Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนที่ไหนดี ป.โทโลจิส  (อ่าน 8595 ครั้ง)
★Artists★ ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 01/04/11, [12:26:31] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สอบเข้านิด้าไม่ติดขาดไปร้อยกว่าคะแนน [on_024]

ตอนนี้เรยส่องๆ ที่เรียนใหม่ไว้อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับเกี่ยวกับคณะที่มีโลจิสติกส์

ส่วนตัวจบวิศวโลจิสมา
ตอนนี้ที่เล็ง ๆไว้ รังสิต กรุงเทพ ธุรกิจบัณฑิิต
มหาลัยที่เอาเกรดตัดทิ้่งไปเรย ไม่ใช้  [on_026]
เอแบคถ้าภาษาอังกฤษล้วนก็ตัดไป
แง่มมมมมม  [on_065] หาที่เรียนยากชิบ
zippo mania ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/04/11, [13:55:33] »

ม.มหานคร ก็มีโลจิสครับ
Golf 666 ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 01/04/11, [14:51:01] »

ไม่ลองออกมาสัมผัสงานโลจิสติคก่อนหรอครับ
~Mystery~ ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 01/04/11, [15:32:51] »

ของม.รังสิตมันเป็นทางด้านบริหารน่ะ
Buddha from Space ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 01/04/11, [15:40:03] »

ผมว่าจริงๆ โลจีสติก มันก้อเป็นด้าน บริหาร อ่ะถูกแล้วนะ

ถ้าเข้ามาอยู่ในวิศวะ มันไม่น่าเป็นภาควิชา หรอก
เป็นแค่วิชาซับ ของ อินดัสเทรี่ยล เอนจิเนียร์ ได้แค่นั้นเอง

ปล. เคยผ่านมาเหมือนกัน  [on_065]
A.Jabba ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #5 เมื่อ: 01/04/11, [16:06:12] »

หลานเรียน ตรีที่เกษตรศรีราชาแต่ไม่รู้มีโทรึเปล่าครับ [งง]
vinbitxp ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 01/04/11, [16:08:18] »

เข้ามาเก็บความรู้ครับ   [on_018]

เป็นผม เลือก มกรุงเทพ ไม่ก็ มรังสิต

เพราะ ญ สวย   [on_026]
Buddha from Space ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 01/04/11, [16:15:42] »

เพราะ ญ สวย   [on_026]

เป็นเหตุ เป็นผล  [เจ๋ง]
tazan ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #8 เมื่อ: 01/04/11, [20:00:51] »

ที่รามคำแหงก็มีน่ะ  มีผู้ใหญ่กับวัยรุ่นปนๆกัน  

ผมอยู่มหาชัย ขับรถไปกลับ เสาร์-อาทิตย์  

แต่ก่อนจะไปเรียนคิดไตร่ตรองให้ดีๆก่อน เวลา2ปี
งานก็ต้องทำ ไหนจะเงินลงทุนเรียน ไหนจะการเที่ยวเพื่อนฝูง กับ เวลาส่วนตัว มีเวลาพาพ่อแม่ไปเที่ยวไหม กิจกรรมต่างๆ ต้องแยกให้ชัดเจนหน่ะครับ ตอนนี้ผมอยู่ในช่วงสอบ Comprehensive Examination ตู้ไม้น้ำปล่อยเน่าไปแล้ว3ใบแล้ว สุดๆไปเลย  [เจ๋ง]

จบวิศวะใช่ไหม เห็นเพื่อนในsec ก็จบวิศวะแล้วทำงานในโรงประกอบรถยนต์กันเยอะแยะเต็มไปหมด เงินดีด้วย  
« ตอบ #9 เมื่อ: 01/04/11, [20:28:26] »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
ตอนจบก็จบที่มหานครแหละครับ
เบื่อครับเบื่อ ม เบื่อสภาพแวดล้อม
ที่เป็นวิศวได้เพราะว่ามีสายการผลิตมาเกี่ยวข้องไงครับ ก็คงเป็นซัพพอตอินดัสเตียวแหละเน๊าะ [mo_006]
หลักสูตรก็เรียนพื้นฐานวิศวทุกตัวเหมือนกัน แล้วแต่จะเลือกว่าจะไปสายไหนมากกว่า [on_023]

