Aqua.c1ub.net
*
  Wed 29/May/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หม่อมกบ ถนัด แDก พาชิม ครัวเมล็ดกาแฟ เชียงใหม่ลงรูปแล้ว  (อ่าน 12837 ครั้ง)
ณัฐ Yabby House ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #30 เมื่อ: 31/08/11, [18:29:23] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มีมื้อใหญ่อีก อยู่อีกอาหาร เป็นสิบอย่าง
อย่างละ2ชุด
เกี๊ยวกุ้งต้มยำน้ำข้น
ถุงทองกุ้งสด
หมึกทอดราดซอสครีมมะนาว
ไก่อบ
เนื้ออบ
ออเดิร์ฟรวมทอด
ผัดทะเลทอง(ผงกระหรี่)
เกี้ยวห่อกล้วยหอมทอด ผมนะไม่ชอบกิน
กล้วย  แหม  อร่อยจริงๆ
[on_055]
เกือบลืม..ชาผสมสมุนไพร งานนี้ปลอด L กฮ ครับ
น่ากินทุกอย่างเลยค่ะ โดยเฉพาะต้มยำเกี้๊ยวกุ้ง  ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha
LammaniA ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #31 เมื่อ: 31/08/11, [19:06:03] »

เ้ห็นแล้วหิวเลย.... [เจ๋ง]
พี่กบ ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #32 เมื่อ: 01/09/11, [16:34:12] »

มาต่อกันครับ   ตอนเย็นก่อนกลับ1วัน
มีเพื่อนๆมากินกัน ที่ ครัวเมล็ดกาแฟ รวมหม่อมกบด้วยก็9คน
สั่งอาหารมา2ชุดๆละ9อย่าง   อาหารอร่อยมากครับ
อร่อยจนลืมถ่ายรูป  เอาอย่างก็แล้วกัน
 หม่อมกบเเฉ  ความลับของ ครัวเมล็ดกาแฟ ดีกว่า.....
ไปขายของก่อน
[on_055]
จ.อร์จ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #33 เมื่อ: 01/09/11, [16:55:54] »

คุ้นๆ
พี่กบ ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #34 เมื่อ: 01/09/11, [17:47:11] »

มาแฉกันครับ.........
หม่อมกบใช้วีธีถามคุณ เก่ง ตอนแก  ดริ๊งชาแอปเปิ้ลแก้วที่ 3
เอออออ...อาหารที่ร้านเมนูๆแปลกเยอะมากเลย

คุณ เก่งหันมาตอบ  ด้วย สายตาปรือๆแล้วตอบว่า
ครับ จากนั้นก๋มีน้ำเสียงที่ภาคภูิมิตามมา  เมียผมครับ 

หา.....ทุกคนในโต๊ะร้องพร้อมกัน

หม่อมกบ หลอกล่อถามต่อไป
"เมียเก่งจบอะไรมา"
ต่อมามีน้ำเสียงที่ภาคภูมิใจครั้งที่สอง " Food scienceครับหม่อม "

ใช้วิธีหลอกล่อถามต่อไปอีก ตอนที่แกกระดกชาแอปเปิ้ลแก้วที่4
จบแล้วทำงานที่ไหนล่ะเก่ง
เสียงภาคภูมิใจมาอีกครั้งที่3
 " ครัวกลางของS&Pครับ แผนกพัฒนาสูตรอาหารมาเป็น10ปี "

" เมียผมเสนอสูตรบางอย่างผู้ใหญ่ไม่ชอบ
แต่ใครๆกินก็ว่าอร่อย ก็แค่นั้นตกไป

จากนั้นก็เจอกับผม
ผมเลยพามาเปิดครัวเมล็ดกาแฟ
มีสูตรอาหารอร่อยๆเยอะแยะเต็มไปหมด"
คุณเก่งยืนขึ้นและยืดอก ภูมิใจในเมียมาก

หม่อมกบถามอีกคำถามเดียว กลัวเมียป่าววะเก่ง

น้ำเสียงแห่งความภาคภูมิใจครั้งที่ 4ตามมา " กลัวครับ "

ทุกคนในโต๊ะพยักหน้าและพูดเป็นเสียงเดียวว่า
น้องคนนี้ต้องรวยแน่ๆ เหมือนพวกเราว่ะหม่อมกบ

คือ คนกลัวเมียร่ำรวยทุกคน

วันนั้นคิดเงินมาไม่ถึง 1800 ดี อาหารเต็มโต๊ะ
เพื่อนๆผมในโต๊ะ หันมามอง เฮ้ย ไม่แพงเลยว่ะ
กูอยู่เชียงใหม่มาตั้งนานไม่ยักรู้อาหารอร่อยและไม่แพงอย่างงี้ก็มีด้วย

เอาอย่างนี้แล้วกันหม่อมกบ มื้อนี้กูเลี้ยงหม่อมไม่ต้องเลี้ยง

หม่อมกบตอบว่า ไม่ได้ กูต้องจ่าย มึงไปเลี้ยงกูที่กรุงเทพ
แล้ว หม่อมก็หัวเราะด้วยความเบิกบานใจ
จ่ายตังนิดเดียว 5 5 5

อ่อลืมบอกไปครับกลุ่มผมไม่นิยมLกฮ
  [on_055]
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์