Aqua.c1ub.net
*
  Mon 27/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาหมอสี  (อ่าน 2826 ครั้ง)
SUNZONESKY ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 30/10/07, [10:22:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปลาหมอสีของผม โหนกได้ มุกก็ใช้ได้ สีก็พอได้แต่ยังอยากได้สีอีก
ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ อ้อ ! ลืมบอกขนาด 8 นิ้ว ครับ (ขนาดปลานะครับ) xxx2
Mr.MAI ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 30/10/07, [14:43:59] »

xo   กระป๋องแดงครับ             Correct!
« ตอบ #2 เมื่อ: 30/10/07, [22:02:59] »

xo   กระป๋องแดงครับ             Correct!
ผมใช้อยู่ครับ XO ใช้เรื่มเลี้ยงเลยครับ มีวิธีอื่นไหมครับ
ขอบคุณครับที่แนะ
(。→‿←。) ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 30/10/07, [22:17:15] »

เอามันมาหมักดองกับใบหูกวางครับ รับรองเห็นผล  angry(...)
« ตอบ #4 เมื่อ: 30/10/07, [22:46:35] »

เอามันมาหมักดองกับใบหูกวางครับ รับรองเห็นผล  angry(...)
จะลองดูครับ เหมือนปลากัดใช่ไหมครับ
# ตู ด ห มึ ก # ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 30/10/07, [23:48:58] »

ขึ้นอยู่กับสายพันธฺุ์์ปลาเป็นส่วนใหญ่อะครับ
ถ้าไล่แดงได้ ยังไงก็แดงครับ ถ้าจะช่วยเร่งผมแนะนำ ไฮแฟงอะครับ
ถ้าปลาเทียบให้มันขู่ หรือให้มันไล่ เลี้ยงในสถานที่มืดๆ (ถ้าเป็นเป็นเทคแดงแนะนำลองพื้นด้วยอิฐมอญ หรือไม่ก็นิลดำครับ
หื้นหลังดำ
ถ้าเป็นFH แนะนำกรวดแม่น้ำ พื้นหลังสีน้ำเงินครับ coo01 
BeAu ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 31/10/07, [00:40:52] »

ใช้โทนตู้เป็นการขับสีดีกว่าครับ ให้กุ้งฝอยบ้างก็ได้ ไฮเฟงผมเคยใช้ แดงดีมากๆ(สายพันที่เลี้ยงแดงอยู่แล้ว)แต่ผมคิดว่าอย่าไปเร่งมันเลยครับ เพราะคิดว่าไม่น่าจะมีผลดีกับปลาเท่าไร smart1
« ตอบ #7 เมื่อ: 31/10/07, [09:39:19] »

ขึ้นอยู่กับสายพันธฺุ์์ปลาเป็นส่วนใหญ่อะครับ
ถ้าไล่แดงได้ ยังไงก็แดงครับ ถ้าจะช่วยเร่งผมแนะนำ ไฮแฟงอะครับ
ถ้าปลาเทียบให้มันขู่ หรือให้มันไล่ เลี้ยงในสถานที่มืดๆ (ถ้าเป็นเป็นเทคแดงแนะนำลองพื้นด้วยอิฐมอญ หรือไม่ก็นิลดำครับ
หื้นหลังดำ
ถ้าเป็นFH แนะนำกรวดแม่น้ำ พื้นหลังสีน้ำเงินครับ coo01 
ใช้โทนตู้เป็นการขับสีดีกว่าครับ ให้กุ้งฝอยบ้างก็ได้ ไฮเฟงผมเคยใช้ แดงดีมากๆ(สายพันที่เลี้ยงแดงอยู่แล้ว)แต่ผมคิดว่าอย่าไปเร่งมันเลยครับ เพราะคิดว่าไม่น่าจะมีผลดีกับปลาเท่าไร smart1
จะลองดูครับ ขอบคุณที่แนะครับ
Mr.MAI ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 31/10/07, [14:23:07] »

ถูก            Correct!     ระวังปลาเป็นหมันนะครับ  ถ้าคิดจะเพาะก็อย่าใช้อาหารเร่งสีเลยครับ
แต่ให้กุ้งมากก็ไม่ได้ มันจะเกิดแคลเซียมสะสมจนทำให้  ครีบบิดงอได้ครับ          smoking
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์