Aqua.c1ub.net
*
  Fri 03/May/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ประสบการณ์จากร้านสีสัน อยากให้อ่านกัน จะได้ระวังๆ  (อ่าน 14808 ครั้ง)
puppub_pp ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #30 เมื่อ: 23/09/11, [05:15:05] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมก้โดนคับ ไปซื้อปั้มทำคลื่น boyu เมื่อ 2เดือนที่แล้วรู้สึกว่าจะเหลือตัวเดียวด้วย เลยตัดสินใจเอา กล่องใหม่
แต่ผมไม่ได้เช็คอะไรมากมาย แค่ให้ที่พีผู้หญิงขาวๆหน่อยเค้าลองเค้าบอกไม่เสีย ก็ไม่ได้เอะใจอะไร พอกลับบ้านมาเกะกล่องดูจะปรับทิศทาง  อ้าวน๊อตข้างหลังเกลียวหวาน  บ้านผมอยู่พัทยาด้วยจะไปเปลี่ยนก็ไม่รู้จะได้ไปอีกเมื่อไหร่ ทำไงได้ก็ต้องใช้ๆมันไป  เลยเอาผ้าเทปขาวๆพันท่อประปามาพันที่เกลียวน๊อตตัวผู้พอประทังชีวิตได้หน่อย  เจอแบบนี้ก็เสียความรู้สึกเหมือนกัน บ้านก้ไกลด้วย แล้วไปเจอของที่อื่นก้ถูกกว่านี้อีก เจ็บเข้าไปอีก 5555  ถือว่าเป้นบทเรียนไป
อาเดียว ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #31 เมื่อ: 23/09/11, [09:42:07] »

เตือนอีกข้อนะครับ ตอนที่มันจะเปลี่ยนให้แต่ตัวบิดยึด ไม่ยอมเปลี่ยนทั้งปั้มเพราะมันจะเอาตัวบิดยึดที่หลวมไปเปลี่ยนกับอีกตัวแล้ววางขายเหมือนเดิม แต่ผมบอกไม่ได้ต้องเปลี่ยนยกตัวปั้ม มันเลยเอากล่องที่ตัวบิดมีปัญหาออก

ระวังนะครับของเสียที่จะไปเปลี่ยนจากลูกค้าเก่า เค้าไม่แยกออก ใครซวยบ้านไกลเปลี่ยนไม่ได้ก็รับไป

ความจริงใจไม่มีจริงๆ
lunaticfire ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #32 เมื่อ: 23/09/11, [10:23:49] »

ซื้อไบโอไดเจส เขาหยิบใส่ถุงให้เลย ไม่ได้ดูก่อน
ปรากฎว่ากล่องแตก(กล่องยังไม่ได้เปิด สติ้กเกอร์ยังปิดสนิท)
คงแตกมาจากร้านเพราะถ้าแตกที่ผมถุงมันต้องเปียก แต่อันนี้แห้งสนิท
หลอดแตกไป 3 หลอด ขาดทุนเลย [on_007]

วันที่เข้าไปซื้อเจอคุณกอล์ฟ(ไม่ได้รู้จักกัน แต่เห็นคนที่ซื้อของในร้านเรียกกัน)
เขาก็คุยแนะนำดี แต่มันเหวอๆตอนคุณป้ากับผู้หญิงอีกคนในร้านมายืนทะเลาะกันเสียงดังใกล้  [on_008]
เลยต้องรีบออกมา

i_pop ออฟไลน์
« ตอบ #33 เมื่อ: 23/09/11, [10:33:02] »

งั้นคงต้องระวังบ้างแล้ว  รบกวนหน่อยครับร้านคนจีนนี่อยู่ตรงไหนเหรอครับนึกไม่ออกอ่ะ [งง] [งง]
Mr.taksin Piewpang ออฟไลน์
« ตอบ #34 เมื่อ: 23/09/11, [11:17:52] »

