Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 1012 ครั้ง)
I'm Zenith ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 19/06/11, [22:50:03] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กุ้งเหลืองกับ Fire Red มันกัดกันมั้ยครับ

ของผมมี Fire Red เสียไป  1 หน่วย

อาการแบบเหมือนหัวเปิดแต่ว่ามันเปิดจากตรงขาขึ้นมาอ่ะครับ

เหมือนกับว่าโดนกัด หรือ มันลอกคราบไม่ผ่านเหมือนเครรึปล่าวครับ

พอดีว่าไม่มีรูปไม่ได้ถ่ายไว้อ่ะครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับผม
<~★TuM-RBz★~> ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/06/11, [01:41:56] »

คาดว่าลอกคราบไม่ผ่านนะครับ ปกติแล้วกุ้งแคระ ไม่ทำร้ายกันครับ
แต่ถ้าตัวไหนอ่อนแอมากๆ หรือใกล้ตาย หรือตายไปแล้ว ตัวอื่นก็เข้ามาจกกินได้ครับ  die1
ลองตรวจดูค่า GH ซักหน่อยน่าจะดีครับ ต่ำมากไปกุ้งก็ลอกไม่ผ่านได้เหมือนกัน...
I'm Zenith ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 20/06/11, [09:47:27] »

ขอบคุณครับ ^^
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์