Aqua.c1ub.net
*
  Sun 19/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับ !!  (อ่าน 1008 ครั้ง)
(。→‿←。) ออฟไลน์
Hot Member
« เมื่อ: 02/11/07, [21:30:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือว่าที่บ้านเลี้ยงปลาหมอสีแล้วอยากได้ ชัคเกอร์มาดูดกระจกน่ะครับ  lau01

ไม่ทราบว่าร้านไหนมีขายตัวใหญ่ๆบ้างครับ  ประมาณว่าตัวเล็กๆมันกินซะเกลี้ยงเลย   hur04

ไม่ทราบว่าถ้าเราเอาตัวใหญ่ๆไปลงมันจะยังกินอยู่หรือเปล่า กลัวตู้สกปรกน่ะ ขี้เกียจทำความสะอาดบ่อยๆด้วยสิ  asspain 
A`uRoRaz ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 02/11/07, [21:43:01] »

ให้ อาหารประเภทไหนอ่ะครับ 
พวกไฮเกรด อาหารเม็ด หรือว่า อาหารสด
มีผลต่อของเสียในตู้น๊ะจ๊ะ

จาใส่ซัคเกอร์ ยังไงก้อต้องเปลี่ยนน้ำอยู่ดีครับ
Rotten boy ออฟไลน์
Shrimp Tribe
« ตอบ #2 เมื่อ: 02/11/07, [22:27:15] »

ผมว่าถ้าจะเอามาดูดกินตะไคร่ แนะนำ ปลาน้ำผึ้งก็ดีนะคับ ไม่ใช่สายน้ำผึ้งนะ ถ้าเอามากินเศษอาหาร พวก บิเชีย ก็ดีนะคับ  ลองไปสอบถามพี่ต้น(เจ้าบ้าน) ดูก็ได้คับ http://www.genepoolaquarium.com/  coo01
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์