ใช่ครับพี่ ร้านพี่ต่อก็ให้คำแนะนำดีเหลือเกิน

เพียงแต่บางตัวอย่างว่าเงินไม่ถึงต้องเล่นของจีน เลยต้องไปเข้าร้านอื่น  [on_007]
มาเชียร์อีกเสียงครับ พี่ต่อเค้าบริการดีจริงๆ
iEmz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 23/09/11, [12:50:17] »

ผมก็เคยเจอครับ ไปถามหาโคมไฟที่ต้องการ บอกไม่มี มีแบบอื่น พอขอดูแล้วผมไม่ชอบ ก็บอกว่าไม่เอา  แล้วมาว่าผม ไม่ซื้อแล้วจะดูทำไมเสียเวลา  [on_007] ผมผิดมั้ยเนี่ย ก็ไม่ชอบอ่า!!!! [on_009] ถามหาโคมที่อยากได้ก็ไม่มี ยังจะยัดเยียดให้เอาอันที่ไม่ชอบอีก  [on_008] ขอแค่ครั้งเดียวพอ [on_018]
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #36 เมื่อ: 23/09/11, [13:36:39] »

เจ้าของร้านมาชี้แจงแล้วครับ คำเตือนโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน
ป.ล.คนที่น้องเดียวเจอเป็นแฟนเค้าไม่ใช่ลูกจ้างไปลดตำแหน่งเค้าจาก ผบ. มาเป็นทหารเลวได้ไง
[on_035]
"ขออภัยอย่างสูง หน้าตาผม และผบ. ไม่รับแขก คือหน้าบูดอย่างนี้เป็นปกติ
จาพยายามยิ้มให้มากขึ้นครับ มันเป็นข้อเสียอย่างนึงของปั๊ม Boyu
ที่เกลียวด้านหลังมันห่วยมากๆๆๆๆ แต่ที่ศูนย์ Boyu ไม่รับผิดชอบและไม่มีการแก้ไข
(แจ้งศูนย์เป็นร้อยรอบแล้วครับ) ซึ่งผมเองจนปัญญาแต่ทุกครั้งก็จะเปลี่ยนปั๊มให้
ซึ่งผมต้องรับภาระเองนะครับ (ผมต้องขายปั๊ม 12 ตัวเพื่อจะได้เท่าทุนกับปั๊มเปลี่ยน 1 ตัว)
ปกติแล้วถ้าสินค้ามีปัญหาก็จะเปลี่ยนชิ้นที่มีปัญหาเท่านั้น
ส่วนเรื่องกล่องไม่เปลี่ยนให้เพราะมันไม่ได้เสียหาย
แต่ถ้าลูกค้ามีความรู้สึกว่าเก่าวันหลังเอามาเปลี่ยนกับพ้มก็ได้ครับ...

เรื่องผบ. หน้าบูด หน้ามันเป็งอย่างงั้นอยู่แล้ว แต่ถ้าคุยจนรู้จักจะรู้ว่าเป็งที่หน้าไม่ใช่นิสัย....

ขอบคุณครับที่ ติ จะนำไปปรับปรุงการบริการที่ดีขึ้นครับ
ถ้าไม่ได้รับการบริการหลังการขายที่ดี ติดต่อผมโดยตรงดีกว่าครับ"

อ้างอิงจากกระทู้: http://www.siamreefclub.com/forums/index.php?/topic/39929-%E0%B8%A5%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%81%E0%B8%A2%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%84/page__pid__543704#entry543704
ถังขยะ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #37 เมื่อ: 23/09/11, [14:48:02] »

