Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
D.I.Y. + Homemade กระทู้ใหม่ | รวมผลงาน D.I.Y. (Do it yourself) Homemade อุปกรณ์ ผลงานทำเองใช้เอง และพูดคุยเรื่องนี้
ห้อง อุปกรณ์การเลี้ยง ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
ห้องสำหรับลงแนะนำอุปกรณ์ พรีวิว, รีวิว ผลการทดสอบ หรือพูดคุยเกี่ยวกับอุปกรณ์การเลี้ยงที่ไม่เฉพาะเจาะจง เช่น กรอง อาหาร ตู้ ชิลเลอร์ พัดลม กระชอน กรวด
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 15   ลงล่าง
หัวข้อ
สอบถามแนวทางการโมกรองแขวน หรือ เปลี่ยนไส้กรอง XP-13
ช่วยแนะนำอุปกรณ์ตู้ 16นิ้วนาโน
รีวิว Satellite Breeding Box (ไซส์ 2L)
สอบถามหน่อยครับ สงสัยว่า 15 นิ้ว กับ 27 ซม. นี่อันเดียวกันมั้ย???
มันอดไม่ไหวจริงๆ
กรอง Atman HF600 ผิดปกติ
หาซื้อมอเตอร์พัดลงกรงกระรอกได้ที่ไหน
ตู้ 24" ใช้กรอง Eheim 2217 ได้หรือไม่ครับ
รับหินนิลดำเบอร์0 แถวรังสิตคับ เอาแค่ปูพื้นตู้ 18 ได้อะคับ
จะเริ่มจัดตู้ใหม่ครับ ขนาด 24
Review : อาหารปลา PRODAC Stick On
สอบถามเรื่องกรอง EX500 ครับ
จัดชั้นกรองนอกของatman cf-800ให้ทีคับ
สอบถามเรื่องที่ดูดขี้ปลาไฟฟ้าของอีฮามครับ
ผลิตภัณฑ์ แก้ปัญหาน้ำขุ่น กำจัดแอมโมเนียวิธีธรรมชาติ หินน้ำใส EcoBio-Block ราคา: 0-2741-8252 บาท
สอบถาม resun ef 1200 หรือ review ให้หน่อยครับ
ขอถามระหว่าง ฮีตเตอร์ของ weipro กับ eheim อันไหนดีครับ
สอบถามการใช้งานกรองนอก...
PSU คอม ดำเนินการ DIY สิ่งใดดีครับ
ระหวา่ง Up External 230 กับ Jebo 825
ตู้จะระเบิดไหม
มือใหม่ขอถามเรื่องตู้24นิ้วครับ
ทำตู้กรองได้ไหม
review กรองนอกตู้ jebeo 503
review พัดลมคู่ ร้านพี่กบ
รีวิว ปั๊มฮาๆ พระราชาสี่ ราคา: 1050 บาท
cory On Review: EHIEM 2217 กรองเทพๆ ราคา: 4490 บาท
Cory on Review : กรอง boyu EF
Cory on Review : โคม Klarmax 16'
Cory on review : กระเทียมพง ร้านพี่กบครับ ผลตรวจออกมาเเล้ว ต้องอ่าน!
Moving bed ใช้เวลาเซตตัวนานแค่ไหนครับ
สอบถามเกี่ยวกับกรองนอก jebao 503
หาซื้อกรองแขวนDophin A3000
รับ ชุด co2 ยีส
สอบถามเรื่องกรอง Eheim Aqua Compact 60
มีที่ไหนรับสั่งทำตู้ปลาอะคริลิคตามขนาดบ้างคะ
สอบถามเรื่องตู้กรองเพชร
ตู้เหล็กแบบนี้มันรับน้ำหนักตู้ปลา 45-50 กิโลไหวไหมครับ
กรองแขวนของ OceanFree , Atman ,Dophin ขนาดเท่า ๆ กัน อันไหนเสียงเบาที่สุดครับ
ถ้าตู้ปลาเล็กกว่าขาตั้ง มันจะทำให้ขาตั้งพังไวด้วยหรือครับ
ขอถามและขอคำแนะนำคับ
Ceramic ring กล่องนี้ราคาควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
ร้านอุปกรณ์เลี้ยงปลาที่ราชบุรี หรือที่ จตุจักร
ใครมีถังคาร์บอนมังไหม คับเอาแบบใช้ได้เลย 2-3โล เหล๊กหรืออะไรก้อได้ ไม่เกิน2000อะคับ!
ปรึกษาเรื่องตู้แบ่งช่อง กับกรอง
สอบถามเรื่องกรองแขวน
สอบถามโคมไฟ PL สำหรับตู้ 18นิ้วครับ
รับตู้ฟอร์ม 24-30 นิ้ว พร้อมส่ง
EHEIM 2040
กลุ้มใจ กรองนอก atman 3335 น้ำไหลเอื่อย
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 15   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home