุญซะแล้วเรา ดันทำกับครอบครัวชั่วๆๆๆ [on_026] [on_026] [on_026]

วันไหนจัดทัวส์ไปเที่ยวบ้านคนโกงดีป่ะค่ะ  [on_026] [on_026] [on_026]
DeathDeliverY ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #25 เมื่อ: 18/03/12, [02:22:10] »

ชั่วทั้งครอบครัว  [on_035]
คนรักเรดบี~!!! ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #26 เมื่อ: 18/03/12, [20:47:22] »

มันได้เปลี่ยนเบอร์แล้วจ้า โทรไปแล้ว555 ทำบุญซะแล้วเรา ดันทำกับครอบครัวชั่วๆๆๆ [on_026] [on_026] [on_026]

วันไหนจัดทัวส์ไปเที่ยวบ้านคนโกงดีป่ะค่ะ  [on_026] [on_026] [on_026]
จัดตั้งแก๊งโดยสมาชิกคือคนที่ถูกโกง ไล่เก็บทีละราย คงมันส์น่าดูนะผมว่า [on_026] [on_026] [on_026]
HYDROCRAYFISH ออฟไลน์
« ตอบ #27 เมื่อ: 22/03/12, [11:44:00] »

เจ้าเดิม พอเรื่องเงียบกลับมาทำเหมือนเดิม

ล่าสุดมีมาใหม่อีกแล้ว

โทรสั่งสินค้าเมื่อคืนวันที่ 06/4/54 สั่งสินค้ารวมค่าส่ง 2,500 บาท
ลักษณะการพูด แบบ มึนๆงงๆ พูดจาไม่ชัดเจนฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง พูดเหมือนดัดเสียง
ทำทีว่าเป็นร้านค้า พูดว่าเจ้าเดิมที่เคยส่งของให้ ไม่ยอมส่งให้แล้ว เลยจะลองสั่งกับเราดู เพื่อดูว่ากุ้งที่ส่งให้ถูกใจไหม ถ้ารอบนี้ Ok จะสั่งตลอด
ผมสรุปและรวมออเดอร์ให้ เขาเลือกที่จะให้ส่งแบบ Ems ให้ส่งก่อนเที่ยงวันที่ 07/04 และจะโอนเงินก่อนเที่ยง

เช้าวันที่ 07/04/54 โทรมาแต่เช้าบอกรายละเอียดชื่อ ที่อยู่ และย้ำว่าให้ส่งของก่อนเที่ยง ผมเลยถามกลับว่าโอนเงินรึยังครับ พวกเลยว่าเดี๋ยวกำลังจะไปโอนให้ ก่อนเที่ยงแน่นอนให้ไปส่งได้เลย แล้วพูดต่อว่าส่งเสร็จแล้วให้ส่งเลข  Ems เป็นข้อความให้ด้วย (ย้ำว่าขอเป็นข้อความ บอกว่าจะโทรแจ้งให้ ก็พูดว่าเผื่อไม่ได้รับสาย)

สรุปเหตุการณ์นี้ผมเดาไว้แต่แรกและว่าเข้าข่ายเกรียน เลยยังไม่ได้แพ็คของแต่อย่างใด เมื่อ 12.30 น.ผมโทรกลับไป กลายเป็นว่าดัดเสียงเป็นเด็กแล้วพูดแบบไม่รู้เรื่อง (จบข่าว)

ปล.อยากฝากไว้เป็นตัวอย่างนะครับ ย้ำอย่างที่คุณชาติได้กล่าวเตือนไว้ในข้อความเริ่มต้น ช่วยกันระวังให้เยอะๆจ้า

รายละเอียดของบุคคลผู้นี้
เบอร์ที่ใช้โทรมา 080-527-6440

และนี่ขออนุญาตอ้างอิงจากกระทู้ของคุณตอง สังเกตได้ว่าที่อยู่เดียวกันเป๊ะ เปลี่ยนชื่อ และเบอร์โทร
มันกระทำผิดคิดไม่ดีซ้ำๆซากๆ ติดเป็นนิสัย จนกลายเป็นสันดานแก้ไม่หาย ข้ามปีกันเลยทีเดียว
The_Beer ออฟไลน์
« ตอบ #28 เมื่อ: 22/03/12, [16:09:24] »

อิอิ น่าสงสาร
note sogo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #29 เมื่อ: 29/03/12, [13:58:36] »

ขนาดเด็กยัวทำขน่ดนี้ โตมาจะเป็นยังไงเนี้ย สู้ๆนะครับพี่ ถือว่าทำบุญ ทำทานให้กับ เด็กจอมโกหก
GM P.M.T ออฟไลน์
« ตอบ #30 เมื่อ: 29/03/12, [15:03:24] »

ขนาดเด็กยัวทำขน่ดนี้ โตมาจะเป็นยังไงเนี้ย สู้ๆนะครับพี่ ถือว่าทำบุญ ทำทานให้กับ เด็กจอมโกหก

มันไม่ใช่เด็กจอมโกหกครับ มันคือโจรครับ

อย่าปล่อยให้คนชั่ว ลอยนวลครับ เดี๋ยวมันได้ใจ ดำเนินการตามกฏหมายไปเลยครับ

ปล.ถ้าคิดจะทำบุญ ขอให้เป็นกับผู้ที่ด้อยโอกาส พิการ ฯลฯ จะดีกว่าครับ
Dragunov-c ออฟไลน์
« ตอบ #31 เมื่อ: 30/03/12, [17:03:08] »

เคยเจอเหมือนกัน เด็กผู้ชายโทรมา เสียงเด็กมาก บอกจะซื้อกุ้ง แล้วเขาก็ไปถามพ่อเขาบอกจะให้โอนเงินแล้วก็เงียบหายไปเลย สงสัยโดนพ่อด่า ผมว่าการที่จะขายของนี่ไม่ควรที่จะขายให้กับเด็กนะครับ 
เพราะเขายังอยู่ในการดูแลของผู้ปกครอง อย่างในกรณีของเจ้าของกระทู้นี้
ผู้ปกครองเขาไม่ยอมโอนเงินมาแสดงว่าเขาไม่ได้ต้องการที่จะซื้ออยู่แล้ว(ตัวพ่อนะครับ) ก็เลยโกงซะเลย

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ [วิ่งชิลๆ]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #32 เมื่อ: 01/04/12, [22:33:32] »

เงินไม่เข้า หรือโอนไม่ครบ ห้ามส่งของครับ จำไว้
WATERGATE ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 24/09/13, [00:08:20] »

ถือว่าทำบุญก็แล้วกันครับ สู้ๆละครับ
หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]   ขึ้นบน
พิมพ์