Aqua.c1ub.net
*
  Sun 02/Jun/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังหน่อยก็ดีน่ะครับ เงินมาของไปดีที่สุดครับ เดี๋ยวจะเป็นอย่างผม  (อ่าน 10218 ครั้ง)
กร บ้าน กาญจน์ ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 01/02/12, [13:26:59] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือผมขายกุ้ง ไบร์กร้ามระเบิดไปให้ 1 คู่
นัดโอนเงินกับของกันวันจันทร์ ที่ 30 มกราคม 2555
มีการโทรมาบอกว่าฝนตกหนักตอนเช้า ไม่สามารถ โอนได้จะโอนให้ตอน 15.30 น.
ผมส่งของแต่ยังไงก็จะโอนให้
ถึงเวลาก็ไม่มีการโอนแต่อย่างได
จนมาถึงบัดนี้  ถามไปยัง pm  บอกไว้ว่า ตามข้อความนี้เลยเมื่อวานนี้

คุณกร ไม่ทราบว่าเช็คเงินเข้าหรือยังคะ แต่คิดว่าน่าจะเรียบร้อยแล้วนะคะ
ถ้ามีปัญหายังงัยฝากข้อความไว้แล้วกัน เดี๋ยวกลับมาเช็ค
คืนนี้พี่ต้องไปทำงานที่ สะหวันนะเขต (ลาว) ด่วน  กลับวันที่ 26/2 งานที่บริษัทมีปัญหา
ไม่ได้เอาโทรศัพท์ไปเพราะที่นั่นไม่มีสัญญาณของ AIS
ต้องแจ้งไว้ก่อนเดี๋ยวจะหาว่ายังงัยยังงัย

วันนี้ก็ยังเห็นออนอยู่แถมไปประมูล เดส  ของคุณ NP Crayfish~ อยู่เลย
ผมไม่ได้เสียดอะไรหลอกครับ  เงินแค่นั้น แต่อยากมาเตือนกันไว้น่ะครับ
ผมเองก็ผิดที่ส่งของไปก่อน เงินจะเข้า  
อยากบอกไว้เป็นตัวอย่างน่ะครับ  
แต่ยังไงเค้าก็บอกว่า จะตามเรื่องเงินให้อีกที  ผมก้ไม่ได้หวังว่าจะได้หลอกครับ   ช่างมันไปผมมันพลาดเอง

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ กระทู้น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/02/12, [15:29:42] โดย กร บ้าน กาญจน์ »
ขอโทษกับทุกเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/02/12, [14:21:59] »

เนี่ยมันชื่อที่ผมใช้ครับผมชื่อคิมคับเป็นช่างอยู่ที่นี่ ผมสมัครไว้เพราะผมก้อเลี้ยงกุ้งเหมือนกัน  ผมทำงานที่เดียวกับพี่เขา แล้วพี่เขามาขอใช้ชื่อของผม วันนั้นที่คุณคุยกันกับพี่เขา พี่เขาบอกว่าฝนตก ติดปัญหาว่าฝนตกMESSENGER  เข้ามาสายเลยยังได้โอน งั้นอย่าเพิ่งส่งของ คุณก้อบอกว่าไม่เป็นรัยPACK
ของไว้เรียบร้อยแล้วเดี๋ยวผมส่งให้ก่อน ม่ายใช่หรอ แล้วบริษัทผมติดต่อกับลูกค้าหลายที่ไม่งั้นจะมีคนส่งเอกสารให้ไว้ทำมัย พี่เขาไปทำงานที่ลาวถ้าคุณมีปัญหาอะไรเดี๋ยวค่อยคุยกับพี่เขาเอง เพราะนี่มันชื่อผมคุณมาพิมไว้อย่างนี้ไม่ได้นะคับ
ขอโทษกับทุกเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 01/02/12, [14:24:37] »

เพื่อไม่ให้เป็นการเสียชื่อผมด้วย เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะโทรไปที่บ้านพี่เขา ให้ทางบ้านเขาส่งคืนให้คุณไปก้อแล้วกัน
เพราะผมเองก้อจะเสียไปด้วย
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 01/02/12, [14:56:56] »

