Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้ไม้น้ำไม่ต้องใส่ carbon ได้ไหม  (อ่าน 1968 ครั้ง)
pi3141 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/07/11, [09:12:31] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้ไม้น้ำไม่ต้องใส่ carbon ได้ไหมคับ แบบว่างบน้อยตู้สิบกว่านิ้วเองจะเลี้ยงปลาอะไรที่ทน ๆ ให้ปลาเป็นตัวให้ carbon แทนจะได้ไหมคับ มีตัวกรองแต่ไม่ใส่ออกซิเจน ให้ปลากับต้นไม้แลกเปลี่ยนก็าซกันเองได้ไหมคับ ใส่แต่ตัวกรองน้ำอย่างเดียว แนะนำด้วยคับมือใหม่
wsquare ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/07/11, [09:55:58] »

แล้วแต่ชนิดของไม้น้ำครับ บางชนิดไม่ใส่ก็ได้ เอนูเบียส, มอส, คริป แต่ใส่สวยกว่า

คาร์บอนมีหลายชนิด ถัง, ยีส, น้ำ ตู้เล็กก็ใช้ 2 อันหลังได้ครับ

ทางที่ดีเชิญทางนี้ก่อนครับ อ่านมันทุกหัวข้อเลยนะครับ เดี๋ยวดีเอง

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?action=tags;tagid=1
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/07/11, [09:58:17] »

อ่าน+ศึกษา กระทู้ในเว็บให้มากๆครับ...ต้นไม้+ปลา+กุ้ง+หอย ก็มีชีวิตครัับ....จะเล่นเค้าทั้งทีต้องเอาให้รอดครับ
kenjomsuk ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 22/07/11, [10:25:18] »

ตู้ไม้น้ำไม่ต้องใส่ carbon ได้ไหมคับ แบบว่างบน้อยตู้สิบกว่านิ้วเองจะเลี้ยงปลาอะไรที่ทน ๆ ให้ปลาเป็นตัวให้ carbon แทนจะได้ไหมคับ มีตัวกรองแต่ไม่ใส่ออกซิเจน ให้ปลากับต้นไม้แลกเปลี่ยนก็าซกันเองได้ไหมคับ ใส่แต่ตัวกรองน้ำอย่างเดียว แนะนำด้วยคับมือใหม่

แนะนำ ขอนไม้ อนูเบียส เฟิน แล้วก็ ปลาจิ๋วๆ ฝูงเล็กๆ รอดชัว
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์