Aqua.c1ub.net
*
  Sat 04/May/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เทวดา หลังแดง (Redback manacapuru) ล๊อตใหม่ ใหญ่กว่าเดิม!!  (อ่าน 19948 ครั้ง)
แบร์ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #60 เมื่อ: 19/10/09, [11:19:11] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เห้นด้วยอะพี่ มีน้อง(ท่าทางจะเป็นไฮโซนิดๆๆ แบบไปถ่ายแบบนิดหน่อยกับเพื่อนที่เป็นดารา)ที่ทำงานเพิ่งเข้ามาใหม่มันก็ใช้ เวลาเข้าไปไหนก้เห็นแต่หยิบมาเล่น

เวรเอ๋ยเล่นจนเกือบชนผู้บริหาร ้hahaha ้hahaha แต่คงเป็นโชคของน้องเขาทีเ่กิดมาสวยเลยไม่โดนด่าเท่าไร
ขอpin น้องเขาหน่่อยสิ... จะไปคุยธุระกามด้วย
pakorn ออฟไลน์
« ตอบ #61 เมื่อ: 19/10/09, [11:22:56] »

ขอpin น้องเขาหน่่อยสิ... จะไปคุยธุระกามด้วย

เดี่ยวจัดให้แต่รอก่อนต้องไปหาคนสืบมาให้ ้hahaha
KnOt~ ออฟไลน์
หมอแคระ mania
« ตอบ #62 เมื่อ: 19/10/09, [13:55:03] »

ใช้ เพราะ จำเป็น อ่ะพี่ ชาย
hooook ออฟไลน์
« ตอบ #63 เมื่อ: 19/10/09, [14:43:55] »

ไม่ได้ด่าใครนะ............สาบาน............

แต่จะขอพูดเรื่องการใช้ BB พี่ว่ามันเข้าขั้นบ้าตามกระแสแฟชั่นหวะ ไอ้ BB เนี่ยตรูเคยใช้มาเมื่อสัก 5 ปีที่แล้ว บริษัทฯ ให้มาใช้ เพราะว่าจะได้สะดวกในการเช็คอีเมล์เวลาออกไปข้างนอก แต่ใช้ไปใช้มารู้สึกว่าชีวิตแม่งถูกคุกคามความเป็นส่วนตัวมากไป กูต้องตอบเมล์ตลอดเวลา ไปไหนแม่งก็รู้หมด จวยเอ๊ย คืนแม่มเลย แล้วหันไปใช้ Pocket PC แทน จะเช็คเมล์ไม่เช็คขึ้นอยู่กะตู อย่ามาบังคับ ปีที่แล้วแม่มจะให้มาใช้อีก แต่ปฏิเสธไปอีกรอบ คราวนี้ได้ข่าวแว่วๆ มาว่าจะบังคับให้ผู้บริหารใช้ทุกคน เวรกูหละสิ

แต่พอกลับเข้ามามองกระแสสังคมไทย พูดได้คำเดียวว่า "สลด" ดารา เซเลบฯ นักศึกษา เด็กพานิชย์ เด็กเสี่ย หรือแม้แต่คนทำงานเงินเดือนหมื่นกว่าบาท แม่งก็ใช้ BB โอ๊ววว บร่ะเจ้า!!!!!! มันเกิดอะไรขึ้นวะเนี่ย แต่ก่อนเจอหน้ากัน ขอเบอร์ ขอเมล์ เดี๋ยวนี้ขอ pin มันเกิดไรขึ้นวะเนี่ย เข้าใจว่าเทคโนโลยีมันสร้างมาให้คนใช้ แต่อดสูกับสังคมบ้านเราไม่ได้ที่เกิดกระแสอะไรแบบนี้ หรือว่าผมเองที่แปลกแตกต่างจกาพวกเค้าวะ

คำพวกนี้ โดนมากๆ เห็นด้วยอย่างยิ่ง
พอกระแส i-phone มา ก็แห่ซื้อตามกัน พอ bb มา ก็เปลี่ยนไปใช้ bb กันอีก
ใช้พวกนี้มากๆ กล้ามเนื้อตา คอ หัวไหล่ จะมีปัญหาด้วยนะ

ส่วนไอ้พวก group chat, bb msn ฯลฯ ถ้าไม่มีใช้ ผมว่าคนเราก็ไม่ตายหรอก
คนเรารู้เรื่องตัวเองดีขนาดไหน ถึงต้องไปตามรู้เรื่องชาวบ้านตลอดเวลา 24 ชม.
ค่าอินเตอร์เน็ตรายเดือน 699 บาท ผมเอาไปให้ทานเวลาไปวัดยังจะดีซะกว่า

