Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แม่สโนว์เพิ่งออกลูก  (อ่าน 2357 ครั้ง)
cuter-lalla ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 25/11/10, [23:23:25] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

แม่สโนว์ตั้งทองมาได้สี่สัปดาห์แว้ว
วันนี้ตอนค่ำกลับบ้านมา เห็นไม่มีใข่แล้ว
เลยสังเกตดูรอบๆตู้ เห็นลูกกุ้งอยู่ตัวนึง มันตัวเล็กมาเลย
เล็กกว่าลูกกุ้งเชอรี่ที่เพิ่งออกอีก มันจะรอดไหมนี่
ไม่ค่อยเดินด้วย แล้วต้องใส่อะไรให้กินเป็นพิเศษป่าว
ที่เหลือยังไม่เห็นสงสัยแอบอยู่ในมอส [on_003]
Narita ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/11/10, [23:38:58] »

วันสองวันแรกลูกกุ้งจะยังหาของกินในตู้ได้เองค่ะ

(ที่จริงก็ได้เองเรื่อยๆยันโต) แต่ถ้าอยากเสริม แนะนำพวกอาทิเมียอบแห้งนะคะ(กินแล้วโตไว สองสามวันให้นิดนึงพอ)

มีขายที่เจเจค่ะ หรืออาหารสำหรับลูกกุ้งอื่นๆค่ะ
Socos ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 26/11/10, [08:29:41] »

แม่สโนว์ตั้งทองมาได้สี่สัปดาห์แว้ว
วันนี้ตอนค่ำกลับบ้านมา เห็นไม่มีใข่แล้ว
เลยสังเกตดูรอบๆตู้ เห็นลูกกุ้งอยู่ตัวนึง มันตัวเล็กมาเลย
เล็กกว่าลูกกุ้งเชอรี่ที่เพิ่งออกอีก มันจะรอดไหมนี่
ไม่ค่อยเดินด้วย แล้วต้องใส่อะไรให้กินเป็นพิเศษป่าว
ที่เหลือยังไม่เห็นสงสัยแอบอยู่ในมอส [on_003]

ดีใจด้วยครับ จุน
ว่างๆมาแบ่งเอาบีแมกไปโรยให้ลูกๆกินได้
thepgung ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 26/11/10, [08:39:16] »

ลูกกุ้งออกมาเป็นสโนวหมดเลยป่ะ
porjing ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 26/11/10, [10:27:54] »

อาหารสำหรับลูกกุ้งก็มีขายอยู่เยอะนะครับ แต่ผมไม่เคยใช้เลยอะ
« ตอบ #5 เมื่อ: 26/11/10, [13:07:40] »

วันสองวันแรกลูกกุ้งจะยังหาของกินในตู้ได้เองค่ะ

(ที่จริงก็ได้เองเรื่อยๆยันโต) แต่ถ้าอยากเสริม แนะนำพวกอาทิเมียอบแห้งนะคะ(กินแล้วโตไว สองสามวันให้นิดนึงพอ)

มีขายที่เจเจค่ะ หรืออาหารสำหรับลูกกุ้งอื่นๆค่ะ
จ้าาา เด๋วลองไปหาดู
ดีใจด้วยครับ จุน
ว่างๆมาแบ่งเอาบีแมกไปโรยให้ลูกๆกินได้
ขอบคุณคร้าาา พี่แชมป์์
ลูกกุ้งออกมาเป็นสโนวหมดเลยป่ะ
เท่าที่เห็นไม่นะ หัวมันมีแต้มแดงๆ(ตัวที่เห็นนะ) แต่ตัวเล็กมากแล้วก็ซ่อนกันหมด
อาหารสำหรับลูกกุ้งก็มีขายอยู่เยอะนะครับ แต่ผมไม่เคยใช้เลยอะ
เห็นมีอาหารลูกกุ้งขายครับ แต่ไม่เคยใช้ มันหาอาหารเองได้2-3วันไม่ค่อยโชว์ตัวหรอกครับ ขยับก็ไม่ค่อย ชอบอยู่ตามใต้ตระแกรงใต้ขอนซอกดิน ประมาณอาทิตย์นึงถึงจะเห็นออกมาบ่อยขึ้นและจะโตไวมากครับ ถ้าไม่สบายใจก็หาอะไรมาเสริมได้ครับ

