Aqua.c1ub.net
*
  Thu 02/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องchillerครับ  (อ่าน 1151 ครั้ง)
supakan ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/01/15, [13:29:12] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีเพิ่งตั้งตู้เสร็จครับ แล้วอยากติดchiller.  เลยอยากจะปรึกษาครับ

ถ้าใช้กรองeheim. 2213. ตู้24 สามารถติดchiller ได้ไหมครับ มีผลกับกระแสน้ำออกไหมครับ
ช่วยแนะนำchiller หรือรุ่น ที่เหมาะสมกับกรอง. ตู้  ครับ. อย่กทราบเราจำเป็นต้องซื้อยี้ห้อที่แพงไหมครับ.

ขอบคุณครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/01/15, [16:17:49] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ติดได้สิครับ เลือกใช้ chiller ขนาดที่เหมาะสมกับตู้ก็พอ ส่วนมากจะเป็นขนาดเล็กสุดของแต่ละยี่ห้อ

เส่วนจะแบรนด์ใหนเอาตามงบประมาณที่เห็นว่าสมควรเอาเลย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์