Aqua.c1ub.net
*
  Sun 02/Jun/2024
หน้า: 1 2 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไฟไปเคลมร้านดังในเวบ ตรงข้ามร้านขายตู้ปลา ไปรับ 3 เสาร์ไม่ได้ของสักเสาร์  (อ่าน 17566 ครั้ง)
iDew ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #90 เมื่อ: 10/07/13, [09:16:56] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ถ้าบ้านผมอยู่ไกลแล้วมาเจอเหตุการณ์แบบนี้  ผมก็โมโหเป็นธรรมดา 
แต่ผมคงไม่มาร้องเรียนอะไรแบบนี้หรอกครับ
แค่ไม่ซื้อของจากร้านนั้นอีกเลย  [แคะขี้มูก]
pladee ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #91 เมื่อ: 10/07/13, [09:29:13] »

ขอเผือก สักหน่อย  [on_018]

ผมว่าล๊อกกระทู้ ได้แล้วครับ ให้สรุปกันคนละดอก แล้วล๊อก ไม่งั้นก็บานปลายไปไกลกว่า เรื่องไฟกับความไม่พอใจ
wheatfield ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #92 เมื่อ: 10/07/13, [09:38:12] »

ก็ร้านเค้ามาตอบมาขอโทษแล้ว แล้วคนร้องมาตอบมาสนองบ้างมั้ยละ  เออถ้ามาร้องทุกข์จะเอายังงัยแบบไหนก็บอกมาดิ นี่มาด่าๆ พอเค้าขอโทษ ก็แยกร่างมาด่าๆ เออวุ้ย คนเราถ้ามันรู้จักการให้อภัยบ้างคงจะดี

จริงๆเรื่องนี้ร้านค้าเองก็ผิด ที่บริการไม่ดีแกอาจจะอาร์ทเกินไปลูกค้ารับไม่ได้
แต่คนมาร้องทุกข์เองก็ผิดเหมือนกัน ที่ใช้คำพูดที่ไม่เหมาะสม ไอ้คำพวกนั้นมันใช้ได้แต่ต้องใช้ให้ถูกด้วยนะ ไม่ใช่เอามาใช้ไปมั่วซั่วแบบนี้มันก็ไม่ต่างอะไรกับการประจานตัวเอง แล้วทำอะไรก็แมนๆหน่อย

ก็เจ้าของร้านบอกเองว่าซ่อมเสร็จวันไหน จะโทรไปบอก
แล้วตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันที่ถึงวันที่ร้านออกมาพูดขอโทษ ทางร้านได้โทรไปบอกเขาหรือยังว่าจะได้ของวันไหน ผมไม่เห็น ถ้าบอกแล้ว บอกยังไง ที่ไหน เมื่อไหร่

เขาก็ไปหาแล้ว โทรแล้ว อีเมลล์แล้ว ทุกการสื่อสารก็ทำไปแล้ว หรือต้องให้เขาหาขันน้ำมนต์จุดเทียนถามครับ

แล้วโคมเป็นของร้าน หรือว่าลูกค้าครับ มันโอนสิทธิ์กันตั้งแต่เมื่อไหร่ ทางร้านถึงเอาของลูกค้ามาขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/07/13, [09:43:40] โดย wheatfield »
« ตอบ #93 เมื่อ: 10/07/13, [09:48:33] »

ถ้าจับฉลากแล้วได้โคมนะ จะทุบโชว์ต่อหน้าเจ้าของเดิมให้ดูเลย
ผมเป็นเด็กครับ แต่ก็ยังแยกแยะการใช้วาจากับผู้ใหญ่เป็นไม่ใช่ ให้อารมย์ชั่ววูบมาทำให้ตัวเองตกต่ำ...

