Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: <สอบถาม>กรองแขวน up aqua และไฟ  (อ่าน 823 ครั้ง)
b11 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 16/08/11, [13:50:43] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ที่อยากรบกวนสอบถามคือ กรองแขวน Up-Aqua External Filter 120 เวลาแขวนแล้วท่อลงลึกน้อยที่สุดเท่าไรครับ

ตู้ผมความลึกของน้ำลบความหนาของดิน จะอยู่ที่ 7-7+1/2 นิ้ว  วัดจากขอบตู้ ไม่ทราบว่าความลึกเท่านี้ปลายท่อจะจมหรือไม่ครับ  

อีกอย่างคือ  ผมใช้ไฟ boyu ขาว8w x 2 + ฟ้า 8w x 1  ไฟขนาดนี้ ความลึกของน้ำหักดินออกอยู่ที่ประมาณ 5-7 นิ้ว หวีดจิ๋ว กับหญ้ากระดาษจะยืดมากไหมครับ กำลังจะรื้อตู้แล้วลง 2ตัวนี้อยู่ครับ ยืดมากกลัวจะคลุมหินมิดหมด หินก้อนน้อยนึง  036

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่ช่วยไขข้อข้องใจครับ
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #1 เมื่อ: 16/08/11, [14:35:36] »

ที่อยากรบกวนสอบถามคือ กรองแขวน Up-Aqua External Filter 120 เวลาแขวนแล้วท่อลงลึกน้อยที่สุดเท่าไรครับ

ตู้ผมความลึกของน้ำลบความหนาของดิน จะอยู่ที่ 7-7+1/2 นิ้ว  วัดจากขอบตู้ ไม่ทราบว่าความลึกเท่านี้ปลายท่อจะจมหรือไม่ครับ  

ความลึกน่าจะได้ อยู่ครับ 

อีกอย่างคือ  ผมใช้ไฟ boyu ขาว8w x 2 + ฟ้า 8w x 1  ไฟขนาดนี้ ความลึกของน้ำหักดินออกอยู่ที่ประมาณ 5-7 นิ้ว หวีดจิ๋ว กับหญ้ากระดาษจะยืดมากไหมครับ กำลังจะรื้อตู้แล้วลง 2ตัวนี้อยู่ครับ ยืดมากกลัวจะคลุมหินมิดหมด หินก้อนน้อยนึง  036

หย้ากระดาษ จะสูงประมาณ 1 นิ้ว อะครับ  อาจจะมีกว่าๆๆ  นิดหน่อย     ไฟแรงก็สูงเหมือนกัน
แต่จต้องเลี้ยงอุณหภูมิ เย็นๆๆ หน่อย นะไม่งั้นมีละลาย อะ  emb01

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่ช่วยไขข้อข้องใจครับ

ถ้าจะเอากรองแขวนตัวนี้ เพิ่มเงินอีกหน่อย เล่นกรองนอกไปเลยดีกว่าครับ
b11 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 16/08/11, [15:09:24] »

ถ้าจะเอากรองแขวนตัวนี้ เพิ่มเงินอีกหน่อย เล่นกรองนอกไปเลยดีกว่าครับ

ตู้12 เองครับผม แต่ไม่อยากใช้ Resun CY-20 ,Boyu EF-05  มันไม่จ๋วย อิอิ
ตอนแรกกะจะเอา Gex slim มาโม แต่ว่าตู้ก็เล็กพอแล้วไม่ค่อยอยากเอาปั๊มลงไปใส่ในตู้เพิ่มให้เกะกะ มองไปมองมาก็ชักจะเปลียนใจมาเล็ก up aqua  อีกอย่างคือ ที่ตั้งตั้งหัวเตียงเต็มแล้วครับ ไม่สามารถเอากรองตัวเล็กมาตั้งได้ T_T

ขอบคุณครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์