Aqua.c1ub.net
*
  Wed 29/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: review พัดลมคู่ ร้านพี่กบ  (อ่าน 3928 ครั้ง)
corydoras ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 26/03/12, [18:18:17] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อิอิ หลังจากตั่งตู้ไป รีวิวกรองไป เเต่ตู้มันร้อนอะ ตู้มันHOT!!!!มาก เลยทนไม่ไหว เเล้วพัดลมตัวเดิมเริ่มจะบินไปไกล ทนไม่ไหว หึ้ย!!!ซื้อไหมดีกว่า

เดินดุ่มๆไปร้านพี่กบ ซื้อของเตรียมให้กุ้งน้อยที่กำลังจะลง เเล้วก็ซื้อพัดลม ตอนเค้าลองให้ดี ยังไม่ค่อยรู้ว่าเเรงเเค่ไหน เเค่เห็นว่าหมุนก็พอละ พอกลับบ้านมา...

ผมว่าเอามาเป่าเเทนพัดลมตั่งโต๊ะจะดีกว่า เเมร่งเเรงมากกกกกกกกกกกกกกก น้ำในตู้ผมระเหยอย่างรวมเร็ว คืนที่ติดตั่งเสร็จตื่นเช้ามาน้ำหายไป 1/4 ตู้ เห้ย ไมเยอะจัง ดูดีๆ อ่าวกรองมันรั่วนี่ เซ็งเลย นึงว่าพัดลมโหด โธ่ asspain asspain

ดูสิขนาด อันเก่ากะใหม่
ขวาของพี่กบ   ซ้ายของDymax พี่กบ350 ไดแม็ก450 เจริญละกรู ไมไม่รู้จักร้านพี่กบให้เร็วกว่านี้ ม่าววววววว!! cryingrun cryingrun

เเถมๆ ไม้น้ำในตู้

ริคเซียพันตะเเกรงถ่วงหินหวังว่าจะติดดินกินปุ๋ยถุยฟองพองฟูหูบานว่านหางจระเข้ เอ๊ย!!!!

สไปกี้มอสคิดหอดยอดรักน่ารักชักกะตุกกุ๊กหลับงับขอนนอนสบายคลายร้อนง้อนเย็น เอ๊ย!!!

สวัสดี.............
KATZAD ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/03/12, [19:10:35] »

ใช้แล้วเป็นงัยบ้างอ่ะคะ  รบกวนกะซิบมาบอกหน่อยคะ  [on_062]

ว่าจะไปถอยมาใว้ใช้งานเหมือนกัน ขอบคุณคะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 27/03/12, [22:05:15] »

ไม่ต้องกระซิบละ บอกฉ่างๆไปเล้ยยยยยยยยยย!!!!!

มันเเรงมากคับพี่ ลงได้ถึง27-26 ไม่เเกว่งเเม้เเต่นิด ตู้อยู่ในห้องเเอร์ผม กลางวันเปิดกลางคืนเปิดเเอร์ปิดพัดลม
คงที่27-26 ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เเนะนำ พี่หามาใช้ซะ เสียวดังหวี่ๆๆๆๆๆ ดังพอสมควร เเต่ผมเป็นคนหูตึงเลยไม่ค่อยระคายเคืองเท่าใดนักชะงักนักเเล คุ้ม เอาเลย ร้านพี่กบ
SCALE ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 11/08/12, [08:58:53] »

ร้านพี่กบเบอร์โทรอะไรเหรอครับผมอยากได้ 1 ตัว
« ตอบ #4 เมื่อ: 12/08/12, [12:59:20] »

เบอร์พี่กบ 0813187021ครับ
0oTATSUo0 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #5 เมื่อ: 13/08/12, [04:07:35] »

ถ้ามีเปรียบเทียบอุณหภูมิก่อนใช้กับหลังใช้จะน่าสนใจมากครับ จะได้เห็นไปเลยว่ามันช่วยได้กี่องศา [on_018]
« ตอบ #6 เมื่อ: 13/08/12, [09:49:38] »

ถ้ามีเปรียบเทียบอุณหภูมิก่อนใช้กับหลังใช้จะน่าสนใจมากครับ จะได้เห็นไปเลยว่ามันช่วยได้กี่องศา [on_018]
มันเเล้วเเต่สภาพในเเต่ละวันด้วยครับ บางวันเเดดไม่มี ก็ลงเยอะหน่อย บางวันเเดดเยอะเเรงๆก็ลงได้หนึ่งสององศาล่ะครับ
Chaba ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 22/08/12, [11:50:45] »

ของผมปรับอะแด๊ปเตอร์ไว้ตรง 9V เองครับลากยาวทั้งวันทั้งคืนได้สบายไม่ต้องกลัวอะแด๊ปเตอร์พังจับดูแค่อุ่นๆเองครับอุณหภูมิก็กดได้ตามปรกติแถมเสียงเบาอีกตะหาก [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์