Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4 ... 10   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ...เมื่ออารมณ์มันพาไป... หน้า9 มีข่าวเศร้ามาบอก T^T  (อ่าน 76522 ครั้ง)
ChiFang ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #30 เมื่อ: 06/12/10, [12:50:27] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เบนนี่หน้าตาแบบนี้น่ารักดีแฮะ ไม่รู้จักเหมือนกันว่าชื่อไร รอคำตอบเหมือนกัน เผื่อหาเลี้ยงบ้าง

หินเขียวธรรดาก้อนล่ะสองร้อยบาท สีจะออกเขียวๆ ส่วนที่อยู่ในรูปถ้าก้อนขนาดประมาณสองนิ้ว ก็ก้อนล่ะสองร้อยบาทสีน้ำตาลนะ ถ้าก้อนใหญ่ขี้น ราคาก็เพิ่มขึ้น

ปล. ราคาที่โคราชนะครับ ถ้าอยู่สวนคงจะถูกว่านี้อีก

เอ่อ หรอคะ มันไม่มีแบบว่าหินเขียวของนอกหายากที่เป็นแบบนี้เลยหรอคะ-*- ตายๆๆๆๆๆๆๆ

ไอดอกส้มๆเค้าเรียกว่า super sun หรือป่าวไม่แน่ใจค่ะ เราซื้อมา1700บาท สงสัยจะแพงกว่าราคาตลาด..
ake9842 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #31 เมื่อ: 06/12/10, [13:50:10] »

ผมว่าอันนี้เป็น เดซี่นะ ครับ    (ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ )

หินเขียวจะเป็นอันนี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/12/10, [13:54:23] โดย ake9842 »
« ตอบ #32 เมื่อ: 06/12/10, [14:08:25] »

ขอบคุนมากๆค่ะ

แต่รอคอนเฟิมก่อนเนอะ ^^ หวังว่ามันอาจไม่ใช่หินเขียวธรรมดาๆ 55+
valentinokak ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 06/12/10, [14:20:34] »

เพิ่งเห็น นั่นมันสกิมรุ่นเดียวกะของเรานี่นา แต่ผมใช้กะตู้24*น้ำ  100 กว่าลิตรเอง 036
ถ้ามีตังค์ก็เปลี่ยนเอาใหญ่กว่านี้ครับ สกิมเมอร์ใหญ่ช่วยได้เยอะ ซุปเปอรํซันมันก็ราคาประมาณนั้นครับของผมประมาณ 1500 เท่าๆกันกะในภาพแหละ [on_003] ถ้าก้นตู้บานดีก็ไม่ต้องไปสนค่าพารามิเตอร์น้ำหรอกครับ ค่าพารามิเตอร์น้ำเอาไว้วัดตอนที่มีสิ่งผิดปกติเกิดกับก้นตู้ เราจะได้หาสาเหตุได้ถูกต้อง
paman ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #34 เมื่อ: 06/12/10, [16:05:20] »

ถ้วยส้มกับก้นตู้บางตัวอย่าลืมป้อนอาหารให้เค้าด้วยนะครับ

ปล.น้องหมาน่ารัก ไซบีเรียนหรือว่าอลาสก้าิ่อ่ะครับ
IDยังไม่สมบูรณ์ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 06/12/10, [23:09:35] »

ไม่น่าแรงนะแต่เป็นห่วง ผมว่าดูแล้วระบบไม่มีทางรับได้แน่ๆครับ ของลงเร็วมากตะไคร่น้ำตาลจะถามหาในไม่ช้าวัดค่าต่างๆด้วยนะครับ แน่ะนำว่าระบายของออกครับ หินเขียวเอาออกเลยก็ดีระวังมันตายแล้วเน่าเร็ว ตู้ล่มนะครับ ตู้ทะเลไม่ได้สวยในคืนเดียว
por504 ออฟไลน์
« ตอบ #36 เมื่อ: 07/12/10, [00:50:21] »