เจ้าของร้านมาชี้แจงแล้วครับ คำเตือนโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน
ป.ล.คนที่น้องเดียวเจอเป็นแฟนเค้าไม่ใช่ลูกจ้างไปลดตำแหน่งเค้าจาก ผบ. มาเป็นทหารเลวได้ไง
[on_035]
"ขออภัยอย่างสูง หน้าตาผม และผบ. ไม่รับแขก คือหน้าบูดอย่างนี้เป็นปกติ
จาพยายามยิ้มให้มากขึ้นครับ มันเป็นข้อเสียอย่างนึงของปั๊ม Boyu
ที่เกลียวด้านหลังมันห่วยมากๆๆๆๆ แต่ที่ศูนย์ Boyu ไม่รับผิดชอบและไม่มีการแก้ไข
(แจ้งศูนย์เป็นร้อยรอบแล้วครับ) ซึ่งผมเองจนปัญญาแต่ทุกครั้งก็จะเปลี่ยนปั๊มให้
ซึ่งผมต้องรับภาระเองนะครับ (ผมต้องขายปั๊ม 12 ตัวเพื่อจะได้เท่าทุนกับปั๊มเปลี่ยน 1 ตัว)
ปกติแล้วถ้าสินค้ามีปัญหาก็จะเปลี่ยนชิ้นที่มีปัญหาเท่านั้น
ส่วนเรื่องกล่องไม่เปลี่ยนให้เพราะมันไม่ได้เสียหาย
แต่ถ้าลูกค้ามีความรู้สึกว่าเก่าวันหลังเอามาเปลี่ยนกับพ้มก็ได้ครับ...

เรื่องผบ. หน้าบูด หน้ามันเป็งอย่างงั้นอยู่แล้ว แต่ถ้าคุยจนรู้จักจะรู้ว่าเป็งที่หน้าไม่ใช่นิสัย....

ขอบคุณครับที่ ติ จะนำไปปรับปรุงการบริการที่ดีขึ้นครับ
ถ้าไม่ได้รับการบริการหลังการขายที่ดี ติดต่อผมโดยตรงดีกว่าครับ"

อ้างอิงจากกระทู้: http://www.siamreefclub.com/forums/index.php?/topic/39929-%E0%B8%A5%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%81%E0%B8%A2%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%84/page__pid__543704#entry543704

ไม่ได้แย้งนะ
"เรื่องผบ. หน้าบูด หน้ามันเป็งอย่างงั้นอยู่แล้ว แต่ถ้าคุยจนรู้จักจะรู้ว่าเป็งที่หน้าไม่ใช่นิสัย...."
แสดงว่าปรับเปลี่ยนเรื่อง หน้าตาไม่ได้ อันนี้ไม่ว่า แต่ไอ้เรื่อง โยนของใส่ลูกค้านี่มัน....

"วันพฤหัสที่ 22 กันยายน 2554 เวลาประมาณ บ่าย 1-2 ก็ไปที่ร้านสีสันเพื่อนำไปเปลี่ยน ไม่เจอคุณกอล์ฟไปเจอผู้หญิงคนนึงผิวออกสีน้ำตาล ผมยาวพอประมาณผูกผม ตอนเข้าไปก็ยิ้มรับอย่างดี พอผมบอกว่าเอาปั้มมาเปลี่ยนครับ เกลียวมันหลวม หญิงสาวหน้าหุบเป็นตูด แล้วไม่พูดจา เดินไปที่ชั้นวางของและแกะกล่องใหม่ออกมา แกะแต่ตัวเกลียว ผมก็บอกว่าอ้าวทำไมไม่เปลี่ยนทั้งกล่องไำปเลยล่ะ จะสลับทำไมเห็นตัวนี้มันเก่าๆผมกลัวมีปัญหาอีก ผู้หญิงคนนี้ก็หน้าหงิก และก็รีบๆจนทำกล่องที่ผมเอามาตก และไม่ยอมเปลี่ยนกล่องใหม่ให้ โยนปั้มตัวใหม่ผมลงกล่อง แล้วก็พูดประชดเสียงลากยาวๆช้าๆว่า หมุนอ่ะ หมุนดีๆหน่อย อย่าหมุนเกินมันจะเสีย ผมก็บอกไปว่า ผมพึ่งซื้อไปแค่ 2 วันแล้วพอเปิดมามันก็เป็นอยู่แล้วนี้ พอเปลี่ยนเสร็จแกก็เดินเอากล่องใหม่ไปบอกเด็กอีกคนเคลม ส่วนกล่องเก่าแต่ปั้มใหม่ของผมก็ยื่นส่งๆ กล่องก็ไม่ปิดให้ มารยาทแย่มาก"
ผมก็ฟังหูไว้หูละนะแต่ก็โดนมาบ้างแล้วกับตัวแต่ไม่แรงขนาดนี้
« ตอบ #38 เมื่อ: 23/09/11, [16:46:12] »

