Aqua.c1ub.net
*
  Sun 29/Sep/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อย จะไปเชียงใหม่  (อ่าน 3773 ครั้ง)
popeye ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 20/10/10, [16:12:59] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือพรุ่งนี่มีธุระด่วนต้องไปเชียงใหม่ พอดีไม่มีใครมารับ เลยอยากถามหน่อยครับว่า จาก สถานีขนส่งอาเขต ไปมหาลัยเชียงใหม่ มันไกลกันไมครับนั่งรถอะไรไปได้บ้าง
ณ~ใชเหมี่ยง ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/10/10, [16:26:49] »

คือพรุ่งนี่มีธุระด่วนต้องไปเชียงใหม่ พอดีไม่มีใครมารับ เลยอยากถามหน่อยครับว่า จาก สถานีขนส่งอาเขต ไปมหาลัยเชียงใหม่ มันไกลกันไมครับนั่งรถอะไรไปได้บ้าง

ก็พอประมาณนะครับ ถ้านั่งไอ่รถที่มันมาจ่อรอที่อาเขตมันขูดเลือดกันเลยอยากเอาเท้าไปนวดหน้าให้มันซะหน่อย แต่มันมีรถแดงแถวนั้นนะครับ จะเป็นคิวรถในอาเขตนั้นเลย ลองถามราคามันก่อนนะครับว่าไป มช. ราคาเท่าไหร่ ถ้าไม่ถามเดี๋ยวมันเรียกมาแล้วจะหนาว  แต่ถ้ามันมีรถ ขสชม. ก็ขึ้นไปเลยครับ สบายกว่าเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/10/10, [16:28:37] โดย ณ~ใชเหมี่ยง »
cheezzii ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 20/10/10, [17:00:59] »

ห่างกัน11โลค่ะ นั่งรถ ขสชม โลด
« ตอบ #3 เมื่อ: 20/10/10, [17:34:12] »

ห่างกัน11โลค่ะ นั่งรถ ขสชม โลด
ไกลเฮะ [เอ๊ะ!!!]
~!!!GoR@!!!~ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 20/10/10, [17:39:44] »

มอไซ วิน โลด

ตอนนั้นผมไป เรียกตุ๊กๆ ไม่เเพง เเถม สั่งโหมดได้ด้วย

จะเอาชิลๆ ชมวิว หรือซิ่งเฉียดตาย

สรุปสุดท้ายเช่ารถขับ สบาย ฟ่า [on_026]
ต่อมใต้สมอง ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #5 เมื่อ: 20/10/10, [17:44:19] »

ถ้าไปรถตุ๊กตุ๊ก ก็อาจจะโดนหนักๆได้ เพราะมันไกลอยู่เหมือนกันครับ แต่หลักการเดียวกันทั้ง ตุ๊กตุ๊ก และรถแดง
คือต้องถามราคากันก่อนนะครับ แต่รถแดงนี่เข้าไปใน มช.ด้วยหรือเปล่า ถ้าจะให้เข้าไปส่งถึงข้างในเลย ก็ลอง
ถามเขาดูก่อนนะครับ

^^
« ตอบ #6 เมื่อ: 20/10/10, [17:47:00] »

มอไซ วิน โลด

ตอนนั้นผมไป เรียกตุ๊กๆ ไม่เเพง เเถม สั่งโหมดได้ด้วย

จะเอาชิลๆ ชมวิว หรือซิ่งเฉียดตาย

สรุปสุดท้ายเช่ารถขับ สบาย ฟ่า [on_026]

เคยเหมือนกันครับตุ๊กตุ๊ก ต่อราคามันแค่ 20 บาท (90 ต่อ 70) มันขับอย่างเอี้ยเลย เข้าโค้งมีล้อลอยข้างด้วยนะ
[on_051]
l-lYclro~@qua ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 20/10/10, [17:48:48] »

นั่ง สี่ล้อแดงไปครับ ก่อนไปถามราคาก่อนนะครับ
ต่อรองราคาได้นิสหน่อย  [on_055] [on_055]

เชียงใหม่เริ่มเย็นละน้า เอาเสื้อกันหนาวมาด้วยก็ดีครับ [เจ๋ง]
Coffman ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #8 เมื่อ: 20/10/10, [17:50:20] »

ระยะแค่นี้ 30-40 บาทครับ แพงกว่านี้โดนแล้ว
« ตอบ #9 เมื่อ: 20/10/10, [17:51:16] »

นั่ง สี่ล้อแดงไปครับ ก่อนไปถามราคาก่อนนะครับ
ต่อรองราคาได้นิสหน่อย  [on_055] [on_055]

เชียงใหม่เริ่มเย็นละน้า เอาเสื้อกันหนาวมาด้วยก็ดีครับ [เจ๋ง]
ผมมีอยางอื่นแก้หนาวแล้วครับ [on_026] [on_026]
« ตอบ #10 เมื่อ: 20/10/10, [17:53:50] »

สงสัยจบที่สี่ล้อแดงแล้ว สะดวกสุด [on_062]
TomCm ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 20/10/10, [17:56:33] »

ไม่อยากหนับหนุนรถแดงเลย
แค้นเป็นการส่วนตัว มันจะเป็นมาเฟียคุมเมืองอยู่แล้ว
สอบถามราคา อาเขต ไปตลาดประตูเชียงใหม่ พี่แกขอแค่ 200 เอง  [on_008]

