Aqua.c1ub.net
*
  Sat 04/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดับไฟตู้กุ้ง ....... มาโชว์ครับ  (อ่าน 3340 ครั้ง)
หมูจ๋า ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 27/01/14, [00:59:28] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปกติ ผมจะไม่ค่อยเน้นเรื่องการจัดวางอะไรครับ ..... เอาง่ายเข้าว่า หลักการวางทิ้งไว้ตรงนั้นหล่ะ ไม่ได้สนใจ

เปิดไฟ......

ดูแล้วก็ อาจจะกากๆ....ประมาณนึง  [on_065]
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/01/14, [01:01:37] »

ที่นี่ มาดับไฟมั่ง .....

[on_008]
« ตอบ #2 เมื่อ: 27/01/14, [01:03:59] »

อันนี้ผมชอบมาก..... ไม่รู้จะมีใครชอบเหมือนผมหรือเปล่านะ....

รูปนี้ ชอบครับ เลยตั้งชื่อไปละ ว่า "พระเอก"

ขอให้มีความสุขกะการเลี้ยงในสิ่งที่ชอบกันนะครับ
ถ้าชอบก็ + ให้บ้างนะครับ ขอบคุณครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 27/01/14, [01:14:10] »

ข้อมูลตู้ 8x8x12 ครับ
ดิน เก๊ก อายุ 2 ปี
ดินโลกดำ.. อายุ ปีกว่าๆ
ปูพิ้นด้วย หินนิลดำ  ฝัง ปุ๋ยแท่งของร้านพี่กบ

ต้นไม้........
บูเซฟ หลายสายพันธุ์ จำไม่ได้จริงๆ ซื้อๆในนี้หล่ะ เน้นพวกต้นเล็กๆ

อนูเบียส... อันนี้จำได้ เพราะ มีที่ตัดๆแล้วลูกค้าไม่เอามั่ง เล็กไม่พอดีที่จะขายมั่ง
ก็จะมี  พริตตี้  ด่าง แคระธรรมดา  แคระ ฮ่องกงล็อตพี่กบเอาเข้ามา  สตาร์ดัส

บัวกล้วย
คลิป 2 ชนิด จำชื่อไม่ได้เหมือนกัน เพราะซื้อต้นไม้แล้วคนขายใจดีแถวมาให้
เทปเกลียว
จอกญี่ปุ่นต้นเล็กๆ
สาหร่ายหางกระรอก
acidsweeper ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 28/01/14, [06:02:49] »

ระหว่างทางมีร่วงจากไปบ้างมั๊ยครับ ในตู้นี้  [เจ๋ง]
« ตอบ #5 เมื่อ: 28/01/14, [16:19:08] »

ไม่มีครับ มีแต่ออกลูกเพิ่ม ....
นี่ก็ว่าจะเอา ออร่า บลู มาลง แต่ดูแล้วจะแน่น ตู้ไป ....
acidsweeper ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 28/01/14, [21:25:33] »

เพอร์เฟคครับ  [เจ๋ง]
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #7 เมื่อ: 04/04/14, [15:39:56] »

สวยมากครับ ถ้าชัดกว่านี้จะสุดยอดไปเลย  [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
« ตอบ #8 เมื่อ: 29/04/14, [12:35:36] »

ระหว่างทางมีร่วงจากไปบ้างมั๊ยครับ ในตู้นี้  [เจ๋ง]

[เจ๋ง]

แวะมาตอบ ผมเพิ่งจะเข้าใจคำถามนี้ หลังจาก เลี้ยงได้ 3 เดือนผ่านไป...
ผมได้ลูกกุ้งจากแม่กุ้ง5ตัว ประมาณ4 ชุด
ระหว่างนั้น ไม่ตายพร้อมไข่ก็ หายไปในกอไม้ ถือว่าน้อยไปสำหรับปริมาณกุ้งที่เห็นในภาพ

ตอนนี้กุ้งในตู้ต้องรอลูกกุ้งที่เหลือขึ้นมา.........

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์ แบบนี้ครับ ทำให้ผมฉุกคิด
แล้วเจอปัญหาที่ต้องไว้แก้ไข่ให้ตู้มันยังคงความสวยและตรงความตั้งใจ
ก่อนตู้มันจะล่มไปโดยที่ผมไม่ทันสังเกต
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์