[on_035]

ขอตอบนะครับ อย่างจริงใจเลยนะครับ
1.เรื่องหน้าบูด ยิ้มยาก ผมไม่ได้ใส่ใจเพราะเข้าใจว่าแต่ล่ะคนยิ้มง่ายยากต่างกัน อันนี้เข้าใจ
2.ผมไม่พอใจเรื่องมารยาท เื่นื่องจากตอนผมเข้าไปเค้ายิ้มถามว่า รับอะไรคะ แต่พอผมบอกเอาของมาเปลี่ยนโทรบอกไว้แล้วหน้าหุบทันที แถมยังทำปึงปัง ทำเหมือนรีบๆทั้งๆที่ผมบอกคุยดีๆว่า ขอเปลี่ยนทั้งกล่องได้ไม๊ ผมไม่มั่นใจอันนี้เลย เพราะมันเก่า ก็ได้แต่กระแทกเสียงว่า ไม่ได้แล้วบิดด้านหลังให้ผมดูว่าแน่นนะ ลากเสียงยาวๆประชดว่า บอกว่าบิดแบบนี้.....อย่าบิดมาก และท่าทางำม่พอใจผมทำ รีบจนกล่องผมตก และไม่เก็บแล้วก็วางโ๕รมของอันใหม่ใส่กล่องผมไม่ผิดฝาให้แล้วเดินหันหลังไปบอกเด็กผู้ชายให้เอาไเคลมอีกร้านทันที โดยไม่สนใจผมอีกเลย ทั้งๆที่ผมพูดดีคุยดีไม่ได้โวยวายซักแอะ
3.เรื่องปั้มที่บอกมีปัญหาตลอด แล้วแก้ไขปัญหาไม่ได้ สรุปคือ ง่ายๆลูกค้าก็ลุ้นกันไปว่าได้ของดีของแย่ ภาระมาตกที่ผู้ซื้อใช่ไม๊ครับ พอจะเปลี่ยนก็เกิดอารมณ์
4.กล่องใหม่กล่องเก่า ผมก็ไม่ได้อะไรมากมาย แต่มันติดที่ความรู้สึกว่า ของเราเสียเงินซื้อมาแล้วก็ควรที่จะได้ใหม่ๆเพราะเงินไม่ใช่น้อย ผมก็อยากได้มาในสิ่งที่ดี ที่ผมเก็บเงินมาซื้อ ไม่ใช่ได้มาเป็นแบบเทปขายไม่ออกแดดเลียซีด แล้วสภาพเหมือนกับว่ามีคนนำไปใช้แล้วเปลี่ยน และมาถึงมือผมเพราะตอนเปิดกล่องสภาพมันไม่เหมือนของใหม่มันเหมือนโดนรื้อออกมาดูทุกอย่าง (จริงๆเปลี่ยนทั้งกล่องทีแรกและทำท่าทางดีกว่านี้ผมก็ไม่ติดใจอะไร)

ตอนแรกผมจะโทรถามคุณกอล์ฟเหมือนกันว่าทำไมเป็นแบบนี้ แต่ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณที่มาชี้แจง ผมไปที่ร้านก็หลายรอบครับเฉยๆไม่เคยมีปัญหาอะไร ซื้อของก็ง่ายๆ
เรื่องกล่องคงไม่ต้องเปลี่ยนแล้วมั้งครับ เพราะผมทำใจใช้มันล่ะ ช่างมัน เพราะวันนั้นบอกได้เลยหลังจากเสียความรู้สึก ผมกลับเลยโดยที่ไม่ได้ไปเดินเล่นไหนต่อ เพราะอารมณ์มันไม่พาไปแล้ว

แต่ผมคงไม่กล้าแวะเข้าไปอีกแล้วล่ะครับ ทั้งๆที่ผมพึ่งตั้งตู้ทะเลและอยากที่จะไเข้าไปดูซื้อศึกษาอีกมากมาย เพราะเดินผ่านตลอด เหลือแต่ของมีปะรกันที่ยังหนาวๆร้อนๆกันอยู่