เนี่ยมันชื่อที่ผมใช้ครับผมชื่อคิมคับเป็นช่างอยู่ที่นี่ ผมสมัครไว้เพราะผมก้อเลี้ยงกุ้งเหมือนกัน  ผมทำงานที่เดียวกับพี่เขา แล้วพี่เขามาขอใช้ชื่อของผม วันนั้นที่คุณคุยกันกับพี่เขา พี่เขาบอกว่าฝนตก ติดปัญหาว่าฝนตกMESSENGER  เข้ามาสายเลยยังได้โอน งั้นอย่าเพิ่งส่งของ คุณก้อบอกว่าไม่เป็นรัยPACK
ของไว้เรียบร้อยแล้วเดี๋ยวผมส่งให้ก่อน ม่ายใช่หรอ แล้วบริษัทผมติดต่อกับลูกค้าหลายที่ไม่งั้นจะมีคนส่งเอกสารให้ไว้ทำมัย พี่เขาไปทำงานที่ลาวถ้าคุณมีปัญหาอะไรเดี๋ยวค่อยคุยกับพี่เขาเอง เพราะนี่มันชื่อผมคุณมาพิมไว้อย่างนี้ไม่ได้นะคับ
ผมไม่รู้หลอกครับ ว่าเป็น id ที่คุณใช้ แต่ผมรู้อย่างเดียวล่ะครับ ว่าผมค้าขายกับ ID นี้ ส่วนเรื่องผมโพสไอดีนี้ไปผมก้ไม่ได้เรียกรอ้งอะไรเลย
เรื่องที่ผมแพคของไปแล้ว ก้เพราะมีการตกลงกันแล้วไม่ใช้หลอครับ
แต่เรื่องเงินผมก็ไม่ได้ติดใจอะไร ไม่ได้มาขอเรียกร้อง ให้คืนเงินหรือของเลย
ผมซื้อคน 1 คน แค่ ราคาหลัก ร้อย  ผมว่า คนนั้นมันถูกมากสำหรับผม

เรื่อง id  ที่คุณใช้อยู่ เป็นไอดี ที่พี่คนนั้นยืมไปใช้ ผมก้ขอโทษด้วยล่ะกันครับ
เป็นเป็นเรื่องจริงที่  id ได้ซื้อขาย กับผม 
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #4 เมื่อ: 01/02/12, [15:01:05] »

เงินมาของไปดีที่สุดครับ

ว่าแต่ทำไมพวกเครนี่มันมีปัญหาเยอะกว่าเพื่อนจริงๆ

เหมือนที่เคยเกริ่นไว้เป๊ะๆ อะไรเลี้ยงง่ายเกรียนมักเยอะ
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 01/02/12, [15:12:02] »

เงินมาของไปดีที่สุดครับ

ว่าแต่ทำไมพวกเครนี่มันมีปัญหาเยอะกว่าเพื่อนจริงๆ

เหมือนที่เคยเกริ่นไว้เป๊ะๆ อะไรเลี้ยงง่ายเกรียนมักเยอะ
ใช่ครับเงินมาของไปดีกว่า ครับ
มันผิดที่ผมเองครับ ผมแค่อยากเตือน ก็เท่านั้นน่ะครับ ว่าไอดีนี้ มันแปลกๆๆ  เห็นว่าไม่อยู่ แต่มีการประมูลกุ้งอยู่
ไมู่้รู้จริงว่าคนที่ใช้ไอดีจะมีหลายคน  ผมจะเอา ชื่อไอดีนี้ออกให้น่ะครับ
ขอบคุณมากครับ
NanG Cherax Yabby ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #6 เมื่อ: 01/02/12, [15:13:05] »

ทางที่ดีสมัครไอดีใคร ไอดีมันดีกว่า นะครับ
เห็นหลายคนละ พอมีปัญหาก็บอกว่ามายืมใช้ไอดี
คุณคนนี้ผมเห็นสมัครมาวันแรกก็ประมูลของเลยมั้ง ไม่กี่ ชม. ใช้ชื่อเป็นผู้หญิงมาตลอด
คงไม่มีใครรู้หรอกครับว่าเป็นไอดีของคุณคิม ที่เป็นอีกคน

ปล. ผมพูดเป็นกลางนะ คุณคิม ก็ช่วยตามเงินให้เจ้าของกระทู้ด้วยก็ดีครับ
เพราะว่าคุณเป็นคนให้คนอื่นยืมไอดีใช้ ก็เหมือนเป็นตัวคุณอ่ะครับ
พวกไอดี พวกเมล์ หรืออะไรพวกนี้ จริงๆ มันไม่สมควรยืมใช้กันอยู่แล้วล่ะครับ
คุณผู้หญิง เห็นเข้ามาเล่นบ่อย สมัครอีกไอดีไม่ยุ่งยากหรอกครับ