ขอเห็นต่างนะครับ เรื่องค่าน้ำผมแนะนำว่าควรวัดครับ ทำใ้ห้เป็นประจำจนเป็นนิสัยครับ อย่ารอให้เกิดอะไรขึ้นมาก่อนแล้วค่อยวัดครับ วัดก่อนที่จะเกิด จะแก้ไขได้ทันกว่าครับ ยิ่่งเจ้าของกระทู้ยังมือใหม่สำหรับตู้ทะเลมากๆ อาศัยดูอาการจากก้นตู้เอาคงดูไม่ออกหรอกครับ ยิ่งถ้ารอจนเกิดเหตุแล้วค่อยแก้ ยิ่งไปกันใหญ่ ไม่มีทางแก้ไขได้ทันแน่ๆ ประสบการณ์ยังน้อยครับ ขนาดเซียนๆที่ว่าแน่กับตู้ทะเล ตู้สวยๆตื่นเช้ามาวันเดียวตู้ล่มยังมีเลยครับ เอาแน่อะไรไม่ได้ครับกับตู้ทะเล เอาใจช่วยครับ ผมว่าช่วงนี้งดลงของก่อนดีกว่าครับ อ่านเยอะๆครับ สกิมเมอร์เปลี่ยนเอารุ่นใหญ่กว่านี้ครับ เศษปะการังที่กรองล่างขยันดูดตะกอนตามพื้นด้วยนะครับ เอาออกมาล้างบ่อยๆนะครับ ไม่งั้นตะกอนมันหมักหมม เดี๋ยวค่าของเสียจะขึ้นเอาครับ สู้ๆครับ ขอให้สนุกและมีความสุขกับตู้ปลาทะเลครับ
« ตอบ #37 เมื่อ: 07/12/10, [00:54:36] »

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ^^

เพิ่งเห็น นั่นมันสกิมรุ่นเดียวกะของเรานี่นา แต่ผมใช้กะตู้24*น้ำ  100 กว่าลิตรเอง 036
ถ้ามีตังค์ก็เปลี่ยนเอาใหญ่กว่านี้ครับ สกิมเมอร์ใหญ่ช่วยได้เยอะ ซุปเปอรํซันมันก็ราคาประมาณนั้นครับของผมประมาณ 1500 เท่าๆกันกะในภาพแหละ [on_003] ถ้าก้นตู้บานดีก็ไม่ต้องไปสนค่าพารามิเตอร์น้ำหรอกครับ ค่าพารามิเตอร์น้ำเอาไว้วัดตอนที่มีสิ่งผิดปกติเกิดกับก้นตู้ เราจะได้หาสาเหตุได้ถูกต้อง
วันนี้ไปสั่งสกิมเมอร์ตัวใหม่ไว้แล้วค่ะ แต่ดันซื้อของเพลินเดินกลับมาร้านปิดไปแล้ว เด๋วพรุ่งนี้ไปเอาค่ะ
เราต้องใช้่เป็นนอกตู้ ที่ร้าน blue space เค้ามีให้แต่แบบ800ลิตร ไม่รู้พอมั้ย ถ้าไม่พอจะได้ไปหาที่อื่นอะค่ะ

ถ้วยส้มกับก้นตู้บางตัวอย่าลืมป้อนอาหารให้เค้าด้วยนะครับ

ปล.น้องหมาน่ารัก ไซบีเรียนหรือว่าอลาสก้าิ่อ่ะครับ

ป้อนทุกวันเลยค่า แต่กำลังจะเปลี่ยนเป้นวันเว้นวันแล้ว ไม่ไหว กว่าจะป้อนเสร็จ -*- ต้องดูแลอีกหลายชีวิต

ไอแสบเป็นอลาสกันค่ะ ตัวเมียแต่หน้าโหดดดด อิอิ

ไม่น่าแรงนะแต่เป็นห่วง ผมว่าดูแล้วระบบไม่มีทางรับได้แน่ๆครับ ของลงเร็วมากตะไคร่น้ำตาลจะถามหาในไม่ช้าวัดค่าต่างๆด้วยนะครับ แน่ะนำว่าระบายของออกครับ หินเขียวเอาออกเลยก็ดีระวังมันตายแล้วเน่าเร็ว ตู้ล่มนะครับ ตู้ทะเลไม่ได้สวยในคืนเดียว

