Aqua.c1ub.net
*
  Fri 17/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาให้ดูเล่นๆครับ คนเพาะซักเกอร์สกาเล็ตได้  (อ่าน 4347 ครั้ง)
PaRkY ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 20/01/09, [22:57:29] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีแว่บไปเจอมา
เค้าเพาะซักเกอร์สกาเล็ต L-25 ได้

อ่านๆดู เห็นว่าน่าสนใจดี
แล้วเค้าก็เล่าละเอียด
เผื่อใครเลี้ยงอยู่  จะได้มีกำลังใจบ้าง

http://www.planetcatfish.com/forum/viewtopic.php?f=5&t=25066

lau01 hide2 idea1
ababa ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/01/09, [23:31:00] »

เห็นแล้วเกิดกิเลสอะครับ n032
na_no ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #2 เมื่อ: 21/01/09, [00:10:46] »

แจ๋วเลยครับ [ปิ๊งๆๆ]
pulp ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/01/09, [08:38:52] »

ขอบคุณคับ
mojamee ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 21/01/09, [10:10:23] »

แอบตกใจ นึกว่าคนไทยเพาะได้  lau01
เปาว์ ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 21/01/09, [10:22:24] »

อยากให้มีถ้ำแบบนี้ขายที่บ้านเราบ้างจัง  suicide
msw ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #6 เมื่อ: 21/01/09, [10:52:43] »

ขอบคุณครับ
แต่ถ้าอ่านจิงๆ เค้าก้อเพาะได้เยอะ พวกที่ตลาดเลี้ยงๆกัน เกือบทุก L

รังแบบนั้นที่ สิงคโปร์มีครับ อันละประมาณ 300 บาท มีหลายไซส์ครับ
Petch ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 21/01/09, [14:36:07] »

คิดถึงสการ์เล็ตเรา  suicide

แต่ผมอยากได้เมทปลาชัคเกอร์เค้ามากกว่า Retroculas ทั้งน้านเลย  fire1 fire1 fire1 fire1 fire1 อยากได้เว้ยยยยย
Plecory ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 21/01/09, [16:01:29] »

ไข่เยอะจริงๆ ถ้า zebra มันไข่ได้เท่านี้ก็งาม น่ะสิ  [เขิลลลล]

เอามาแจมนะ แต่ไม่ใช่ L25 หรอก แต่หางแดงคือๆกัน
http://www.mchportal.com/fishkeeping-mainmenu-60/stock-the-inhabitants-mainmenu-79/breeding-hints-and-tips-mainmenu-83/363-breeding-pseudacanthicus-leopardus.html

อยากได้ๆ แดงๆๆ

อยากให้มีถ้ำแบบนี้ขายที่บ้านเราบ้างจัง  suicide
สั่งทำในไทยก็ได้นะ พี่เปา ปาร์คก็สั่งอยู่
« ตอบ #9 เมื่อ: 21/01/09, [18:00:07] »

สั่งทำในไทยก็ได้นะ พี่เปา ปาร์คก็สั่งอยู่

แจ่มครับสั่งเผื่อด้วยนะ  deepkiss
« ตอบ #10 เมื่อ: 22/01/09, [00:45:03] »

ไข่เยอะจริงๆ ถ้า zebra มันไข่ได้เท่านี้ก็งาม น่ะสิ  [เขิลลลล]

เอามาแจมนะ แต่ไม่ใช่ L25 หรอก แต่หางแดงคือๆกัน
http://www.mchportal.com/fishkeeping-mainmenu-60/stock-the-inhabitants-mainmenu-79/breeding-hints-and-tips-mainmenu-83/363-breeding-pseudacanthicus-leopardus.html

สั่งอยู่ครับ
แต่คนทำมันลีลามาก กะอีแค่ปั้นๆ ให้มันออกมาเป็นโพรงตามขนาดที่บอกไป
มันก็ไม่ค่อยอยากจะทำ  ถ้าได้เรื่องยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ
TANAT ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #11 เมื่อ: 22/01/09, [01:01:09] »