แต่ถ้าตู้ไม่สมบูรณ์ หลังผ่านไป1อาทิตย์ เห็นเท่าไหร่ก็เท่านั้น
แล้วหลังจาก2-3วันล่ะคะ มันก็ต้องไปแย่งกับตัวใหญ่กินหรอ
Third 25. ออฟไลน์
เกรียน Inw
« ตอบ #6 เมื่อ: 26/11/10, [13:37:59] »

ดีใจด้วยคับ [เจ๋ง]
« ตอบ #7 เมื่อ: 26/11/10, [16:40:36] »

ดีใจด้วยคับ [เจ๋ง]
ขอบคุณคร้าาาา
กลัวอย่างเดียวกลัวมะรอดอ่ะ
 036 036 036
Tao ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 26/11/10, [18:05:10] »

4สัปดาห์เลยหรอเนี่ยกว่าจะฟักนึกว่าอาทิตย์เดียวก็ฟัแล้วไม่เคยสังเกต
SM ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 26/11/10, [18:10:13] »

snow ที่บ้านมันมีแต่ตัวผู้ง่ะ
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #10 เมื่อ: 27/11/10, [10:43:53] »

แล้วแต่ความตะกละของลูกกุ้งแต่ละตัว

แต่โดยหลักตามสัญชาตญาณตามธรรมชาติถ้ามันยังไม่พร้อมที่จะเผชิญภัยมันจะหลบซ่อนหากินตามซอกหลืบ

เมื่อมันมีขนาด3มิลลิเมตร+เราก็จะพบเห็นจะเอ๋กับมันได้มากขึ้น

เมื่อมันอายุ1ปีขึ้นสัญชาตญาณนักเลงก็จะออกลายลากอาหารร่อนไปกินตัวเดียว ้hahaha
~oปริศนาปลาทองo~ ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 27/11/10, [23:58:46] »

เวลาให้อาหารผมก็สงสัยเหมือนกันว่าทำไมอาหารมันไม่อยู่ที่เดิม นึกว่ากุ้งกินหมดแล้ว ที่ไหนได้เจ้าแม่ดันลากไปแอบกินคนเดียว พอกินเสร็จเดินสะบัดก้นทิ้งอาหารไปเฉยเลย  [on_008]
« ตอบ #12 เมื่อ: 28/11/10, [03:44:38] »

แล้วแต่ความตะกละของลูกกุ้งแต่ละตัว

แต่โดยหลักตามสัญชาตญาณตามธรรมชาติถ้ามันยังไม่พร้อมที่จะเผชิญภัยมันจะหลบซ่อนหากินตามซอกหลืบ

เมื่อมันมีขนาด3มิลลิเมตร+เราก็จะพบเห็นจะเอ๋กับมันได้มากขึ้น

เมื่อมันอายุ1ปีขึ้นสัญชาตญาณนักเลงก็จะออกลายลากอาหารร่อนไปกินตัวเดียว ้hahaha
ขอบคุณคร้าาาาา
เวลาให้อาหารผมก็สงสัยเหมือนกันว่าทำไมอาหารมันไม่อยู่ที่เดิม นึกว่ากุ้งกินหมดแล้ว ที่ไหนได้เจ้าแม่ดันลากไปแอบกินคนเดียว พอกินเสร็จเดินสะบัดก้นทิ้งอาหารไปเฉยเลย  [on_008]
จิงๆ มันเอาหายเข้ากลีบเมฆไปเลยเอาไปแอบหมกไว้ใหน้ำเน่าเล่น [on_026] [on_026]
« ตอบ #13 เมื่อ: 28/11/10, [15:51:38] »

วันนี้ลูกกุ้งเริ่มแข็งแรงแว้ววว เห็นออกมาเดินกันหน้ากระจก
มีสโนว์เหมือนแม่เค้าด้วย เด็กๆน่ารักกกกกกก [on_055] [on_055]
จ.อร์จ ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 29/11/10, [15:03:17] »

วันนี้ลูกกุ้งเริ่มแข็งแรงแว้ววว เห็นออกมาเดินกันหน้ากระจก
มีสโนว์เหมือนแม่เค้าด้วย เด็กๆน่ารักกกกกกก [on_055] [on_055]

สงสัยจะได้ลูกกุ้งดี

ดีใจด้วยนะคับ

[เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์