**หากข้อความนี้ทำให้ใครขุ่นข้องหมองใจต้องขออภัยด้วยครับ ผมพยายามบอกเป็นกลางนะครับ**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/02/12, [15:16:01] โดย NanG Cherax Yabby »
« ตอบ #7 เมื่อ: 01/02/12, [15:15:15] »

สมัครหลายไอดี มีโทษนะครับขอบอก

เดี๋ยวจะลบออกให้หมดแล้วเหลือไว้แค่อันเดียว

สมัครหลายอันนี่มีเจตนาไม่ดีแล้วนะ
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 01/02/12, [16:05:54] »

ผมแก้ไขแล้วนะคับ เปลี่ยนชื่อเป็น money และแก้ไข password ถ้ามีปัญหาอะไรอีกผมจะรับผิดชอบเอง เพราะต่อไปผมจะไม่ให้ใครมาใช้ ID ผมอีก ปกติผมจะปิดเลยแต่ไม่ได้กดออกพอเปิดก็ใช้ได้เลยงัยคับ
J-ZonE AquatiC Plants ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 01/02/12, [16:48:04] »

ทำไม เป็นผู้หญิงเล่นอะครับ ซื้อมอสดาวผมส่งไป แต่ไม่โอนเงินมา บอกธนาคารมีปัญหาอะครับ ช่วยชี้แจงหน่อยครับ ไม่อยากเสียความรู้สึก
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 01/02/12, [16:54:15] »

ใช่ครับเงินมาของไปดีกว่า ครับ
มันผิดที่ผมเองครับ ผมแค่อยากเตือน ก็เท่านั้นน่ะครับ ว่าไอดีนี้ มันแปลกๆๆ  เห็นว่าไม่อยู่ แต่มีการประมูลกุ้งอยู่
ไมู่้รู้จริงว่าคนที่ใช้ไอดีจะมีหลายคน  ผมจะเอา ชื่อไอดีนี้ออกให้น่ะครับ
ขอบคุณมากครับ
เหมือนกันครับ ผมดันส่งของให้ก่อน แล้วเธอที่เล่นไอดีนี้บอก โอนแล้ว แต่ก็ไม่เห็นมีเงินเข้าเลยครับ บอกธนาคารมีปัญหา เด๋วไปเช็คที่ธนาคาร ไม่รู้แท้จริงประการใด ไอ้ตอนแรกเราก็ไว้ใจอะนะครับ
ร้านเเบกเงินเเบกทอง ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 01/02/12, [20:07:36] »

ขอโทษทีนะครับ ใช้ที่ชอบใช้เบอร์ 027093890 โทรมาปะครับ
ชื่อ ไอดี เปลี่ยนใหม่ด้วยนิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/02/12, [20:39:56] โดย กุ้งเครย์ฟิชสะพานใหม่ »
randolphy ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #12 เมื่อ: 02/02/12, [17:26:05] »

เหมือนโจทก์จะเพิ่ม [on_018]
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 02/02/12, [20:46:34] »

เหมือนกันครับ ผมดันส่งของให้ก่อน แล้วเธอที่เล่นไอดีนี้บอก โอนแล้ว แต่ก็ไม่เห็นมีเงินเข้าเลยครับ บอกธนาคารมีปัญหา เด๋วไปเช็คที่ธนาคาร ไม่รู้แท้จริงประการใด ไอ้ตอนแรกเราก็ไว้ใจอะนะครับ
ผมโดนไม่เยอะเท่่าไหร่ ครับ แค่หลัก ร้อย คุณโดนไปเยอะไหมครับ
ผมช่างมันครับ แค่ไม่อยากให้คนอื่นโดนอย่างผม มาเป็นบทเรียนครับ
เสียเวลา แพค หน่อยแต่ก็ดีกว่าเสียความรู้สึกครับ 
ผมถือว่าทำบุญ ให้เขามาใช้กรรมผมชาติหน้าครับ  ผมไม่อโหสิให้ครับ บอกไว้เลย
แล้วก็ไม่อยากจะเคลียอะไรด้วย  คนโกงก็ให้เขารับกรรมไปครับ ไม่ช้าก็เร็วน่ะผมว่าคงจะได้รับผลที่เขาก่อเอง
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 02/02/12, [23:59:10] »