ถ้างานบังคับจริงๆ ก็คงปฏิเสธไม่ได้มั๊งครับพี่
แต่ถ้าปฏิเสธได้ ก็ปฏิเสธไปเหอะ  hawaii hawaii hawaii
[K]aNate~* ออฟไลน์
« ตอบ #64 เมื่อ: 19/10/09, [14:53:27] »

พี่พง ที่บอกค่าอินเตอร์เนตรายเดือน 699 บาท
นี่มันอินเตอร์เน็ตไฮสปีดที่บ้าน หรือว่า อินเตอร์เน็ตมือถืออะ

อยากรุ้ว่าที่เล่น BB นี่มันคือต้องจ่ายค่าอินเตอร์เน็ตมือถือด้วยใช่มั้ย แล้วค่าบริการมันเท่าไหร่
« ตอบ #65 เมื่อ: 19/10/09, [15:00:51] »

พี่พง ที่บอกค่าอินเตอร์เนตรายเดือน 699 บาท
นี่มันอินเตอร์เน็ตไฮสปีดที่บ้าน หรือว่า อินเตอร์เน็ตมือถืออะ

อยากรุ้ว่าที่เล่น BB นี่มันคือต้องจ่ายค่าอินเตอร์เน็ตมือถือด้วยใช่มั้ย แล้วค่าบริการมันเท่าไหร่
ก็นั่นแหละ ใช้อินเตอร์เน็ตทางโทรศัพท์แบบเหมาจ่ายรายเดือน 699 บาท
ถ้าจำไม่ผิดนะ
chaikitti ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #66 เมื่อ: 19/10/09, [15:56:48] »

ถ้าใช้ BB มันจะมีค่าใช้บริการเดือนละ 600 กว่าบาท ยังไม่รวม VAT นะ ซึ่งจริงๆ มันก็คือการต่อ GPRS แหละ แต่มันคิเเหมาไง เพราะว่าการที่จะคุยจะรับส่งเมล์ได้มันต้องออนไลน์ตลอดเวลา

อย่างที่เจ้าฮูกบอกแหละถูกเลย เอาเงินที่จะมาจ่ายพวกนี้ไปทำอย่างอื่นดีกว่า แต่ก็อย่างว่าเงินเค้าไม่ใช่เงินเรา แต่ที่ออกมาบ่นเพราะว่าทนไม่ได้จริงๆหวะ เห็นดารากับเด็กสมัยนี้คุยกัน เอะอะอะไรก็คุย BB กันนะ/ แลก pin กันนะ

~wInP@~ ออฟไลน์
« ตอบ #67 เมื่อ: 19/10/09, [23:58:38] »

คนเราชอบตามกระแสคับ [เย้ะ] [เย้ะ] [เย้ะ]
--- OUM --- ออฟไลน์
« ตอบ #68 เมื่อ: 20/10/09, [00:22:27] »

ของผมซื้อไว้ใช้งาน อ่านอีเมล์ครับ ไอ้เล่นส่งข้อความได้เนี่ยเป็นของแถม

แล้วกระผมซื้อก่อนกระแส BB บูมในไทยนะครับ เหอๆๆ idea1 idea1 idea1 เป็นคนนำกระแส ไม่ใช่ตามกระแสใคร

แต่เห็นด้วยกับพี่ชายเรื่อง "แต่พอกลับเข้ามามองกระแสสังคมไทย พูดได้คำเดียวว่า "สลด" ดารา เซเลบฯ นักศึกษา เด็กพานิชย์ เด็กเสี่ย หรือแม้แต่คนทำงานเงินเดือนหมื่นกว่าบาท แม่งก็ใช้ BB โอ๊ววว บร่ะเจ้า!!!!!! มันเกิดอะไรขึ้นวะเนี่ย แต่ก่อนเจอหน้ากัน ขอเบอร์ ขอเมล์ เดี๋ยวนี้ขอ pin มันเกิดไรขึ้นวะเนี่ย เข้าใจว่าเทคโนโลยีมันสร้างมาให้คนใช้ แต่อดสูกับสังคมบ้านเราไม่ได้ที่เกิดกระแสอะไรแบบนี้ หรือว่าผมเองที่แปลกแตกต่างจกาพวกเค้าวะ" นะ เพราะตอนนี้ไม่ว่าไปที่ไหนเมื่อไหร่ก็มีแต่คนนั่งกด BB คุยกันแบบบ้าคลั่ง จนจะคิดว่าอีกหน่อยคนไทยคงพูดไม่เป็นแล้วพิมพ์คุยกันอย่างเดียว ที่สำคัญที่สุดคือรำคาญ เดี๋ยวๆก็ติ้งหน่องๆๆๆๆๆ โทรคุยกันไม่ง่ายกว่าเหรอ รู้เรื่องง่ายกว่า เร็วกว่า อาจจะต้องจ่ายค่าโทรศัพท์แต่ก็ไม่กี่บาทเอง เห็นใจสุขภาพจิตคนรอบๆข้างบ้างเถอะ ทำอะไรให้แต่พองาม อย่าเว่อร์ evi01 evi01 evi01
Akแอ๊ก ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #69 เมื่อ: 20/10/09, [01:27:16] »

