Aqua.c1ub.net
*
  Mon 17/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Heaven On Land  (อ่าน 4663 ครั้ง)
sugar ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 07/12/13, [19:07:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีผมมีตู้ 18นิ้ว อยู่2ใบ โดยไม่่ค่อยมีเวลาดูแล เลยจัดให้เหลือแค่ใบเดียวพอ แต่ต้องรอจัดใหม่ เลยเอามารวมกันสองตู้

วางรวมกันโดยไม่คิดอะไรมาก ออกมาได้แบบนี้ครับ เลยรู้สึกว่าทำไมตอนคิดว่าจะเอาแบบไหนมันดูไม่สวยเท่าไร

แต่ตอนวางไม่คิดอะไรกลับออกมาโดยความรู้สึกพอใจมากกว่า ขอคำแนะนำการวางจัดจริงด้วยนะครับ มีจุดไหนที่ต้อง

แก้ไข แนะนำมาได้เลยครับ ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/02/14, [17:19:01] โดย sugar »
namer1234 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/12/13, [21:46:59] »

ขอนไม้ด้าน ขวาผมว่า ดูเคืองๆ ไปหน่อยนะ ครับผม
Bigger ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/12/13, [22:20:31] »

ผมว่ามันดูขัดกันนะครับ เหมือนตู้แบ่งเป็นสองซีก เพราะขอนไม้ด้ายซ้ายและขวาดูเป็นคนละแนว คนละสไตล์ ถ้าจัดให้มีจุดเชื่อมโยง หรือกลมกลืนขึ้นน่าจะดีนะครับ
ROMMY ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #3 เมื่อ: 10/12/13, [00:21:57] »

ขอนอันขวาสุดสวยมากครับ เพราะมันสูงจนเลยผิวนํ้าไปนิดนึง ทำให้เวลาใส่ในlayoutเเล้วมองดูเหมือนเป็นต้นไม้ใหญ่ (ให้คนมอง จินตนาการเองว่าต้นไม้มันสูงมากจนไม่เห็นยอดครับ) ส่วนขอนไม้อีกสามอันฝั่งซ้ายก็สวยดีครับ เเต่ต้องหาหินมาหนุนให้ตัวขอนสูงเลยผิวนํ้าเล็กน้อย(เหตุผลเดียวกับฝั่งขวา) เเละก็จัดระยะขนาดขอนให้หน้าตู้ใหญ่ เเละกลางตู้เล็กกว่า ส่วนหลังตู้จะเล็กสุด(อาจจะหากิ่งเล็กๆ ตรงๆยาวๆมาเป็นไว้หลังตู้ก็ได้ครับ) เเละทุกอันพอมอสมันเริ่มฟูก็จะสวยเองครับ  [เจ๋ง]

ปล.มีขอนสวยๆเเบบนี้ทำอะไรได้เยอะมากครับ + มอสก็มีเยอะ ทำอะไรเเจ่มๆได้สบายเลยครับ ลองดูๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/12/13, [00:24:49] โดย ROMMY »
« ตอบ #4 เมื่อ: 16/02/14, [17:07:59] »

พอดีผมมีตู้ 18นิ้ว อยู่2ใบ โดยไม่่ค่อยมีเวลาดูแล เลยจัดให้เหลือแค่ใบเดียวพอ แต่ต้องรอจัดใหม่ เลยเอามารวมกันสองตู้

วางรวมกันโดยไม่คิดอะไรมาก ออกมาได้แบบนี้ครับ เลยรู้สึกว่าทำไมตอนคิดว่าจะเอาแบบไหนมันดูไม่สวยเท่าไร

แต่ตอนวางไม่คิดอะไรกลับออกมาโดยความรู้สึกพอใจมากกว่า ขอคำแนะนำการวางจัดจริงด้วยนะครับ มีจุดไหนที่ต้อง

