Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถาม ปุ๋ย BRIGHTY K ของ ada  (อ่าน 1751 ครั้ง)
กบ ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 19/02/15, [10:59:13] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมอยากถามหน่อยครับว่าปุ๋ยตัวนี้จำเป็นกับไม้น้ำไหมตู้ 24 ต้องใส่ยังไงแล้วมันคือธาตุอาหารอะไรและมีปุ๋ยน้ำสูตรรวมยี่ห้อไหน

แนะนำผมที xxx2
nouvo ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/02/15, [16:52:58] »

สำคัญครับ เพราะวงจรในตู้เราไม่สามารถผลิต โปแตสเซียม เองได้ครับ ต้องมีไว้ติดตู้ครับ จะยี่ห้ออะไรก็ได้จ้า
wsquare ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #2 เมื่อ: 20/02/15, [17:19:39] »

K ให้ใส่วันละนิดครับ เริ่มใส่เมื่อระบบกรองเซ็ท และ ต้นไม้เริ่มแตกใบ ไม่จำเป็นต้อง Brighty K ก็ได้ครับ K พะยี่ห้อไหนก็ใช้ได้เหมือนกันครับ ไม่ต้องกังวลมาก ไม่เคยมีใครคอมเพลนกับ K ซักเท่าไหร่หรอกครับ อยากรู้เพิ่มเติม ลองไปอ่านในบทความนะครับ

[วิ่งชิลๆ] Happy Aquascaping Krub  [วิ่งชิลๆ]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์