Aqua.c1ub.net
*
  Mon 20/May/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ประสบการณ์จากร้านสีสัน อยากให้อ่านกัน จะได้ระวังๆ  (อ่าน 14888 ครั้ง)
อาเดียว ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 22/09/11, [19:22:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อุทาหรณ์เตือนใจ เวลาซื้อของเช็คให้ดีๆ จากร้านสีสันอควาเรียม
มาแชร์ประสบการณ์นะครับ ที่ไม่ค่อยดีจากร้านสีสันอควาเรียม

อยากจะเตือนเพื่อนๆที่ไปซื้อของหรืออะไรก็แล้วแต่เช็คของให้ดีๆ เรื่องราวเกิดจากเมื่อวันอังคารที่ 20 กันยายน 2554 ผมได้ไปเดินสวนจตุจักรเพื่อซื้อ wave king 1 ตัว และ wavemaker boyu wm-1 2ตัว รวม 2400บ. ลด 100บ.ซื้อเสร็จธุระเสร็จก็กลับมาบ้าน แล้วมาดูของ ตอนอยู่ที่ร้านเช็คแค่ว่ามันใช้ได้ไม่ได้แค่นั้น
พอกลับมาถึงบ้าน ตัวกล่องของ boyu wm-1 จาก 2 กล่อง มีกล่องนึงเก่าๆสีซีดๆ ไม่ได้คิดอะไรก็ประกอบเข้ากับที่แขวน เตรียมตัวจะลงไปแปะในตู้ พอประกอบมี 1 ใน 2 ตัว เกลียวหลังหวาน ทั้งๆที่ยังไม่ได้แตะต้องอะไรเลย สังเกตุดู มันเหมือนผ่านการใช้งานมาแล้วเฉพาะตัวปั้มนะครับ อุปกรณ์อื่น ที่แขวน จุ๊บยาง โอเคใหม่
แต่ตัวปั้มเกลี่ยวหวาน ก็รีบโทรไปหาคุณกอลฟ์ ร้านสีสันว่า เกลียวหวาน คุณกอล์ฟฟเค้าก็บอกว่า อ่อ เกลียวหลังหลวมล่ะซิ ผมก็บอก ครับ แล้วบอกว่าขอเอาไปเปลี่ยนนะไม่แน่ใจวันไหน คุณกอล์ฟบอกว่า ได้ครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไร เพราะได้เปลี่ยน

วันพฤหัสที่ 22 กันยายน 2554 เวลาประมาณ บ่าย 1-2 ก็ไปที่ร้านสีสันเพื่อนำไปเปลี่ยน ไม่เจอคุณกอล์ฟไปเจอผู้หญิงคนนึงผิวออกสีน้ำตาล ผมยาวพอประมาณผูกผม ตอนเข้าไปก็ยิ้มรับอย่างดี พอผมบอกว่าเอาปั้มมาเปลี่ยนครับ เกลียวมันหลวม หญิงสาวหน้าหุบเป็นตูด แล้วไม่พูดจา เดินไปที่ชั้นวางของและแกะกล่องใหม่ออกมา แกะแต่ตัวเกลียว ผมก็บอกว่าอ้าวทำไมไม่เปลี่ยนทั้งกล่องไำปเลยล่ะ จะสลับทำไมเห็นตัวนี้มันเก่าๆผมกลัวมีปัญหาอีก ผู้หญิงคนนี้ก็หน้าหงิก และก็รีบๆจนทำกล่องที่ผมเอามาตก และไม่ยอมเปลี่ยนกล่องใหม่ให้ โยนปั้มตัวใหม่ผมลงกล่อง แล้วก็พูดประชดเสียงลากยาวๆช้าๆว่า หมุนอ่ะ หมุนดีๆหน่อย อย่าหมุนเกินมันจะเสีย ผมก็บอกไปว่า ผมพึ่งซื้อไปแค่ 2 วันแล้วพอเปิดมามันก็เป็นอยู่แล้วนี้ พอเปลี่ยนเสร็จแกก็เดินเอากล่องใหม่ไปบอกเด็กอีกคนเคลม ส่วนกล่องเก่าแต่ปั้มใหม่ของผมก็ยื่นส่งๆ กล่องก็ไม่ปิดให้ มารยาทแย่มาก