0881893788 เดียว เบอร์ผมเพื่อยืนยันว่าผมมีตัวตนจริงๆไม่ได้แอบอ้างเพื่อจะดิสเครดิตร้าน ขอบคุณที่อ่าน
leeoleela ออฟไลน์
« ตอบ #39 เมื่อ: 23/09/11, [20:49:38] »

ขอเสริมอีกเสียงหนึ่งครับเคยซ์้อกรองแขวนร้านนนี้มาเหมือนกันครับตอนอยู่ร้านแกะกล่องให้ผมดูเสร็จแต่ไม่ได้ให้ผมเช็คแกแกะให้ดูไอ้ผมก็เห็นว่าโอเคใหม่ไม่มีปัญหาอะไรเพราะเห็นร้านก็หน้าเชื่อถือพอมาถึงบ้านกำลังประกอบโอ่แล้วทำไมท่อต่อน้ำดูดขึ้นมันมีมาแค่นี้วะ  คือจากตัวต่อจากใบพัดแล้วต่อดูน้ำเลยไม่มีตรงกลางสักตัวสั้นมากไม่รู้ทำไงจะกลับไปร้านก็คงไม่มีอะไรเกิดขึ้นคิดในใจไม่ซื้อมันอีกต่อไปตอนแรกจะเอามาลงเวปเหมือนกันให้รู้กันทั่วแต่เห็นว่ามันเป็นเรื่องเล็กน้อยเลยช่างมันทำสายยางมาตัดแล้วต่อเอาแล้วกันเซง
paman ออฟไลน์
« ตอบ #40 เมื่อ: 23/09/11, [21:52:44] »

ทุกวันนี้ผมไม่ได้ซื้อของจากร้านสีสันด้านในแล้วครับ ผมเปลี่ยนมาซื้อร้านสีสันนอกอยู่ที่ร้านศรีสมรัตน์ ถัดจาก เซเว่นไม่กี่ซอย ร้านนี้ดูแลโดยพี่ชาย(ถ้าไม่ผิดนะ) พูดคุยดี ยิ้มแย้ม เคลมของง่ายคับ ผมเคยซื้อตัวกันไฟฟ้ากระชาก แล้วเกลียวน็อตยึดสายไฟหวาน เป็นอย่างงี้ 2 ตัวติดๆ เฮียก็ให้เปลี่ยนสินค้าง่ายๆคับไม่มีหน้าตาเป็นตูดแน่นอน    ถ้าใครเบื่อร้านสีสันด้านใน ลองมาเข้าร้านนี้ดูนะครับ สินค้ามีเหมือนร้านในทุกอย่าง   [เจ๋ง] [เจ๋ง] 
« ตอบ #41 เมื่อ: 23/09/11, [21:58:16] »

เฮ่ออ...ปัญหาสามัญของร้านสีสันเจอบ่อยจนเลิกเข้าแล้วทั้งร้านเล็กร้านใหญ่ ร้านเล็กด้านนอกที่ว่าของพี่ชายที่เปิดได้ไม่กี่เดือนไปทีแรก Timer บอก 180 อีกอาทิตย์ไปซื้อ 3 อันบอก 250 พอแย้งว่าเคยบอกอีกราคานะทำหน้าจริงจังตอบว่าไม่เคยบอกราคานั้นขายราคาเดียวมาตลอด พอเลิกตรูผิดเองที่หูหาเรื่องร้านเทวดาไม่ผิดหรอกพอบอกนั้นผมไม่เอาล่ะกันทำหน้าซะอย่างกับไล่ขอทาน เชิญครับทุนคุณหนาไงๆก็ไม่เจ๊งหรอกเงินเล็กๆน้อยๆของผมคุณคงไม่เห็นค่าอยู่แล้ว [on_065]
mojinako ออฟไลน์
« ตอบ #42 เมื่อ: 23/09/11, [22:21:21] »

