Aqua.c1ub.net
*
  Tue 21/May/2024
หน้า: 1 2 3 4 ... 34   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จำหน่าย ไข่กุ้งไดโนเสาร์ หลายร้อยล้านปี Triops จ้า  (อ่าน 317928 ครั้ง)
auan ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #30 เมื่อ: 13/12/08, [12:40:08] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ประมาณ 2 วันขึ้นไปครับ แล้วเก็บไข่ไว้ฟักใหม่ได้อีกทีครับ อาจจะมีเป็นตัวออกมาได้อีกหนอ  emb01
แล้วต้องเก็บไข่ไว้นานแค่ไหนครับถึงจะเอามาฟักใหม่
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #31 เมื่อ: 13/12/08, [19:08:39] »

แล้วต้องเก็บไข่ไว้นานแค่ไหนครับถึงจะเอามาฟักใหม่

ผึ่งไว้ซํกวันสองวัน พอแห้งๆ ก็ลองดูได้อีกทีแล้วครับ  emb01 แต่จริงๆแล้ว ถ้าปริมาณน้ำในที่ฟักมีเหมาะสม

และอุณหภูมิกำลังดี เขาก็ฟักออกมาเองจากในน้ำได้เหมือนกันนะครับ  hawaii
tonkasama ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 15/12/08, [00:45:21] »

ฟักแล้วค้าาาาาาา!!!!!

เริ่มเพาะเมื่อวาน แต่หาพีทมอสที่หาดใหญ่ไม่ได้เลยไม่ได้ใส่น่ะค่ะ...ใช้น้ำบ่อปลาหน้าบ้านมาเพาะ​

แล้ววันนี้ เห็นตัวเล็กๆ 2-3 ตัว คล้ายลูกไร แต่มีหัวกับหางขนาดไม่ถึง 1 มิล เล็กมากจริงๆ ว่ายไปๆมาๆแบบกระโดดๆ น่ะค่ะ
แบบนี้ใช่รึเปล่าคะ? (แต่เอาตะข่่ายไปปิดกันยุงไว้แล้วนะคะ ไม่น่าจะมีตัวอะไรไปไข่)

ถ้าใช่จะเจ๋งมากเลยๆๆ  lau01
cutthroats ออฟไลน์
« ตอบ #33 เมื่อ: 15/12/08, [02:11:17] »

หน้าตาประหล๊าดประหลาด alian ป่ะเนี่ย
auan ออฟไลน์
« ตอบ #34 เมื่อ: 15/12/08, [09:11:52] »

เริ่มเพาะเมื่อวาน แต่หาพีทมอสที่หาดใหญ่ไม่ได้เลยไม่ได้ใส่น่ะค่ะ...ใช้น้ำบ่อปลาหน้าบ้านมาเพาะ​

แล้ววันนี้ เห็นตัวเล็กๆ 2-3 ตัว คล้ายลูกไร แต่มีหัวกับหางขนาดไม่ถึง 1 มิล เล็กมากจริงๆ ว่ายไปๆมาๆแบบกระโดดๆ น่ะค่ะ
แบบนี้ใช่รึเปล่าคะ? (แต่เอาตะข่่ายไปปิดกันยุงไว้แล้วนะคะ ไม่น่าจะมีตัวอะไรไปไข่)

ของผมยังเงียบอยู่เลย  n032
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #35 เมื่อ: 15/12/08, [22:11:27] »

ใช่ครับ ขนาดเล็กๆ ว่ายดุ๊กๆ ขึ้นๆลงๆ แบบนั้นอ่ะครับ ทีนี้ เหลือแต่ขั้นตอนของการอนุบาลแล้ว ซึ่งก็จะเป็น

ช่วงที่ต้องลุ้นในสัปดาห์แรกหน่อยอ่ะครับ หลังจากนั้นจะเลี้ยงได้ง่ายขึ้นมากแล้ว ช่วงนี้ต้องห่วงเรื่องสารอาหาร

ในน้ำ กับ การเปลี่ยนแปลงอุณหภูมิ กับ สภาพน้ำครับ แต่ต่อไปหลังจากที่เขาโตได้ประมาณ เซนฯ กว่าๆแล้ว

ก็เลี้ยงได้ง่ายๆ เหมือนกุ้งเชอร์รี่เลยจ้า
« ตอบ #36 เมื่อ: 15/12/08, [22:15:13] »

หน้าตาประหล๊าดประหลาด alian ป่ะเนี่ย

อาจจะเป็นแรงบัลดาลใจให้คนแต่งเรื่องเอเลี่ยนก็ได้นะขอรับ อิอิอิ  hawaii
« ตอบ #37 เมื่อ: 15/12/08, [22:21:14] »

ของผมยังเงียบอยู่เลย  n032

เง่อ เด๋วยังไงลองตักมาตากแห้งใหม่ดูอีกทีหนอ ถ้าบ่ได้จริงๆ เด๋วผมเก็บไข่มาให้เพิ่มอีกซัก 10 ฟอง และแถม