พวกเขาคือเหตุผลที่เชียงใหม่ (แทบจะ) ไม่มีรถเมล์วิ่ง ไอ้ที่มีก็ต้องวิ่งรอบนอก เซ็ง

แท็กซี่เป็นอีกทางเลือกครับ ระยะทางแค่นั้นไม่น่าจะเกิน 150 ต่อรองเอาละกัน
ณ~ใชเหมี่ยง ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #12 เมื่อ: 20/10/10, [18:06:25] »

แค้นเป็นการส่วนตัว มันจะเป็นมาเฟียคุมเมืองอยู่แล้ว
สอบถามราคา อาเขต ไปตลาดประตูเชียงใหม่ พี่แกขอแค่ 200 เอง  [on_008]

พวกเขาคือเหตุผลที่เชียงใหม่ (แทบจะ) ไม่มีรถเมล์วิ่ง ไอ้ที่มีก็ต้องวิ่งรอบนอก เซ็ง

แท็กซี่เป็นอีกทางเลือกครับ ระยะทางแค่นั้นไม่น่าจะเกิน 150 ต่อรองเอาละกัน

เกลียดไอ่พวกรถแดงเข้าใส่เหมือนกันครับ รถโดยสาระนะเฟ้ยไม่ใช้ปลากระป๋องจะให้นั่งยัดกันไปไหน แถมมารยาทการขับรถแบบว่าไร้ชาติตระกูล  ไม่รู้ขนส่งให้มันผ่านมาได้ไง คิดจะปาดก็ปาด คิดจะจอดกูก็จะจอดยังงั้นแหละ แต่ถ้าอยากแกล้งมันนะครับ ไปกันหลายๆคนพอมันส่งถึงที่หมายปุ๊บลงวิ่งเลยครับ ไม่ตามมันทันหรอก ผมเคยทำกับเพื่อน..โทษฐานหมั่นไส้
« ตอบ #13 เมื่อ: 20/10/10, [18:08:21] »

สอบถามราคา อาเขต ไปตลาดประตูเชียงใหม่ พี่แกขอแค่ 200 เอง  [on_008]

เกลียดไอ่พวกรถแดงเข้าใส่เหมือนกันครับ รถโดยสาระนะเฟ้ยไม่ใช้ปลากระป๋องจะให้นั่งยัดกันไปไหน แถมมารยาทการขับรถแบบว่าไร้ชาติตระกูล  ไม่รู้ขนส่งให้มันผ่านมาได้ไง คิดจะปาดก็ปาด คิดจะจอดกูก็จะจอดยังงั้นแหละ แต่ถ้าอยากแกล้งมันนะครับ ไปกันหลายๆคนพอมันส่งถึงที่หมายปุ๊บลงวิ่งเลยครับ ไม่ตามมันทันหรอก ผมเคยทำกับเพื่อน..โทษฐานหมั่นไส้
เปลี่ยนใจเรย [กัว]
« ตอบ #14 เมื่อ: 20/10/10, [18:50:09] »

เปลี่ยนใจเรย [กัว]

ถ้าไปถามที่รถคิวน่ะโดนแน่ๆครับ พวกที่คอยตะโกนเรียกลูกค้านั่นแหละตัวดีเลย
ก็ถ้าสัมภาระไม่มากนักก็เดินออกมาด้านหน้า หรือด้านนอก แล้วคอยดูรถที่เขามา
ส่งลูกค้าก็ได้ครับ แล้วลองถามราคาเขาดู แต่ก็จะเป็นอีกแบบนะครับ คือจอดรับ
ตลอดทางเลย ^^" ถ้าไม่รีบก็เรื่อยๆครับ ถูกและได้บรรยากาศไปอีกแบบ

[on_055]
« ตอบ #15 เมื่อ: 20/10/10, [18:57:09] »

ถ้าไปถามที่รถคิวน่ะโดนแน่ๆครับ พวกที่คอยตะโกนเรียกลูกค้านั่นแหละตัวดีเลย
ก็ถ้าสัมภาระไม่มากนักก็เดินออกมาด้านหน้า หรือด้านนอก แล้วคอยดูรถที่เขามา
ส่งลูกค้าก็ได้ครับ แล้วลองถามราคาเขาดู แต่ก็จะเป็นอีกแบบนะครับ คือจอดรับ
ตลอดทางเลย ^^" ถ้าไม่รีบก็เรื่อยๆครับ ถูกและได้บรรยากาศไปอีกแบบ

[on_055]
มีเพื่อนไปอีกสองคนเดี่ยวไปตกลงกัน
Bythekong ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 20/10/10, [20:55:34] »

พูดถึงรถแดงนี่แค้นนี้ต้องชำระ  wuuuu ความเทพในการขับขี่สูงจริงๆครับ

ถ้าขับรถไปไหนเจอรถแดงนี่ไม่ตีออกขวา ก็ต้องเบรกดีๆหน่อยละกันนะครับ 555+
ray ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 20/10/10, [22:08:53] »

ระยะแค่นี้ 30-40 บาทครับ แพงกว่านี้โดนแล้ว

ระยะทางเท่ากัน ตุ๊กๆบ้านผมต้องคูณด้วย 10  [on_026]
ละอ่อนเจียงฮาย ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 21/10/10, [11:46:40] »

ผมก็เกลียดรถแดงนะ

มะก่อนอยู่ เชียงใหม่ ประตูท่าแพไปวัดพระสิงห์ ทางตรง ประมาณโลเดียว

มันขอ30   n032 สรุป ตรูเดินไปก็ได้ฟระ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์