ผมเคยไปซื้อของราคา 1800 ผมก็ต่อราคา เค้าบอก1500
ผมก็บอกว่า ผมมีบัตรสมาชิก ลดอีกไหมครับ
เค้าบอกว่า สมาชิดลด10% จาก1800 เหลือ 1620
แล้วถามว่า จะเอาราคาสมาชิก หรือเอาราคาคนธรรมดา
 [on_008] เฮือก กูมีบัตรสมาชิกไว้ทำอะไรว่ะนี่
yooyoo ออฟไลน์
« ตอบ #43 เมื่อ: 23/09/11, [23:05:38] »

ร้านคนจีนนี่อยู่ตรงไหนหรอครับ
อาจเคยแวะหรือผ่านแต่ไม่รู้ว่า เป็นร้านคนจีน ช่วยบอกหน่อยนะครับ   036
« ตอบ #44 เมื่อ: 23/09/11, [23:12:20] »

เห็นหลายท่านบอกมา

ผมไม่ได้โกรธคุณกอล์ฟเลยนะ ผมก็โอเค คือไม่ได้โกรธใครทั้งร้าน เพียงแต่ไม่พอใจกับการกระทำวันนั้นเท่านั้นเองครับ ผมเป็นผู้ซื้อรายเล็กๆไม่ต้องการอะไรมากมาย

และผมก็ไม่ทราบว่าต้องสนิทหรือไปปล่อยถึงได้รู้ ผมไม่รู้จักเค้าผมเกรงใจ เค้าไม่รู้จักผมเค้าเกรงใจรึปล่าว...อย่าบอกว่าต้องรู้จักพูดคุยก่อน มันทำลำบากครับ ให้ไปรู้ใจก่อนถึงว่าดี

หลายคนบอกเรื่องธรรมดา ผมว่ามันไม่ธรรมดาเลยครับสำหรับคนโดน และที่ผมต้องการคำตอบว่ามันยังไงก็รู้สึกตอบไม่ค่อยตรงแต่ไม่เป็นไร เพราะการให้อภัยต้องมาก่อนครับ

เอาเป็นเดินคนล่ะทางดีกว่าครับ ผมไม่สะดวกไปซื้อแถมเจ๊เจ้าของร้านก็ไม่สะดวกขาย ก็เป็นอันจบครับ ที่ผมอยากซ์้อร้านนี้ต่อเพราะเดินผ่านอยู่ตลอดเลยไม่ค่อยอยากไปที่อื่น ไม่ค่อยรู้จัก ซ้อทีเดียวเอาสะดวกไปเลย แต่หลังจากนี้ต้องพยายามเดินหน่อย ติดที่เรื่องของที่มีประกันยังไงฝากเรื่องไว้หน่อยล่ะกันครับ ว่าถ้าเกิดมีประกันจะให้ผมทำยังไง ไปต้องเลือกวันไปเจอคนที่อยู๋ที่ร้านไม๊ครับ ขอบคุณนะครับ

ที่ผมไปโพสในเว็บนั้น

ouiiiiii ออฟไลน์
« ตอบ #45 เมื่อ: 24/09/11, [06:36:02] »

ร้านคนจีนที่ว่า ผมได้ pm ไปบอกคุณอาเดียวแล้วนะครับ รบกวน คุณอาเดียวโพสบอกเพื่อนๆที ผมหานามบัตรไม่เจออ่าหายไปไหนไม่รุ้ ร้านนี้ผมว่าบริการดีกว่าและราคาถูกกว่าด้วยนะ ผมซื้อร้านนี้ประจำตลอดเลย
« ตอบ #46 เมื่อ: 24/09/11, [12:13:58] »

ยิ่งไพบูลย์ AQUARIUM
จตุจักรพลาซ่า ซอย11 โซน D ห้อง29
086-9992897 0851131179 เจ้าของร้านชื่อลุงแย้ ที่ชอบพูดแนวจีนๆนะครับ
จุดสังเกตเดินจากซอยนรกไวท์เครนตรงมาเลย ตรงเลยร้านข้าวมันไก่และตามสั่ง ตรงไปเลยร้านMarine world ตรงไปจะเจอ4แยกร้านเค้าอยู่ตรงนั้นอ่าครับ ถ้าไม่รู้ลองโทหาเค้าได้ ของร้านเค้าบริการหลังการขายดีจิงๆ ตั้งแต่ซื้อร้านนี้ จนผมเปนลูกค้าประจำอ่า มีอาไรก็ซื้อร้านนี้หมด

