Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เกี่ยวกับการเลี้ยงเต่า snapping หน่อยครับ  (อ่าน 1185 ครั้ง)
☻IxยิuคุJ☻ ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 12/03/15, [13:32:33] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมเลี้ยงในตู้ 24" ถ้าอยากใส่น้ำเต็มตู้ได้มั้ยครับ เต่าน่าจะประมาณ 3" (ตอนนี้ใส่แค่ครึ่งตู้) เห็นมันว่ายจับปลาไม่ค่อยจะทันเลย แล้วขอวิธีดูเพศมันด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ [เจ๋ง] [เจ๋ง]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/03/15, [13:39:35] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เต่าเล็กอย่าเพิ่งใส่น้ำเต็มตู้ครับ เอาแค่ให้ยืดคอขึ้นมาหายใจง่ายๆก็พอ

ตัวผู้หางจะค่อนข้างเรียวยาวกว่าตัวเมีย แต่ขนาดยังเล็กดูไม่รู้หรอกเพราะมันเป็นเต่าหางยาวอยู่แล้ว
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์