เหมือนกันครับไม่เยอะเท่าไร
แต่เสียเวลาแพค ไปรอส่งต่อคิวไปรษณีย์อีกครับ
แหละชั้นต้องรออีกนานเท่าไร จะได้เงิน จากคน คนนั้น
ร้านเเบกเงินเเบกทอง ออฟไลน์
« ตอบ #15 เมื่อ: 03/02/12, [16:35:16] »

ผมก็ไม่ได้ติดใจ อะไรมาก เเค่เที่ยวเเรกเสียเวลาเเพ็คเดสก็ไม่ว่ากัน เเต่มีเที่ยวสองเสียเวลาเเพ็คอาหารกุ้ง เสียเวลาสองรอบเลย  asspain asspain asspain โทรไปไม่รับเเต่ยังดีที่ไม่ได้ไปส่งให้
crayfish_55 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 10/02/12, [13:02:05] »

เจ้าของบอกเปลี่ยนชื่อแล้ว ทำไมยังมาประมูลของหนูอยู่อีก ใช้ชื่อ money เบอร์ 0821080394  คะ
ประมูลได้แล้วรีบติดต่อมา บอกให้ส่งก่อนเที่ยง จะได้ถึงพรุ่งนี้ไม่ติดวันอาทิตย์  แล้วพักเที่ยงจะโอนให้
เที่ยง 40 โทรมาว่าส่งให้ยัง เพิ่งโอนเสร็จ แต่เช็คแล้วไม่มีเงินเข้าเลย บอกไม่เป็นไรเสียเวลาไม่เอา
แล้วเดี๋ยวเครียกับธนาคารเอง สดๆๆ ร้อนๆๆ วันนี้เลน 10/02 ต้องระวังนะคะ
« ตอบ #17 เมื่อ: 10/02/12, [13:30:23] »

เจ้าของบอกเปลี่ยนชื่อแล้ว ทำไมยังมาประมูลของหนูอยู่อีก ใช้ชื่อ money เบอร์ 0821080394  คะ
ประมูลได้แล้วรีบติดต่อมา บอกให้ส่งก่อนเที่ยง จะได้ถึงพรุ่งนี้ไม่ติดวันอาทิตย์  แล้วพักเที่ยงจะโอนให้
เที่ยง 40 โทรมาว่าส่งให้ยัง เพิ่งโอนเสร็จ แต่เช็คแล้วไม่มีเงินเข้าเลย บอกไม่เป็นไรเสียเวลาไม่เอา
แล้วเดี๋ยวเครียกับธนาคารเอง สดๆๆ ร้อนๆๆ วันนี้เลน 10/02 ต้องระวังนะคะ

ทำถูกต้องแล้วครับ ถ้าเงินไม่เข้าก็ห้ามส่งของอย่างเด็ดขาด
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 11/02/12, [20:08:16] »

คนอย่างนี้ ไม่น่าให้มาอยู่ในสังคมหลอกครับ คดีเก่าก็ยังมี ยังกล้าเข้าไปประมูลใหม่อีก
ถ้าส่งของไปก่อนก็ไม่รู้ผลจะเป็นยังไง
แถมเข้ามาประมูล เสียเวลาคนที่เปิดประมูล  เตือนกันไว้น่ะครับ เสียดาย ที่มีบางคนไม่ได้เข้ามาอ่าน
ผมก็ไม่อยากจะประจาน ได้เพียงแต่ให้ระวังตัวกันไว้ครับ ไม่รู้จะมีกี่คนที่โดนบ้างน่ะ

ขอบคุณพื้นที่กระทู้ครับ 
taotato ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 12/02/12, [21:07:34] »

ของผมมาติดต่อซื้อสโนว์ 1 คู่ ผมบอกค่า EMS ขอ100 พี่ท่านก็บอกว่าขอตามจริง ผมบอกไปว่าไม่รุ้ว่าค่าส่งตามจริงเท่าไหร่ เค้าก็บอกว่าให้ไปที่ไปรษณีย์ ส่งของให้ แล้วโทรมาบอกว่าค่า EMS ตามจริงเท่าไหร่ แล้วจะโอนให้ ผมไม่สามารถทำตามได้ตามที่เค้าบอกก็เลยปฏิเสธไป...

