Aqua.c1ub.net
*
  Fri 31/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องอายุปลาคับ  (อ่าน 1249 ครั้ง)
nuk-FF-Ligthning ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 26/04/10, [21:34:08] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตามนี้นะคับ

แมวลายจุด .....ปี
หมูอินโด .....ปี
หมูโยโย่ ......ปี
หมูกระโดงสูง .....ปี
บู่หมาจู ......ปี
เรดเทล .....ปี
เรดเทลไทเกอร์ .....ปี
บีเชีย .......ปี
บีเชียทอง ....ปี
บีเชียเผือก ....ปี
แพะเขียว ....ปี
แพะเผือก .....ปี
แพะเเพนด้า .....ปี
แบล็คโกส .....ปี

เยอะจัด แต่ละพันธุ์มีอายุได้กี่ปีคับ
(ตอบไม่หมดก็ได้นะคับ  ้hahaha ้hahaha)
Scrubb ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 26/04/10, [21:35:21] »

กูเกิ้ลดีกว่ามั้ยอ่ะ โอ้โห  รู้แต่แพะอยู่ได้เป็น 10 ปีถ้าเลี้ยงดีๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 26/04/10, [21:51:56] »

กูเกิ้ลดีกว่ามั้ยอ่ะ โอ้โห  รู้แต่แพะอยู่ได้เป็น 10 ปีถ้าเลี้ยงดีๆ

[on_009]

้hahaha
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #3 เมื่อ: 26/04/10, [22:18:27] »

อยากช่วยนะครับเเต่จะเอาเยอะขนาดนี้เลยหรอครับ  ลองหาในวิกิพีเดียนะครับ ปลาเท่าที่เห็นทุกตัวอยู่ได้นานมากครับ เเต่ถ้าเอามาเลี้ยงคงตายก่อนอายุขัยของปลาเเหละ  [on_052]ครับ
« ตอบ #4 เมื่อ: 27/04/10, [22:03:32] »

อยากช่วยนะครับเเต่จะเอาเยอะขนาดนี้เลยหรอครับ  ลองหาในวิกิพีเดียนะครับ ปลาเท่าที่เห็นทุกตัวอยู่ได้นานมากครับ เเต่ถ้าเอามาเลี้ยงคงตายก่อนอายุขัยของปลาเเหละ  [on_052]ครับ

ไม่ต้องตอบหมดก็ได้คับ  [เขิลลลล]

แล้วแต่ประสบการณ์ของแต่ละท่านที่เคยเลี้ยงชนิดไหนมาบ้าง

ถ้าได้หลายชนิดจะขอบคุณมากคับ

ส่วนไหญ่เป็นปลาที่ไม่เคยเลี้ยง

แต่จะหาข้อมูลไว้ว่าจะคุ้มกับราคาซื้อรึเปล่าคับ  [เจ๋ง]
radiergummi ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 28/04/10, [19:15:49] »

แพะเขียว ....ปี
แพะเผือก .....ปี
แพะเเพนด้า .....ปี

แค่ 5 ปีเองอ่ะ เดี้ยงซะแหละ  hide2  ตู้ก็ไม่ล่ม ไม่เข้าจั๊ยเลย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์