Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
D.I.Y. + Homemade กระทู้ใหม่ | รวมผลงาน D.I.Y. (Do it yourself) Homemade อุปกรณ์ ผลงานทำเองใช้เอง และพูดคุยเรื่องนี้
ห้อง อุปกรณ์การเลี้ยง ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
ห้องสำหรับลงแนะนำอุปกรณ์ พรีวิว, รีวิว ผลการทดสอบ หรือพูดคุยเกี่ยวกับอุปกรณ์การเลี้ยงที่ไม่เฉพาะเจาะจง เช่น กรอง อาหาร ตู้ ชิลเลอร์ พัดลม กระชอน กรวด
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 15   ลงล่าง
หัวข้อ
ย้ายแล้ว: ### ขายกรอง EHEIM 2217+ไส้กรอง EHEIM ###
อยากทราบว่า ถ้าจะซื้อ eheim sub filter 2213 มาใช้กับกรอง 2217 ได้ไหมอะครับ
รีวิวตัวทำคลื่น Macro Aqua + ตัวควบคุม from NongAey Shop
Ehiem2215 ไฟดับเครื่องจะเป็นไรมั้ยครับ
ถามเรื่องเครื่องกรองน้ำสำหรับทำน้ำดื่มเอามากรองน้ำใส่ตู้ปลาเพื่อลดค่าphจากน้ำบาล
สอบถามร้านขายถัง O2 ย่านบางแค
วิีธีการทำน้ำวนแบบกรองทำไงครับ
รีวิวตัวควบคุมปั้มทำคลื่น Wave Control + VDO การทำงาน
กรองEhiem ข้อต่อปรับระดับน้ำซึม
กลุ้มใจ กรองนอก atman 3335 น้ำไหลเอื่อย
เกี่ยวกับกาลักน้ำ
สอบถามกันหน่อยเรื่อง กาวที่ติด ฝาตู้ปลาที่แตกครับ
รีวิวอาหารปลาแพะ ff num02
อาหารปลามากมายหลายชนิดหลายยี่ห้อ ซื้ออันไหนดีน้า
รับ ชุด co2 ยีส
ข้อต่อปรับระดับน้ำอีฮามชอบรั่ว
ถามเรื่อง ขนาดท่อน้ำเข้า-ออก ATMAN
รับตู้ปลา 30นิ้ว 48นิ้ว 60นิ้ว แถวจันทบุรี มือ2 หรือจากโรงงาน ที่ไหนพอมีบ้างครับ
ท่านใดพอทราบบ้างครับ ในระยองมีที่ไหน รับทำตู้ปลาบ้างครับ
weipro + ayman 104 ต่อไม่ได้อ่ะครับ
อยากถามเรื่องแผ่นรองตู้
ขอสอบถามนะ กรองในตู้ 30นิ้ว สูง 16นิ้วมือ1ประมาณเท่าไหร่หรอครับ ตามรูป
review พัดลมคู่ ร้านพี่กบ
หมดกัน! เซ้นส์วิศวะกร ต่อรางไฟไม่ได้ รบกวนดูให้ทีจ้า
อยากทราบราคากรองนอกอะคับ
กรองแขวน วางไว้ตำแหน่งไหนดีสุดครับ
มีคำถามครับ
ตู้ 35x20x20 cm ใช้ 2211 หรือ 2213 ดีครับ
กรองเพชรมันราคากี่บาทครับ
ตู้36ไม่มีคาน จะซื้อกรองบนมาวางบนตู้จะได้ไหมครับ
กรอง eheim เพิ่งซื้อ น้ำรั่วซึม โดยเฉพาะเวลาดับไฟ ปกติไหมครับ
สอบถามเกี่ยวกับ Breeding House ครับ
ช่วยแนะนำปั้มลมเล็กให้ทึครับ
ต้องการ inflow outflow สแตนเลส 17 mm ซื้อได้ที่ไหนคับ
ขอถามเกียวกับตู้ 60 หน่อยครับพี่ๆ รบกวนช่วยๆกันตอบครับ
ช่วยแนะนำมิเตอร์วัดอุณหภูมิ แบบดิจิตอลหน่อยครับ ราคา: ราคาไม่ต้องแพง บาท
พอดีผมจะขยายตู้ สอบถามนิดนึงครับ
ขออนุญาตประชาสัมพันธ์การใช้งานเครื่องให้อาหารอัตโนมัติ
ท่อกรองล่าง
cory On Review: EHIEM 2217 กรองเทพๆ ราคา: 4490 บาท
ตู้ผมแตก ทำอย่างไรดีครับ ซ่อมกับซื้อใหม่อันไหนคุ้มเนี่ย...
รีวิวผงแร่รวมwewe
รับตู้ฟอร์ม 24-30 นิ้ว พร้อมส่ง
จะเเกะคานครับ
กรองเเขวนatman hf0600 สูบน้ำไม่ขึ้นครับ ทำยังไงดีครับ
เหตุใค ehiem 2211 จึงแพงกว่า 2213 ครับ
เจอปัญหาใหม่ครับ อีฮาม2213 เสียงคลืดๆดังตรงฝากรองอะครับ
ถ้าเปิดปั้มน้ำไว้นาน ด้วยไม่จุ่มน้ำมันจะพังไหมครับ
ขอถามเรื่องกรองแขวนสักนิดนะคร๊าบ
ตู้ 24 + แถมกรอง
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 15   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home