Aqua.c1ub.net
*
  Wed 26/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ มันกลับมาอีกแล้ว  (อ่าน 3567 ครั้ง)
mookendo ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« เมื่อ: 18/07/10, [05:56:38] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สวัสดีครับ หลังจากปวดหัวเพราะตัดใจถอยเลนส์มาโครมาเผื่อจะถ่ายรูปกุ้งขั้นเทพกับเค้าบ้าง กลับกลายเป็นว่า

ภาพเน่ากว่าถ่ายด้วยเลนส์คิทครับ หลังจากนั้นไม่นานเสียงสวรรค์จากเสี่ยบี konno ก็พูดขึ้นมาว่าเอาขากล้องพี่

ไปใช้ก่อนมั้ย ด้วยความเกรงใจแต่หน้าด้านมากกว่าก็เลยไปเอาขากล้องพี่บีมาใช้ครับ แต่จนแล้วจนรอดถ่ายออก

มาก็เน่าอยู่ดีครับ เริ่มเลยแล้วกันครับ

ความเดิมตอนที่แล้วหลังจากชีวิตรันทดของลูกหลง

ปัจจุบันเริ่มโตเป็นหนุ่มแล้วครับ สีดำในหัวจางหายไปบ้าง แต่โดยรวมแล้วดูหล่อขึ้น20% ไว้โตขึ้นอีกหน่อยจะส่งไปประกวดaf

ปิดท้ายด้วยเด็กใหม่ครับ ตอนแรกมีเกือบ30ชีวิต แต่หลังจากเจอวิกฤติตู้กุ้งเหลือรอดมาแค่นี้ครับ เรื่องมันเศร้าอีกแล้ว

รูปทั้งหมดทำการ resize, crop และ usm ครับ กดชัตเตอร์ไป3ชั่วโมง 200กว่ารูปได้ที่พอดูได้มาแค่นี้

ยิ่งตอนต้อนกุ้งมาหน้ากระจกเหนื่อยมากครับ ดิ้นชักกระตุกจะเป็นจะตาย บิดซ้่าย บิดขวา  สรุปงานนี้ก็ยัง

ถ่ายห่วยไม่คุ้มค่ากล้องค่าเลนส์เหมือนเดิม ดีที่มีขากล้องเสี่ยบีช่วยได้เยอะเลยครับ ขอบคุณหลายๆทีเลยพี่

ถ้าโพสต์รูปเยอะไปก็ต้องขออภัยด้วยครับ ไว้พบกันใหม่ สวัสดีครับ
RB king ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 18/07/10, [07:35:18] »

ยังไม่หมดอีกรึเนี่ยยิ่งตัวท้ายๆทั้งเรดและแบ็คสุดยอดดดดดดดดดด [on_065] [on_065] [on_065]
oatto500 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 18/07/10, [09:15:45] »

สีแน่ๆครับ [เจ๋ง]
thepgung ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 18/07/10, [09:30:52] »

ผมว่าถ่ายได้ชัดสุดยอดมากแล้วนะครับ   ว่าแต่บอกหน่อยดิ๊ ใช้กล้อง กะเลนส์ อะไร เผื่อจะได้ไปถอยมาบ้างอ่ะ
buki ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 18/07/10, [15:31:10] »

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ  ถ้าแบบนี้เน่า  แล้วแบบไหนจะสวยล่ะครับ   [on_066]
hanion ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 18/07/10, [15:46:50] »

ชอบสามตัวนี้ง่ะ สวยมากๆ
ขาแดงมาก เปลือกหนาสุดๆ

สองตัวล่างดำสนิทเลย ^_^

สวยมากๆเลยค่ะ
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #6 เมื่อ: 18/07/10, [15:51:58] »

ตัวนี้เป็นตัวในดวงใจเลย   มีสีดำๆๆติดหัวด้วย อย่างชอบเลย   emb01 emb01
Petch ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 18/07/10, [16:44:10] »

ช่างกล้องที่ถ่ายภาพปลาที่เป็นฝรั่ง ที่ชอบมาซื้อปลาในสวนได้มีโอกาสคุยกะแก พี่แกบอกว่าจะถ่ายกี่รูปก็ได้ จะเละเทะสักกี่รูปก็ได้ ขอแค่ได้สัก 1 รูป ก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้วครับ