ไม่ต้องถามหาเลย ตะไคร่มานานแล้วละค่ะ แต่ตอนนี้ก็ใช้ฟอสเฟต รีมูฟเวอร์ เปิดไฟน้อยลง ลดจำนวนปลาไปบ้าง

ก็น้อยลงอย่างเห็นได้ชัดเลย ตอนนี้3-4วันขัดสักที แต่ก่อนหน้านี้ขัดทุกวันเลยค่ะ

ส่วนหินเขียว มีนีโม่น้อยตัวแรกที่ซื้อมาลองน้ำเหลืออยู่ตัวนึง แล้วมันก็ยึดไปเลยอะ
กลัวเอาออกแล้วมันไม่มีที่ลง

ว่าแต่หินเขียวที่ให้เอาออกนี่หมายถึงในรูปข้างบนป่ะคะ [on_007]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/12/10, [01:01:47] โดย ChiFang »
« ตอบ #38 เมื่อ: 07/12/10, [01:01:06] »

ขอเห็นต่างนะครับ เรื่องค่าน้ำผมแนะนำว่าควรวัดครับ ทำใ้ห้เป็นประจำจนเป็นนิสัยครับ อย่ารอให้เกิดอะไรขึ้นมาก่อนแล้วค่อยวัดครับ วัดก่อนที่จะเกิด จะแก้ไขได้ทันกว่าครับ ยิ่่งเจ้าของกระทู้ยังมือใหม่สำหรับตู้ทะเลมากๆ อาศัยดูอาการจากก้นตู้เอาคงดูไม่ออกหรอกครับ ยิ่งถ้ารอจนเกิดเหตุแล้วค่อยแก้ ยิ่งไปกันใหญ่ ไม่มีทางแก้ไขได้ทันแน่ๆ ประสบการณ์ยังน้อยครับ ขนาดเซียนๆที่ว่าแน่กับตู้ทะเล ตู้สวยๆตื่นเช้ามาวันเดียวตู้ล่มยังมีเลยครับ เอาแน่อะไรไม่ได้ครับกับตู้ทะเล เอาใจช่วยครับ ผมว่าช่วงนี้งดลงของก่อนดีกว่าครับ อ่านเยอะๆครับ สกิมเมอร์เปลี่ยนเอารุ่นใหญ่กว่านี้ครับ เศษปะการังที่กรองล่างขยันดูดตะกอนตามพื้นด้วยนะครับ เอาออกมาล้างบ่อยๆนะครับ ไม่งั้นตะกอนมันหมักหมม เดี๋ยวค่าของเสียจะขึ้นเอาครับ สู้ๆครับ ขอให้สนุกและมีความสุขกับตู้ปลาทะเลครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ ลืมนึกถึงเรื่องเศษปะการังในกรองไปเลยเรา*-*
สกิมเมอร์ไปดูมาวันนี้ที่ร้านเค้าเหลือแบบนอกตู้ แค่800ลิตร มันจะพอมั้ยคะ ตู้เราน้ำประมาณ400กว่าลิตรอะ
เอาแบบใช้ได้สบายๆยาวๆอ่ะค่ะ ไม่งั้นจะได้ไปดูร้านอื่น อยากซื้อให้เร็วที่สุด-*-

ส่วนเรื่องค่าน้ำอะค่ะ ต้องซื้ออะไรมาวัดบ้างอะคะ ของยี่ห้ออะไรด้วยอะ

และมีเรื่องสารภาพด้วย 555 วันนี้ตอนไปดูสกิมเมอร์ก็เลยเดินไปร้านประจำ แล้วอดใจไม่ไหวอะ สอยมาอีก 3หน่วย เด๋วรอชมรูปด้วยน้าาา เอาแบบธรรมดาไปดูก่อน พรุ่งนี้ค่อยถ่ายตอนบานๆแล้วให้ดูอีกทีนะคะ