แก้ไข แนะนำมาได้เลยครับ ขอบคุณมากครับ

อัพเดท เริ่มตั้งตู้ จัดจริงวันที่ 29/1/57  เริ่มเก็บรายละเอียดของมอสและเพิ่มเติมต้นไม้ต่างๆๆ กับการเพิ่มทรายADA La Plata
sand เป็นครั้งแรกที่ใช้ทรายในการจัดตู้ ผมชอบสีของทรายตัวนี้มากมันดูสว่างดีมาก จัดเสร็จไปประมาณ 50 % ลองปรัปเปลี่ยนไปเรื่อยๆๆ ครับ

อัพเดท ล่าสุด 19 วัน 15/2/57 เก็บรายละเอียดของไม้ข้อด้านหลัง ผมใช้เป็นโรทาล่าวอลชีลี่ เพิ่มอนูเบียสพริตตี้และก็ด้านหน้า
เป็นขนนกus ลงกุ้งยาโมโตะและเชอรี่กับออตโต้ เพราะเริ่มมีตะไคร่มาบ้างแล้ว จัดเก็บรายละเอียดของรากไม้ด้านหน้าและเพิ่มโทบิทิสเคระทางด้านซ้ายมือ ตอนนี้ก็ได้ประมาณ 80 % ได้แล้วครับ

รบกวนแนะนำ มีจุดไหนที่ต้องปรับปรุงเพื่อเป็นการเก็บข้อมูลในโอกาสต่อไปครับ ขอบคุณมากครับ

สองรูปนี้ลองเปลี่ยนโหมดเ็ป็นถ่ายใกล้แบบดิจิตอล ได้ภาพออกมาอีกอารมณ์เลยครับ

P.Plant ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #5 เมื่อ: 17/02/14, [08:57:31] »

ขอนอนูเบียสมันดูใหญ่ไปหน่อยนะครับ  ถ้าเล็กกว่านี้น่าจะลงตัวครับ
winsuck ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 17/02/14, [09:29:42] »

สวยมากครับ ถ้าสเกลต้นไม้เหมาะสมล่ะงามแท้เลย
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #7 เมื่อ: 17/02/14, [13:03:19] »

ดูของจริงมาสวยมากเลยครับ
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #8 เมื่อ: 17/02/14, [16:34:02] »

อัพเดท เริ่มตั้งตู้ จัดจริงวันที่ 29/1/57  เริ่มเก็บรายละเอียดของมอสและเพิ่มเติมต้นไม้ต่างๆๆ กับการเพิ่มทรายADA La Plata
sand เป็นครั้งแรกที่ใช้ทรายในการจัดตู้ ผมชอบสีของทรายตัวนี้มากมันดูสว่างดีมาก จัดเสร็จไปประมาณ 50 % ลองปรัปเปลี่ยนไปเรื่อยๆๆ ครับ

อัพเดท ล่าสุด 19 วัน 15/2/57 เก็บรายละเอียดของไม้ข้อด้านหลัง ผมใช้เป็นโรทาล่าวอลชีลี่ เพิ่มอนูเบียสพริตตี้และก็ด้านหน้า
เป็นขนนกus ลงกุ้งยาโมโตะและเชอรี่กับออตโต้ เพราะเริ่มมีตะไคร่มาบ้างแล้ว จัดเก็บรายละเอียดของรากไม้ด้านหน้าและเพิ่มโทบิทิสเคระทางด้านซ้ายมือ ตอนนี้ก็ได้ประมาณ 80 % ได้แล้วครับ

รบกวนแนะนำ มีจุดไหนที่ต้องปรับปรุงเพื่อเป็นการเก็บข้อมูลในโอกาสต่อไปครับ ขอบคุณมากครับ

สองรูปนี้ลองเปลี่ยนโหมดเ็ป็นถ่ายใกล้แบบดิจิตอล ได้ภาพออกมาอีกอารมณ์เลยครับ

ช่วงจังหวะนี้สวยครับ. แค่เลี้ยงมอสกับต้นไม้ให้กลืนกับ layout. เพราะจังหวะนี้ต้นไม้ไม่มากหรือน้อยเกินไปครับ

ความคิดส่วนตัวนะครับ

Biggy ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 17/02/14, [18:20:18] »

สวยมากครับพี่ ชอบๆ  [on_018]
« ตอบ #10 เมื่อ: 17/02/14, [18:22:57] »

