Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
ห้องโชว์ตู้ไม้น้ำ กระทู้ใหม่ | โพสท์รูปตู้ของเพื่อนๆได้ที่นี่
ห้อง คุยเรื่องไม้น้ำ ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
พูดคุย-สอบถามปัญหา การเลี้ยงไม้น้ำ การ setตู้ ได้ที่นี่ หากต้องการลงบทความเกี่ยวกับไม้น้ำก็ลงไว้ในนี้ได้เลยครับ เดี๋ยวย้ายไปลงห้องสมุดให้ทีหลัง
หน้า: 1 2 3 4 5 6 ... 270   ลงล่าง
หัวข้อ
*O* : Ha Yo
*พี่ๆครับ ตู้เเบบในภาพเนี่ยะ มันจะถูกกว่า ชิลเลอร์ใหมเอ่ย*
++ เครื่องกรองแขวน ยกกรองผิวน้ำขึ้นสูงกว่าน้ำได้หรือใหม่ (มีภาพ)
++ กุ้งเชอรรี่ ตายเกิดจากไรบ้าง
++ คาร์บอนยีส แรงเกินเหตุ (ตายห่านหมด)
++ ตามรูป นี่เป็นตะไคร่ สายพันธ์ไหนครับ
+++ เอามาให้เดากันครับ มันคืออะไร (หินเทพๆ) มีของแจกนิดหน่อย +++
+++++เพิลกราสเป็นอะไรคับ TT +++++++
+++อ่านมานานได้คำตอบไม่ตรงใจสักทีขอถามดีก่าครับ+++
+++ไม่รู้จะคุยกับใคร@-@+++
+++กลุ้มใจกับมอส++++++
++รบกวนปรึกษา เรื่องชั้นดิน ตู้กรองข้างและแนวAmazon ครับ(มีภาพประกอบ)++
++รบกวนปรึกษาปัญหาชีวิตหน่อยครับ++
++หลอดไฟ เปิดไม่ติดครับ++
+--== จะเริ่มเลิ้ยงไม้น้ำช่วยแนะนำหน่อยครับ ==-+
-
- ขอรบกวน ถามชื่อปลาฝูง ที่มีสีเงิน อย่างเดียวหน่อยครับ จะใส่ตู้ไม้นํ้า
-- มัวแต่ระเริงกับอากาศเย็น จุดขาวมาเยือนเลย ---
--- ใช้ Algetten แล้วมีตะไคร่แบบมอสบอลขึ้นอะ ---
--- หลอด MH Phoenix 10000K
--- ซื้อรากดำ แถมเรดบี ---
--------
---------ขอถามเซียนหรือผู้รู้ครับว่านี้มันคือต้นไรครับ
----พึ่งหัดตั้งตู้ครับขอคำแนะนำว่าจะปลูกอะไรดีครับ
--อีกหนึ่งทางเลือกของการกำจัดตะไคร่--
-ขอสอบถามจากการผิดกระทู้เรื่องไฟเลี้ยงไม้น้ำ-
-จริงจังนะครับ-ซื้อตู็เย็นเล็กมาทำซิลเลอร์คุ้มมั๊ย
. . .มีปัญหาเกี่ยวกับคาร์บอนถังครับ ช่วยที. . .
...
..............
................
...................
.......................
.....มือใหม่หมดปัญญา : กรองนอก Atman EF-4 เพิ่งซื้อ เสียงดัง แกร๊กๆ ตลอด....
....มีปัจจัยอื่นอีกไหม ที่ทำให้ปลากระโดดออกนอกตู้ นอกจากคาร์บอนในน้ำเยอะเกิน...?
...มือใหม่หมดปัญญา: จะลองแกะดู ขอคำแนะนำ
...หาไม่เจอ ถามเลย...ตะไคร่ (ได้ข้อสรุปแล้ว)
0
0.5Wต่อลิตรจะเลี้ยงอะไรได้บ้าง
1 ในหลายวิธีในกำจัดตระไคร่ขนดำ
1 วัน เปิดคาร์บอนกี่ชม? ครับ
10ชั่มโมงไม้น้ำยาวเกื่อบสามเซ็น
13นิ้ว
14 นิ้วกับไฟ
150 A
16นิ้ว ใช้กรองนอกไรดีค่ะ
18 x 9 x 7 ถามนิสสสสส
18 นิ้ว a-series ตัวเดียวพอใหมครับ
2 อาทิตย์ก็ปวดหัว
2 คำถามที่ต้องการคำตอบ ใครเคยเจอปัญหานี้รบกวนทีครับ [on_009] [on_009] [on_009]
หน้า: 1 2 3 4 5 6 ... 270   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home