ผมยอมรับครับหงุดหงิดมาก จริงๆผมเข้าใจนะเพราะผมก็คนขายของ เวลาเจอบริการดีก็ดีใจและติดร้านนั้น เวลาเจอไม่ดีก็จะเฉยๆ แต่สำหรับผู้หญิงคนนี้ ท่าทางแย่มาก ของก็ไม่ใช่ถูกๆ สิบยี่สิบบาท บอกตรงๆเสียความรู้สึกอย่างมากครับ แต่ไม่ได้พาลไปโกรธคนอื่น ถ้าไม่มีความจำเป็นคงไม่เข้าไปล่ะครับร้านนี้ เพราะกลัวเจอผู้หญิงคนนี้อีก และ temp control กับ wave king ที่พึ่งซื้อมาเค้ามีประกันให้ 1 ปี แต่ผมชักไม่แน่ใจซะแล้วสิ เพราะแค่ของพึ่งซื้อไปยังไม่แตะน้ำแตะอะไรเลย มันเสียก็เอามาเปลี่ยนยังท่าทางแบบนี้ แล้วของมีประักันจะรับประกันไหวหรอ
ถ้าไม่จำเป็นและร้านอื่นมีของที่ต้องการเหมือนกัน และราคาใกล้เคียงกัน ผมจะพยายามไม่เข้าไปอีกเลย บอกตรงๆ ไม่ได้คิดมากเพียงแต่รับไม่ได้กับท่าทางเหมือนกัน เหมือนกับว่า มาขอของมันไม่ได้มาซื้อ

เสียความรู้สึกจริงๆซื้ออะไรไปก็หลายอย่าง ฝากมาเตือนเพื่อนๆครับว่าจะซื้อร้านนี้ก็เช็คของให้ดี จะได้ไม่เสียความรู้สึกและเวลาอย่างผม เสียเวลาไม่ว่าขอแค่มิตรภาพที่ดี ผมก็รู้สึกดี แต่นี้เอาของแย่เก่าๆให้เสียเวลามาเปลี่ยนยังทำท่าทางเหมือนเยียดๆ รับไม่ได้ ฝากไว้ด้วยครับ และถ้าคุณกอลฟ์มาอ่านก็ฝากให้ดูแลหน่อยครับ ไม่ได้จะให้มาง้อลูกค้าเพราะผมก็ไม่ใช่คนเรื่องมาก เปลี่ยนได้ก็เปลี่ยน แต่ท่าทางคนบิรการแบบนี้แย่ๆจริงๆ พูดจากระแทก วางของโครมๆไม่รู้จะรีบไปไหน ทำของหล่นก็ไม่เก็บ ยื่นของให้ก็ไม่ปิดให้ดีๆ ยื่นแบบส่งๆขอไปที

เตือนเพื่อนๆไว้แค่นี้แล้วกัน เช็คของให้ดี ตรวจให้ละเอียด ความเกรงใจเค้าไม่มี ฉะนั้นเราต้องไม่เกรงใจบ้าง เพื่อจะได้รักษาประโยชน์ของตนเอง ขอบคุณครับ
IceZash ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/09/11, [19:33:57] »

จะซื้อไร ผมขอแกะดูหมดอะ ปั้มก็ของลอง ไฟก็ขอลอง ขอดูตำหนิหมดอะ มีรอยก็ไม่เอา เรื่องมาก เป็นงี้ตลอด บางทีก็กลัวเขารำคาญ แต่ก็ไม่สนใจ เสียตางค์นี่ เลือกไม่ได้หรือไง  [on_026] [on_026]
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/09/11, [19:37:16] »

จะซื้อไร ผมขอแกะดูหมดอะ ปั้มก็ของลอง ไฟก็ขอลอง ขอดูตำหนิหมดอะ มีรอยก็ไม่เอา เรื่องมาก เป็นงี้ตลอด บางทีก็กลัวเขารำคาญ แต่ก็ไม่สนใจ เสียตางค์นี่ เลือกไม่ได้หรือไง  [on_026] [on_026]

ผมติดใจแต่เรื่องท่าทางของผู้หญิงคนนี้เนี้ยแหละ มารยาทไม่มีเลย ถ้ามีงวดหน้าหรือต้องเครลมของเจอแบบนี้อีกจะตอกแระ วันนี้ แฟนไปด้วยไม่อยากใ้ห้มันกร่อย เพราะจะเดินเที่ยวต่อ แต่หงุดหงิดเหมือนกัน
mojinako ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 22/09/11, [19:46:49] »

