Aqua.c1ub.net
*
  Wed 26/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ ปูเสฉวนขาฟ้า ออกมาจากเปลือก ไม่มีเปลือกไหม่จะรอดไหมครับ  (อ่าน 1951 ครั้ง)
zymax ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 02/03/13, [22:44:10] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปูเสฉวนขาฟ้า ออกมาจากเปลือก ไม่มีเปลือกไหม่จะรอดไหมครับ

เพิ่งซื้อมาวันนี้เองครับ แต่ในตู้ยังไม่มีปลานะ T_T

ถ้าทันพรุ้งนี้จะไปเปลือกใหม่มาให้เลือก
Pattii ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/03/13, [01:30:14] »

เปลือกเก่าก็ได้จร้าา
zymax ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/03/13, [08:35:51] »

Check เช้านี้ยังอยู่ดีแบบไม่มีเปลือก - -"
Rut(Iris) ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 03/03/13, [14:37:40] »

ไม่เกี่ยวกับเรื่องเปลือกนะครับรีบเช็คค่าน้ำครับผมว่าค่าน้ำอาจไม่ปกติโดยธรรมชาติมันจะไม่ออกมาจากเปลือกครับยกเว้นตอนเปลี่ยนเปลือกกับตอนลอกคราบแล้วตอนซื้อมาจากร้านมันยังอยู่ในเปลือกไช่ไหมครับแสดงว่ามันยังอยู่ในเปลือกได้เพราะขนาดไม่ได้โตขึ้นจากวันที่ซื้อมาเพราะมันต้องลอกคราบก่อนครับดังนั้นจึงมีความเป็นไปได้ว่าในตู้นั้นมีสิ่งผิดปกติหรือในอีกแง่ก็คือปัณหาอยู่ที่ตู้ไม่เกี่ยวกับปูครับ                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                 
Dew.Thanat ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #4 เมื่อ: 06/03/13, [01:16:26] »

ไม่เกี่ยวกับเรื่องเปลือกนะครับรีบเช็คค่าน้ำครับผมว่าค่าน้ำอาจไม่ปกติโดยธรรมชาติมันจะไม่ออกมาจากเปลือกครับยกเว้นตอนเปลี่ยนเปลือกกับตอนลอกคราบแล้วตอนซื้อมาจากร้านมันยังอยู่ในเปลือกไช่ไหมครับแสดงว่ามันยังอยู่ในเปลือกได้เพราะขนาดไม่ได้โตขึ้นจากวันที่ซื้อมาเพราะมันต้องลอกคราบก่อนครับดังนั้นจึงมีความเป็นไปได้ว่าในตู้นั้นมีสิ่งผิดปกติหรือในอีกแง่ก็คือปัณหาอยู่ที่ตู้ไม่เกี่ยวกับปูครับ                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                 
เด็กคนนี้อนาคตไกลแน่ๆ
- Analog_TK - ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 06/03/13, [21:40:21] »

เสฉวนขาฟ้าผม หาไม่เจอหลายวัน

หลายวันก่อนเจอหอยมันว่างปล่าว กับเศษๆมัน หลายชิ้น ใต้หินเป็น  n032

นึกในใจ ตัวไรกินวะเนี่ย หรือมันจะกินกันเอง

พอเมื่อคืนกลับบ้านมา หอยปล่าวๆ ที่ผมไปซื้อมาจากหัวหิน มันเดินได้  [mo_001]

พอส่องไฟดู เสฉวนขาฟ้านี่เอง มันลอกคราบแล้วย้ายหอย สีสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย  [on_066]

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์