[on_061] [on_061] [on_061]
ผมเห็นด้วย ที่คุณเป็นเด็กรู้จักว่าสิ่งที่ลูกค้าทำไม่ดี
แล้วการที่คุณจะเอาโคมไปทุบต่อหน้าลูกค้า มันเป็นคุณงามความดีข้อไหน?
หรือคุณจะบอกว่า ความสะใจคือคุณงามความดีของคุณ ?
MPOWER ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #94 เมื่อ: 10/07/13, [10:05:04] »

ก็เจ้าของร้านบอกเองว่าซ่อมเสร็จวันไหน จะโทรไปบอก
แล้วตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันที่ถึงวันที่ร้านออกมาพูดขอโทษ ทางร้านได้โทรไปบอกเขาหรือยังว่าจะได้ของวันไหน ผมไม่เห็น ถ้าบอกแล้ว บอกยังไง ที่ไหน เมื่อไหร่

เขาก็ไปหาแล้ว โทรแล้ว อีเมลล์แล้ว ทุกการสื่อสารก็ทำไปแล้ว หรือต้องให้เขาหาขันน้ำมนต์จุดเทียนถามครับ

แล้วโคมเป็นของร้าน หรือว่าลูกค้าครับ มันโอนสิทธิ์กันตั้งแต่เมื่อไหร่ ทางร้านถึงเอาของลูกค้ามาขาย

อยากจะฝากบอกเลยนะว่ามึงเอาทิ้งถังขยะไปเหอะ กูไม่เอาแล้ว บริการลูกค้าแม่งแย่สาสสส  (ตอนขายแม่งพูดน้ำไหลไฟดับตาแทบถลนออกมานอกแว่น)

อันนี้รู้ยังว่าเอามาทำอะไรก็ได้

แล้วจะให้ร้านทำงัย เอาหัวหมูถวายไถ่โทษหรือเปล่า ขอโทษก็ไม่หาย 

แล้วคนที่มาร้องเรียนก็ไม่ได้บอกว่าต้องการอะไร แค่มาบ่นๆ

« ตอบ #95 เมื่อ: 10/07/13, [10:16:38] »

อันนี้รู้ยังว่าเอามาทำอะไรก็ได้

แล้วจะให้ร้านทำงัย เอาหัวหมูถวายไถ่โทษหรือเปล่า ขอโทษก็ไม่หาย  

แล้วคนที่มาร้องเรียนก็ไม่ได้บอกว่าต้องการอะไร แค่มาบ่นๆ

ร้านเลยสนอง need เขาด้วยการ ตั้งกระทู้ขายของในห้องซื้อขาย แต่ไม่ต้องลงชื่อในกระทู้นั้น ให้สมาชิกมาลงชื่อในกระทู้ร้องทุกข์ของลูกค้าตัวเอง แถมยืดเวลาไปถึงวันศุกร์ เพื่อจับฉลากกัน บนความเดือดร้อนของลูกค้าตัวเอง

นี่คือคำตอบของคำถาม แล้วใช่หรือไม่
"การที่เจ้าของร้านประกาศขายของ บนกระทู้เดือดร้อนของลูกค้าตัวเอง มันเป็นการแก้ปัญหาของร้านค้าแล้วหรือครับ ?
ทำแบบนี้แล้วมันทำให้ความมเดือดร้อนของลูกค้าตัวเอง ได้รับการแก้ไข หรือเบาบางลงตรงไหน"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/07/13, [11:11:39] โดย wheatfield »
iDew ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #96 เมื่อ: 10/07/13, [10:43:44] »

ส่วนหนึ่งผมไม่เห็นด้วยที่ คนร้องทุกข์ มาด่าแม่

แต่ผมก็ไม่เห็นด้วย ที่อยู่ ๆ เอาของมาขาย ทำให้เกิดเจตนาเพ่งเล็งไปที่ฝ่ายลูกค้าผู้ร้องทุกข์ในทางที่ไม่ดี
เป็นผม ผมก็ไม่มาเอาของอีกเสาร์ละครับ
และเรื่องก็น่าจะจบไป แต่ดันเอาโคมไฟอันนั้นมาขาย โยงให้นึกถึงฝ่ายผู้ร้องทุกข์อีก  [มือระเบิด]
Coffman ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #97 เมื่อ: 10/07/13, [10:49:20] »