ขอนอนูเบียสมันดูใหญ่ไปหน่อยนะครับ  ถ้าเล็กกว่านี้น่าจะลงตัวครับ

ขอบคุณมากครับกับคำแนะนำ ผมว่าจะใช้มอสวิปปิงนอกแซมตรงด้านหน้าให้มันย้อยลงมาปิดตัวขอนที่ดูใหญ่ครับ

สวยมากครับ ถ้าสเกลต้นไม้เหมาะสมล่ะงามแท้เลย

ขอบคุณมากครับ จะลองปรับเปลี่ยนดูครับแต่ตอนนี้ยังคิดไม่ออกเลยช่วยผมคิดให้หน่อยครับ

ดูของจริงมาสวยมากเลยครับ

ขอบคุณครับคุณปุ๊น โปรแจ็คใหญ่คุณปุ๊นกำลังจะมาแค่คิดก็สวยมากๆๆ แล้วครับ ปีนี้ต้องติดอันดับต้นๆๆเลยนะครับ

ช่วงจังหวะนี้สวยครับ. แค่เลี้ยงมอสกับต้นไม้ให้กลืนกับ layout. เพราะจังหวะนี้ต้นไม้ไม่มากหรือน้อยเกินไปครับ

ความคิดส่วนตัวนะครับ

ขอบคุณมากๆๆเลยครับพี่วิเชียร ผมต้องขอคำแนะนำจากพี่่เป็นการส่วนตัวแล้วครับ วิธีการเลี้ยงต้นไม้ให้สมบูรณ์ครับและเรื่องสีต้นไม้ในสเกลแบบนี้ครับ ขอคำแนะนำให้ผมหน่อยครับพี่ ขอบคุณครับ
OoKabukioO ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #11 เมื่อ: 18/02/14, [00:06:52] »

สวยดีอะครับพี่ แต่ผมว่าอนุเบียสมันดูใหญ่กว่าสเกลไปนิดอะ ถ้าหาต้นเล็กๆมาแทน เฟอร์เฟคเลยอะครับ  [เจ๋ง]
« ตอบ #12 เมื่อ: 18/02/14, [21:05:29] »

สวยมากครับพี่ ชอบๆ  [on_018]
ขอบคุณครับคุณบิ๊ก

สวยดีอะครับพี่ แต่ผมว่าอนุเบียสมันดูใหญ่กว่าสเกลไปนิดอะ ถ้าหาต้นเล็กๆมาแทน เฟอร์เฟคเลยอะครับ  [เจ๋ง]

ขอบคุณครับนนท์ อนูเบียสเป็นใบบกครับกำลังแตกใบน้ำเด๋วไปหาที่ร้านครับกำลังอยากได้อุปกรณ์เพิ่ม
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #13 เมื่อ: 19/02/14, [00:05:21] »

ขอบคุณครับคุณบิ๊ก

ขอบคุณครับนนท์ อนูเบียสเป็นใบบกครับกำลังแตกใบน้ำเด๋วไปหาที่ร้านครับกำลังอยากได้อุปกรณ์เพิ่ม

พี่ครับร้านผมเดินไม่กี่ก้าวพี่ก็ถึงแล้วนะครับ มาซื้อกะผมซิค้าบบบบ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #14 เมื่อ: 19/02/14, [00:43:59] »

พี่ครับร้านผมเดินไม่กี่ก้าวพี่ก็ถึงแล้วนะครับ มาซื้อกะผมซิค้าบบบบ

หาลูกค้าแบบนี้น่าเกลียดนะเนี่ย  [on_061]
« ตอบ #15 เมื่อ: 19/02/14, [11:27:29] »

จ้าพ่อคุณ สั้งของไปแล้วเอามาให้เร็วๆๆเลย ช้าเด๋วไม่ไปช่วยเปลี่ยนน้ำนะ ้hahaha
(นอกใจหน่อยก็ไม่ได้นะ [เอ๊ะ!!!])

หาลูกค้าแบบนี้น่าเกลียดนะเนี่ย  [on_061]

ร้านอยู่ใกล้กันครับคุณเอ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #16 เมื่อ: 19/02/14, [14:30:07] »

ผมแซวมันเล่นนะ  [หื่น]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์