ปรกติครับ ถ้าใครเป็นลูกค้าร้านสีสัน ก็จะรู้ดี เจอกันเกือบทุกคน
ผมก็เจอมาแล้ว จนเลิกซื้อแล้วครับ
« ตอบ #4 เมื่อ: 22/09/11, [19:49:51] »

ปรกติครับ ถ้าใครเป็นลูกค้าร้านสีสัน ก็จะรู้ดี เจอกันเกือบทุกคน
ผมก็เจอมาแล้ว จนเลิกซื้อแล้วครับ

แล้วซื้อร้านไหนอ่ะ กระซิบหน่อย เพราะถ้ามีของจำเป็นที่ต้องซื้อมันก็ต้องไปอยู่ดี  [on_007]

แต่รอบนี้ไปคนเดียว เอาให้เสียว  die1
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #5 เมื่อ: 22/09/11, [19:52:21] »

ถ้าไม่จำเป็นและร้านอื่นมีของที่ต้องการเหมือนกัน และราคาใกล้เคียงกัน ผมจะพยายามไม่เข้าไปอีกเลย บอกตรงๆ ไม่ได้คิดมากเพียงแต่รับไม่ได้กับท่าทางเหมือนกัน เหมือนกับว่า มาขอของมันไม่ได้มาซื้อ

หาไม่ได้อีกแล้วครับ ราคาใกล้เคียงกันกับราคานี้

มีแต่ถูกกว่านี้  [lol]

เวฟคอนโทรลของตาคอฟเมพกว่าตั้งเย้อ

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=138084.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/09/11, [19:57:44] โดย บัง! »
« ตอบ #6 เมื่อ: 22/09/11, [19:59:05] »

หาไม่ได้อีกแล้วครับ ราคาใกล้เคียงกันกับราคานี้

มีแต่ถูกกว่านี้  [lol]

เวฟคอนโทรลของตาคอฟเมพกว่าตั้งเย้อ

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=138084.0

อ๊ากกกกก ทำไมป๋าบังมาบอกกันตอนนี้  [on_009] ไม่เห็นก่อนไม่ค่อยได้เข้าหน้าซื้อขายเล้ย

ตังไม่เสียดาย เสียดายความรู้สึกของผู้ชายหัวใจน้อยๆคนนี้  cry02
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #7 เมื่อ: 22/09/11, [20:02:35] »

อยากตั้งตู้ทะเลว๊อย ไม่มีเวลาตีเกลือเปลี่ยนน้ำ

ทำให้มันไม่ต้องเปลี่ยนน้ำได้ไหมเนี่ย
note_Chonburi ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 22/09/11, [20:23:30] »

กระทู้แบบนี้ เจอแบบนี้ไม่แปลก ถ้าไม่เจอ ไม่โดนสิแปลก [on_055] [on_055] [on_055]

เลิกเข้าเพราะอย่างนี้เหมือนกันครับผม
« ตอบ #9 เมื่อ: 22/09/11, [20:42:20] »

อยากตั้งตู้ทะเลว๊อย ไม่มีเวลาตีเกลือเปลี่ยนน้ำ

ทำให้มันไม่ต้องเปลี่ยนน้ำได้ไหมเนี่ย

เลี้ยงให้องศาติดลบเป็นไงครับป๋า เอาแบบไม่ต้องระเหยและไม่ต้องละลายไปเลย  ้hahaha
« ตอบ #10 เมื่อ: 22/09/11, [20:58:42] »

กระทู้แบบนี้ เจอแบบนี้ไม่แปลก ถ้าไม่เจอ ไม่โดนสิแปลก [on_055] [on_055] [on_055]

เลิกเข้าเพราะอย่างนี้เหมือนกันครับผม

ไม่ค่อยเข้าแล้วเหมือนกัน ไปซื้อแต่ไบโอดีเจส
CharengeR ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 22/09/11, [21:46:50] »

ของร้านสีสันขายแพงมากด้วยครับ ตอนนั้นผมไปซื้อสกิมเมอร์ จะเอารุ้น Resen sk -300 ถามที่ร้านสีสันว่าเท่าไหร่ เขาตอบว่า 1200 บาท เซงมากเลยครับ รีบว่าของแล้วเดินออกจากร้านทันที ...แล้วเดินไปถามร้านอื่นๆเขาขายกัน 600-700 เองครับ
« ตอบ #12 เมื่อ: 22/09/11, [21:46:59] »