ของผมเองละ่
 กว่าอะไหล่จะมา  กว่าจะส่งไปให้อ้นซ่อม
 อ้นก็ติดงาน  อ้นซ่อมแล้ว กว่าอ้นจะมาให้
 ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ
 พี่กบผิดเองครับก็ขอโทษทุกครั้งที่ไม่ได้
 อ้นเพื่งซ่อมเสร็จเพิ่งเอามาฝั่ง  อตก ครับ
ยี่ห้อยี่ดิ่ง อะไหล่พิ่งมาครับ อ้น
อีกประการหนึ่ง ผมมีปัญหาเรื่อง แม่ผมป่วยหนักครับ
ก็เลยบริการไม่ดีครับ
ขอโทษด้วยครับที่ทำให้อารมย์เสียซะขนาดนี้
โถ โถ......โถ

มันน่าจะจบตั้งแต่กระทู้สองแล้วนะครับ
แต่ดูเหมือนเจตนาผู้มาร้องไม่ได้ตั้งใจจะเคลียแต่เริ่มแล้ว คนนึงก็ขอโทษ อีกคนก็ตั้งธงระบายลูกเดียว มันเลยไม่จบสักที มีแต่ด่าน้ำไหลไฟดับ ...
sizssy ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #98 เมื่อ: 10/07/13, [11:14:35] »

มันน่าจะจบตั้งแต่กระทู้สองแล้วนะครับ
แต่ดูเหมือนเจตนาผู้มาร้องไม่ได้ตั้งใจจะเคลียแต่เริ่มแล้ว คนนึงก็ขอโทษ อีกคนก็ตั้งธงระบายลูกเดียว มันเลยไม่จบสักที มีแต่ด่าน้ำไหลไฟดับ ...
แต่ผมว่าถ้าพี่กบไม่ยกเอาคำว่าแม่พี่เค้าป่วยออกมาเป็นข้ออ้าง ก็จะไม่ต่อมายาวขนาดนี้ครับ
คือผมเองก็มองว่ามันไม่เกี่ยวกัน และไม่ควรจะโยงเข้าหากัน
ลูกค้าไม่ได้ต้องการจะทราบน่ะครับว่าแม่พี่เค้าป่วย
สมมติลองนึกดูว่า ไปซื้อน้ำแก้วนึง คนขายลื่นทำน้ำหกใส่ลูกค้า แล้วบอกว่า "ขอโทษครับ พอดีแม่ผมป่วย ใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัว"
คุณจะทำไงต่อ
1. ปลอบใจขอให้หายเร็วๆนะ
2. เรียกเจ้าของร้านมาคุย
นึงออกมั้ยครับ คนไม่รู้จักกัน เพิ่งเคยเจอกันเค้าไม่ได้สนใจจุดนี้อยู่แล้ว
แต่ถ้าเพื่อนฝูงกันหรือคนที่เคยเจอหน้าเจอตากันก็อีกเรื่องนึง

ไม่ใช่อะไรครับ คือกำลังจะบอกว่าเหตุผลนี้ไม่ควรนำมาอ้างกับคนที่ไม่รู้จักกันครับ
และอีกอย่างผมคิดว่าเป็นส่วนที่ทำให้เจ้าของกระทู้อารมณ์พุ่งพร่านนนนมากขึ้นด้วยแหละ [on_009]

ps. ขอให้หายป่วยเร็วๆนะครับ
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #99 เมื่อ: 10/07/13, [12:28:23] »

[วิ่งชิลๆ] [วิ่งชิลๆ]
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #100 เมื่อ: 10/07/13, [12:53:21] »

หน้า 5 แน่ๆ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #101 เมื่อ: 10/07/13, [13:18:19] »