ถ้าให้ผมคิดตามจากประวัติที่ผ่านๆมา คือ ส่งของไปก็ไม่โอนเงินมาให้ใช่มั๊ยครับ ถ้าผมคิดไปเอง ผมขอโทษครับ beg1

ไม่ได้อะไรนะ คิดซะว่าเล่าสู่กันฟัง  emb01
Club Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 13/02/12, [09:11:44] »

ขอโทษจากจิตสำนึกของตัวเอง ขอยอมรับผิดกับทุกเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ขอยอมรับความคิดเห็น และคำต่อว่า ของทุกคน และจะนำสิ่งเหล่านี้ไปแก้ไขตัวเอง
เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาอย่างนี้อีก ซึ่งก็แล้วแต่ทาง ADMIN จะพิจารณาตามสมควร
wheatfield ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #21 เมื่อ: 13/02/12, [10:06:39] »

ขอโทษจากจิตสำนึกของตัวเอง ขอยอมรับผิดกับทุกเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ขอยอมรับความคิดเห็น และคำต่อว่า ของทุกคน และจะนำสิ่งเหล่านี้ไปแก้ไขตัวเอง
เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาอย่างนี้อีก ซึ่งก็แล้วแต่ทาง ADMIN จะพิจารณาตามสมควร

แล้วได้โอนเงินคืนให้คุณ กร บ้าน กาญจน์ หรือยังครับ
pod.x-treem ออฟไลน์
« ตอบ #22 เมื่อ: 15/02/12, [00:09:46] »

momey เบอร์0821080394
ชื่อสุกัญญานามสกุลจำไม่ได้อยู่สมุทรปราการเป็นผู้หญิงจริงๆครับ เลขEmsครับเช็คดูได้EI786686843TH
ผมติดต่อซื้อขายอาหารปลากันทางโทรศัพท์เค้าบอกว่าให้ส่รีบงช่วงเช้าเลยนะเดียวจะให้เพื่อนไปโอนให้ตอนพักเที่ยงเงินเดือนออกพอดี
ผมรีบส่งของให้ตอนเช้าเลยครับ
พอส่งเสร็จ
กลับเจอเค้าpmมาหาผมว่า..พอดีติดปัญหาขอยกเลิกก่อนนะ...
แต่ทำมัยแม่งไม่โทรบอกก่อนว่ะทั้งๆที่ตอนตกลงซื้อขายกันก็ติดต่อทางโทรศัพท์เพียงอย่างเดียวแต่ผมก็ไม่ได้ติดใจอ่ะไรในตอนนั้นหรอกคับ
เลยโทรไปแล้วบอกว่าผมส่งของให้แล้วนะหากพร้อมเมื่อไรค่อยโอนมาก็ได้..
แต่เค้าพูดมาประโยคนึงว่า ไม่ได้เช็งข้อความเหรอค่ะที่หนูส่งไป(ใครจะไปเช็คว่ะก็กรูรีบไปส่งของให้มึงแต่เช้าไง)สรุปกลายเป็นผมผิดซ่ะงั้นที่ไม่ไปเช็คpmตอนเช้าก่อนไปทำงาน

แต่ระหว่างนั้นเค้ามีการโทรและpmมาทวงถามเพราะของล่าช้าจากการ
จ่าหน้าไม้ชัดเจนของเลยตีกลับมา

ระหว่างนั้นก็มีการโทรติดต่อกันเรื่อยๆมา(ส่วนใหญ่เค้าจะโทรมามากกว่า)
ผมยังถามไปว่าหากของตีกลับมาแล้วคุณยังจะเอาอยู่มั้ยเค้าบอกว่าเอาค่ะแต่ไม่เห็นพูดถึงเรื่องการโอนเงินเลยระหว่างนั้นเป็นเวลา13วันเงินก็ยังไม่โอนเงินเข้าบัญชีเลยผิดปรกติมั้ยครับกับคนที่ทำการค้ากัน..เหมือนจะรอของอย่างเดียวเลย
จนกระทั่งเมื่อวานของกลับมาถึงบ้านผม
ผมได้โทรกลับไปมีคนรับสายแต่บอกว่าสุกัญญาไม่อยู่
เดียวจะบอกให้แต่ผมจำเสียงได้ครับว่าเป็นคนคนเดียวกัน
สุดท้ายก็ไม่เห็นโทรกลับเลยอ่ะ
สรุปว่าโชคเข้าข้างผมที่ของตีกลับแต่เสียค่าส่งไป101บาท

ผมขอประกาศ..ณ.ที่นี้ว่าผมขอไม่ทำการค้าและไม่ขอทำการติดต่อสื่อสารได้กับผู้หญิงคนนี้อีกไม่ว่ากรณีไดๆทั้งสิ้น