คุณหมูถ่ายสวยแล้วครับ   [เจ๋ง] คุ้มค่าเลนส์ค่ากล้องแล้ว
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #8 เมื่อ: 18/07/10, [17:28:39] »

ตัวนี้เป็นตัวในดวงใจเลย   มีสีดำๆๆติดหัวด้วย อย่างชอบเลย   emb01 emb01

รึจะเอาขอเอารูปนี้มาใช้ดี ? [on_062]

00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #9 เมื่อ: 18/07/10, [17:41:04] »

รึจะเอาขอเอารูปนี้มาใช้ดี ? [on_062]

ก็ ดีนะพี่  [on_026]
bokk ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 18/07/10, [17:42:56] »

โคตรงามเลยครับ  [on_065]
« ตอบ #11 เมื่อ: 18/07/10, [21:24:39] »

ขอบคุณทุกคนมากๆครับที่เข้ามาเยี่ยมเยียนมือใหม่กัน

ยังไม่หมดอีกรึเนี่ยยิ่งตัวท้ายๆทั้งเรดและแบ็คสุดยอดดดดดดดดดด [on_065] [on_065] [on_065]

สวัสดีครับ หมดแล้วครับ จริงๆมีไม่กี่ตัวครับแต่เน้นถ่ายหลายๆมุมวนไปวนมาครับ กุ้งของคุณRB kingสวยกว่า
ผมแน่ๆครับ ถ่ายรูปก็สวยมากครับผมยังติดตามผลงานอยู่เสมอครับ

สีแน่ๆครับ [เจ๋ง]

สวัสดีครับ ตัวที่คิดว่าสีพอไหวก็มีไม่กี่ตัวครับ เทียบกับคนอื่นแล้วพี่ๆในนี้มีสวยกว่าผมเยอะกว่าผมอีกหลายคนเลยครับ
ผมว่าถ่ายได้ชัดสุดยอดมากแล้วนะครับ   ว่าแต่บอกหน่อยดิ๊ ใช้กล้อง กะเลนส์ อะไร เผื่อจะได้ไปถอยมาบ้างอ่ะ

สวัสดีครับ ของผมยังถ่ายไม่ได้เรื่องครับทั้งแสง องค์ประกอบภาพ ภาพต้นฉบับนี่เรียกได้ว่าเบลอเลยครับดีที่ใช้
usm เลยพอดูเป็นรูปครับ กล้องที่ใช้ ใช้nikon d90+nikkor 85 micro ครับ

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ  ถ้าแบบนี้เน่า  แล้วแบบไหนจะสวยล่ะครับ   [on_066]

สวัสดีครับ รูปต้นฉบับเน่าจริงๆครับ แต่ถ้าถามว่าแบบไหนสวยผมว่าแบบอั้ม พัชราภาสวยที่สุดครับ อ้าว!!!ไม่ใช่เหรอ555
ชอบสามตัวนี้ง่ะ สวยมากๆ
ขาแดงมาก เปลือกหนาสุดๆ

สองตัวล่างดำสนิทเลย ^_^

สวยมากๆเลยค่ะ

สวัสดีครับ 3ตัวนี้ตัวจี๊ดเลยครับโดยเฉพาะตัวแดง ตอนแรกมุดอยู่แต่ตรงฟองน้ำครับต้องเดินออกจากห้องถึงจะ
เดินมาหน้าตู้ พอผมเดินกลับเข้าห้องพี่เค้าเห็นก็ตกใจกระโดดกลับไปหลังฟองน้ำครับ หลังๆเลยต้องใช้กระชอน
เขี่ยออกมาทั้ง3ตัวครับ กว่าจะออกมากันทั้งโดดทั้งดีดทั้งลงไปชักดิ้นชักงอครับ

สวัสดีครับ เสี่ยจิ๊บสนใจจะรับเด็กน้อยๆตาดำๆหน้ามอมแมมตัวนี้ไปอุปการะมั้ยครับ  [รวย]
ช่างกล้องที่ถ่ายภาพปลาที่เป็นฝรั่ง ที่ชอบมาซื้อปลาในสวนได้มีโอกาสคุยกะแก พี่แกบอกว่าจะถ่ายกี่รูปก็ได้ จะเละเทะสักกี่รูปก็ได้ ขอแค่ได้สัก 1 รูป ก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้วครับ