กลับไปใช้โมโตรุ่นกระดูกหมาเลยดีม่า อุอุ
ที่ใช้เนี๊ยะ หลักๆก็เหมือนเจ้าอุ้ม งานผมไม่ได้อยู่หน้าคอมตลอดเวลา งานเข้าเวลาก็ไม่เหมือนกับชาวบ้านเค้า ไปต่างจังหวัด อยู่หน้างานบางทีก็ขี้เกียจหอบคอมไป มันไม่practicalอ่ะ
ใครจะใช้ก็ใช้ไป เราใช้อะไรตามที่เราคิดว่าดีและสะดวกเป็นพอ
« ตอบ #70 เมื่อ: 21/10/09, [14:46:35] »

กลับไปใช้โมโตรุ่นกระดูกหมาเลยดีม่า อุอุ
ที่ใช้เนี๊ยะ หลักๆก็เหมือนเจ้าอุ้ม งานผมไม่ได้อยู่หน้าคอมตลอดเวลา งานเข้าเวลาก็ไม่เหมือนกับชาวบ้านเค้า ไปต่างจังหวัด อยู่หน้างานบางทีก็ขี้เกียจหอบคอมไป มันไม่practicalอ่ะ
ใครจะใช้ก็ใช้ไป เราใช้อะไรตามที่เราคิดว่าดีและสะดวกเป็นพอ

เป็นอาวุธป้องกันตัวได้ด้วยนะเนี่ย  asspain asspain asspain
พึ่ง 20 กว่าปี กลายเป็นโบราณวัตถุไปเสียแล้ว
--- OUM --- ออฟไลน์
« ตอบ #71 เมื่อ: 21/10/09, [22:16:28] »

เป็นอาวุธป้องกันตัวได้ด้วยนะเนี่ย  asspain asspain asspain
พึ่ง 20 กว่าปี กลายเป็นโบราณวัตถุไปเสียแล้ว

มันไม่ใช่วัตถุโบราณแล้ว มันเป็นวัตถุลึกลับที่โลกลืมไปแล้ว ลองถามเด็กสมัยนี้ดิว่าใครรู้จักมั่ง อายุต่ำกว่า 20 น่าจะพูดได้ว่ามันคืออะไรเหรอ ้hahaha ้hahaha ้hahaha
« ตอบ #72 เมื่อ: 22/10/09, [08:17:09] »

มันไม่ใช่วัตถุโบราณแล้ว มันเป็นวัตถุลึกลับที่โลกลืมไปแล้ว ลองถามเด็กสมัยนี้ดิว่าใครรู้จักมั่ง อายุต่ำกว่า 20 น่าจะพูดได้ว่ามันคืออะไรเหรอ ้hahaha ้hahaha ้hahaha
ขอโทษด้วยนะอุ้ม พอดีกูไม่ค่อยจะรู้จักเด็กอายุต่ำกว่า 20 น่ะ

แต่ถ้าจะแนะนำให้ก็ได้นะเพื่อน ซัก 18-19 กำลังดี ไม่ผิดกม. emb01 emb01 emb01
« ตอบ #73 เมื่อ: 22/10/09, [08:26:22] »

ขอโทษด้วยนะอุ้ม พอดีกูไม่ค่อยจะรู้จักเด็กอายุต่ำกว่า 20 น่ะ

แต่ถ้าจะแนะนำให้ก็ได้นะเพื่อน ซัก 18-19 กำลังดี ไม่ผิดกม. emb01 emb01 emb01

เวรรร แบบนี้ไม่ดีนะโยม  คนเราต้องรู้จักแบ่งปัน [เขิลลลล] [เขิลลลล]
« ตอบ #74 เมื่อ: 22/10/09, [09:27:01] »

เวรรร แบบนี้ไม่ดีนะโยม  คนเราต้องรู้จักแบ่งปัน [เขิลลลล] [เขิลลลล]
ข้อความนี้ จะถูกส่งไปที่บ้านภายใน 5 วัน  lau02 lau02 lau02
Aquality ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #75 เมื่อ: 22/10/09, [10:15:31] »

ป๊าด โถ่..... fire1 กระทู้นี้ตูจะขายของ เล่นถอนสมอออกเรือไปตั้งแต่หน้า2  แล้วตรูจาไปขายใคร

เปลี่ยนไปขายมือถือดีกว่า ้hahaha
chaikitti ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #76 เมื่อ: 22/10/09, [10:18:08] »