ไม่ค่อยเข้าแล้วเหมือนกัน ไปซื้อแต่ไบโอดีเจส

ไอซ์คุงตู้ผมมันต้องมีอะไรอีกม่ะที่ขาด หรือต้องซื้อว่าจะไปหาร้านอื่นแล้วเหมือนกัน

นี้ถ้าร้านพี่ต่อมีทุกอย่างที่เราสามารถซื้อได้คงไม่เข้าร้านสั่วๆแบบนี้หรอก

อาจจะบอกว่าผิดที่ไปว่าเค้า แค่ลูกจ้างเอง แต่เห็นว่าโดนกันเยอะก็น่าจะมีการปรับปรุงไม่ใช่ปล่อยเลยตามเลยนะ

ไม่ได้โกรธแต่เสียความรู้สึกจริงๆ ถ้าย้อนกลับไปได้จะไม่เอาตังไปเข้าร้านนี้ซักแดงเดียว

ติดตรงประกันของที่มีอยู่เนี้ยแหละ เกิดเจ๊งขึ้นมาสงสัยได้เรื่องยาว

แล้วมีแนะนำร้านอื่นบ้างไม๊ครับนอกจากสีสัน พวกของต่างๆเนี้ย

« ตอบ #13 เมื่อ: 22/09/11, [22:00:44] »

ไอซ์คุงตู้ผมมันต้องมีอะไรอีกม่ะที่ขาด หรือต้องซื้อว่าจะไปหาร้านอื่นแล้วเหมือนกัน
นี้ถ้าร้านพี่ต่อมีทุกอย่างที่เราสามารถซื้อได้คงไม่เข้าร้านสั่วๆแบบนี้หรอก
อาจจะบอกว่าผิดที่ไปว่าเค้า แค่ลูกจ้างเอง แต่เห็นว่าโดนกันเยอะก็น่าจะมีการปรับปรุงไม่ใช่ปล่อยเลยตามเลยนะ
ไม่ได้โกรธแต่เสียความรู้สึกจริงๆ ถ้าย้อนกลับไปได้จะไม่เอาตังไปเข้าร้านนี้ซักแดงเดียว
ติดตรงประกันของที่มีอยู่เนี้ยแหละ เกิดเจ๊งขึ้นมาสงสัยได้เรื่องยาว
แล้วมีแนะนำร้านอื่นบ้างไม๊ครับนอกจากสีสัน พวกของต่างๆเนี้ย

อะไรหรือ ยังไม่ครบอีกหรอ เหอะๆ
« ตอบ #14 เมื่อ: 22/09/11, [22:05:39] »

อะไรหรือ ยังไม่ครบอีกหรอ เหอะๆ

เผื่อมีร้านประจำร้านอื่นที่มันดีๆและถูกจะได้ไปอุดหนุน หาของเ่่ล่นเพิ่มเติม  ้hahaha

« ตอบ #15 เมื่อ: 22/09/11, [22:13:01] »

เผื่อมีร้านประจำร้านอื่นที่มันดีๆและถูกจะได้ไปอุดหนุน หาของเ่่ล่นเพิ่มเติม  ้hahaha

ก็ไม่มีหรอก ส่วนมากซื้อร้านเฮียคนจีนมากกว่า เขาจำผมได้ เพราะเขาเห็นผมเดินตั้งแต่ 9ขวบ 10 ขวบ พวกปั้ม กรอง อะไร ยาก็ซื้อร้านนั้น
Mewclub ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 22/09/11, [22:25:38] »

โดนเหมือนกันเลย [on_026]ถามกรองนอกบอกกับสกิมเมอร์บอกราคาซะ [on_012]ถามอะไรมากๆก็ทำหน้าเป็นตูด ผมขอลดก็ยาก วันนั้นเลยบอกกับแฟนดังๆเลยนะว่า เรามีตังเท่าไหร่หว่าแฟนผมก็รับมุขนะ บอกว่ามีในเอทีเอ็มประ7-8หมื่นคนขายตาโตเลยพูดเสียงนุ่มเลยผมก็บอกตรงๆเลยไม่เป็นไรไปซื้อร้านอื่นได้พี่มีตังนะไม่ใช่ไม่มีแล้วแฟนก็ชวนไปซื้อร้านอื่น คนขายบอกไม่สนใจหรือคะ แฟนบอกว่าไงรู้ไหม คนขายไม่ค่อยพูดไม่อยากซื้ออะค่ะ แล้วผมสองเดินออกเลย ผมขำจิงๆ พวกนี้ต้องเจอแบบนี้แหละ วันนั้นผมจะบอกอยู่แล้วว่าถ้าไม่อยากขายก็กลับบ้านไปนอนไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 22/09/11, [22:30:57] »

