Aqua.c1ub.net
*
  Sun 16/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งของไป U.S.A  (อ่าน 3003 ครั้ง)
กะทิ ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 05/10/10, [18:33:39] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือว่าน้าี่ไปอยู่ อเมริกา เขาท้องแล้วแพ้ท้องกินอาหารฝรั่งไม่ค่อยได้ มันจะอ้วก
เขาอยากกินอาหารลาวๆ แล้วก็อยากกินกล้วยตาก เขาเลยฝากซื้อกล้วยตากให้ส่งไปให้
ค่าส่งพัสดุแพงบรรลัย
แต่พอคุยกับแม่แฟนเขาบอกว่า U.S.A ไม่ให้ส่งอาหารเข้า ถ้าเจอจะเอาทิ้งเลย (แม่คุยกับเพื่อนฝรั่งมา)
เลยอยากถามว่าจริงรึเปล่าครับ แล้วมีทางไหนบ้างที่พอจะแก้ไขได้
น้าแพ้ท้องอย่างแรงน้ำหนักลดไปสี่-ห้ากิโลแล้ว [on_065]
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #1 เมื่อ: 05/10/10, [18:49:38] »

ไม่ทราบว่าคุณน้าอยู่รัฐอะไรครับ ลองไปดูเอเชี่ยนมาเก็ตครับ น่าจะมีปลาร้ากระป๋องนะ เผลอๆอาจจะเจอกล้วยตากด้วยก็ได้นะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 05/10/10, [19:09:47] »

อยู่เมืองแซนดีเอโก รัฐแคลิฟอร์เนีย ครับ asspain
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #3 เมื่อ: 05/10/10, [19:39:37] »

เอเชี่ยนมาเก็ตกับร้านอาหารไทย-อีสานเยอะมากๆครับ ไม่ต้องส่งไปหรอกครับไม่คุ้ม
A.Jabba ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #4 เมื่อ: 05/10/10, [21:04:23] »

กล้วยตากต้องดูดีๆนะครับ ว่าตากแห้งดีแล้ว เพราะแม่พึ่งซื้อไปฝากน้องสาวที่U.S.Aเหมือนกัน 
ไปถึงปรากฏว่าเน่าหนอนขึ้น ขนาดซื้อในเซ็นทรัลนะเนี้ยะ asspain
T777 ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 05/10/10, [21:11:10] »

ถ้าแพ็คดีๆหลายชั้นแบบไม่มีกลิ่น และห่อไม่ใหญ่มากอาจจะผ่าน แต่คิดรวมค่าส่งและความเสี่ยงแล้วผมว่าซื้อที่นั้นคุ้มกว่านะ เข้าใจครับว่าเมืองที่อยู่จะกันดารหน่อยของจากเอเชียอาจน้อย หากหาไม่ได้คงต้องขับรถไป Thai town ที่ LA แค่ 100 miles 2 ช.ม ก็ถึง แต่หากจะส่งอีกจริงๆ ส่งช่วงกลางเดือนหน้าหรือไม่ก็ต้นธันวา ช่วงนั้นศุลกากรของไปรษณีย์จะยุ่งของเยอะจนคนตรวจตาลายผ่านได้ง่าย แต่ของที่ส่งไปต้องไม่มีส่วนที่เป็นโลหะหรือของอะไรที่คล้ายแผ่น CD ผมเคยทำแล้ว ถ้ามี CD โดนยึดเพราะเด่าว่าเป็นโปรแกรมเถื่อน หากจะส่งต้องเสียบในหนังสือแล้วส่งเป็นหนังสือไป พวกของชุบน้ำตาลที่เห็นเป็นคราบน้ำตาล เนื้อสัตว์ที่ยังเห็นเป็นเนื้อถ้าตรวจเจอโดนยึด แต่หากแปลรูปแล้วผ่านได้ ผลไม้ดิบโดนยึด 100% หากดองมาไม่รู้
SaHaRa ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 05/10/10, [23:11:55] »

อาหารไทย หรือ อาหารจีนที่นู่นเขาก็มีครับ
อ๊อด Melanochromis ออฟไลน์
หมอแคระ mania
« ตอบ #7 เมื่อ: 06/10/10, [10:36:15] »

อยู่เมืองแซนดีเอโก รัฐแคลิฟอร์เนีย ครับ asspain

เมืองใหญ่ขนาดนี้ แถมอยู่ในแคลิฟอร์เนีย มีร้านขายของเอเชียแน่นอนครับ
แต่ปกติมักจะหายากนิดนึง ถ้าพึ่งไปอยู่ก็อาจจะยังไม่รู้
ก็ต้องลองสอดส่องดูดีๆ หรือถามเอาจากคนเอเชียท้องถิ่น

ร้านอาจจะมีเจ้าของเป็นคนจีน เวียดนาม เกาหลี แต่จะให้ดีที่สุดต้องคนลาว
ส่วนใหญ่จะมีของจากเมืองไทย โดนเฉพาะร้านลาว มักจะมีเยอะแยะมาก หายคิดถึงบ้านเลย
ง่ายและถูกกว่าส่งจากเมืองไทยครับ
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #8 เมื่อ: 06/10/10, [10:40:53] »

ซื้อที่โน่น  ง่ายกว่าครับ แถมไม่แพงเท่าค่าส่งด้วย  asspain
WazZa27 ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 06/10/10, [11:57:39] »

ตามที่บอกๆกันมาเลยครับ
สะดวก ปลอดภัย
ลองสอบถามข้อมูลคนเอเชียแถวนั้นดูเน้อ
« ตอบ #10 เมื่อ: 06/10/10, [13:09:34] »

คุยกับน้า น้าบอกส่งได้ เพื่อนน้าส่งกุญเชียงไปยังได้เลย
งอแงจะกินใหได้กล้วยตากพิษณุโลก ดีนะอยู่พิษณุโลก [on_065]
TòóN™ ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 06/10/10, [13:31:11] »

อยู่ต่างแดนเรื่องของกินนี่เป็นเรื่องสำคัญอันดับต้น ๆ เลยเนาะ ไปเมืองไหนๆ คิดถึงบ้านทุกที  n032 n032 n032
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์