Aqua.c1ub.net
*
  Wed 22/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ในตู้ปลาเป็นฝุ่น  (อ่าน 1066 ครั้ง)
kaibeaw ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 08/02/13, [10:04:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ในตู้ปลามีเหมือนเม็ดฝุ่นลอยเต็มไปหมดขอวิธีแก้หน่อยคับ
TOOKAPLE ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 08/02/13, [13:22:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ในกระทู้เก่าๆมีคำตอบจากคนเก่งๆเยอะครับ ลองค้นๆดู แต่ถ้าตอบตามเบสิคเลยก็ จัดกระแสน้ำใหม่ให้เป่าฝุ่นลงกรองให้มากที่สุด ถ้าปั๊มที่มีอยู่แล้วไม่พอ ก็เพิ่มตัวทำคลื่นไป ก็ขึ้นอยู่กับการจัดหินด้วยนะครับ พยายามอย่าให้มีจุดอับ เก็บตะกอน ส่วนตัวผม ตะกอนกะตู้ปลาทะเลยังไงก็มีครับ แต่ทำไงให้เกิดน้อยที่สุด ผมเพิ่มกรองนอกหรือกรองแขวนก็ช่วยได้อีก แต่ก็เพิ่มค่าไฟ  ้hahaha ้hahaha ้hahaha
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์