Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
คุยเรื่องปลาทองตัวกลมๆ
หน้า: 1 2 3 ... 19   ลงล่าง
หัวข้อ
มาลงชื่อคนชื่นชอบนิยมเลี้ยงปลาทองกันครับ
« 1 2 3 4 5 »
FAQ : รวม 20 คำถามยอดฮิต เกี่ยวกับปลาทองจ้า ลองอ่านกันดูเด้อขรับเด้อ : )
..ปลาทอง...¸.·´¯`·.¸><(((*>
« 1 2 ... 14 15 »
การปรับปรุง คุณภาพ น้ำ ในลำธารจากป่าเพื่อใช้เลี้ยงปลาทอง อย่างปลอดภัย ครับ
ตู้ปลาคุณภาพพรี่เมี่ยมของทางญี่ปุ่น กับตู้ปลาราคาทั่วไปมาลองพิสูจน์กัน
ขายสิงห์ญี่ปุ่น
(ได้ตู้แล้วคับ) กรองมุมใส่มีเดียอะไรบ้าง?
*มีคำถามครับ*
+ + + ปลารักเร่ดำผมโดนปลาแมวตอด...เกล็ดหลุดเป็นแผลทำไงดีครับ เครียดมาก + + +
+++มาขอความรู้เรื่องปลาทองฮอลันดายักษ์ค่ะ+++
+++เด็กๆบ้านหยินหยางมาเที่ยวอีกแล้วค่ะ +++
+++พาน้องปลามาฝากเนื้อฝากตัวค่ะ(มือใหม่หัดเลี้ยง)+++
--->> บ้านปลาทอง กำแพงเพชร <<---
.........Next step..........
/ / / DIY ถังกรองล่าง รบกวนแนะนำหน่อยครับว่าต้องปรับปรุงอะไรบ้าง / / /
โรคเสียการทรงตัว
โรคเกี่ยวกับปรสิต รักษาโดยวิธีไหน ยาตัวใดได้บ้างครับ
โรคเกล็ดตั้ง และตกเลือด
โรซี่ บาบ เป็นเหตุ
เรื่อง !!! การให้อาหารปลา
เรื่องเมือกปลา
เรื่องยามาลาไคล์กรีน
เรื่องอาหารปลาครับ
เรื่องอาการเสียศูนย์
เรื่องตู้หน่อยคับ
เรื่องปั้มน้ำค่ะ
เรื่องปลาทองสีขาว
รวมคำถามยอดฮิต มือใหม่
รวมปลาที่เคยๆเลี้ยงครับ
เว็บปลาทอง
เวลาไฟดับควรทำอย่างไรกับตู้ปลาทอง
เวลาปลาทองเสียการทรงตัว ว่ายน้ำเอาหัวทิ่มลงพื้น เพื่อน ๆ พี่ ๆ มีวิธีการแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
ระยะเวลาที่กรองจะเซตตัวครับ!!!!
ระบบกรอง
ระบบกรองบ่อปลาทอง(อัพเดตการพัฒนาสายพันธ์ วิธีเลือกซื้อปลาทอง)
ระบบน้ำการเลี้ยงปลาทอง ควรมีกรอง หรือ ถ่ายบ่อยๆแทน
เหมือนปลาหางนกยูงเลย
เห็นเข้าเพาะกันเลยเพาะมั่งครับ
เห็นเข้าเพาะกันเลยลองเพาะมั่ง
เห็นว่า น่ารักดี เลยเอามาแบ่งๆ กันชมนะค่ะ
เห็นว่าชื่อ ทามะซาบะ
เห็บมาอีกแล้ว...แกะไปเรื่อยๆ กับ ใส่ยารักษา อะไรจะเหมาะกว่าครับ
ให้ ฟรีๆ ครับ
ใส่มีเดียในน้องกรองแขวนเรียบร้อยแล้ว (โชว์ VDO น้องปลา)
ใส่วาล์วทางน้ำออกของปั๊มนำเพื่่อปรับลดแรงน้ำจะทำให้ปั๊มพังไหม
ให้หนอนแดงแช่แข็งเช้าเย็น มื้อละก้อน
ใส่ออริโอมัยซิน ปลาอาการดีขึ้น แต่ทำไมติดสีดำตามเกล็ดและครีบ (ความคิดเห็นที่ 11)
เศษปะการังกับตู้ปลาทอง
ให้ปลาทองตัวเล็กกินเตตร้าบิทได้ไหมครับ
ร้อนๆเลยล้างบ่อเเล้วจับเด็กๆมาโชว์ 30มีค56
หน้า: 1 2 3 ... 19   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home