คิดว่าคนไทยเพาะได้  036
« ตอบ #12 เมื่อ: 22/01/09, [09:49:42] »

แต่คนทำมันลีลามาก กะอีแค่ปั้นๆ ให้มันออกมาเป็นโพรงตามขนาดที่บอกไป
มันก็ไม่ค่อยอยากจะทำ  ถ้าได้เรื่องยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณครับ ผมก็เคยถามไปสองสามรายก็ไม่ได้
ถ้ำครึ่งวงกลมของ allfish ก็ดีเหมือนกันนะครับ เสียดายมีไซส์เดียว
msw ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #13 เมื่อ: 22/01/09, [10:10:30] »

คุณ PaRky สั่งจากที่ไหนครับ  ขนาดเป็น ของ L อะไรครับ
ได้ราคาเท่าไหร่ครับ ถ้าสั่งร่วมด้วยได้ป่าวคับ   idea1

ขอบคุณครับ
Plecory ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 22/01/09, [11:17:16] »

เข้าไปดู update แล้ว ไข่เหี่ยว ไข่เสีย ไข่เน่า สลายหายไปหมดเลย เสียดายจัง

เคยจะลองสั่งถ้ำ เยอรมัน ดู เห็นราคาค่าส่งที่ quote มาแล้ว เงียบเลยอ่ะ ขนาดสั่งเยอะแล้วด้วยนะนั่น

ไม่ลองทำถ้ำหินกาบกันมั่งหรอครับ ทำเอง ง่ายนะครับ หินกาบ นิ่ม ตัดง่ายมากๆ ถูกอีกตะหาก
« ตอบ #15 เมื่อ: 23/01/09, [21:41:39] »

เข้าไปดู update แล้ว ไข่เหี่ยว ไข่เสีย ไข่เน่า สลายหายไปหมดเลย เสียดายจัง

เคยจะลองสั่งถ้ำ เยอรมัน ดู เห็นราคาค่าส่งที่ quote มาแล้ว เงียบเลยอ่ะ ขนาดสั่งเยอะแล้วด้วยนะนั่น

ไม่ลองทำถ้ำหินกาบกันมั่งหรอครับ ทำเอง ง่ายนะครับ หินกาบ นิ่ม ตัดง่ายมากๆ ถูกอีกตะหาก

หินกาบหักเอาพอไหวมั้ยอะคับ 
 suicide อยากได้บ้านปลาแล้วอะ
« ตอบ #16 เมื่อ: 23/01/09, [21:42:29] »

ยังรอยู่น้า แต่พี่โอ๋บ้านหลังละ 150 ขายอยู่อะ เหมาะกับพันเล็กๆพอดีเรย
« ตอบ #17 เมื่อ: 24/01/09, [14:27:54] »

คุณ PaRky สั่งจากที่ไหนครับ  ขนาดเป็น ของ L อะไรครับ
ได้ราคาเท่าไหร่ครับ ถ้าสั่งร่วมด้วยได้ป่าวคับ   idea1

ขอบคุณครับ

ผมสั่งร้านที่ทำพวกเครื่องปั้นดินเผาครับ
ขนาดเดิมที่สั่ง ไม่ได้กะเอามาเพาะ แค่ให้มันหลบเฉยๆ
เลยใหญ่หน่อย ให้พวกที่ตัวใหญ่ๆ อย่าง sunshine หรือ titanic เข้าไปอยู่ได้ด้วย

แต่นี่เพิ่งจะลองให้เค้าทำอันเล็กๆดูสำหรับพวกซักเกอร์ตัวจิ๋วๆ
ไว้ได้เรื่องไรจะมาแจ้งให้ทราบครับ
« ตอบ #18 เมื่อ: 24/01/09, [14:28:38] »

หินกาบนิ่มๆที่คือไงครับ
เอาหินไปแช่น้ำก่อนตัดเหรอครับ?
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์