Aqua.c1ub.net
*
  Wed 26/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้มือไหม่ครับ  (อ่าน 2058 ครั้ง)
maleaw ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 20/09/12, [03:27:11] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้ 36 แนะนำติชมได้ครับ

The_OFfy ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/09/12, [03:57:10] »

[เจ๋ง] ว้าวๆ เยลโล่แทงค์ชอบม๊วกกก ตู้น่ารักครับกำลังดีเลย
Fibo ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 20/09/12, [06:47:52] »

[เจ๋ง]  ชอบครับผม
แม่หญิงเอกมณี ศรีเรไร ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 20/09/12, [12:42:16] »

ตู้สวยดีคร่ะ  ดูอุปกรณ์แล้วก็เลิศศศศศ

แต่  อิอิ

พวกบรรดาน้องถ้วย ไม่สังเคราะห์แสงอ่ะคะ แต่ชอบน้ำเย็นและน้ำแรง  ถ้าย้ายเอาไว้ข้างล่าง  แล้วเอาไว้ตรงที่หลบแสงได้ก็จะดีค่ะ  เพราะพวกนี้เค้าไม่สังเคราะห์แสงอยู่แล้ว อาศัยให้กินพวกกุ้งชิ้นเล็กๆ ป้อนซักสามวันสี่วันครั้งก็พอ  อิอิ  

แอบเห็นหินเขียว  เลี้ยงไม่รอดในระบบปิดน๊าๆๆๆๆ

มุมด้านซ้ายของตู้มีเกรปอยู่  ระวังอย่าให้มันไปติดกับเห็ดนะคระ ไม่งั้นเด๋วเห็ดม่อยกันพอดี  ลักษณะการจัดตู้เก่งมั๊กๆๆ เยยคร่ะ เพราะสามารถทำให้เห็นได้ทุกมุม  ทั้งด้านหน้าและด้านหลังงงง  อแคนก็เลิศศศ แต่ไม่ต้องให้แสงมากก็ได้ เพราะอแคนชอบแสงกลางๆๆๆ  คริๆๆๆ

ส่วนหวานเย็นแอบดุนิดนะคระ  เลี้ยงตัวเดียวพอเน้อออ

โดยรวมดูดีคร่ะ  สวยเชียววว สู้ๆๆ น๊าๆๆๆๆ
tonlux ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 20/09/12, [15:46:58] »

สวยครับ เห็ด2ก้อนท่านได้มาจากไหนเนี่ยเพียบจิงๆ [เจ๋ง]
G-o-l-F ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 20/09/12, [16:03:35] »

สวยเลยครับ [เจ๋ง]
maleaw ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 20/09/12, [23:38:21] »

ตู้สวยดีคร่ะ  ดูอุปกรณ์แล้วก็เลิศศศศศ

แต่  อิอิ

พวกบรรดาน้องถ้วย ไม่สังเคราะห์แสงอ่ะคะ แต่ชอบน้ำเย็นและน้ำแรง  ถ้าย้ายเอาไว้ข้างล่าง  แล้วเอาไว้ตรงที่หลบแสงได้ก็จะดีค่ะ  เพราะพวกนี้เค้าไม่สังเคราะห์แสงอยู่แล้ว อาศัยให้กินพวกกุ้งชิ้นเล็กๆ ป้อนซักสามวันสี่วันครั้งก็พอ  อิอิ  

แอบเห็นหินเขียว  เลี้ยงไม่รอดในระบบปิดน๊าๆๆๆๆ

มุมด้านซ้ายของตู้มีเกรปอยู่  ระวังอย่าให้มันไปติดกับเห็ดนะคระ ไม่งั้นเด๋วเห็ดม่อยกันพอดี  ลักษณะการจัดตู้เก่งมั๊กๆๆ เยยคร่ะ เพราะสามารถทำให้เห็นได้ทุกมุม  ทั้งด้านหน้าและด้านหลังงงง  อแคนก็เลิศศศ แต่ไม่ต้องให้แสงมากก็ได้ เพราะอแคนชอบแสงกลางๆๆๆ  คริๆๆๆ

ส่วนหวานเย็นแอบดุนิดนะคระ  เลี้ยงตัวเดียวพอเน้อออ

โดยรวมดูดีคร่ะ  สวยเชียววว สู้ๆๆ น๊าๆๆๆๆ
พอดีไว้ข้างบนแล้วสะดวกตอนป้อนอาหารอ่ะคับ ขอบคุนสำหรับคำแนะนำคับ หินเขียวพอดีได้มาตอนแรก เพิ่งจะรู้ทีหลังว่าเลี้ยงไม่รอด  ถามนิดหนึ่งคับหินชมพูจะเหมือนหินเขียวไหมอ่ะคับ กลัวไม่รอดเหมือนกัน
Nano-Life ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 21/09/12, [03:52:37] »

พอดีไว้ข้างบนแล้วสะดวกตอนป้อนอาหารอ่ะคับ ขอบคุนสำหรับคำแนะนำคับ หินเขียวพอดีได้มาตอนแรก เพิ่งจะรู้ทีหลังว่าเลี้ยงไม่รอด  ถามนิดหนึ่งคับหินชมพูจะเหมือนหินเขียวไหมอ่ะคับ กลัวไม่รอดเหมือนกัน

เหมือนกันครับ ลดอาหารปลานิดครับตะไคร่กำลังบูมเลย หินแนวดีสวยครับ [กู้ดครับ!]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์