Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังหน่อยก็ดีน่ะครับ เงินมาของไปดีที่สุดครับ เดี๋ยวจะเป็นอย่างผม  (อ่าน 10005 ครั้ง)
pod.x-treem ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #30 เมื่อ: 16/02/12, [23:54:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เปลี่ยนชื่อก่อนนะเบอร์โทรด้วย
จะได้ไม่มีปัญหากันอีก
ผมกลืนน้ำลายตัวเองครับยอมรับเลย
แต่หลังจากที่ผมรู้ความจริงและสิ่งที่คุณเคยทำไว้
หากคุณมีใจให้เวปแห่งนี้และพ่อแม่พี่นองในนี้ขอให้คุณเปลี่ยนชื่อไอดีและเบอร์โทร พร้อมทั้งช่วยโอนเงินก่อนเร่งให้คนขายส่งของจะได้ไม่มีปัญหากับใครอีก
ผมว่าหลายคนรวมถึงผมก็อยากทำการค้ากับคุณหลังจากที่คุณเปลี่ยนเบอร์และชื่อไอดีเรียบร้อยแล้ว
ไม่มีใครอยากว่าใครหาเรื่องใครก่อนหลอกครับ

และอีกอย่างการยกเลิกกลางอากาศทางpmหลังจากที่ผมส่งของแล้วไม่สมควรทำอย่างยิ่งครับไม่มีใครพกคอมและออนไลน์ตลอดเวลาครับโทรหาเลยดีกว่า

คนในนี้ใจดีนะครับ...บางคนขาย หลายคนแจกฟรีๆยังมี
และควรยุติปัญหาจากชื่อไอดีและเบอร์โทรนี้ได้แล้ว
แล้วเจอกันได้ใหม่ในชื่อใหม่เบอร์ใหม่นะครับ!!!
คุณพ่อน้องแพท ออฟไลน์
« ตอบ #31 เมื่อ: 17/02/12, [00:23:39] »

[on_003] กรณีศึกษาเรื่อง "เด็กเลี้ยงแกะ"  [on_065] มาม่าอร่อยจริงๆ

เด็กน้อยเลี้ยงแกะ เลี้ยงไว้เป็นฝูงเลย เนียน เกรียนไปเรื่อย แถมมีนัวอีกต่างหาก
...เด็กหนอเด๋ก เด็กน้อยเอ้ย

ผมยังคง ยืนยันคำพูดเดิม ที่เคยโพสไว้ครับ ...น้องครับ ยอมรับความจริงซะ และ กลับมาพูดความจริงกันครับ
แค่ชื่อ น้องยังโกหกเลยครับ ...เยอะเกิ้น ชื่ออะ ...เปลี่ยนบ่อยๆ แล้วคิดว่าคนจะจำไม่ได้งั้นเดะ
ซักชื่อนึงครับ เอาที่ชอบสุดสุดเลยนะ ขอซักชื่อนึง เปลี่ยนไปเรื่อยเลยหว่ะ เยอะอะ
แถมมาพูดพร่อยๆ โกหกไปเรื่อยๆ อ้างโน่นนี่นั่น แล้ว มาเนียนขอโทษ ...พอเค้าไม่ยกโทษให้ ก็ โกรธ เอ้อ
คือ เค้าไม่รู้จะยกโทษให้ใครดีอะครับน้อง ...มันเยอะอะครับ ...คนไหนดีนะเลือกไม่ถูกเลย

ผมพยายามจะเข้าใจนะว่า น้องมีงานเข้าเยอะเกิ้น ไม่ไหวจะเคลียร์ ...แต่ ผูกเอง ก็ ต้องแก้เองหว่ะ ไอ่น้อง
นั้งแก้ไปทีละคน ที่ละข้อ ทีละเรื่อง ...อย่านัว อย่ารน และ อดเอา ไอ่น้อง เองทำไว้เอง ข้อนี้อย่าลืม