พีท มอส ให้ด้วยหนอ อยู่ใกล้ๆกันเด๋วแวะมารับได้เสมอเด้อขรับเด้อ อยากให้ได้เลี้ยงกันจริงๆหนอ มันน่ารักมากมี

Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 17/12/08, [08:45:48] »

พี่ดุ๊ก คะ ... คือ ต้นใส่ไขลไปประมาณ 15 ฟองแบบที่พี่ว่าให้ทยอยใส่น่ะค่ะ แล้วตอนนี้เห็นเจ้า triops มันว่ายน้ำอยู่ประมาณ 10 ตัว
แล้วจะรู้ได้ไงคะว่าไข่ฟองไหนยังไม่ฟัก [งง] จะได้เก็บมาตากแดด เพราะลองดูไข่ที่ที่ใส่ลงไปมันยังหน้าตาเหมือนเดิมและ เท่าเดิมเลยน่ะค่ะ... แยกไม่ออกว่าอันไหนฟักแล้วอันไหนยังไม่ฟัก.... 036
« ตอบ #39 เมื่อ: 17/12/08, [09:24:33] »

พี่ดุ๊ก คะ ... คือ ต้นใส่ไขลไปประมาณ 15 ฟองแบบที่พี่ว่าให้ทยอยใส่น่ะค่ะ แล้วตอนนี้เห็นเจ้า triops มันว่ายน้ำอยู่ประมาณ 10 ตัว
แล้วจะรู้ได้ไงคะว่าไข่ฟองไหนยังไม่ฟัก [งง] จะได้เก็บมาตากแดด เพราะลองดูไข่ที่ที่ใส่ลงไปมันยังหน้าตาเหมือนเดิมและ เท่าเดิมเลยน่ะค่ะ... แยกไม่ออกว่าอันไหนฟักแล้วอันไหนยังไม่ฟัก.... 036

ไข่ที่ฟักมันก็จะเป็นตัวไปเลยอ่ะครับ คือมันจะเป็นไข่ดุ๊กๆดิ๊กๆ  แล้วพัฒนาเป็นตัวไปเลย ถ้าตัวที่ยังไม่เป็นตอนนี้ก็จะอยู่เป็นทรงไข่

อยู่เหมือนเดิมจ้า  emb01
Club Member
« ตอบ #40 เมื่อ: 17/12/08, [11:45:48] »

แสดงว่ามี "ไข่ที่มองไม่เห็น" เยอะนะเนี่ย  hawaii

รอฟักต่อไป lau01
« ตอบ #41 เมื่อ: 17/12/08, [13:19:21] »

แสดงว่ามี "ไข่ที่มองไม่เห็น" เยอะนะเนี่ย  hawaii

รอฟักต่อไป lau01

อิอิอิ ส่วนใหญ่ในถุงที่ให้ไปก็มีเกิน 30 ฟองนะขอรับ แบบนับที่เห็นๆจะๆหนอ ส่วนตามมุมๆ แถมกันไปเยยเน่อ

จะได้เพาะกันได้เยอะๆขอรับ  emb01
~<@ Mr.best @>~ ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #42 เมื่อ: 17/12/08, [13:26:20] »

suicide suicide suicide suicide
« ตอบ #43 เมื่อ: 17/12/08, [13:28:34] »

suicide suicide suicide suicide

อย่าร้องให้ไปจิ เก็บของไว้ให้แย้ว เด๋วอาทิตย์หน้า เข้ากลางคืนแย้ว มีเวลาแวะไปเจเจแย้ว จะติดต่อไปหนอ  emb01

จะได้ไม่ต้องเสียค่า SMS ไงหนา  hawaii
~<@ Mr.best @>~ ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #44 เมื่อ: 17/12/08, [13:29:39] »

อย่าร้องให้ไปจิ เก็บของไว้ให้แย้ว เด๋วอาทิตย์หน้า เข้ากลางคืนแย้ว มีเวลาแวะไปเจเจแย้ว จะติดต่อไปหนอ  emb01

จะได้ไม่ต้องเสียค่า SMS ไงหนา  hawaii
[ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [เย้ะ]
« ตอบ #45 เมื่อ: 19/12/08, [10:22:02] »

ขอบคุณพี่ๆน้องๆหลายท่านที่สั่งจองจ้า แย้วยังไงจะไล่จัดส่ง EMS ไปให้นะขอรับ  emb01
« ตอบ #46 เมื่อ: 20/12/08, [20:15:22] »

ขอบคุณๆ slytherins ที่ให้ความสนใจ ซื้อหาไข่น้อง Triops ไปนะครับ จะดำเนินการจัดส่งให้ตามที่แจ้งมานะครับ  emb01
[NoBodY] Love_กรู ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 23/12/08, [15:22:22] »

กุ้งน่ารักีอ่ะ
« ตอบ #48 เมื่อ: 23/12/08, [21:49:26] »

