Aqua.c1ub.net
*
  Wed 22/May/2024
ห้อง คุยเรื่องตู้ทะเล ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
พูดคุย สอบถามเกี่ยวกับการดูแลตู้ทะเล การเลี้ยงปลาทะเล, ก้นตู้ต่างๆ
หน้า: 1 ... 90 91 92 93 94 ... 154   ลงล่าง
หัวข้อ
ไฟ Odyssea 24*4 หลอดกรีซแมน เลี้ยง Lps อะไรได้บ้างครับ
รบกวนสอบถามขนาด Coil จุ่ม 1 HP + ถามเพิ่มเกี่ยวกับตู้กรองครับ
ขยายตู้ครับ
สอบถามโหมดต่างๆของปั้มคลื่น WP-10
สอบถามร้านทำตู้ปลา แถวรามอินทรา
UVควรต่อปั๊มแยกหรือใช้ปั๊มตัวเดียวchillerได้เลยครับ
การจัดระบบกรอง ได้โปรดช่วยแนะนำหน่อย
สอบถามรายละเอียดนิดหน่อยครับ
ถามเรื่องทรายคับ
กรองล่างครับ
ขอนอกเรื่องหน่อยนะคับ ของในบ้านเป็นสนิม ทำยังไงดี
ขอทราบวิธีทำให้หินม่วงหน่อยครับ?
ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
กุ้งเปป ไม่กินอิฟ
มันคือ Aiptasia ใช่มั๊ยครับ
รบกวนด้วยครับ เสียวตู้แตก
ผ้าขาวบาง แทนถุงกรอง (ละเอียดกว่าอีก)
ปูเสฉวน
มือใหม่ใหม่มากเรื่องจุดขาว
รบกวนสอบถาม มือใหม่อยากมีตู้ทะเลเกี่ยวกับระบบกรอง
ขอวิธีการกำจัด Red Slime ให้หายขาดหน่อยครับ
ถามเกี่ยวกับน้ำที่ใช้รันระบบเราสามารถใช้น้ำกรองตามตู้กดได้ไหมครับ
ว่าด้วยความเค็มนํ้า
ทำคลื่นครับ
ไปงานแต่งมาเปิดเมนูที่จะเสริฟอ่านผมงี้ตะลึงเลย
จุดขาว
ถามเรื่อง ปูเล็ก ปูน้อย ที่มากะหินเป็น
อุณหภูมิ
ไฟLED กระพริบ
พี่ๆครับช่วยผมด้วยเห็ดขนเขียวเป็นอะไรไม่รู้บานๆหุบๆอ่าครับ
คำถามใหม่กับ มือใหม่ตู้ 12x12x12 ครับ
ใครใช้sunledkingบ้าง
ร้านนวยตัดตู้ปลา ก็ยังเป็นอะไรที่คงเส้นคงวามากในเรื่องไม่ตรงเวลา
จะแก้ตะไคร่น้ำตาลลดไฟเหลือกี่ ชม. ดีครับ
ทำไงให้เห็ดติดกับฐานแฟร็กครับ
กุ้งการ์ตูนเลี้ยงรวมกับกุ้งไฟและกุ้พยาบาลได้มั้ยครับ
รบกวนถามเรื่องสกิมเมอร์ครับ
เรื่องของ OverFlow ครับ
มือใหม่สอบถามเรื่องขนาดปั้มกับตู้ครับ
จะตั้งตู้Nano 12''
ปะการัง (พวกเห็ด กระดุม หรือว่าพวกที่มีโครงแข็ง) ต้องใส่อะไรเสริมไหม
มีปัญญา ขอถาม 2-3 เรื่องหน่อยครับ
วันนี้ไปรับกุ้งพยาบาลมา ยังไม่ทันได้ลงตู้ คลอดลูกเต็มถุงละครับ
สอบถามผู้รู้เรื่อง NO3 ค่ะ
ใส่สาหร่ายไปในตู้ปลาโดยตรง มีผลอะไรไหม เจ้าน้ององุ่นนะ
แร่ธาตุตัวนี้ใช้ดีไหม และควรใช้อย่างไรถึงจะดี
แก้วแดง ของเพื่อน ๆ เลี้ยงกันยากไหมครับ (ขออนุญาติยืมรูปนะครับ)
น้ำในตู้ทะเลแบบนี้ปกติมั้ยครับ
เป็นไปได้มั้ยครับที่เราจะไม่ใช้ชุดทดสอบ ph NO2-3
ปลาวัว หัวทิ่ม กับกุ้งเปเปอร์มิ้นท์
หน้า: 1 ... 90 91 92 93 94 ... 154   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home