Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
D.I.Y. + Homemade กระทู้ใหม่ | รวมผลงาน D.I.Y. (Do it yourself) Homemade อุปกรณ์ ผลงานทำเองใช้เอง และพูดคุยเรื่องนี้
ห้อง อุปกรณ์การเลี้ยง ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
ห้องสำหรับลงแนะนำอุปกรณ์ พรีวิว, รีวิว ผลการทดสอบ หรือพูดคุยเกี่ยวกับอุปกรณ์การเลี้ยงที่ไม่เฉพาะเจาะจง เช่น กรอง อาหาร ตู้ ชิลเลอร์ พัดลม กระชอน กรวด
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 15   ลงล่าง
หัวข้อ
กรองนอก RESUN EF 2800 มีน้ำซึม
มีใครรับซ่อมปั้มน้ำปั้มลม (พร้อมแบต) บ้างครับ หรือใครอยากเอาไปซ่อมใช้ผมก็ยกให้นะ
ขอคำแนะนำเรื่องการบังแสง UV จากหลอดไฟ UV แบบจุ่มด้วยครับ ไม่ให้โดนตัวปลาด้วยครับ ออกแบบยังไงดี
+++ รบกวนสอบถามการทำงานหัว Reg ของ Intense ( ไม่มีโซลินอย ) ครับ +++
รับตู้ปลามื้อสอง ขนาดยาว 60กะ72นิ้ว
ย้ายแล้ว: มีร้านไหน มีคาร์บอนชุด เเบบในรูปขายบ้างครับ
ตามหา eheim 2213 - 2217 หรือกรองนอกอื่นๆ ใครขายช่วยลงด้วยครับ
รีวิว::ที่ขูดตะไคร่สแตนเลส AquaPro <ใช้คุ้มค่า คุ้มราคาจริงครับ ..ไปโดนกันได้ที่ร้าน Aqu@mind ครับ
โคมSolamax nano 150w
คำนวณปริมาณ watt สำหรับหลอดLED
ฝากร้านปลาสวยงามที่ปราณบุรี
ย้ายแล้ว: ไม่รู้จะลงห้องไหน ห้องนี้ละกัน
รีวิว บ่อไฟเบอร์กลาสและตู้ปลาทะเล
Review ปั้มลมใส่ถ่าย Frabill
ปรึกษาเรื่องตู้แบ่งช่อง กับกรอง
ย้ายแล้ว: แนะนำกรองแขวนที่มีฝ้าตัวเล็กๆทีครับ
ชุดControl wave เสีย
Review Mega Power Gex
ถามเรื่องกรองnissoครับ
รบกวนแนะนำร้านขายขอนไม้สีดำสวยๆหน่อยครับ
อยู่ตรัง สามารถหาซื้อตู้ 24นิ้วได้ที่ไหนบ้างครับ
ขอถามและขอคำแนะนำคับ
Atman cf1200ส่งซ่อมที่ไหนครับ
ใครมีวิธีหรือขั้นตินการล้าง chiller a66 บ้างครับ ไม่กล้าแกะครับ
สอบถามกรองนอกถ้าไฟดับเวลาไฟมามันจะทำงานต่อไปไม๊คับพ
ย้ายแล้ว: ขอคำแนะนำ skimmer หน่อครับผม
ใครเคยใช้ มีเดียร์ยี่ห้อ Cube garden บ้าง
ชิลเลอร์คอมเพรสเซอร์ตู้เย็น ทำเอง DIY
ซ่อมโคม LED ได้ที่ไหนบ้างมั้ยครับ
กรองนอก odyssea cfs 700
solinoid
ตู้เลี้ยงกุ้งควรเป็นสีไหนครับ
ถามหน่อยครับ
ย้ายแล้ว: ช่วยแนะนำหัว เรกูเลเตอร์หน่อยครับ
ท่อสแตนเลส304 ทนความเค็มได้นานแค่ไหนมีคนเคยใช้กับตู้ทะเลไหมครับ
ย้ายแล้ว: เปลี่ยนนํ้าตู้ปลาแล้วขุ่นสีขาวๆ
ถามเรื่องหลอดไฟครับหาผู้ชำนาญแนะนำ
ย้ายแล้ว: อาหารสำเร็จรูปควรซื้อแบบไหนดีครับ
ย้ายแล้ว: ขาย กรองนอก Eheim Classic 2260 มือสอง พร้อม Media ราคา: 15000 บาท
DIY Chiller By MPO
พี่ๆครับขอคำแนะนำหน่อยครับ
ต่อสายพัดลมยังไงครับ ไม่มีสายดำ????!!!
หินปะการัง
สอบถามเรื่อง flow rate หน่อยครับ
Review กรองนอก Eheim Pro 3 250 (ฉบับสมบูรณ์)
ย้ายแล้ว: ทำเองคับฉาก3d มีเอฟเฟ๊ค อยากโชว์ รับทำด้วยคับ ราคา: 3D ตู้สวยๆคับ บาท
ย้ายแล้ว: ขายครับ ตู้ 60/20/20 กั้น 4 กรองหลัง 1ชุด ราคา: 3000 บาท
ผมอยากได้ปั้มแช่ประมาณ 200-600 ลิตรที่ชลบุรี มีร้านไหนครับ
สกิมเมอร์ WEIPRO 2018 + JEBAO TM-3500L/Hr ทำงานได้ดีมั้ยครับ
Gex ประกาศเตือนเรื่อง Heater ครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 15   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home