กุ้งน่ารักีอ่ะ

น่ารักดีหนอ ดูเพลินๆจ้า  hawaii

ขอบคุณๆ ธนวุฒิ และ คุณอิทธิเดช  ที่ช่วยอุดหนุนไข่น้องกุ้งโบราณนะครับ เด๋วพรุ่งนี้จะจัดส่งของให้ตามที่ได้รับ order มานะครับ  [เขิลลลล]
« ตอบ #49 เมื่อ: 28/12/08, [23:19:57] »

ขออนุญาต up จ้า ล็อตใหม่ เก็บเกี่ยวมาจำหน่ายได้แย้วหนอ อิอิอิ  emb01
« ตอบ #50 เมื่อ: 02/01/09, [01:08:22] »

ขอบคุณๆอ็อด ให้การอุดหนุน ส่ง EMS ไปจังหวัดพิษณุโลกครับ ขอบคุณมากครับ  [เขิลลลล]
moO_anGz ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #51 เมื่อ: 02/01/09, [16:53:58] »

[ปิ๊งๆๆ] อยากได้จัง พี่ ตอนนี้ยังมีอยู่มั้ยคะ ??

จะให้ส่ง พัสดุน่ะค่ะ ไม่ต้อง ems  เพราะว่าไม่ได้อยู่ไกลมาก ( รังสิต) -.-

คิดค่าส่งเท่าไหร่คะ??
« ตอบ #52 เมื่อ: 02/01/09, [20:27:15] »

[ปิ๊งๆๆ] อยากได้จัง พี่ ตอนนี้ยังมีอยู่มั้ยคะ ??

จะให้ส่ง พัสดุน่ะค่ะ ไม่ต้อง ems  เพราะว่าไม่ได้อยู่ไกลมาก ( รังสิต) -.-

คิดค่าส่งเท่าไหร่คะ??

ตอนนี้ยังมีอยู่จ้า ส่วนถ้าไม่ได้ส่ง ems ก็ 50 บาทก็พอแย้วหนอครับ  hawaii

ยังไงติดต่อมาได้นะครับ 084 - 9419011 ครับ
thOngtOng ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #53 เมื่อ: 02/01/09, [23:35:30] »

idea1 แปลกตาดีอ่า
« ตอบ #54 เมื่อ: 03/01/09, [03:27:06] »

idea1 แปลกตาดีอ่า

ใช่แย้วหนอ น่ารักดีหลายด้วยเน่อ  hawaii
« ตอบ #55 เมื่อ: 03/01/09, [20:51:16] »

ขอบคุณ พี่ๆน้องๆ สามสาว ที่มาอุดหนุนน้อง Triops ตัวเป็นๆ ที่บ้าน แลกุ้งแคระ + กุ้งเคร ฯ กับหอย ไปอีกด้วยเน่อ  hawaii
Thanit-A. ออฟไลน์
« ตอบ #56 เมื่อ: 04/01/09, [23:41:06] »

sho01 ทะ เท่ห์ มากมายครับ !!

ยังเหลือขายอยู่หรือเปล่าครับ สนใจมานานแล้วน่ะครับเคยไปเดินหาที่ jj หลายรอบแล้วไม่เจอเลย suicide
ว่าแต่ว่าเขาไม่กินกุ้งแคระ แต่กุ้งแคระก็ไม่กินเขาด้วยเหมือนกันใช่มั้ยครับ(มีเชอร์รี่ กับบลู)
« ตอบ #57 เมื่อ: 05/01/09, [21:42:24] »

sho01 ทะ เท่ห์ มากมายครับ !!

ยังเหลือขายอยู่หรือเปล่าครับ สนใจมานานแล้วน่ะครับเคยไปเดินหาที่ jj หลายรอบแล้วไม่เจอเลย suicide
ว่าแต่ว่าเขาไม่กินกุ้งแคระ แต่กุ้งแคระก็ไม่กินเขาด้วยเหมือนกันใช่มั้ยครับ(มีเชอร์รี่ กับบลู)

ชุดล่าสุดเหลือไม่มากถุงแล้วขอรับ แต่ยังพอมีอยู่หนอ ทางผมได้ประสานไปทาง PM แล้วนะครับ

ส่วนตอนนี้ในสวนน่าจะเหลือขายน้อยร้านเต็มที่แล้วครับ ร้านที่เคยเห็นมีวางขายเป็นไข่ จากอเมริกาไว้

ก็ไม่เห็นเอามาวางแล้วด้วยหนอ  asspain

« ตอบ #58 เมื่อ: 06/01/09, [15:02:44] »

ขอบคุณน้องแบ็งค์ และ คุณธนิตย์ ( Thanit-A ) ที่ให้การอุดหนุนไปทั้งหมด 3 ห่อนะครับ ขอบคุณมากครับ

จัดส่งให้เรียบร้อยแล้วนะครับ  hawaii
Thanit-A. ออฟไลน์
« ตอบ #59 เมื่อ: 09/01/09, [22:33:32] »

ฟักแล้วครับ ตื่นเต้นมากมาย ว่าแต่ว่าอาหารนี่ใช่ซองที่มีเม็ดแดงๆหรือเปล่าครับ
หน้า: 1 2 3 4 ... 34   ขึ้นบน
พิมพ์