ตอนนี้เล็ง ๆไว้แล้วครับ ม.รังสิต มาเบอร์หนึ่ง [on_066]
~oปริศนาปลาทองo~ ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 03/04/11, [11:48:13] »

มหานครเลยครับ อาจารย์นิสัยดี เข้ากับ นศ. มีเพื่อนเรียนด้วยเยอะแยะ
รักธรรมชาติหน่อยก็เหมาะเลยแหละครับ  emb01
Fibo ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #11 เมื่อ: 03/04/11, [17:19:56] »

สอบเข้านิด้าไม่ติดขาดไปร้อยกว่าคะแนน [on_024]

ตอนนี้เรยส่องๆ ที่เรียนใหม่ไว้อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับเกี่ยวกับคณะที่มีโลจิสติกส์

ตอนนี้ที่เล็ง ๆไว้ รังสิต กรุงเทพ ธุรกิจบัณฑิิต
มหาลัยที่เอาเกรดตัดทิ้่งไปเรย ไม่ใช้  [on_026]
แง่มมมมมม  [on_065] หาที่เรียนยากชิบ
มศว.  ครับ  วิศวะโลจิสติกส์
NuSh~FiNe ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 04/04/11, [08:30:53] »

แกจะต่อโท อยู่แล้ว เขียนภาษาไทยให้ถูกหน่อย จะรีบพิมพ์ไปไหนเพื่อนแบงค์  [on_009]

แล้วตอนนี้เรื่องที่เรียนแกตกลงเลือกได้รึยัง นับถือความมานะเพื่อน  สู้ๆๆ นะแก  lau01

« ตอบ #13 เมื่อ: 04/04/11, [17:45:36] »

แกจะต่อโท อยู่แล้ว เขียนภาษาไทยให้ถูกหน่อย จะรีบพิมพ์ไปไหนเพื่อนแบงค์  [on_009]

แล้วตอนนี้เรื่องที่เรียนแกตกลงเลือกได้รึยัง นับถือความมานะเพื่อน  สู้ๆๆ นะแก  lau01

เค้าเขียนไรผิดวะ นุช  [งง]
NuSh~FiNe ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 04/04/11, [18:01:02] »

เค้าเขียนไรผิดวะ นุช  [งง]
ผิด ทั้งเลย ทั้งทิ้ง เอาใหม่ แก้ใหม่เลยแก กระทู้จะต่อโท เขียนผิดทำไม ตั้งใจหน่อย   angry(...)
Mbbozzi ออฟไลน์
« ตอบ #15 เมื่อ: 04/04/11, [22:49:45] »

โทโลจิสติกส์นี่ทางด้านบริหารหรือยังไงหรอครับ  [งง]
ผมอยากรู้ว่าวิศวโลจิสเขาเรียนไรบ้างอะ ช่วยอธิบายคร่าวๆก็ได้ครับ [on_062]

พอดีผมเรียนการจัดการโลจิสติกส์อะ เลยอยากรู้ว่ามันเหมือนกันหรือแตกต่างกันขนาดไหน
เพราะตอนนี้ยังไม่กระจ่างเท่าไร  [on_018]

แบร์ ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 05/04/11, [15:00:29] »

บอกตรงๆเลยจากคนวงใน... ไม่้ต้องต่อโท เน้นประสบการ์ณ สมัครงานไปเลย แต่ขอบอกว่าlogistics ใช้ภาษาอังกิดเยอะนะ จะเอาอะไรหล่ะ เรือ inland เครื่องบิน courier เรียนไปก็เท่านั้น หนังสือสอนมันยังไม่ค่อยจะมีเลย มีแต่ supply chain เป็นฝั่งB2C ถ้าเน้น B2B logisticsแบบแก่นแท้ ก็ต้องทำงานเก็บประสบการ์ณ สัมผัสflowของงาน logistics...
« ตอบ #17 เมื่อ: 05/04/11, [16:29:31] »

ไป ๆ มา ๆ ธุรกิจบัณฑิต ครับ [on_003]
« ตอบ #18 เมื่อ: 05/04/11, [21:24:38] »

