Aqua.c1ub.net
*
  Tue 18/Jun/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเริ่มตั้งตู้สุรา 22/01/54 ลงกุ้งไปตั้งกะวันที่ 20/02/54  (อ่าน 13029 ครั้ง)
John-Amazonas ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #30 เมื่อ: 10/02/11, [15:29:45] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มีติดตามความคืบหน้าครับผม

zabnaluck ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #31 เมื่อ: 10/02/11, [16:59:50] »

มีติดตามความคืบหน้าครับผม

ขอบคุณครับ ตอนนี้กลัวล่มมาก ตอนนี้ปล่อยแบบฟรีสไตท์ละครับคงเน้นสวยไม่ขึ้นละครับ เพราะตะไคร่เยอะขึ้น เน้นให้ระบบโอเคกับให้รอดให้ได้ละครับ
« ตอบ #32 เมื่อ: 11/02/11, [21:34:54] »

น้องหอยสุรา จอมเขมือบ รากดำลงไปลอยน้ำเล่น วันเดียว กินแทบหมด >,< สรุปตอนนี้น้องหอยกินรากดำเป็นอาหาร  036

แอบเห็นไหม หน่วยกล้าตาย น้องกุ้งสุรา เนื่องจากไม่ได้ลงตัวที่ชอบ เพราะของหมดทุกร้านเลย
นาย..กบน้อย (Mr. .. little frog,) ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 11/02/11, [22:50:03] »

สวยครับ
lucifer25 ออฟไลน์
« ตอบ #34 เมื่อ: 12/02/11, [02:44:12] »

ตู้กุ้งสุราผมแนะนำอนูบีสหรือพวกมอสเลยเพราะผมเคยลองเอาต้นไม้อื่นๆใส่ลงไปแล้วพี่หอยสุราของเราถอนซะกระจุยกระจายหมดตอนนี้ผมก็กำลังจะตั้งตู้สุราอีกตู้กะจะลงแต่เฮเรควินอย่างเดียวเลยเพราะตู้เดิมลงไวท์สปอตร์ไป20ตัวแล้วตอนนี้กะมีตายบ้างเล็กน้อยแต่ก้เริ่มอยู่ตัวแล้วว่าจะลงอีกสักชุดก็พอแล้ว ไงจะติดตามตอนที่ลงกุ้งนะครับ
yamazato ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 12/02/11, [13:49:30] »

สวยครับ
« ตอบ #36 เมื่อ: 12/02/11, [14:26:38] »

ตู้กุ้งสุราผมแนะนำอนูบีสหรือพวกมอสเลยเพราะผมเคยลองเอาต้นไม้อื่นๆใส่ลงไปแล้วพี่หอยสุราของเราถอนซะกระจุยกระจายหมดตอนนี้ผมก็กำลังจะตั้งตู้สุราอีกตู้กะจะลงแต่เฮเรควินอย่างเดียวเลยเพราะตู้เดิมลงไวท์สปอตร์ไป20ตัวแล้วตอนนี้กะมีตายบ้างเล็กน้อยแต่ก้เริ่มอยู่ตัวแล้วว่าจะลงอีกสักชุดก็พอแล้ว ไงจะติดตามตอนที่ลงกุ้งนะครับ
ขอบคุณครับ เดี๋ยวเข้าสวนจะไปซื้อหาอนูเบียธรรมดาดูครับ ที่บ้านมีแต่พริตตี้ กลัวมันกินหมด เพราะตอนนี้มันกินรากดำที่เอาไปลอยเล่น เกลี้ยงใบยัน ไรโซมเลย  036 ตอนนี้ลงกุ้งไป 5 หน่วย ตามที่เห็นในภาพอ่าครับ มันหลายอารมณ์ บางวันมันก็สีส้ม บางวันก็สีน้ำเงิน บางวันก็สีตามที่ซื้อมาตอนแรกคือ น้ำตาลกลางหลังขาว ตั้งแต่เอามาเปลี่ยนให้ดู 3 สี -*- สีส้มเยอะสุด ขี้อาย 4 ตัว อีกตัวนุงยังสงสัยว่ามันใช่พวกเดียวกันเปล่า มันวิ่งรอบตู้บ่อยมากไม่กลัวอะไรทั้งสิ้น

ว่าแต่พอจะปล่อยไวท์สปอดให้ผมซักคู่ได้มิ  [on_035] [on_035] ร้านที่สวน หมดทุกร้านเลย
« ตอบ #37 เมื่อ: 13/02/11, [03:36:37] »

ของผมตอนนี้ลงไป20ตัวตู้24"หาเจอแค่5-6ตัวที่เหลือไปแอบไหนกันหมดไม่รู้หาไม่เจอว่าจะย้ายมาลงตู้16"แทนละตู้กว้างที่หลบเยอะเกินไปหากุ้งไม่เจอซะงั้นแอบกันหมดตัวกะเล็กจัดอาหารก็ไม่กินกินแต่ตะไคร่ติดหินที่เอามาจากตู้ที่บ้านอย่างเดียวสิ้นเดือนนี้คงได้ย้ายรองบประมาณใหม่ก่อน...อิอิ
Shava>Korn< ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 21/02/11, [18:33:35] »

ลองดูครับ ผมก็ไม่รุ้มันคือต้นไร อยากได้อันไหน วง ๆ มาละกันครับ 55 เด๋วไปดูให้ครับ