สัญญากะตัวเองว่าจะไม่ซื้ออีกแล้วในช่วงนี้ อดใจๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 036

« ตอบ #39 เมื่อ: 07/12/10, [01:26:16] »

ให้ทายว่าอันไหนอันใหม่ [on_003]

ยังมีอีกอะ แต่ยังอยู่ในมือถืออยู่เลย เด๋วค่อยเอามาให้ชมกัน emb01
Last,,One ออฟไลน์
« ตอบ #40 เมื่อ: 07/12/10, [01:29:34] »

ไม่มีรูปน้องหมาาาาาาา  cryingrun cryingrun
« ตอบ #41 เมื่อ: 07/12/10, [01:35:20] »

เอ่อถ้วยส้มกับพวกโอเพ่นเบรนนี่อาทิตย์ละครั้งก็พอครับ ป้อนก่อนเปลี่ยนน้ำซักวันนึง ไม่ต้องป้อนทุกวันหรอกครับ ส่วนเรื่องสกิมเมอร์ จริงๆตัว 800 ลิตรมันก็ใช้ได้ครับ แต่ไหนๆจะเปลี่ยนทั้งที่เอาให้มัน over กว่านี้อีกนิดดีกว่าครับ เพราะตัว 800 ลิตรที่บอกผมก็ใช้อยู่ครับ แต่ตู้ผมรวมกรองล่างน้ำยังไม่ถึง 200 ลิตรเลย จริงๆรอร้านเค้าสั่งของให้รอบหน้านี้ก็น่าจะทันนะครับ ช่วงนี้ขยันเปลี่ยนน้ำไปก่อนก็ได้ครับ ส่วนเรื่องวัดค่าน้ำ หลักๆก็มี ph kh no3 po4 ยี่ห้อแล้วแต่ชอบเลยครับ ของผมก้ใช้ปนๆกันไป ของไทยมั่งของนอกมั่ง ส่วนพวก ca กับ mg ไม่ได้เลี้ยงเขาคงไม่จำเป็นเท่าไหร่ วัดก็ดีไม่วัดก็ได้ครับ ส่วนตัวผมไม่ได้วัดสองค่านี้ขยันเปลี่ยนน้ำบ่อยๆเอาครับ ว่าแต่ใช้ remover แล้วไม่มีที่วัด แล้วจะทราบได้ยังไงละครับว่าเมื่อไหร่ควรที่จะเปลี่ยนตัว remover เพราะตัว remover มันต้องเปลี่ยนด้วยนะครับ
« ตอบ #42 เมื่อ: 07/12/10, [01:45:00] »

สกิมลองโทรไปหาคุณโฮมดูก็ได้ครับว่ามีของรึเปล่า แต่คิดว่าคงไม่ได้สั่งเข้ามา ลองสอบถามดูครับถ้าสั่งเข้ามาล็อตหน้าจะทันไหม 089-8875000 ลองเปรียบเทียบราคาดูด้วยนะครับ จริงใช้ของปลาหมึกก็ได้นะครับ reef octopus แต่โดยส่วนตัวผมไม่ประทับใจบริการหลังการขายของร้านที่ขายยี่ห้อนี้เท่าไหร่ครับ
ที่ผมเช็คกับคุณโฮมมีราคาตัวนี้ครับ AE-IE2 1500L Ex EHIEIM1260 ราคา 18200 ลด5% เหลือ 17290 เป็นปั้มอีฮาม ไม่แน่ใจว่ามีของไหมลองติดต่อดูครับ แต่รุ่นนี้ตัวใหญ่เหมือนกันนะครับ จะเกะกะไปรึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/12/10, [01:52:39] โดย por504 »
« ตอบ #43 เมื่อ: 07/12/10, [02:48:10] »