ไม่เชื่อ ก็ได้ ไม่ทำอะไร ก็ได้ หรือ อยากทำแบบเดิมก็ได้ ....ตัวคุณชีวิตคุณ ผมเสือกอยากแนะนำเอง
น้องสนุก ก็ จัดไปเรื่อยนะน้อง ...น้องสนุก พี่ ก็สนุกนะ พี่หลายๆ คน เค้า ก็ กำลังสนุกกันนะน้องนะ

น้องครับสิ่งที่เค้าไม่สอนกัน ก็ คือ สามัญสำนึก นะครับ ...กรณีนี้ต้องมีกันเอาเองครับน้อง

สวัสดี
krom0101 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 17/02/12, [22:21:09] »

คุณกร เราบอกว่าเราจะคืนของให้ คุณก้อไม่เอา เราบอกว่าเดี๋ยวเราจะจ่ายให้สิ้นเดือน คุณบอกว่าคุณไม่หวังหรอกว่าจะได้ แต่คุณก็มาพูดมาว่า ไม่จบ แล้วจะให้ทำยังไง ถึงจะจบ บอกมา มันเท่าไรเราจะจ่ายให้แทนคนที่มันสั่ง มาแล้วไม่รับผิดชอบ แล้วคุณที่ส่งอาหารมา เรา PM ตอบไป ว่าเราติดปัญหาเรื่องเงิน ก็บอกเราว่าพร้อมเมื่อไหร่ค่อยโอน แล้วที่เราโทรถาม เพราะเราเห็นว่าส่งของให้เราแล้วเรายังไม่ได้รับ เดี๋ยวจะหาว่าเราโกงอีก ก็เลยต้องโทรถาม กลับกลายเป็นว่าเราอยากได้ของแล้วจะไม่จ่ายเงิน เออดี ! คุณที่ขายอาหาร green excellence คุณเป็นผู้ชายหรือเปล่า ถามแค่นี้แหละ เห็นว่ากลืนน้ำลายตัวเอง คุณจะไม่ขายคุณก็คุยดีๆก็ได้ ไม่เห็นต้องมาว่ากัน เหยียบย่ำกัน  เราไม่แปลกใจเลยว่า ทำไมคนที่เคยทำผิด ถึงแก้ไขตัวเอง ไม่ได้ ถึงกลับไปทำผิดอีก เพราะมีคนแบบนี้อยู่บนโลกเยอะกว่าคนที่ให้โอกาสคน ไอ้คนที่ไม่เกี่ยวข้องก้อพลอยเหยี่ยบย่ำซ้ำเติมไปด้วย ไอ้ทนรับฟังอ่ะ ทนได้เพราะเราผิด แต่บางทีก้อน่าจะหยุดบ้าง  
เวลาคนอื่นพูดไม่ดี คุณADMIN ก้อไม่เห็นเตือน มาเตือนแต่เรา โอเค เรายอมรับฟังนะ asspain

หลอกคนอื่นไปทั่ว ยังคิดว่าตัวเองดีอีก ไม่รู้ตัวเองเลยหรอ คุณ .............................   [on_009]

คนทำผิดแล้วแก้ไขน่ายกย่อง คนทำผิดแล้วแก้ตัวนี้.....
แล้วที่บอกแก้ไข ทำไมถึงไปสร้างปัญหาเรื่อยๆ [on_026]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/02/12, [22:29:24] โดย krom0101 »
krom0101 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 17/02/12, [22:24:50] »

ไม่ทราบว่าเป็นผู้กำกับหนังเรื่อง  The Prince Of Red Shoe ป่าว
โกหกเก่งยิ่งกว่านาทานอีกนะ  ผู้ชายก็ ... ผู้หญิงที่ร่วมสตอ ก็ ........... [on_009]
NoneLove ออฟไลน์
« ตอบ #34 เมื่อ: 17/02/12, [22:43:38] »

จงเป็นสุข ๆ เทอด อย่าเบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย  [นะโม นะโม]
chok0475 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 22/02/12, [23:32:18] »

