Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Corydoras & 8 Genus pal กลุ่มปลาแพะ 9 สกุล  (อ่าน 29491 ครั้ง)
Fibo ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #30 เมื่อ: 24/03/12, [18:27:26] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มีให้เลือกเลี้ยงเยอะมาก ไปหามาลงตู้บ้างดีก่า  [on_055]
สกุล Brochis กำลังฮิตช่วงนี้   แซงหน้า barbatus ไปแล้ว

Aspidoras  กับ Diademaหาซื้อได้ที่ไหนเมื่อไรคับ     ในไทยไม่นิยมป่ะคับ
Aspidoras , Diadema เหรอ   อืม...ไม่ทราบจริงๆครับว่ามีมาขายเมื่อไรบ้าง   และไม่ทราบว่าสกุล Aspidoras ปัจจุบันใครเลี้ยงอยู่บ้างแต่เมื่อก่อนอาจจะเคยมีเลี้ยงกันบ้างครับ

ส่วน Diadema 

Dianema  urostriatum  ตัวนี้เห็นคุณ Chapy มีเลี้ยงอยู่นะครับ  สวยดี

Dianema  longibarbis  คุณ plaraberd  เพิ่งเขียนลงหนังสือปลานะลองหาอ่านดู
chapy ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #31 เมื่อ: 24/03/12, [23:42:16] »

สกุล Brochis กำลังฮิตช่วงนี้   แซงหน้า barbatus ไปแล้ว

Aspidoras , Diadema เหรอ   อืม...ไม่ทราบจริงๆครับว่ามีมาขายเมื่อไรบ้าง   และไม่ทราบว่าสกุล Aspidoras ปัจจุบันใครเลี้ยงอยู่บ้างแต่เมื่อก่อนอาจจะเคยมีเลี้ยงกันบ้างครับ

Dianema  urostriatum  ตัวนี้เห็นคุณ Chapy มีเลี้ยงอยู่นะครับ  สวยดี

Dianema  longibarbis  คุณ plaraberd  เพิ่งเขียนลงหนังสือปลานะลองหาอ่านดู

กระทู้นี้ครับ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=155839.0 ของผมเอง

พวกนี้กินเก่งยังกะหมูเลยครับ ้hahaha

ปล. ชอบกระทู้นี้มากๆเลยครับเพ่พงษ์อ่านกี่ทีก้อยิ่งอยากได้สายพันธ์ุอื่นอีก ้hahaha
ddoktor ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #32 เมื่อ: 25/03/12, [07:02:14] »

หนังสือปลาเล่มไหนอ่ะ
John-Amazonas ออฟไลน์
« ตอบ #33 เมื่อ: 28/03/12, [08:19:47] »

ข้อมูลเยี่ยมเลยครับผม ^^
ddoktor ออฟไลน์
« ตอบ #34 เมื่อ: 30/03/12, [15:49:52] »

ถามอีกข้อทำไมเมืองนอกนิยมสกุลMegalechis  เจ้า Megalechis  thoracata   มากเลยอ่ะคับ  มากกว่าBrochis splendensอีกอ่ะ
« ตอบ #35 เมื่อ: 30/03/12, [19:31:10] »

กระทู้นี้ครับ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=155839.0 ของผมเอง

พวกนี้กินเก่งยังกะหมูเลยครับ ้hahaha

ปล. ชอบกระทู้นี้มากๆเลยครับเพ่พงษ์อ่านกี่ทีก้อยิ่งอยากได้สายพันธ์ุอื่นอีก ้hahaha
เลี้ยงอยู่คนเดียวเลยหรือเปล่าเนี้ยครับ   Dianema  urostriatum    [on_026]

หนังสือปลาเล่มไหนอ่ะ
เล่มปัจจุบันนี้แหละครับ

ข้อมูลเยี่ยมเลยครับผม ^^
ขอบคุณครับผม

ถามอีกข้อทำไมเมืองนอกนิยมสกุลMegalechis  เจ้า Megalechis  thoracata   มากเลยอ่ะคับ  มากกว่าBrochis splendensอีกอ่ะ
[on_026]  ไม่ทราบครับ       Megalechis  thoracata  สวยเหมือนกันน่า
runner ออฟไลน์
« ตอบ #36 เมื่อ: 30/03/12, [19:48:47] »

Aspidoras  กับ Diademaหาซื้อได้ที่ไหนเมื่อไรคับ     ในไทยไม่นิยมป่ะคับ
aspidorasที่เคยเห็นคือaspidoras pauciradiatusไม่ทราบว่าตอนนี้คุณbobยังเหลือรึเปล่าต้องลองไปคุยดูครับ
diademaผมไม่ค่อยได้ติดตามพวกนี้เท่าไหร่เลยไม่มั่นใจว่ามีพันธ์ไหนเข้ามาบ้างเท่าที่เคยเห็นเอามาก็
allfishกับaquality(ปิดไปแล้ว)ครับ
« ตอบ #37 เมื่อ: 31/03/12, [13:19:18] »

aspidorasที่เคยเห็นคือaspidoras pauciradiatusไม่ทราบว่าตอนนี้คุณbobยังเหลือรึเปล่าต้องลองไปคุยดูครับ
diademaผมไม่ค่อยได้ติดตามพวกนี้เท่าไหร่เลยไม่มั่นใจว่ามีพันธ์ไหนเข้ามาบ้างเท่าที่เคยเห็นเอามาก็
allfishกับaquality(ปิดไปแล้ว)ครับ
เยี่ยมไปเลยน้องเก่ง   [เจ๋ง]

แจ้งข่าวๆ  Dianema longibarbis ที่ร้าน Fish Friends ของน้องนะช่วงนี้มีขายนะใครสนใจก็ซื้อเลี้ยงได้เลย  ส่วนร้านอื่นไม่แน่ใจอาจจะมีก็ได้
wernbaylagoon ออฟไลน์
« ตอบ #38 เมื่อ: 09/06/14, [17:46:39] »

[เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์