เอ่อถ้วยส้มกับพวกโอเพ่นเบรนนี่อาทิตย์ละครั้งก็พอครับ ป้อนก่อนเปลี่ยนน้ำซักวันนึง ไม่ต้องป้อนทุกวันหรอกครับ ส่วนเรื่องสกิมเมอร์ จริงๆตัว 800 ลิตรมันก็ใช้ได้ครับ แต่ไหนๆจะเปลี่ยนทั้งที่เอาให้มัน over กว่านี้อีกนิดดีกว่าครับ เพราะตัว 800 ลิตรที่บอกผมก็ใช้อยู่ครับ แต่ตู้ผมรวมกรองล่างน้ำยังไม่ถึง 200 ลิตรเลย จริงๆรอร้านเค้าสั่งของให้รอบหน้านี้ก็น่าจะทันนะครับ ช่วงนี้ขยันเปลี่ยนน้ำไปก่อนก็ได้ครับ ส่วนเรื่องวัดค่าน้ำ หลักๆก็มี ph kh no3 po4 ยี่ห้อแล้วแต่ชอบเลยครับ ของผมก้ใช้ปนๆกันไป ของไทยมั่งของนอกมั่ง ส่วนพวก ca กับ mg ไม่ได้เลี้ยงเขาคงไม่จำเป็นเท่าไหร่ วัดก็ดีไม่วัดก็ได้ครับ ส่วนตัวผมไม่ได้วัดสองค่านี้ขยันเปลี่ยนน้ำบ่อยๆเอาครับ ว่าแต่ใช้ remover แล้วไม่มีที่วัด แล้วจะทราบได้ยังไงละครับว่าเมื่อไหร่ควรที่จะเปลี่ยนตัว remover เพราะตัว remover มันต้องเปลี่ยนด้วยนะครับ

ระยะเวลาเขียนไว้ที่ 6 เดือนแล้วค่อยเปลี่ยนอะค่ะ-*-

เด๋วพรุ่งนี้จะไปซื้อที่วัดค่าน้ำูู^^

ตอนนี้เราเปลี่ยนน้ำอาทิตย์ละครั้ง ครั้งละประมาณ10-20% แล้วแต่อารมณ์-*-

สกิมลองโทรไปหาคุณโฮมดูก็ได้ครับว่ามีของรึเปล่า แต่คิดว่าคงไม่ได้สั่งเข้ามา ลองสอบถามดูครับถ้าสั่งเข้ามาล็อตหน้าจะทันไหม 089-8875000 ลองเปรียบเทียบราคาดูด้วยนะครับ จริงใช้ของปลาหมึกก็ได้นะครับ reef octopus แต่โดยส่วนตัวผมไม่ประทับใจบริการหลังการขายของร้านที่ขายยี่ห้อนี้เท่าไหร่ครับ
ที่ผมเช็คกับคุณโฮมมีราคาตัวนี้ครับ AE-IE2 1500L Ex EHIEIM1260 ราคา 18200 ลด5% เหลือ 17290 เป็นปั้มอีฮาม ไม่แน่ใจว่ามีของไหมลองติดต่อดูครับ แต่รุ่นนี้ตัวใหญ่เหมือนกันนะครับ จะเกะกะไปรึเปล่า

โทรไปถามมาแล้วค่ะตอนแรกจะเอาตัว 1000ลิตร พอดีเค้าหมด จะมาอีกทีก็ต้นปีเลยอ่า

แล้วเค้ามีเหลือแต่ 2000ลิตร หมื่นปลายๆ

ตอนแรกกะว่าจะไปดูที่สวนก่อน แต่ถ้า800ลิตรมันไม่คุ้ม เด๋วเราจะลองโทรหาคุณโฮมเค้าพรุ่งนี้อีกทีค่ะ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยนะคะ^^

« ตอบ #44 เมื่อ: 07/12/10, [03:06:24] »

ไม่มีรูปน้องหมาาาาาาา  cryingrun cryingrun

5555ถ้ามีเด๋วจะนอกเรื่องยาวเลยนะคะ55+
sukkhee ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #45 เมื่อ: 07/12/10, [10:03:22] »

สวยมากๆค่ะ
kai-dum ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 07/12/10, [11:08:08] »