โดนเหมือนกันเลย [on_026]ถามกรองนอกบอกกับสกิมเมอร์บอกราคาซะ [on_012]ถามอะไรมากๆก็ทำหน้าเป็นตูด ผมขอลดก็ยาก วันนั้นเลยบอกกับแฟนดังๆเลยนะว่า เรามีตังเท่าไหร่หว่าแฟนผมก็รับมุขนะ บอกว่ามีในเอทีเอ็มประ7-8หมื่นคนขายตาโตเลยพูดเสียงนุ่มเลยผมก็บอกตรงๆเลยไม่เป็นไรไปซื้อร้านอื่นได้พี่มีตังนะไม่ใช่ไม่มีแล้วแฟนก็ชวนไปซื้อร้านอื่น คนขายบอกไม่สนใจหรือคะ แฟนบอกว่าไงรู้ไหม คนขายไม่ค่อยพูดไม่อยากซื้ออะค่ะ แล้วผมสองเดินออกเลย ผมขำจิงๆ พวกนี้ต้องเจอแบบนี้แหละ วันนั้นผมจะบอกอยู่แล้วว่าถ้าไม่อยากขายก็กลับบ้านไปนอนไป

[on_026] [on_026] ฮาอะ นี่ บางทีคนขายพูดมากไม่เท่าไหร่ เดินตามเราชิดนี่สิ รำคาญมากกว่า
[Bl@cKM@sub@] ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 22/09/11, [22:31:32] »

ร้า่นนี้ไม่จำเป็นจริงๆผมก็ไม่้เข้า แต่ชื้อ wave king กับ wave maker ไปแล้วดีไม่มีปัญหา
แต่ temp control  ผมสั่งพี่คอฟแมนไปแล้ว ดูดีกว่าเยอะเสียดายมาช้าไปไม่งั้นได้ชื้อตัวคุมคลื่นด้วยแน่ๆ
« ตอบ #19 เมื่อ: 22/09/11, [22:33:54] »

ร้า่นนี้ไม่จำเป็นจริงๆผมก็ไม่้เข้า แต่ชื้อ wave king กับ wave maker ไปแล้วดีไม่มีปัญหา
แต่ temp control  ผมสั่งพี่คอฟแมนไปแล้ว ดูดีกว่าเยอะเสียดายมาช้าไปไม่งั้นได้ชื้อตัวคุมคลื่นด้วยแน่ๆ

แหม่ ผมก็ว่ามาช้าไปนิด แต่ถ้ามีปัญหากับของมีประกันคราวนี้ได้โวยแน่ๆ เพราะผมคงไม่ไว้แล้วล่ะ  ้hahaha
Mewclub ออฟไลน์
« ตอบ #20 เมื่อ: 22/09/11, [22:50:46] »

แหม่ ผมก็ว่ามาช้าไปนิด แต่ถ้ามีปัญหากับของมีประกันคราวนี้ได้โวยแน่ๆ เพราะผมคงไม่ไว้แล้วล่ะ  ้hahaha
ถูกต้องครับ เงินของเราเองเราซื้อเราก็อยากได้ของดีแต่ถ้าได้ไม่ดีเขวี้ยงหัวมานเลย( [on_020]อารมณ์มันพาไป)
Art_of_Nature ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #21 เมื่อ: 22/09/11, [22:53:33] »

ร้านนี้เขาเป็นแบบนี้มานานแล้ว ตั้งแต่ผมเลี้ยงตู้ทะเลเมื่อสิบกว่าปีก่่อนก็เจอแบบนี้
ขนาดไม่กี่เดือนก่อนก็เจอดู   ราคาจากเวปสีสัน90บาท พอดีเพื่อนผมเข้าสวนเลยฝากซื้อผมก็บอกราคาไปด้วย
พอเพื่อนผมไปถึงร้านมันบอก120บาท เพื่อนผมบอกแพงในหน้าเวปถูกกว่านี้ ซ้อเลยลดให้เหลือ100บาท เพื่อนผมบอกหน้าเวปแค่90 เลยลดให้เหลือ90 เฮงซวย..... [on_009]
arms11 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 22/09/11, [23:11:39] »