เครดิตคุณ ouiii  [เจ๋ง]
ioclub ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 24/09/11, [15:16:36] »

ร้านสีสรรนี่ผมเคยไปเปลี่ยน ตัวปรับแรงดัน คาร์บอน ประมาณ6-7รอบอ่ะครับ สุดท้ายช่างแม่มม ซื้อใหม่ดีกว่า [on_009]
« ตอบ #48 เมื่อ: 24/09/11, [18:46:40] »

อย่างน้อยเปลี่ยนมาได้ก็ยังดี สำรหบัผม แล้วลาขาเลยไม่ไหวๆ รับไม่ได้จริงๆ จะโวยมั้งเราก็ไม่ใช่แบบนั้น เหตผลุมีทำไม่คุยกัน

ร้านอื่นดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ ยังไม่ทันได้ลงอะไรตู้ก็มางัดกบร้านขายอุปกรณ์ซธแล้ว ปีชงรึไงฟะ  [on_009]
IceZash ออฟไลน์
« ตอบ #49 เมื่อ: 24/09/11, [18:47:50] »

อย่างน้อยเปลี่ยนมาได้ก็ยังดี สำรหบัผม แล้วลาขาเลยไม่ไหวๆ รับไม่ได้จริงๆ จะโวยมั้งเราก็ไม่ใช่แบบนั้น เหตผลุมีทำไม่คุยกัน

ร้านอื่นดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ ยังไม่ทันได้ลงอะไรตู้ก็มางัดกบร้านขายอุปกรณ์ซธแล้ว ปีชงรึไงฟะ  [on_009]

ว่าจะไปถามราคาสกิมเมอร์ 2014 อยู่ ไม่รู้พี่กอฟ จะอยู่ร้านมั้ย
« ตอบ #50 เมื่อ: 24/09/11, [18:53:57] »

ว่าจะไปถามราคาสกิมเมอร์ 2014 อยู่ ไม่รู้พี่กอฟ จะอยู่ร้านมั้ย

[on_061] เตรียมตัวให้พร้อมแล้ว ลุยย!!!!

ถามอย่างเดียวนึกว่าซื้อหน้ายิ้ม ถ้าอย่างเดียวแล้วไม่ซื้อหน้าหุบ  fire1
« ตอบ #51 เมื่อ: 24/09/11, [18:59:07] »

[on_061] เตรียมตัวให้พร้อมแล้ว ลุยย!!!!

ถามอย่างเดียวนึกว่าซื้อหน้ายิ้ม ถ้าอย่างเดียวแล้วไม่ซื้อหน้าหุบ  fire1

ปกติ ผมถาม นี่ นั่น เท่าไหร่ แล้วเดินออกเลย จบ ไม่สนใจ จะหน้าบูดเป็นตูดลิงก็เรื่องของมัน  [on_061] [on_061]
Chood ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #52 เมื่อ: 24/09/11, [20:40:32] »

ถ้าพวกใยแก้ว,ไบโอ,สารต่างๆบางตัว,ที่ต้องใช้ทุกๆเดือน
ลองไปที่ตรงแถวคนจีนขายนะคับร้านสุดท้าย
ผู้หญิงร่างท้วมๆผมยาวๆร้านนี้เขาพูดดีมากๆเป็นกันเอง
ของเสียเปลี่ยนเลย...ลองดูคับ...
อะไรที่แล้วก็แล้วไปคับอย่าไปคิดมากกับร้านพวกนี้...ร้านอื่นเยอะแยะ
....อย่างผมเองนะ..ร้านไหนบริการดีๆทั้งก่อนขายหลังขาย...ถึงของนั้นจะแพง
กว่าร้านอื่น...ผมก็ซื้อ..(รู้ว่าแพงแต่ได้ความความรู้สึกดีๆมิตรภาพที่ดีก็พอ)