สวยอะ (ผู้ ญ นี้เก็บเงินเก้งเก่ง)   แล้วข่นหมาไม่ลงตู้บางเหรอครับ
« ตอบ #47 เมื่อ: 07/12/10, [11:45:33] »

อย่างที่พี่ปอบอกอ่ะคับ ซื้อใหม่ทั้งทีให้มันโอเวอร์ไป2-3เท่าเลย 

ปล.แม่เจ้าอลาสก้าหมาในฝัน ค่าตัวเกินฝันสำหรับผม  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
AHB ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #48 เมื่อ: 07/12/10, [12:33:57] »

สวยมากเลยคับเห็นแล้วหยากมีตู้ทะเลบ้างจัง
« ตอบ #49 เมื่อ: 07/12/10, [13:17:20] »

สวยมากๆค่ะ
สวยอะ (ผู้ ญ นี้เก็บเงินเก้งเก่ง)   แล้วข่นหมาไม่ลงตู้บางเหรอครับ

เก็บเงินไม่อยู่มากกว่าค่ะ-*- ขนหมาลงบ้างไม่ลงบ้างค่ะ เพราะเค้ายังไม่ผลัดขนเลย แต่กำลังจะร่วงถล่มทลายแล้วค่ะ

ตอนนี้จะ 4เดือกว่าๆแล้ว
อย่างที่พี่ปอบอกอ่ะคับ ซื้อใหม่ทั้งทีให้มันโอเวอร์ไป2-3เท่าเลย 

ปล.แม่เจ้าอลาสก้าหมาในฝัน ค่าตัวเกินฝันสำหรับผม  [เจ๋ง] [เจ๋ง]

โอเคค่า เด๋วกำลังจะออกไปซื้อที่สวน^^

อลาสกัน หมากวนตีงที่สุดในโลกกก >____<

สวยมากเลยคับเห็นแล้วหยากมีตู้ทะเลบ้างจัง
หึหึ
« ตอบ #50 เมื่อ: 07/12/10, [13:30:13] »

มีแต่คนถามถึงเจ้ายักษ์ เลยเอามาให้ดูค่ะ อายุ4เดือนครึ่ง >_<
แอบนอกเรื่องนิดนึง อิอิ

« ตอบ #51 เมื่อ: 07/12/10, [13:35:47] »

มีแต่คนถามถึงเจ้ายักษ์ เลยเอามาให้ดูค่ะ อายุ4เดือนครึ่ง >_<
แอบนอกเรื่องนิดนึง อิอิ

[เจ๋ง] [เจ๋ง] ถ้าใครเคยเห็นตัวที่โตเต็มแล้ว จะร้องว่าแม่เจ้า!! นี่หมาหรอนี่ เพราะมันตัวใหญ่มากกกก
ไซบีเรียนเล็กไปถนัดตา เข้าเรื่องต่อไหนๆจะเข้าไปสวนก็อย่าลืมซื้อชุดเช้คค่าน้ำต่างด้วยนะครับ สู้ๆๆ
« ตอบ #52 เมื่อ: 07/12/10, [13:43:58] »

[เจ๋ง] [เจ๋ง] ถ้าใครเคยเห็นตัวที่โตเต็มแล้ว จะร้องว่าแม่เจ้า!! นี่หมาหรอนี่ เพราะมันตัวใหญ่มากกกก
ไซบีเรียนเล็กไปถนัดตา เข้าเรื่องต่อไหนๆจะเข้าไปสวนก็อย่าลืมซื้อชุดเช้คค่าน้ำต่างด้วยนะครับ สู้ๆๆ

ค่ะๆ เท่าที่อ่านที่เืพ่อนๆแนะนำคือซื้อ4 อย่าง ใช่มะคะ ph kh no3 no4

ossca ออฟไลน์
« ตอบ #53 เมื่อ: 07/12/10, [14:14:48] »