หากสำนึกผิดก็โอนเงินค่าEmsมาล่ะกัน101บาท
อาหารปลาก็ไปหลอกคนอื่นเอาเถอะ
pakkawat ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 15/02/12, [02:48:31] »

สันดารแย่สุดๆ [on_065]
belief ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 15/02/12, [03:40:33] »

อยากเห็นหน้าคุณสุกัญญา   [ไรเด้อคิก] [ไรเด้อคิก] [ไรเด้อคิก]
Club Member
« ตอบ #25 เมื่อ: 15/02/12, [10:31:57] »

momey เบอร์0821080394
ชื่อสุกัญญานามสกุลจำไม่ได้อยู่สมุทรปราการเป็นผู้หญิงจริงๆครับ เลขEmsครับเช็คดูได้EI786686843TH
ผมติดต่อซื้อขายอาหารปลากันทางโทรศัพท์เค้าบอกว่าให้ส่รีบงช่วงเช้าเลยนะเดียวจะให้เพื่อนไปโอนให้ตอนพักเที่ยงเงินเดือนออกพอดี
ผมรีบส่งของให้ตอนเช้าเลยครับ
พอส่งเสร็จ
กลับเจอเค้าpmมาหาผมว่า..พอดีติดปัญหาขอยกเลิกก่อนนะ...
แต่ทำมัยแม่งไม่โทรบอกก่อนว่ะทั้งๆที่ตอนตกลงซื้อขายกันก็ติดต่อทางโทรศัพท์เพียงอย่างเดียวแต่ผมก็ไม่ได้ติดใจอ่ะไรในตอนนั้นหรอกคับ
เลยโทรไปแล้วบอกว่าผมส่งของให้แล้วนะหากพร้อมเมื่อไรค่อยโอนมาก็ได้..
แต่เค้าพูดมาประโยคนึงว่า ไม่ได้เช็งข้อความเหรอค่ะที่หนูส่งไป(ใครจะไปเช็คว่ะก็กรูรีบไปส่งของให้มึงแต่เช้าไง)สรุปกลายเป็นผมผิดซ่ะงั้นที่ไม่ไปเช็คpmตอนเช้าก่อนไปทำงาน

แต่ระหว่างนั้นเค้ามีการโทรและpmมาทวงถามเพราะของล่าช้าจากการ
จ่าหน้าไม้ชัดเจนของเลยตีกลับมา

ระหว่างนั้นก็มีการโทรติดต่อกันเรื่อยๆมา(ส่วนใหญ่เค้าจะโทรมามากกว่า)
ผมยังถามไปว่าหากของตีกลับมาแล้วคุณยังจะเอาอยู่มั้ยเค้าบอกว่าเอาค่ะแต่ไม่เห็นพูดถึงเรื่องการโอนเงินเลยระหว่างนั้นเป็นเวลา13วันเงินก็ยังไม่โอนเงินเข้าบัญชีเลยผิดปรกติมั้ยครับกับคนที่ทำการค้ากัน..เหมือนจะรอของอย่างเดียวเลย
จนกระทั่งเมื่อวานของกลับมาถึงบ้านผม
ผมได้โทรกลับไปมีคนรับสายแต่บอกว่าสุกัญญาไม่อยู่
เดียวจะบอกให้แต่ผมจำเสียงได้ครับว่าเป็นคนคนเดียวกัน
สุดท้ายก็ไม่เห็นโทรกลับเลยอ่ะ
สรุปว่าโชคเข้าข้างผมที่ของตีกลับแต่เสียค่าส่งไป101บาท

ผมขอประกาศ..ณ.ที่นี้ว่าผมขอไม่ทำการค้าและไม่ขอทำการติดต่อสื่อสารได้กับผู้หญิงคนนี้อีกไม่ว่ากรณีไดๆทั้งสิ้น

หากสำนึกผิดก็โอนเงินค่าEmsมาล่ะกัน101บาท
อาหารปลาก็ไปหลอกคนอื่นเอาเถอะ
คุณยังโชคดีได้ของคืน 555
โจทย์เยอะเหลือเกิน คนคนนี้ ระวังกันหน่อยน่ะครับ อย่าให้คนแบบนี้อยู่ในสังคมเราเลย
ค้าขายกันแบบสุจริต ดีกว่าครับ
Club Member
« ตอบ #26 เมื่อ: 16/02/12, [22:10:56] »

