Aqua.c1ub.net
*
  Tue 18/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1205 ครั้ง)
gunang ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 16/01/10, [14:21:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คุณนนท์ ผมซื้อปุ๋ยจากร้านคุณนนท์มา แล้ว ลืมถามวิธีใช้  ช่วยแนะนำสูตรที่คุณใช้ให้หน้อยสิ ดูต้นไม้ที่ร้านเขียวดี
ตู้ผม ยาว24 สูง 18 ลึก12
ผมซื้อ Iron plus กับ nitrogen (หรือเปล่าขวดน้ำสีฟ้า)

ผมเข้าไปอ่านข้อมูลสินค้าของร้านปราณี
ปุ๋ยน้ำ Iron Plus 250 ml.
์ไออ้อน พลัส มีธาตุเหล็กซึ่งเป็นสารอาหารสำคัญ
ที่พรรณไม้น้ำจำเป็นต้องใช้ในการบำรุงลำต้น และใบ ให้แข็งแรง
ไม่มีส่วนผสมของไนเตรด และฟอสเฟสจึงไม่ทำให้เกิดปัญหาตะไคร่
ปลอดภัย สำหรับสัตว์และพืชน้ำทุกชนิด
เหมาะสำหรับพรรณไม้น้ำที่มีสรรออกแดง และดูดซึมทางใบได้ง่าย
ควบคุมการผลิตโดยนักวิชาการ
นายสัตวแพทย์และผู้เชียวชาญทางด้านสัตว์และพืชน้ำ
* เนื่องจากปุ๋ยมีความเข้มข้นมากควรผสมน้ำ RO
อีก 250 cc. เท่ากับได้ปุ๋ยสอง ขวดเลย
  ไม่เข้าใจตรงนี้ ต้องผสมน้ำด้วยเหรอ แล้ว น้ำ RO คือน้ำอะไรครับ

ขอบคุณครับ

OoKabukioO ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/01/10, [01:11:51] »

ไม่ต้องผสมหลอกครับ ใช้สูตรนั้นไปเลย

ลองใส่วันละ 0.5 ml วันเว้นวันดูก่อนครับ ถ้าต้นไม้ดูสมบูรณ์ขึ้นแล้วตะไคร่ไม่มี ลองปรับเป็น 1 ml ทุกวันครับผม

ทั้ง 2 ตัวใส่แบบนี้หมดเลย
gunang ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 17/01/10, [08:16:51] »

ครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์