สุรา หรือเปล่า ไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ ๆ น่าจะทนทานใช้ได้ครับ ทั้งแถบมีร้านเดียว

้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha
อ๊อดๆ!!! ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #39 เมื่อ: 04/03/11, [16:15:37] »

ใต้ท้องทะเลลึก อารมณ์นั้นครับ สวยดี!!!
« ตอบ #40 เมื่อ: 05/03/11, [02:56:01] »

ตู้สุลาอย่าถามหาความสวยเลย เอาตะไคร่ไว้ก่อนครับ เพราะเท่าที่เลี้ยงอยู่ตอนนี้เท่าที่สังเกตุกุ้งที่สั่งจากออฟิชกะซื้อจากร้านแถวในเชียงใหม่จะเป็นกุ้งนอกกินอาหารเม็ดไม่เป็นเลย ผมเคยลองให้นะแต่ไม่ค่อยกินชอบไปเกาะตามข้างตู้กินตะไคร่มากกว่าครับ ตอนนี้ตู้ผมฝาตู้1บานยกให้เป็นที่เพาะตะไคร่ไปเลยอีก3คอยขัดออกตลอด
« ตอบ #41 เมื่อ: 05/03/11, [09:09:05] »

ตู้สุลาอย่าถามหาความสวยเลย เอาตะไคร่ไว้ก่อนครับ เพราะเท่าที่เลี้ยงอยู่ตอนนี้เท่าที่สังเกตุกุ้งที่สั่งจากออฟิชกะซื้อจากร้านแถวในเชียงใหม่จะเป็นกุ้งนอกกินอาหารเม็ดไม่เป็นเลย ผมเคยลองให้นะแต่ไม่ค่อยกินชอบไปเกาะตามข้างตู้กินตะไคร่มากกว่าครับ ตอนนี้ตู้ผมฝาตู้1บานยกให้เป็นที่เพาะตะไคร่ไปเลยอีก3คอยขัดออกตลอด
ครับตะไคร่เริ่มมาเยอะ พื้นที่สีขาวเริ่มออกเขียวๆ จนไปน้ำตาลก็มีครับ ณ ตอนนี้ ถ่ายรูปมะได้เลยครับ ตะไคร่ขึ้นรอบตู้อย่างหนา ว่าจะขัดเฉพาะด้านหน้าออก เพราะขัดไปหลายรอบแล้ว มันก็ขึ้นไวมาก แต่กุ้งเลยลัลล้าจริงๆครับ มันก็อยู่ของมันเลมตะไคร่ไปเรื่อยๆ แต่กุ้งผมมันกินเตตร้าบิดกับฮิคาริ ด้วยนะครับ คือเตตร้าบิทกับฮิคาริผมตั้งใจให้หอยสุรา แต่มันจะมาแย่งกินตอนหอยสุรากำลังกินครับก็น่ารักดี ที่เอามาลง กุ้ง all fish 10 ตัว และกุ้งลูกใน 5 ตัว
« ตอบ #42 เมื่อ: 06/03/11, [02:28:13] »

กุ้งจาก all fish ยอมรับเลยว่าทนดีครับไม่ค่อยมีตายจะมีก็พวกที่ไม่แข็งแรงจิงๆนอกนั้นก็อยู่สบายครับ ของผมตอนนี้เริ่มเห็นลูกมันบ้างแล้วแต่มีน้อยแถมถ่ายยากมากเพราะไม่มีกล้องดีๆถ่าย เลยไม่ได้เอามาให้ชมกันครับ แต่กุ้งสุลาเวลามันท้องนี่ดูยากเหมือนกันนะเดินเข้าไปจ้องทีไรหนีเข้าซอกหินกันหมดเลย [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]
« ตอบ #43 เมื่อ: 07/03/11, [01:00:31] »

กุ้งจาก all fish ยอมรับเลยว่าทนดีครับไม่ค่อยมีตายจะมีก็พวกที่ไม่แข็งแรงจิงๆนอกนั้นก็อยู่สบายครับ ของผมตอนนี้เริ่มเห็นลูกมันบ้างแล้วแต่มีน้อยแถมถ่ายยากมากเพราะไม่มีกล้องดีๆถ่าย เลยไม่ได้เอามาให้ชมกันครับ แต่กุ้งสุลาเวลามันท้องนี่ดูยากเหมือนกันนะเดินเข้าไปจ้องทีไรหนีเข้าซอกหินกันหมดเลย [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]

ผมยังไม่มีวี่แวว ท้องเลยครับ สงสัยมันจะไม่ได้บรรยากาศ แต่เหมือนกันวันนุงๆแวะมาดูมัน เห็นไม่เลย 3 ตัว นอกนั้นมุดๆๆๆ อยู่ไหนมะรู้ครับ ไม่รู้แอบตายไปด้วยเปล่า
leebkk ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #44 เมื่อ: 01/04/11, [01:55:43] »

ตู้สวยมากเลยครับ [เจ๋ง] ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับรบกวนอัพรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ
« ตอบ #45 เมื่อ: 01/04/11, [03:43:35] »

ของผมตอนนี้เมื่อได้ลูกบ้างแล้วแต่ไม่มากเพิ่งออกมาให้เห็น 2-3 ตัวเอง เดี๋ยวว่าจะกลับบ้านไปเอากรองนอกมาเปลี่ยนแทนดีกว่าน่าจะดีกว่ากรองแขวน
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์