Aqua.c1ub.net
*
  Sat 18/May/2024
ห้อง คุยเรื่องตู้ทะเล ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
พูดคุย สอบถามเกี่ยวกับการดูแลตู้ทะเล การเลี้ยงปลาทะเล, ก้นตู้ต่างๆ
หน้า: 1 ... 90 91 92 93 94 ... 154   ลงล่าง
หัวข้อ
มันคือปลิงทะเลหรือเปล่าคับมมากับสหร่ายคับ
ขอเรื่องโรคของปลาหน่อยคับ
เบนนี่หน้าผีกวนจริง
ขอสอบถามหน่อยค่ะ20/6/56
« 1 2 »
ค่าความเค็มน้ำ
รบกวนถาม เรื่องการเทสน้ำก่อน เลี้ยงก้นตู้ครับ
แบบนี้พอลง ก้นตู้ไหวไหม ครับ
รบกวนพวกพี่ๆ ตอบที่ เรื่องConTemp trol
รบกวนสอบถาม ระบบตู้หน่อยครับ
สอบถามเรื่อง หินกับ หนอนท่อหน่อยครับ
ช้วยที่ครับ อยากทำกรองล่างแต่ไม่อยากเจาะตู้
ช่วยด้วยครับปลาป่วย
พี่ๆครับผมมีเรื่องอยากทราบ
พอจะมีรูปพวก เห็ดไทย แฮมเมอร์ไทย ลูกโป่งไทยไหมครับ
ขอถามเรื่องปลาหมึกหน่อยครับ
เกลือแข็งทั้งถังเลยครับ ทำยังไงดี
อุณภูมิห้อง 31-35 ร้อนไปมั้ยครับ
รบกวนช่วยดูสกิมเมอร์ให้ทีครับ มีปัญหาอ่า
มีพี่คนไหนเลี้ยงม้าน้ำบ้างมั้ยครับ เข้ามาตอบหน่อยขอบคุณครับ
รบกวนพี่ช่วยชี้เป้าร้านขายปลาทะเลด้วยครับ
เก้บน้ำทะเล
Nutri Pro+ Articles 2 ไนเตรทในระบบตู้ทะเล
Nutri Pro+ Articles 1 แคลเซียม (Calcium) ความเป็นด่าง (Alkalinity) และ แมกนิเซียม (Ma
มาผิดทางรึปล่าวครับ
PO4, NO3 remover
ทรายฟุ้ง กวนก้นตู้ครับ
ถามเรื่องมีเดียครับ
เอามาแบ่งปันครับ
ปลาการ์ตูนของผมไม่เล่นแอนเลยครับ
ถ้าเรื่องไฟเสริมครับ
ปัญหา pH ต่ำ กะ NO3 สูง ครับ
ขอทราบตัวประหลาดที่ไม่พึงประสงค์ในตู้หน่อยครับ
ถามเรื่องไปกะตัวทำคลื่นครับ
ถามเรื่องอุปกรณ์ Test น้ำครับ
สอบถามเรื่องพื้นๆ หน่อยครับ
ใช้อะไรลองที่พื้นตู้ดีครับ เลือกไม่ถูก
มือใหม่มากๆ รบกวนสอบถามครับ
อยากเริ่มต้นเลี้ยงปลาการ์ตูน
มือใหม่ขอถามก่อน จะตามไปเก็บความรู้ย้อนหลังจ้า
« 1 2 »
การลดตะไคร่ และการเปลี่ยนถ่ายน้ำที่ถูกวิธีควรทำยังไง ?
แนะนำด้วยครับ มือใหม่เพิ่งเริ่มหัด
กะลังจะตั้งตู้ทะเลคับ ขอคำแนะนำหน่อย
หนอนท่อ ตรงที่มันดักจับอาหาร มันเริ่มหลุด เอาตู้มาโชว์ด้วย
ควรใช้ซิลเลอขนาดเท่าไหร่ ดีครับ
ปอม ปอม ละลายครับ
ขอถามเรื่องแอนทรายหน่อยครับ
ช่วยเลือกไฟให้หน่อยครับ
ใครใช้เครื่องวัด Ph บ้างคัฟ
ใครเคยใช้ Tropic Marin Pro Coral Kalk บ้างคัฟ ขอคำแนะนำหน่อย
+++ ช่วยด้วยครับ ปลาเป็นโรคอะไร จะรักษายังไงดี +++
หน้า: 1 ... 90 91 92 93 94 ... 154   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home