คุณกร เราบอกว่าเราจะคืนของให้ คุณก้อไม่เอา เราบอกว่าเดี๋ยวเราจะจ่ายให้สิ้นเดือน คุณบอกว่าคุณไม่หวังหรอกว่าจะได้ แต่คุณก็มาพูดมาว่า ไม่จบ แล้วจะให้ทำยังไง ถึงจะจบ บอกมา มันเท่าไรเราจะจ่ายให้แทนคนที่มันสั่ง มาแล้วไม่รับผิดชอบ แล้วคุณที่ส่งอาหารมา เรา PM ตอบไป ว่าเราติดปัญหาเรื่องเงิน ก็บอกเราว่าพร้อมเมื่อไหร่ค่อยโอน แล้วที่เราโทรถาม เพราะเราเห็นว่าส่งของให้เราแล้วเรายังไม่ได้รับ เดี๋ยวจะหาว่าเราโกงอีก ก็เลยต้องโทรถาม กลับกลายเป็นว่าเราอยากได้ของแล้วจะไม่จ่ายเงิน เออดี ! คุณที่ขายอาหาร green excellence คุณเป็นผู้ชายหรือเปล่า ถามแค่นี้แหละ เห็นว่ากลืนน้ำลายตัวเอง คุณจะไม่ขายคุณก็คุยดีๆก็ได้ ไม่เห็นต้องมาว่ากัน เหยียบย่ำกัน  เราไม่แปลกใจเลยว่า ทำไมคนที่เคยทำผิด ถึงแก้ไขตัวเอง ไม่ได้ ถึงกลับไปทำผิดอีก เพราะมีคนแบบนี้อยู่บนโลกเยอะกว่าคนที่ให้โอกาสคน ไอ้คนที่ไม่เกี่ยวข้องก้อพลอยเหยี่ยบย่ำซ้ำเติมไปด้วย ไอ้ทนรับฟังอ่ะ ทนได้เพราะเราผิด แต่บางทีก้อน่าจะหยุดบ้าง 
เวลาคนอื่นพูดไม่ดี คุณADMIN ก้อไม่เห็นเตือน มาเตือนแต่เรา โอเค เรายอมรับฟังนะ asspain
wheatfield ออฟไลน์
« ตอบ #27 เมื่อ: 16/02/12, [22:57:05] »

ตอบที่คุณถามว่าโอนเงินให้คุณกรหรือยัง  ตอนแรกก็บอกว่าจะขอส่งของคืนให้เขาก็บอกไม่ต้อง เราก็บอกว่าเขาว่าคนที่ติดต่อซื้อมาเขาไม่มีเงิน ขอคืนของเพื่อไม่ให้เสียชื่อเรา เขาก็ไม่เอา เราก็ถามว่าเป็นจำนวนเงินเท่าไร เขาก็ไม่บอก เราก็บอกว่่าเดี๋ยวสิ้นเดือน เราจะโอนให้แทน ถือว่ารับผิดชอบไป เขาก็บอกว่าเขาไม่คาดหวัง  ในเมื่อเราบอกว่าเราจะรับผิดชอบ ก็น่าจะจบ ไม่น่าที่จะมาตอกย้ำซ้ำเติม อยู่ เพื่ออะไร เพราะมีคนแบบนี้แหละ อยู่บนโลกใบนี้ คนที่เขาทำผิดเขาก็ไม่มีวันทำดีได้หรอก เพราะพวกคุณๆทั้งหลายเหยียบย่ำเขา ด่า ว่า ไม่แปลกหรอกที่พวกนักโทษ พอเขาออกมาก็ต้องกลับไปทำแบบเดิมอีก เพราะมีคนนิสัยแบบนี้ (ไม่ได้ว่าคุณนะ) พูดรวมๆ

นักโทษ เขาถูกสังคม ด่า ว่า น่ะ เขาเรียกว่า การ "เอาคืน" ของสังคม ก็ตอนไปทำเขา ทำไมไม่คิด ตอนสังคมเอาคืนบ้าง จะเอามาเป็นข้ออ้างโอด โอย ว่าสังคมไม่ให้โอกาส
ผมว่ากระบวนการเอาคืน มันจะสาสม พอๆ กันกับความผิดที่นักโทษทำนะ
จะทำให้เกิดการหลาบจำ ไม่กลับไปทำผิดอีก นักโทษที่ทนได้ แล้วกลับไปใช้ชีวิตแบบเดิมได้ ก็มีเยอะ เอาเขามาเป็นตัวอย่าง....อย่าไปเอาสิ่งไม่ดี หยิบมาเป็นข้ออ้างให้ตัวเอง ดูดี เพราะมัน ห่วย....สิ้นดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/02/12, [22:58:41] โดย wheatfield »
« ตอบ #28 เมื่อ: 16/02/12, [23:30:07] »