ป๊าด โถ่..... fire1 กระทู้นี้ตูจะขายของ เล่นถอนสมอออกเรือไปตั้งแต่หน้า2  แล้วตรูจาไปขายใคร

เปลี่ยนไปขายมือถือดีกว่า ้hahaha

แว่น วันนี้เข้าร้านกี่โมง

ไอ้น๊อตมันซื้อของมาฝากพี่ บอกว่าจะเอาเข้าไปให้ที่ร้านวันนี้ แต่พี่คงไปไม่ได้ ถ้างั้นฝากคุณเอากลับบ้านด้วย (พอดีเป็นของกินหนะ กลัวมันเสีย)
« ตอบ #77 เมื่อ: 22/10/09, [12:22:34] »

เฮ่ยย...มีเวลามาเล่นในบอร์ด แต่ไม่มีเวลาเช็คราคาตู้ได้ไงฟระ

ได้เรื่องไง วานบอกด้วย
« ตอบ #78 เมื่อ: 22/10/09, [13:31:04] »

เฮ่ยย...มีเวลามาเล่นในบอร์ด แต่ไม่มีเวลาเช็คราคาตู้ได้ไงฟระ

ได้เรื่องไง วานบอกด้วย
72 นิ้ว เหรอพี่  idea1
« ตอบ #79 เมื่อ: 22/10/09, [16:54:56] »

72 นิ้ว เหรอพี่  idea1
emb01 emb01 emb01 แค่ 7 เองว่ะน้อง  emb01 emb01 emb01
« ตอบ #80 เมื่อ: 22/10/09, [20:39:12] »

emb01 emb01 emb01 แค่ 7 เองว่ะน้อง  emb01 emb01 emb01
โม้  [หมูส่ายหน้า] [หมูส่ายหน้า] [หมูส่ายหน้า]
Sankus ออฟไลน์
« ตอบ #81 เมื่อ: 19/12/09, [11:01:31] »

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ
ที่ร้านยังเหลือ เทวดา หลังแดง อยู่หรือเปล่าครับ ขอขนาดและราคาด้วยครับ
« ตอบ #82 เมื่อ: 19/12/09, [11:34:22] »

ที่ร้านยังเหลือ เทวดา หลังแดง อยู่หรือเปล่าครับ ขอขนาดและราคาด้วยครับ
อย่างนี้เค้าเรียกว่ากลับเข้าเรื่องต่างหาก  ้hahaha
~wInP@~ ออฟไลน์
« ตอบ #83 เมื่อ: 19/12/09, [22:47:46] »

เข้าท่าซะแล้ว
Sankus ออฟไลน์
« ตอบ #84 เมื่อ: 19/12/09, [23:41:34] »

ผมถามจริงๆไม่ใช่มุกน่ะครับ [ปิ๊งๆๆ]
Moderator
« ตอบ #85 เมื่อ: 25/12/09, [14:43:02] »

เพิ่งมีล๊อตใหม่เข้ามาครับ ขอเวลาพักปลาอีกซักอาทิตย์นึง เพื่อให้ชัวร์ก่อน ส่วนล๊อตนี้ปลามาคละไซร์กันมาก มีทั้งใหญ่และเล็ก ส่วนเรื่องราคา ยังไงโทรคุยกันตอนปลาพร้อมจะขายดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ
« ตอบ #86 เมื่อ: 28/12/09, [08:49:11] »

เพิ่งมีล๊อตใหม่เข้ามาครับ ขอเวลาพักปลาอีกซักอาทิตย์นึง เพื่อให้ชัวร์ก่อน ส่วนล๊อตนี้ปลามาคละไซร์กันมาก มีทั้งใหญ่และเล็ก ส่วนเรื่องราคา ยังไงโทรคุยกันตอนปลาพร้อมจะขายดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ

n032 n032 n032
 dea02 dea02 dea02

อยากไได้แต่............................................
Moderator
« ตอบ #87 เมื่อ: 29/12/09, [10:09:28] »

n032 n032 n032
 dea02 dea02 dea02

อยากไได้แต่............................................

.....แต่จองไว้แค่ 2ตัวเองน่ะรึ [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #88 เมื่อ: 29/12/09, [10:23:47] »

.....แต่จองไว้แค่ 2ตัวเองน่ะรึ [ปิ๊งๆๆ]
น้อยไปป่าว ระดับพี่ปิ่น เอาสักฝูงสิ ขอราคาในตำนาน ้hahaha
« ตอบ #89 เมื่อ: 30/12/09, [07:48:07] »

น้อยไปป่าว ระดับพี่ปิ่น เอาสักฝูงสิ ขอราคาในตำนาน ้hahaha

ไรเนต  อยากได้ปลาในตำนานด้วยหรือ

ว่าแต่ทีหลังยกกรองนอกมาซ่อมนะ เอาวาล์วมาด้วยนะอิอิอิอิอิ ้hahaha
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์