สั้นๆเลยนะ เลว [on_003]
sumstudio49 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #36 เมื่อ: 22/02/12, [23:41:16] »

[on_003] กรณีศึกษาเรื่อง "เด็กเลี้ยงแกะ"  [on_065] มาม่าอร่อยจริงๆ

เด็กน้อยเลี้ยงแกะ เลี้ยงไว้เป็นฝูงเลย เนียน เกรียนไปเรื่อย แถมมีนัวอีกต่างหาก
...เด็กหนอเด๋ก เด็กน้อยเอ้ย

ผมยังคง ยืนยันคำพูดเดิม ที่เคยโพสไว้ครับ ...น้องครับ ยอมรับความจริงซะ และ กลับมาพูดความจริงกันครับ
แค่ชื่อ น้องยังโกหกเลยครับ ...เยอะเกิ้น ชื่ออะ ...เปลี่ยนบ่อยๆ แล้วคิดว่าคนจะจำไม่ได้งั้นเดะ
ซักชื่อนึงครับ เอาที่ชอบสุดสุดเลยนะ ขอซักชื่อนึง เปลี่ยนไปเรื่อยเลยหว่ะ เยอะอะ
แถมมาพูดพร่อยๆ โกหกไปเรื่อยๆ อ้างโน่นนี่นั่น แล้ว มาเนียนขอโทษ ...พอเค้าไม่ยกโทษให้ ก็ โกรธ เอ้อ
คือ เค้าไม่รู้จะยกโทษให้ใครดีอะครับน้อง ...มันเยอะอะครับ ...คนไหนดีนะเลือกไม่ถูกเลย

ผมพยายามจะเข้าใจนะว่า น้องมีงานเข้าเยอะเกิ้น ไม่ไหวจะเคลียร์ ...แต่ ผูกเอง ก็ ต้องแก้เองหว่ะ ไอ่น้อง
นั้งแก้ไปทีละคน ที่ละข้อ ทีละเรื่อง ...อย่านัว อย่ารน และ อดเอา ไอ่น้อง เองทำไว้เอง ข้อนี้อย่าลืม

ไม่เชื่อ ก็ได้ ไม่ทำอะไร ก็ได้ หรือ อยากทำแบบเดิมก็ได้ ....ตัวคุณชีวิตคุณ ผมเสือกอยากแนะนำเอง
น้องสนุก ก็ จัดไปเรื่อยนะน้อง ...น้องสนุก พี่ ก็สนุกนะ พี่หลายๆ คน เค้า ก็ กำลังสนุกกันนะน้องนะ

น้องครับสิ่งที่เค้าไม่สอนกัน ก็ คือ สามัญสำนึก นะครับ ...กรณีนี้ต้องมีกันเอาเองครับน้อง

สวัสดี

ชอบข้อความข้างบน [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
J-ZonE AquatiC Plants ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #37 เมื่อ: 27/02/12, [22:22:02] »

ใกล้สิ้นเดือนแล้วนะครับ ยังรอเงินค่ามอสดาวผมอยู่นะ
ลูกผู้ชายรักษาคำพูดด้วยนะครับ
crayfish_55 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 01/03/12, [08:22:00] »

ขอให้ได้นะคะ
Dragunov-c ออฟไลน์
« ตอบ #39 เมื่อ: 01/03/12, [19:06:49] »

