Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
รวมผลงาน D.I.Y. (Do it yourself) Homemade อุปกรณ์ ผลงานทำเองใช้เอง และพูดคุยเรื่องนี้
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 22   ลงล่าง
หัวข้อ
หลอด T5 14w กับบัสลาสส์ 10 กว่าปีก่อนครับ
ไม่ทราบว่าช้ำหรือเปล่า ถามเกี่ยวกับ กรองล่าง
สอบถาม ตู้เย็นกับการตั้งความเย็น
เอาโคม MH 150W เก่ามาโมลงโคมซาลามันเดอร์ แบบ ขั้ว 2n
ต้วนี่น่าเอามาทำมินิชิลเลอร์มากครับมาดูเล็ว
ย้ายแล้ว: ขอถามเรื่องกรองนอกตู้ 36 นิ้ว กับ 60 นิ้ว คับผม
กรองSensen HBL-701น้ำเบา
อยากทราบเรื่องยีส ครับ
อยากทำโคมตู้ 36 นิ้ว
ขอวิธีทำขาสำหรับวางรางไฟหน่อยครับ
ที่ยึดโซลินอยจากของเหลือ(อีกแล้ว)
ขาย หมึกพิมพ์ ปริ๊นเตอร์ เลเซอร์ โทนเนอร์ ( Laser Toner Printer ) สำหรับเครื่อง
มีวิธีต่อสายพัดลมคอมไหมครับแนะนำหน่อยจ้า
อยากได้เพวเทียร์
ถามเรื่อง โคมไฟ
ขอคำแนะนำขาตู้กุ้งครับ
สอบถามเกี่ยวกับ Peltier ครับ
ปรึกษาปัญหาDosing pumpเวลาไม่ยอมเดินครับ
รบกวนด้วยครับ เรื่อง พาวเวอร์ซัพพลายคอมพ์ครับ
อยากถามว่า กรอง บน กับ กรอง แขวน อะคับ
ถังคาร์บอนชุบโครเมียม(ชุบได้ป่าว)
เกี่ยวกับการต่อหลอดไฟ งงครับ
อยากเอารางไฟ PL 24 w ใส่ หลอด PL 36 w
รบกวนหน่อยครับ...ด่วนที่สุด
กำลังคิดจะผลิตขาเฟอร์น็อกดาวกันน้ำเมลลามิน
อยากทำกรองข้างเองครับ ขอคำแนะนำหน่อย
สอบถามร้านขายกระชอนไข่อาทีเมีย
ทวินดาว ขอความรู้ด้วยครับ
เอาชุดขวดยีส จำเค้ามารวมร่าง เอามาให้ชม
ชำแหละ ชิลเลอร์ 300a เช็คสุขภาพ
มีไครมีวิธีทำชิลเลอต่างๆง่ายๆงบน้อยๆมั้งครับ
การพ่วงชิลเลอร์แบบ2ตู้บ้านๆ
ย้ายแล้ว: ใครใช้ตู้ 24" กระจก 2 หุน เชิญหน่อยครับ
สอบถามการต่อพัดลมครับ
สอบถาม ถังอลู คารบอน ที่ได้จากยิสต์ เอามาทำเป็นถังบรรจุ คารบอน เรยได้ไหม
ข้อต่อสายหัวดิฟหัก
รบกวนช่วยคิดdiy ทำขาพัดลมใช้สำหรับตู้มีขอบคานทีครับ
อยากทราบว่่า Dimmer เอามาต่อกับโคม T8 ของ aqua zonicได้ไหม
ขอถามเรื่องคาร์บอนยีสต์ครับ
ย้ายแล้ว: กรองEheimครับ
ต่อ adapter กับพัดลม ยังไง
อยากขอต้นแบบการทำกรองนอกหน่อยครับเอาแบบง่ายๆ
สอบถามเรื่องพัดลมหน่อยครับ
ปั้มลมเสียครับ ใครพอมีวิธีซ่อมบ้างครับ
ขอความรู้ระบบการทำงานชิลเลอร์ ครับ
ขอวิธีซ่อมตู้เอง หน่อยครับ (คำถาม เข้ามา Update เรื่อยๆ)
ย้ายแล้ว: ขาตู้ 3 ชั้น
พัดโลมมม
ติดพัดลมฝาเเบบเก่า
มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการทำ overflowเองหน่ะครัช
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 22   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home