มาช่วยฟันธงให้ จะได้จบซะที

สรุปผิดทั้งคู่

1.ร้านค้าผิดเรื่องการบริการ
2.คนร้องทุกข์ผิดเรื่องการใช้คำที่ไม่เหมาะสม ถ้ามาพิมพ์ธรรมดาคงไม่มีเรื่องราวอะไรมากมายขนาดนี้ แต่ที่ทำนี่มันเกินไป
เป็นการประจานวุฒิภาวะของตัวเอง

ปล. อันนี้แถม เป็นแนวคิดของผมเองซึ่งมันไม่ได้ถูกต้องหรอก

ตั้งความหวังกับสินค้าราคาถูกมากเกินไป โคมราคา700บาท ใช้ไป4เดือนถ้าฝากซ่อมนานเป็นผมทิ้งไปแล้ว

แต่อย่างที่บอกว่าแนวคิดนี้มันอาจจะไม่ถูกต้อง คนอื่นมองจะกลายเป็นว่าอวดรวย(จริงๆจนจะตายห่า)

สรุปว่าเป็นแค่แนวคิดของผม

ปล.2 อ้น คนที่เอาไฟไปซ่อมเค้าไม่ได้ทำงานที่นั่นแล้ว จริงๆเค้าจะไม่ซ่อมให้ก็ได้ งานการอย่างอื่นเค้าก็ต้องทำ

แต่ก็ยังอุตส่าห์มารับไปซ่อมให้ คนดีนะเนี่ย

แค่นี้แหละ ที่จะมาตอบ
RichRich ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #102 เมื่อ: 10/07/13, [14:18:49] »

มาช่วยฟันธงให้ จะได้จบซะที

สรุปผิดทั้งคู่

1.ร้านค้าผิดเรื่องการบริการ
2.คนร้องทุกข์ผิดเรื่องการใช้คำที่ไม่เหมาะสม ถ้ามาพิมพ์ธรรมดาคงไม่มีเรื่องราวอะไรมากมายขนาดนี้ แต่ที่ทำนี่มันเกินไป
เป็นการประจานวุฒิภาวะของตัวเอง

ปล. อันนี้แถม เป็นแนวคิดของผมเองซึ่งมันไม่ได้ถูกต้องหรอก

ตั้งความหวังกับสินค้าราคาถูกมากเกินไป โคมราคา700บาท ใช้ไป4เดือนถ้าฝากซ่อมนานเป็นผมทิ้งไปแล้ว

แต่อย่างที่บอกว่าแนวคิดนี้มันอาจจะไม่ถูกต้อง คนอื่นมองจะกลายเป็นว่าอวดรวย(จริงๆจนจะตายห่า)

สรุปว่าเป็นแค่แนวคิดของผม

ปล.2 อ้น คนที่เอาไฟไปซ่อมเค้าไม่ได้ทำงานที่นั่นแล้ว จริงๆเค้าจะไม่ซ่อมให้ก็ได้ งานการอย่างอื่นเค้าก็ต้องทำ

แต่ก็ยังอุตส่าห์มารับไปซ่อมให้ คนดีนะเนี่ย

แค่นี้แหละ ที่จะมาตอบ

อ่านจนมึนตา  ขอบคุณสำหรับข้อสรุปครับ [เจ๋ง]
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #103 เมื่อ: 10/07/13, [14:31:25] »

ล็อคกระทู้เถอะครับ  เดี๋ยวก็มีการแยกร่างมาพ่นภาษาตำ่ ๆ อีก  มันไม่ดีครับในนี้เยาวชนเยอะครับ ตัวอย่างที่ไม่ดีของการใช้ภาษาในที่สาธารณะครับ [on_018]
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #104 เมื่อ: 10/07/13, [14:37:40] »

มาดู👀
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #105 เมื่อ: 10/07/13, [14:53:36] »

งั้นขอสรุปให้ชัดๆตามความคิดของตัวเอง ผิดทั้งคู่

และขอล็อคกระทู้เพื่อไม่ให้มีพวกสมัครใหม่มากดตอบไร้สาระ ขี้เกียจมานั่งลบ
หน้า: 1 2 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์