คุณหมูถ่ายสวยแล้วครับ   [เจ๋ง] คุ้มค่าเลนส์ค่ากล้องแล้ว

ขอบคุณมากเลยครับคุณเพชรฟังแล้วใจชื้นขึ้นเยอะครับ พยายามฝึกๆถ่ายอยู่ครับของผมยังไม่คุ้มค่า
กล้องเลยครับ กะว่าถ้าเอาไปถ่ายพวกงานmotor show น่าจะคุ้มขึ้นครับ555

ก็ ดีนะพี่  [on_026]

สวัสดีครับ พี่สองคนนี้ส่งสัญญาณกันแล้ว งั้นผมตกใส่ถุงแยกน้ำจิ้มให้เลยนะครับ  [กรี๊ดดดด] [รวย] [รวย] [รวย]

โคตรงามเลยครับ  [on_065]

สวัสดีครับ ที่พอไหวเอามาออกงานได้ก็มีแต่พวกนี้ครับ ที่เหลือ... n032
KEANG 84 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #12 เมื่อ: 18/07/10, [21:29:20] »

เด็ดทุกตัวเลย   [เจ๋ง]
konno ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 18/07/10, [21:33:48] »

[on_065] อ๋อยๆ งามบาดใจ
Petch ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 18/07/10, [22:09:45] »

ถ้างานมอเตอร์โชว์อย่าลืมครับ ผมก็ไปครับ พี่บีก็ไปนะไปเดินเจอพี่บีในงานเหมือนกัน  ้hahaha วันหลังนัดกันไปเหอะ [on_026] จะได้มีเพื่อนไปยืนถ่ายคนเดียวมันยังไงไม่รู้ กลุ่มอื่นๆเค้ามากันเป็นกรุ๊ปเลย  [on_055]
North ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 19/07/10, [11:20:08] »

สวยเด็ดโดนใจเลยทั้งรูปร่างและสีครับ [เจ๋ง] เลี้ยงให้ได้ลูกหลานเยอะๆนะครับ
Narita ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 19/07/10, [12:49:34] »

น้องลูกหลงงงงง

หล่อขึ้นเป็นกองเลยเน่ออออ  emb01 emb01
« ตอบ #17 เมื่อ: 19/07/10, [15:12:45] »

เด็ดทุกตัวเลย   [เจ๋ง]

สวัสดีครับ ขอบคุณมากครับ ว่าแต่เผาแล้วเด็ดหัวราดน้ำจิ้มทุกตัวเลยนะครับ  (ล้อเล้นนะครับ)  [on_066]
[on_065] อ๋อยๆ งามบาดใจ

สวัสดีเสี่ย อ๋อยๆในดิสเพลย์เสี่ยงามกว่าอีกอะ
ถ้างานมอเตอร์โชว์อย่าลืมครับ ผมก็ไปครับ พี่บีก็ไปนะไปเดินเจอพี่บีในงานเหมือนกัน  ้hahaha วันหลังนัดกันไปเหอะ [on_026] จะได้มีเพื่อนไปยืนถ่ายคนเดียวมันยังไงไม่รู้ กลุ่มอื่นๆเค้ามากันเป็นกรุ๊ปเลย  [on_055]

555 ครับเสี่ยเพชร เสี่ยบีแอบไปถ่ายใต้กระโปรงเปล่าเนี่ย ผมได้พยานปากเอกเป็นเสี่ยเพชรมาแล้วหนึ่งนะ [on_018]
สวยเด็ดโดนใจเลยทั้งรูปร่างและสีครับ [เจ๋ง] เลี้ยงให้ได้ลูกหลานเยอะๆนะครับ

สวัสดีครับ ขอบคุณมากครับคุณNorth ตอนนี้ยังไม่ดีเท่าไหร่ครับ ผมโละระบบเก่าหมดแล้วเริ่มต้นใหม่หมดเลยครับ
รอชมกุ้งของคุณNorthอยู่ครับ และขอให้คุณNorth ได้ลูกหลานสวยๆเยอะๆดั่งที่ปรารถนาไว้ครับ
น้องลูกหลงงงงง

หล่อขึ้นเป็นกองเลยเน่ออออ  emb01 emb01

สวัสดีครับคุณหยี่ โตขึ้นมาหน่อยแล้วดูดีขึ้นเยอะเลยครับ แต่สีก็ยังไม่คงที่ครับบางวันก็ใสบางวันก็เข้ม
wewe ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 19/07/10, [15:18:10] »

สวยงามทุกๆตัวเลย [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์