Aqua.c1ub.net
*
  Wed 15/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หมดกัน! เซ้นส์วิศวะกร ต่อรางไฟไม่ได้ รบกวนดูให้ทีจ้า  (อ่าน 1928 ครั้ง)
Icrazy ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 09/08/12, [12:20:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากจะเอาหน้ามุดดิน เพิ่งสั่งซื้อรางไฟออนไลน์
แต่ต่อขาไม่เป็น   cryingrun
โคมที่ต่อเป็น klamax 55W 24"

อุปกรณ์มันมีแค่นี้ค่ะ แต่พยายามพลิกแพลงแล้วก็ไม่ได้ ไม่รู้ว่าเขาให้ชิ้นส่วนมาผิดจากโรงงานหรือเปล่า

ใครใช้ klamax ขอดูรูปตรงขาหน่อยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/08/12, [12:22:58] โดย Icrazy »
INstantaNeous ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/08/12, [22:15:49] »

ถูกแล้วครับแต่ของผม ขาที่ยาวๆผมเอาไวข้างหลัง... อธิบายยากจังแนะนำลองเปิดกูเกิ้ลสิ มันมีตัวอย่างอยุ่นะผมว่า555+
Icrazy ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 10/08/12, [04:56:29] »

ถูกแล้วครับแต่ของผม ขาที่ยาวๆผมเอาไวข้างหลัง... อธิบายยากจังแนะนำลองเปิดกูเกิ้ลสิ มันมีตัวอย่างอยุ่นะผมว่า555+
หาแล้วค่ะ แต่ไม่มี มีแต่ต่อสำเร็จแล้ว

นี่คือที่ลองต่อค่ะ

ตอนนี้พยายามต่อได้ 1 ข้างแล้วค่ะ
แต่ติดอีกข้างค่ะ เหมือนประมาณว่ามันควรจะให้ตัวเล็กๆ มาอีกด้านหนึ่งค่ะ ไม่ใช่ให้มาด้านเหมือนกัน
เพราะลองต่อแล้วมันใส่ไม่ได้
ลองดูภาพค่ะ

ภาพนี้คือต่อสำเร็จ 1 ข้าง

จากนั้นอีกข้างต่อไม่สำเร็จ ถ้าจะลองต่อแบบรูปข้างล่างทางขวมือนี้ จะได้ว่ารูปแบบมันไม่เหมือนที่ต่อสำเร็จแล้วทางซ้ายมือ ทำให้ใส่ในรางไม่ได้

แต่ถ้าจะให้ต่ออีกแบบ รูปแบบมันก็ยังไม่เหมือนที่ต่อสำเร็จแล้วทางซ้ายมือ เพราะไอ้ตัวเล็กๆมันยื่นออกมาข้างนอก แต่ใส่รางได้ แต่ขาไม่ได้ตามที่จะเป็น และที่สำคัญขาข้างนี้ล็อกตายตัว ขยับขึ้นลงไม่ได้ เพราะโคมปกติมันต้องขยับโคมขึ้นลงได้
เหมือนข้างที่ต่อสำเร็จ

ก็เลยไม่รู้ว่าเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า  [on_007]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/08/12, [04:58:18] โดย Icrazy »
kankan55 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 26/08/12, [12:31:11] »

หาแล้วค่ะ แต่ไม่มี มีแต่ต่อสำเร็จแล้ว

นี่คือที่ลองต่อค่ะ

ตอนนี้พยายามต่อได้ 1 ข้างแล้วค่ะ
แต่ติดอีกข้างค่ะ เหมือนประมาณว่ามันควรจะให้ตัวเล็กๆ มาอีกด้านหนึ่งค่ะ ไม่ใช่ให้มาด้านเหมือนกัน
เพราะลองต่อแล้วมันใส่ไม่ได้
ลองดูภาพค่ะ

ภาพนี้คือต่อสำเร็จ 1 ข้าง

จากนั้นอีกข้างต่อไม่สำเร็จ ถ้าจะลองต่อแบบรูปข้างล่างทางขวมือนี้ จะได้ว่ารูปแบบมันไม่เหมือนที่ต่อสำเร็จแล้วทางซ้ายมือ ทำให้ใส่ในรางไม่ได้

แต่ถ้าจะให้ต่ออีกแบบ รูปแบบมันก็ยังไม่เหมือนที่ต่อสำเร็จแล้วทางซ้ายมือ เพราะไอ้ตัวเล็กๆมันยื่นออกมาข้างนอก แต่ใส่รางได้ แต่ขาไม่ได้ตามที่จะเป็น และที่สำคัญขาข้างนี้ล็อกตายตัว ขยับขึ้นลงไม่ได้ เพราะโคมปกติมันต้องขยับโคมขึ้นลงได้
เหมือนข้างที่ต่อสำเร็จ

ก็เลยไม่รู้ว่าเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า  [on_007]
ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับ ประสบปัญหาแบบเดียวกัน ผมก็โดยขันนอตออกให้หลวม แล้วเลื่อนชื่องให้มันตรง แล้วค่อยจับยัดตามช่องน่ะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์