ผมไม่รู้หรอกครับว่าคุณจะโกงผมหรือไม่โกงแต่มีคนโพสก่อนหน้าผมเป็นชื่อไอดีของคุณและชื่อนั้นก็ตรงกับคุณที่pmมาหาผม
และเบอร์โทรศัพท์คุณที่โทรติดต่อกับผมเป็นเบอร์เดียวกันกับที่มีคนโพสไว้ในกระทู้ประมูลกุ้งที่มีปัญหา
ใช่ผมเคยบอกคุณว่าพร้อมเมื่อไหร่ค่อยโอนก็ได้ผมพูดจริง!
แต่มันหลังจากที่คุณpmมาบอกว่ามีปัญหาเรื่องเงินขอยกเลิกแต่ทำมัยคุณไม่โทรมายกเลิกเองล่ะครับทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นคุณติดต่อซื้อขายกับผมทางโทรศัพท์ตลอดไม่ใช่เหรอแถมยังให้ผมรีบส่งให้ทันในช่วงเช้าและรอคุณโอนเงินตอนเที่ยงเพราะเงินออกพอดีผมขอถามคุณว่าใครจะไปอ่านpmทันครับในช่วงเช้าผมต้องรีบไปทำงานและส่งของให้คุณตามที่คุณบอก
แต่ผมยังไม่ติดใจอะไรนะในช่วงนั้น
จนมาเจอคนโพสถึงคุณและลงเบอร์โทรคุณซึ่งเป็นเบอร์เดียวกัน
และลักษณะการสั่งของการโอนเงินมันคล้ายๆกันกับของผมแล้วจะให้ผมคิดยังไงล่ะครับแถมผมโทรไปหาคุณเรื่องของว่ายังจะเอาอยู่รึเปล่าของตีกลับแล้วก็ไม่รับโทรอีกทีมีคนรับบอกว่าจะแจ้งคุณให้ผ่านไป2วันยังเงียบไม่ตอบกลั
บเป็นใครก็คิดแบบผมล่ะครับ
และตอนตกลงซื้อขายครั้งแรกคุณบอกผมว่าพรุ่งนี้เงินเดือนออก((ซึ่งมันตรงกับวันที่1กพ.แต่วันที่ตกลงซื้อขายกันมันคือวันสิ้นเดือนมค.ครับสับสนอะไรป่าวแล้วเงินเดือนออกต้นเดือนหรือปลายเดือนกันแน่)แล้วจะให้คนไปโอนให้...ไม่มีใครส่งของต้นเดือนแต่รอเงินปลายเดือนหรอกครับเรื่องทั้งหมดมันน่าสงสัยตรงที่คุณโทรสั่งของแต่ยกเลิกทางpmวันเดียวกันกับที่ให้ผมรีบส่งของเช้าๆไงครับซึ่งไม่มีใครทำกันหรอกครับทำมัยไม่โทรมายกเลิกล่ะครับถึงตัวผมง่ายกว่า..ผมว่าคุณอาจมีอะไรแอบแฝงมากกว่า
หากผมเป็นผู้ชายแบบที่คุณว่า
ผมคงไม่รีบส่งของให้คุณหรอกครับ

ผมว่าควรเปลี่ยนชื่อไอดีก่อนดีกว่าครับใครเจอแบบผมก็คงคิดแบบผม
« ตอบ #29 เมื่อ: 16/02/12, [23:39:39] »

แล้วทีผมถามคุณทางโทรศัพท์ว่าใช้คุณรึเปล่าที่ใช้ชื่อไอดีนี้คุณบอกว่าใช่
และใช่คุณรัเปล่าที่มีปัญหากันเรื่องประมูลกุ้งส่งกุ้งคุณตอบว่าไม่ใช่เป็นน้องอีกคนนึง
แต่ทำมัยคนที่โทรสั่งอาหารปลาผมกับคนที่ประมูลกุ้งใช้เบอร์เดียวกันอะ!!
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์