วันนี้ผมก็โดน แพ็คของเสียเวลาเปล่า เนื่องจากเมื่อวานนี้มีผู้หญิงโทรมาสั่งของผม ขอเลขที่บัญชีผมไป
คุยตกลงกันเรื่องลดแลกแจกแถมกันเรียบร้อย เขาบอกว่าพรุ่งนี้จะโอนเงินให้ก่อนเที่ยง วันนี้โอนไม่ทันเลิกงาน 2 ทุ่ม
จะให้ผมส่งพรุ่งนี้ กลัวติดเสาร์-อาทิตย์ ผมก็พูดเป็นอยู่คำเดียว ว่า ได้ครับๆๆ
ก็เริ่มสงสัยนิดๆ แต่ยังไม่เคยเจอคนแบบนี้ [เอ๊ะ!!!] [เอ๊ะ!!!]  วันนี้ผมตื่นแต่เช้าแพ็คของให้แล้วต้องรีบไปทำงานด้วยเหมือนทุกครั้งที่เคยส่งปรกติ  ก็ถ้าเงินเข้าเมื่อไรผมก็ออกไปส่งได้ตลอด
แต่แล้วเค้าก็ไม่โอนเงินมาให้ซักที เงียบไปเลยทั้งวัน
ตัวผมไม่ได้ส่งของไป  แต่ผมเสียความรู้สึกอ่ะ cryingrun cryingrun cryingrun
pod.x-treem ออฟไลน์
« ตอบ #40 เมื่อ: 01/03/12, [19:48:03] »

ผู้หญิง...อยู่สมุทรปราการป่าวหากใช่ก็สาวในตำนานครับเสียงหวานๆ
Dragunov-c ออฟไลน์
« ตอบ #41 เมื่อ: 01/03/12, [21:13:32] »

ผู้หญิง...อยู่สมุทรปราการป่าวหากใช่ก็สาวในตำนานครับเสียงหวานๆ
[เอ๊ะ!!!]ถูกต้องนะครับ  เขาใช้เบอร์ 02-70938xx โทรมาอ่ะครับ
 [on_026] ดีใจครับมีพวกแล้ว อย่างน้อยผมก็ไม่ได้โดนคนเดียว ระวังกันให้ดีนะครับคนต่อไปอาจจะเป็นคุณ
NanG Cherax Yabby ออฟไลน์
« ตอบ #42 เมื่อ: 01/03/12, [22:52:01] »

[เอ๊ะ!!!]ถูกต้องนะครับ  เขาใช้เบอร์ 02-70938xx โทรมาอ่ะครับ
 [on_026] ดีใจครับมีพวกแล้ว อย่างน้อยผมก็ไม่ได้โดนคนเดียว ระวังกันให้ดีนะครับคนต่อไปอาจจะเป็นคุณ

เบอร์แบบนี้แหละ เจอกันถ้วนหน้า ผมก็เคยเจอ  [on_026]
Club Member
« ตอบ #43 เมื่อ: 02/03/12, [00:04:26] »

เกือบไปแล้วคะ จะเตือนคนอื่นๆยังไงดี บางคนก็ไม่ค่อยเข้ามาดู ต้องไม่รู้แน่ เสียดายจังคะ
ร้านเเบกเงินเเบกทอง ออฟไลน์
« ตอบ #44 เมื่อ: 02/03/12, [13:08:18] »

เขาสนุกมากหรือป่าวครับ กับการทำเเบบนี้  [on_007]
Club Member
« ตอบ #45 เมื่อ: 11/03/12, [22:43:53] »

ล่าสุดโทรมาอีกแล้วคะ มีคนบอกว่าใช้เบอร์ 027093894
12ecl ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 15/09/12, [08:07:34] »

เห้อ ทำคน สมุทรปราการเสียชื่อหมดเลยง่า
ปล.เพิ่งเคยอ่าน ^^
~ Natz ~ ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 05/03/13, [04:50:44] »

ต้องใช้อะไรหล่อหลอมกระบวนการคิดของคนแบบนี้
Indicator ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #48 เมื่อ: 05/03/13, [12:34:47] »

ผู้เลี้ยงปลา กุ้ง หรือไม้น้ำเป็นงานอดิเรกเพื่อความสุข ความภูมิใจแต่กลับมาคิดคดโกงเล็กๆน้อย ถ้าได้ไปจะมีความสุขหรอน่าภูมิใจหรอ แล้วถ้าเป็นเรื่องการงานในชีวิตไม่ยักยอกจนเข้าตารางเลยหรอ
ปล.คหสต.
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์