บอกตรงๆเลยจากคนวงใน... ไม่้ต้องต่อโท เน้นประสบการ์ณ สมัครงานไปเลย แต่ขอบอกว่าlogistics ใช้ภาษาอังกิดเยอะนะ จะเอาอะไรหล่ะ เรือ inland เครื่องบิน courier เรียนไปก็เท่านั้น หนังสือสอนมันยังไม่ค่อยจะมีเลย มีแต่ supply chain เป็นฝั่งB2C ถ้าเน้น B2B logisticsแบบแก่นแท้ ก็ต้องทำงานเก็บประสบการ์ณ สัมผัสflowของงาน logistics...

พี่พูดถูกต้องเลย ผมมาฝึกงานนี่รู้ซึ้งเลยว่าใครๆก็ทำงานโลจิสติกส์ได้ เพราะมันอยู่ที่ประสบการณ์อย่างเดียว  [on_026]
Golf 666 ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 05/04/11, [23:19:11] »

ตามนี้เลยครับ ประสบการณ์ล้วน ๆ
« ตอบ #20 เมื่อ: 06/04/11, [10:11:45] »

พี่พูดถูกต้องเลย ผมมาฝึกงานนี่รู้ซึ้งเลยว่าใครๆก็ทำงานโลจิสติกส์ได้ เพราะมันอยู่ที่ประสบการณ์อย่างเดียว  [on_026]
เสียดายตังแม่จัง จะเรียนไปทำไมวะเนี่ย "ใครก็ทำได้" มหาลัยเปิดหลักสูตรมาให้เราเรียนทำไมก็ไม่รู้คนเปิดหลักสูตรนี่โง่เน๊าะจบด๊อกเตอร์ที่ไหนมาก็ไม่รู้ข้าง ๆคู ถามคนตอบหน่อยครับว่าเคยเรียนเหรอถึงได้รู้หน่ะว่าใครก็ทำได้งานโลจิสมันไม่ได้มีด้านเดียว ดร.เอกโลจิสติกเยอะแยะไปพวกนั้นจะเรียนจนเป็นดร.กันทำไม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/04/11, [10:18:28] โดย ★Artists★ »
WazZa27 ออฟไลน์
« ตอบ #21 เมื่อ: 07/04/11, [18:43:47] »

ม.บูรพาน่าสนใจน่าครับ สาขานี้
เนื่องจากม.บูรพาอยู่ไม่ใกล้จากเมืองท่า(แหลมฉบัง)
เรียนแล้วน่าได้ปฏิบัติงานจิงด้วยครับ
 [เจ๋ง]
~Mystery~ ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 07/04/11, [19:21:02] »

พี่พูดถูกต้องเลย ผมมาฝึกงานนี่รู้ซึ้งเลยว่าใครๆก็ทำงานโลจิสติกส์ได้ เพราะมันอยู่ที่ประสบการณ์อย่างเดียว  [on_026]

ก็พูดเกินไปน่ะครับ เรียนโท เรียนเอกบางทีมันก็ลึกเข้าไปอีกในรายละเอียดน่ะครับ แล้ว base เงินเดือนตอนเริ่มงานก็ต่างกันเพราะบ้านเรานั้นวุธเป็นใหญ่น่ะครับ กว่าประสบการจะสอนคุณจนเก๋ามันก็ต้องใช้เวลาเหมือนกันน่ะครับ

ปล. แต่ตูก็เบื่อเรียนโทเหมือนกันฟ่ะ อยากไปทำงานหาประสบการรร
Game ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 07/04/11, [20:06:33] »

แบงค์ เบื่อหนองจอกแล้วเหรอ  ผมกลับคิดถึง
ถ้าไม่รู้จะเรียนต่อที่ไหน ลองปรึกษาอาจารย์ที่ภาคดูยัง หรือรุ่นพี่ก็ได้ คิดว่าเขาน่าจะมีคำตอบดีๆให้นะ
พึ่งจบปีที่แล้วหรือป่่าว ลองทำงานซักพักก็ดีนะ ถ้าเบื่อค่อยกลับไปเรียนก็ได้  ลองดู
« ตอบ #24 เมื่อ: 07/04/11, [20:41:38] »