ใช่ร้านพี่ผู้หญิงขาวๆท้วมนิดๆปะครับ ร้านนี้ผมก็ซื้อ พูดจาดีมาก ลดราคาให้ตั้งเยอะ ผมจำชื่อไม่ได้ว่าร้านชื่ออะไร
สวนร้านสีสรรค์ผมซื้อแต่ยารักษา ส่วนอุปกรณ์ก็แค่ Temp Control แต่โชคดี ไม่มีปัญหา [on_055]
« ตอบ #53 เมื่อ: 24/09/11, [21:04:42] »

ใช่ร้านพี่ผู้หญิงขาวๆท้วมนิดๆปะครับ ร้านนี้ผมก็ซื้อ พูดจาดีมาก ลดราคาให้ตั้งเยอะ ผมจำชื่อไม่ได้ว่าร้านชื่ออะไร
สวนร้านสีสรรค์ผมซื้อแต่ยารักษา ส่วนอุปกรณ์ก็แค่ Temp Control แต่โชคดี ไม่มีปัญหา [on_055]
เชียร์ร้านนี้อีกเสียง เขาชอบแซวผมตลอด อาตี๋ เอิ้กๆ เฮียแกจำผมได้ เพราะผมเดินที่นั่นตั้งปต่อายุ 8-9 ขวบ สมันซันเดย์เขายังไม่ทุบทิ้ง จนตอนนี้ เป็น 10 ปี เขาก็ยังจำได้ อิอิ ไปซื้อของ ไรไม่ณู้ ติดป้ายไว้ 200 ผมถามว่าเท่าไหร่ เขาบอก คิดน้อง 150 ดีมากครับเฮีย เหอะๆ
Ctrlspace ออฟไลน์
« ตอบ #54 เมื่อ: 24/09/11, [21:26:55] »

รู้สึกว่าร้านสีสันนี่จะโดนกันเยอะนะครับ เห็นมาเลาให้กันฟังเยอะเลยละ
Zatamm:JoyBoy ออฟไลน์
« ตอบ #55 เมื่อ: 25/09/11, [08:51:23] »

ไม่เคยโดนจังๆครับ..เคยเห็นแต่เหวี่ยงใส่ลูกค้าคนอื่น..ผมก็อาศัยช่วงชุลมุนโกยแน่บไปในทันใด(-_-)"
juniji ออฟไลน์
« ตอบ #56 เมื่อ: 25/09/11, [18:47:29] »

คนแบบนี้  เดี๋ยวเค้าก็ต้องเจอแบบพวกนี้กับตัวเองบ้างครับไม่ต้องห่วง  กรรมสนองมาแน่ๆ  ผมก็เคยโดน แต่เป็นกรองแขวน เอาไปเปลี่ยนเนี่ย ทำหน้ายังกะไปขอทาน  แล้วค่ารถจากสระบุรี ที่ผมมาเปลี่ยนละ ผมไม่หงุดหงิดใช่ป่าวที่ืซื้อของเสียเงินได้ของเสียมาเก็บไว้เนี่ย  เฮ้อคนเรา   [on_009]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/09/11, [01:50:48] โดย juniji »
top_soldier
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: 26/09/11, [14:28:15] »

เห็นใจ พี่ เลย ครับ  เราซื้อ ของมา ก็ สมควร ได้ บริการ หลังการขายที่ดี  ครับ ท็อป คนนึง ล่ะ ที่ต้องการเช่นนั้น
 เอาใจ ช่วย ครับ พี่  [on_024] [on_024] [on_024]
abcdzzz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #58 เมื่อ: 26/09/11, [17:20:32] »

กะว่าจะไปถอย สกิม ปลาหมีกที่ สีสัน สงสัยต้องชะลอ ไว้ก่อนละเนี้ย  [on_007]
« ตอบ #59 เมื่อ: 26/09/11, [17:34:21] »

มาเล่น BM หรือ AE ดีก่า [เจ๋ง]
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์