ค่ะๆ เท่าที่อ่านที่เืพ่อนๆแนะนำคือซื้อ4 อย่าง ใช่มะคะ ph kh no3 no4

อ่านค่าที่ต้องเช็คแล้วเหนื่อยแทน  ตกลงอีเบอร์เกอร์เป็นไงเนื่ย ไม่เห็นเล่าเลยยยยยยย
kwang ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #54 เมื่อ: 07/12/10, [14:21:29] »

no4 ไม่น่าจะใช่
น่าจะเป็น po4
« ตอบ #55 เมื่อ: 07/12/10, [14:30:03] »

no4 ไม่น่าจะใช่
น่าจะเป็น po4

ขอบคุนค่ะ สงสัยจดผิด-*-
อ่านค่าที่ต้องเช็คแล้วเหนื่อยแทน  ตกลงอีเบอร์เกอร์เป็นไงเนื่ย ไม่เห็นเล่าเลยยยยยยย

แย่ๆพี่ไหม เบ้าสะโพกหลวม+ตื้น ตอนนี้ฉีดยาสร้างน้ำในข้ออะ 3-4อาทิตย์ถึงพาไปออกกำลังกายได้

ห้ามวิ่้งเยอะ ห้ามกระโดด ห้ามคึก  [on_024]
« ตอบ #56 เมื่อ: 07/12/10, [15:04:27] »

น้องหมาน่ารักครับ แต่เป็นพันธุ์ที่ผมขยาดที่สุด เวลาลูกค้าเอามาที่ร้าน ส่วนใหญ่หลายๆตัวไม่ชอบอาบน้ำ ไดร์ขนยาก เป่าขนนานมากกว่าจะแห้ง ถ้าโตเต็มไวกว่าจะแห้งทั้งตัวนี่มี 2 ชั่วโมงแน่ๆ ที่สำคัญขนร่วงกระจาย บางตัวนี่ขนที่ร่วงๆเต็มถุงดำเลยละครับ
    ระวังเรื่องขนสุนัขปลิวลงตู้ก็ดีครับ เพราะที่บ้านถ้าไม่หาอะไรปิดตู้ไว้ ขนสุนัขลงไปเพียบ ลอยไปติดก้นตู้ยังมีเลย ดีหน่อยตรงตู้ผมไม่ใหญ่ เลยหาแผ่นอคิลิคใสปิดไว้ ค่อยยังชั่วหน่อย
    ลืมครับ ตัว po4 remove เนี่ย 6 เดือนเปลี่ยนทีมันนานไปนะครับ จริงๆมันควรจะต้องวัดค่า po4 ครับ แล้วคอยวัดเรื่อยๆเมื่อไหร่ที่ค่า po4 เริ่มสูงขึ้น แสดงว่าตัว remove ไม่สามารถดูดซับได้แล้ว ให้เอาออกแล้วเปลียนใหม่ครับ ไม่ทราบว่าใช้ของอะไรอยู่ครับ phosguard หรือ rowa ครับ
azelwin ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #57 เมื่อ: 07/12/10, [15:11:43] »

เห็นแล้วอยากได้มั่งครับ (ทั้งตู้ทั้งน้องหมาเลย) เคยคิดจะตั้งตู้ทะเลอยู่เหมือนกัน แต่ศึกษาไปศึกษามาก็เลยต้องกลับไปตั้งตู้ไม้น้ำอีกรอบ เพราะกะว่าจะวางไว้ในห้องนอน กลัวจะเหนียวไปทั้งห้อง  [on_007]
yooyoo ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #58 เมื่อ: 07/12/10, [17:41:22] »

ซื้อแผ่นวัด 5 in 1 ก้ได้ครับ
จะได้ไม่ต้องไล่วัดทีละอย่าง
 [on_055]
IDยังไม่สมบูรณ์ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #59 เมื่อ: 07/12/10, [18:47:54] »

ขอแน่ะนำหน่อยครับถ้าใช้Po4 remove วัดค่าPhด้วยครับระวังตก ขอสวยๆอยู่กับเรานานๆกลับมาบ้านเห็นแล้วชื่นใจครับ
หน้า: 1 2 3 4 ... 10   ขึ้นบน
พิมพ์