ม.บูรพาน่าสนใจน่าครับ สาขานี้
เนื่องจากม.บูรพาอยู่ไม่ใกล้จากเมืองท่า(แหลมฉบัง)
เรียนแล้วน่าได้ปฏิบัติงานจิงด้วยครับ
 [เจ๋ง]
ขอบคุณครับแต่ดูไว้แล้วอะครับ ธุรกิจบัณฑิตครับ
ก็พูดเกินไปน่ะครับ เรียนโท เรียนเอกบางทีมันก็ลึกเข้าไปอีกในรายละเอียดน่ะครับ แล้ว base เงินเดือนตอนเริ่มงานก็ต่างกันเพราะบ้านเรานั้นวุธเป็นใหญ่น่ะครับ กว่าประสบการจะสอนคุณจนเก๋ามันก็ต้องใช้เวลาเหมือนกันน่ะครับ

ปล. แต่ตูก็เบื่อเรียนโทเหมือนกันฟ่ะ อยากไปทำงานหาประสบการรร

ใช่พี่สตารทเงินเดือนก็ไม่เหมือนกันเเระการก้าวกระโดดก็ต่างกัน กดlikeให้เรย

แบงค์ เบื่อหนองจอกแล้วเหรอ  ผมกลับคิดถึง
ถ้าไม่รู้จะเรียนต่อที่ไหน ลองปรึกษาอาจารย์ที่ภาคดูยัง หรือรุ่นพี่ก็ได้ คิดว่าเขาน่าจะมีคำตอบดีๆให้นะ
พึ่งจบปีที่แล้วหรือป่่าว ลองทำงานซักพักก็ดีนะ ถ้าเบื่อค่อยกลับไปเรียนก็ได้  ลองดู

รู้แล้วครับเกมส์ว่าจะเรียนต่อที่ธุรกิจบัณฑิตอะครับเพราะว่้าตัวเรียนมันน่าเรียน
น่าเรียนกว่าที่หนองจอกอีกนะ
ทีหนองจอกมันน่าเบื่อนะ อาหารการกินมันเดิม ๆกิจกรรมก็ไม่สนับสนุนเรื่องสำคัญหลัก ๆเรย สาวน้อย 555+
 [on_026]
« ตอบ #25 เมื่อ: 07/04/11, [20:47:41] »

เสียดายตังแม่จัง จะเรียนไปทำไมวะเนี่ย "ใครก็ทำได้" มหาลัยเปิดหลักสูตรมาให้เราเรียนทำไมก็ไม่รู้คนเปิดหลักสูตรนี่โง่เน๊าะจบด๊อกเตอร์ที่ไหนมาก็ไม่รู้ข้าง ๆคู ถามคนตอบหน่อยครับว่าเคยเรียนเหรอถึงได้รู้หน่ะว่าใครก็ทำได้งานโลจิสมันไม่ได้มีด้านเดียว ดร.เอกโลจิสติกเยอะแยะไปพวกนั้นจะเรียนจนเป็นดร.กันทำไม
ไม่เสียดายหนอกพี่ ใครๆก็ทำได้มันก็จริง แต่เราจะเก็ตเร็วกว่าคนอื่นเขานะ เพราะเราได้เรียนพวกทฤษฎีมาหมดเเล้ว
ก็เหมือนเรามีคอนเซ็ปเวลาคิดอะคับ
« ตอบ #26 เมื่อ: 07/04/11, [21:24:41] »

ไม่เสียดายหนอกพี่ ใครๆก็ทำได้มันก็จริง แต่เราจะเก็ตเร็วกว่าคนอื่นเขานะ เพราะเราได้เรียนพวกทฤษฎีมาหมดเเล้ว
ก็เหมือนเรามีคอนเซ็ปเวลาคิดอะคับ

อย่างนั้นผมกว่าว่าทุกอย่างแหละไม่ใช่แค่โลจิสบริหารนิเทศวิศวะแพทย์อะไรอีกหลายๆคณะ ใครๆก็ทำได้ครับแค่รู้ทฤษดี
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์