Aqua.c1ub.net
*
  Wed 12/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ปลาที่ระดับน้ำต่างๆหน่อยครับ  (อ่าน 3573 ครั้ง)
เอกกะมอส ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 12/12/08, [13:17:06] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีนั่งดูตู้ปลาอยู่เห็นเจ้าหางนกยูงในตู้มันอยู้ผิวน้ำซะส่วนใหญ่ก็เลยคิดว่าเวลาเราเลี้ยงปลาในตู้ไม้น้ำน่าจะเลี้ยงปลาในแต่ละระดับน้ำคือ ปลาผิวน้ำ ปลากลางตู้ กับปลาพื้นตู้ เราช่วยรวบรวมกันได้มั้ยครับว่า ปลาผิวน้ำมีอะไรบ้าง ปลาลางตู้มีอะไรบ้าง ปลาพื้นตู้มีอะไรบ้างครับ
Master
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/12/08, [13:22:11] »

ปลาพื้นตู้ รึ ปลาหน้าดินก็ หมอแคระ แพะ บู่ ขยุย  n032
~N@Y~ ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 12/12/08, [13:24:13] »

คาร์ดินัล ปลากลางตู้ ไม่ชอบขึ้นผิวน้ำมากๆด้วย  Correct!
nonlikeit ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #3 เมื่อ: 12/12/08, [15:09:34] »

เอาเท่าที่ผมจำได้ว่าเคยเลี้ยงหรือเลี้ยงอยู่นะครับ  idea1
ปลาผิวน้ำ ปลาหางนกยูง ปลาแพลทตี้ ปลาไวท์คลาวน์ ปลาขวาน(บิน) ชอบกระโดดออกจากตู้มากๆ 036
ปลากลางตู้ ปลาคาดินัล ปลานีออน ปลารัมมิโนส ปลาเรนโบว ปลาแบล็ก&เรดแฟนธ่อม
ปลาหน้าดิน ปลาแพะ ปลาหมู ปลาบู่ ปลาปล้องอ้อย
พวกปลาซิวหนู ซิวกาแลคซี่ ซิว3จุด ซิวข้างขวาน ซิวเพชรน้อย ของผมว่ายทั่วไปหมด แต่มันว่ายจับกลุ่มกันดีนะครับไปไหนด้วยกันเกือบยกฝูง ้hahaha

ปล.เดี๋ยวนี้เวลาให้อาหาร มาแย่งกันบนผิวน้ำตลอดเลย ไม่มีแบ่งชั้นวรรณะแล้ว  [เขิลลลล]
เอกกะมอส ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 12/12/08, [15:20:00] »

เอาเท่าที่ผมจำได้ว่าเคยเลี้ยงหรือเลี้ยงอยู่นะครับ  idea1
ปลาผิวน้ำ ปลาหางนกยูง ปลาแพลทตี้ ปลาไวท์คลาวน์ ปลาขวาน(บิน) ชอบกระโดดออกจากตู้มากๆ 036
ปลากลางตู้ ปลาคาดินัล ปลานีออน ปลารัมมิโนส ปลาเรนโบว ปลาแบล็ก&เรดแฟนธ่อม
ปลาหน้าดิน ปลาแพะ ปลาหมู ปลาบู่ ปลาปล้องอ้อย
พวกปลาซิวหนู ซิวกาแลคซี่ ซิว3จุด ซิวข้างขวาน ซิวเพชรน้อย ของผมว่ายทั่วไปหมด แต่มันว่ายจับกลุ่มกันดีนะครับไปไหนด้วยกันเกือบยกฝูง ้hahaha

ปล.เดี๋ยวนี้เวลาให้อาหาร มาแย่งกันบนผิวน้ำตลอดเลย ไม่มีแบ่งชั้นวรรณะแล้ว  [เขิลลลล]
+1 ให้ครับข้อมูลเยอะดีครับ เวลาเราซื้อปลามาลงตู้ไม้น้ำผมชอบพวกปลากลางตู้กับปลาผิวน้ำเพราะมันไม่ค่อยมายุ่งกับเชอรี่ของผม
nonlikeit ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #5 เมื่อ: 12/12/08, [22:22:34] »

+1 ให้ครับข้อมูลเยอะดีครับ เวลาเราซื้อปลามาลงตู้ไม้น้ำผมชอบพวกปลากลางตู้กับปลาผิวน้ำเพราะมันไม่ค่อยมายุ่งกับเชอรี่ของผม
ขอบคุณครับ emb01 แต่ในตู้ผมก็เลี้ยงกุ้งเชอรี่นะ คาดินัลกะซิวแกแลคซี่ นี่ตัวดีเลย ชอบว่ายไปแถวมอสดักกินลูกกุ้ง 036
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์