Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปิด MDI  (อ่าน 2628 ครั้ง)
SUNZONESKY ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 09/11/10, [13:37:45] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

วันนี้ "ได้ไฟล์ .mdi มาจะเปิดอย่างไรครับ [งง]

MDI (Microsoft Document Imaging) เปิด ยังไง ..อ้า [งง]

ขอบคุณล่วงหน้าที่ช่วยแนะครับ ถ้าไม่ช่วยก็ขอบคุณ emb01

« ตอบ #1 เมื่อ: 09/11/10, [14:52:22] »

ยังรอคอย ความช่วยเหลือ อยู่นะครับ suicide

ขอบคุณครับ smoking
ณ~ใชเหมี่ยง ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/11/10, [14:58:07] »

1. คลิกเข้าไปที่ Control Panel
   2. เลือกคำสั่ง "Add/Remove Program" หรือ Uninstall a program (ขึ้นกับ Windows XP หรือ Vista)
   3. เลือก Microsoft Office 2007
   4. คลิก Change
   5. เลือก Add or Remove Features? และคลิกเลือก Continue.
   6. คลิกขยาย Office Tools
   7. ให้คลิกแสดง drop down list ในหัวข้อ??Microsoft Office Document Imaging? คลิกเลือก Run all from My Computer
   8. คลิก Continue
   9. คลิก Close หลังจากติดตั้งเสร็จ

เราก็จะได้โปรแกรม Microsoft Office Document Imaging ไว้สำหรับการแปลงไฟล์แล้ว ลองคลิกเข้าไปดูที่หัวข้อ "Printers & Faxes" จะเห็นว่าเราได้เครื่องพิมพ์ที่เป็น Microsoft Office Document Imaging เวลาใช้งานก็เหมือนกับการแปลงไฟล์เป็น PDF นั้นแหละ
7ty7 ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/11/10, [15:00:06] »

1. คลิกเข้าไปที่ Control Panel
   2. เลือกคำสั่ง "Add/Remove Program" หรือ Uninstall a program (ขึ้นกับ Windows XP หรือ Vista)
   3. เลือก Microsoft Office 2007
   5. เลือก Add or Remove Features? และคลิกเลือก Continue.
   7. ให้คลิกแสดง drop down list ในหัวข้อ??Microsoft Office Document Imaging? คลิกเลือก Run all from My Computer
   9. คลิก Close หลังจากติดตั้งเสร็จ

เราก็จะได้โปรแกรม Microsoft Office Document Imaging ไว้สำหรับการแปลงไฟล์แล้ว ลองคลิกเข้าไปดูที่หัวข้อ "Printers & Faxes" จะเห็นว่าเราได้เครื่องพิมพ์ที่เป็น Microsoft Office Document Imaging เวลาใช้งานก็เหมือนกับการแปลงไฟล์เป็น PDF นั้นแหละ
[on_006] Bill Gates มาเอง
« ตอบ #4 เมื่อ: 09/11/10, [15:07:20] »

ขอบคุณมากครับ
แต่ของผม Microsoft Office 2010
ลองแล้วครับ ไม่ได้ครับ
« ตอบ #5 เมื่อ: 09/11/10, [15:11:03] »

ขอบคุณมากครับ
แต่ของผม Microsoft Office 2010
ลองแล้วครับ ไม่ได้ครับ

หลังจากทำแล้วได้เข้าไปดูในส่วนของ printer and fax ละยังครับ
« ตอบ #6 เมื่อ: 09/11/10, [17:13:13] »

หลังจากทำแล้วได้เข้าไปดูในส่วนของ printer and fax ละยังครับ

อันนี้ของผมมันไม่มี Microsoft Office Document Imaging อ่ะครับ
หรือผมจะหาไม่เจอ [งง] มีแต่ Microsoft Office Picture Manager
« ตอบ #7 เมื่อ: 09/11/10, [19:58:24] »

ไปหาข้อมูลมาจากเว็บไซด์ของ microsoft มาแล้วครับ

MDI file is no longer supported by Office 2010. However as a workaround you may perform a custom install of Office 2007 and add only Microsoft Document Imaging and Scanning feature to handle MDI files.

เค้าบอกว่าตัวออฟฟิต 2010 ยังไม่ซัพพอร์ทไฟล์ MDI ครับ เค้าแนะนำให้ใช้ตัว office 2007 ลงแบบ custom แล้วเลือกลงเฉพาะฟีเจอร์ Microsoft Document Imaging and Scanning เอาครับ  [เจ๋ง]
Third 25. ออฟไลน์
เกรียน Inw
« ตอบ #8 เมื่อ: 09/11/10, [20:41:20] »

เข้ามาเก็บความรู้ครับ  [on_066]
« ตอบ #9 เมื่อ: 09/11/10, [20:55:30] »

ไปหาข้อมูลมาจากเว็บไซด์ของ microsoft มาแล้วครับ

MDI file is no longer supported by Office 2010. However as a workaround you may perform a custom install of Office 2007 and add only Microsoft Document Imaging and Scanning feature to handle MDI files.

เค้าบอกว่าตัวออฟฟิต 2010 ยังไม่ซัพพอร์ทไฟล์ MDI ครับ เค้าแนะนำให้ใช้ตัว office 2007 ลงแบบ custom แล้วเลือกลงเฉพาะฟีเจอร์ Microsoft Document Imaging and Scanning เอาครับ  [เจ๋ง]

ขอบคุณมากนะครับ
สำหรับในการช่วยเหลือ ขอบคุณจริงๆ ครับ [กรี๊ดดดด]
« ตอบ #10 เมื่อ: 09/11/10, [21:13:24] »

ไม่รู้ว่ามีวิธีอื่นอีกหรือเปล่าครับ [งง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์