ผมก็โดนครับซื้อพัดลมมาเป่าตู้ด้วยความรีบเลยเช็คเเค่ว่าหมุนป่าวพอกลับมาบ้านเปิดกล่องดูตายห่าา [on_008]
น็อตพลาสติกหักทุกอันเลยเซงมากกกับร้านนี้จริงๆ [on_007]
Species ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 22/09/11, [23:17:51] »

ใครมีประสบการณ์ที่ดีกับร้านนี้ช่วยแชร์หน่อยครับ. รู้สึกว่าจะมีแต่เรื่องแย่  [on_009]
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ขอเข้าครั้งเดียวและครั้งสุดท้าย.  [on_055]
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #24 เมื่อ: 22/09/11, [23:23:49] »

ประสบการณ์ดีๆผมมีแต่ที่นี่ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?board=144.0 (ไม่ได้โฆษณาแค่เอามาให้ดูว่าเค้ามาถึงเวปเราแว้วถ้าไม่เหมาะสม Admin ลบเลยได้ครับ)
« ตอบ #25 เมื่อ: 22/09/11, [23:33:09] »

ประสบการณ์ดีๆผมมีแต่ที่นี่ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?board=144.0 (ไม่ได้โฆษณาแค่เอามาให้ดูว่าเค้ามาถึงเวปเราแว้วถ้าไม่เหมาะสม Admin ลบเลยได้ครับ)

ใช่ครับพี่ ร้านพี่ต่อก็ให้คำแนะนำดีเหลือเกิน

เพียงแต่บางตัวอย่างว่าเงินไม่ถึงต้องเล่นของจีน เลยต้องไปเข้าร้านอื่น  [on_007]
b16b ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #26 เมื่อ: 22/09/11, [23:41:46] »

cryingrun cryingrun cryingrun  ไอ้เรา ก็นึก ว่าโดน อยู่ คนเดียว  cryingrun cryingrun cryingrun
raidenII ออฟไลน์
« ตอบ #27 เมื่อ: 23/09/11, [00:06:41] »

ผมยังไม่เคยเจอแย่ เพราะบางทีต้องพูดดักไว้ก่อนและของผมก็ดูก่อนลองก่อนเห็นๆ
โดยปกติคุณกอล์ฟ เกด ป้า และเสริม จะคุยง่ายรื่นกว่า
หรือบางทีโทรคุยกับคุณกอล์ฟแล้วไปที่ร้านไม่เจอตัว ผมก็บอกคุยกับกอล์ฟไว้แล้วไปเลย
tumcool ออฟไลน์
« ตอบ #28 เมื่อ: 23/09/11, [00:15:24] »

ผมก็ยังไม่เคยเจอ หลอดไฟเสียเอาไปเปลืยนได้เลย ตอนซื้อปั้ม เค้าก็ลองให้ ขนาด ซื้อแค่ 700 ก็ให้บัตรสมาชิก

เวลาไปซื้อสงสัยต้องตรวจดูหน่อยแล้ว
AkeGood ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 23/09/11, [01:21:48] »

ถ้าพวกใยแก้ว,ไบโอ,สารต่างๆบางตัว,ที่ต้องใช้ทุกๆเดือน
ลองไปที่ตรงแถวคนจีนขายนะคับร้านสุดท้าย
ผู้หญิงร่างท้วมๆผมยาวๆร้านนี้เขาพูดดีมากๆเป็นกันเอง
ของเสียเปลี่ยนเลย...ลองดูคับ...
อะไรที่แล้วก็แล้วไปคับอย่าไปคิดมากกับร้านพวกนี้...ร้านอื่นเยอะแยะ
....อย่างผมเองนะ..ร้านไหนบริการดีๆทั้งก่อนขายหลังขาย...ถึงของนั้นจะแพง
กว่าร้านอื่น...ผมก็ซื้อ..(รู้ว่าแพงแต่ได้ความความรู้สึกดีๆมิตรภาพที่ดีก็พอ)
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์