Aqua.c1ub.net
*
  Thu 02/May/2024
หน้า: 1 2 3 4 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กาว ทาราก อนูเบียส 8 ต้นให้ติดกับขอนหิน(ครั้งแรกในโลก)  (อ่าน 36271 ครั้ง)
dernero ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #30 เมื่อ: 24/09/10, [23:34:36] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมยังคิดจะติดมอสด้วยกาวเลย แต่กาวอะไร นี้สิ คิดไม่ออก เลยไม่ลอง นี้พี่เล่นกาวซิลิโคนเลย ถ้าได้ผล ก็ระดับโลกเลยนะครับพี่  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
BiG River ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #31 เมื่อ: 24/09/10, [23:44:58] »

แป้งเปียกผมว่ามันละลาย ก่อนรากยึดแน่ครับแล้วก็เชื้อราตามมาแน่

ยห. อย่าห่วง

อ้อ แป้งเปี๊ยกที่ผมคิดผลิตมันมีส่วนผสมของสาร"ไทโทราท่า"มันจะค่อยๆละลายภายใน 45 วัน (พอดีรากยึดเกาะหินหรือไม้ได้พอดี) ตอนนี้ผมกำลังวางแผนเปิดตลาดแป้งเปี๊ยกตัวนี้อยู่ทั่วเอเซียก่อน กะว่าจะให้รวยกว่านายเฉลียวเจ้าพ่อกระทิงแดง
« ตอบ #32 เมื่อ: 24/09/10, [23:46:41] »

จะบอกว่ามันเหมือนทำกับต้นไม้ปลอมเลยครับ
แรกๆก็ต้องทำใจคนที่ใช้ผลิตภัณฑ์แบบนี้
ผมกำลังทดลองผลิตกาวซิลิโคนแบบใสจนมองทะลุได้อยู่

โห [mo_001] รอชมอัพเดทด้วยคนค่ะ
ใช้เคเบิ้ลไทก็สะดวกนะคะ รูดปื๊ดเดียวเสร็จละ มิต้องรอกาวแห้ง
ที่บ้านผมเคเบิ้ลไทขาดตลาด คืนนั้นจะใช้เน็กไทผูกอนูเบียสแล้ว แฟนลงมาเห็นพอดีกลัวพรุ่งนี้ไม่มีใส่ต้องใส่ไปเดินตลาดงานเรี่ยไรกฐินสามัคคี เอาสักซองไหม?

- ชอบกระทู้น้ีีจัง .. [on_026] ้hahaha [on_055]
Thanks

ผมยังคิดจะติดมอสด้วยกาวเลย แต่กาวอะไร นี้สิ คิดไม่ออก เลยไม่ลอง นี้พี่เล่นกาวซิลิโคนเลย ถ้าได้ผล ก็ระดับโลกเลยนะครับพี่  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
งานนี้ไม่ออกหัวก็ออกก้อย!

ถูก 
แต่ระวังเรื่องของ น้ำยาจากตัวซิลิโคนลงตู้ปลาด้วยนะครับ
มันอาจจะมีสารปนเบื้อนอยู่มั่ง ไม่มากก็น้อย    [on_035]
ปกติที่ขอบตู้ที่กระจกประกบกันเราก็ใช้กาวซิลิโคนแบบบนี้ แต่ท่านว่ามันจะเป็นพิษต่อรากต้นไม้หรือไม่ใช่ไหม
ผมรอดูสัก3วันถ้ามันไม่ผิดปกติคงรอดได้แน่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/09/10, [00:08:34] โดย BiG River »
Gate Crasher Aqua ออฟไลน์
« ตอบ #33 เมื่อ: 25/09/10, [01:32:25] »

[mo_001]ไม่ธรรมดานะตานี่ พอคิดได้แล้วก็ทำเลย เจ๋งจริงๆ

แล้วเอ่อ.... คราวนี้ไม่แต่งกลอนประกอบกระทู้เหรอครับ ผมว่ามันขาดๆอะไรไปนะ ^___^
« ตอบ #34 เมื่อ: 25/09/10, [02:35:24] »

[mo_001]ไม่ธรรมดานะตานี่ พอคิดได้แล้วก็ทำเลย เจ๋งจริงๆ
แล้วเอ่อ.... คราวนี้ไม่แต่งกลอนประกอบกระทู้เหรอครับ ผมว่ามันขาดๆอะไรไปนะ ^___^

บ้านผมอยู่ห่างกรุงศรีวิไล
เครื่องใช้อุปกรณ์แสนหายาก
ต้องคิดเองทำเองแสนลำบาก
ไม่มีมากให้เลือกเหมือนชาวกรุง

ตื่นแต่เช้าไปเก็บของมองตามถัง
เพื่อชีพยังมีข้าวซาวให้หุง
เหลือจากนั้นซื้อไม้น้ำมาจรุง
งานแสนยุ่งต้องเฝ้าดูล้วงตู้ปลา

วันไหนไม่ได้ล้วงทลวงตู้
แสนหดหู่เศร้าหมองไม่หรรษา
ข้าวไม่มีกินไม่เป็นไรให้ล้วงปลา
มือของข้าขึ้นหูดเหมือนตูดเมีย!

l3EП-nophila™ ออฟไลน์
« ตอบ #35 เมื่อ: 25/09/10, [06:43:37] »

งานแสนยุ่งต้องเฝ้าดูล้วงตู้ปลา

ข้าวไม่มีกินไม่เป็นไรให้ล้วงปลา
มือของข้าขึ้นหูดเหมือนตูดเมีย!

แหม...ชอบบทนี้จริงๆ เป็นพรรณาโวหารที่เห็นเป็นภาพ จับใจจริงๆ [on_047]

จะรอซื้อแป้งเปียก สูตร BiG River [แหะๆ]
2co ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #36 เมื่อ: 25/09/10, [08:13:14] »

กวีไม้น้ำ .. คือ ท่านน้ีนี่เอง  ... heaven

ปล.  ไหมละลายเย็บแผล  ,  กาวติดขนตาปลอม  ยังมีเลยยย .. [on_026] [on_019] [on_031]

*โอ้* ออฟไลน์
« ตอบ #37 เมื่อ: 25/09/10, [09:49:41] »

ถ้าเป็นซิลิโคนสีดำจะเนียนกว่าไหมครับ
Gate Crasher Aqua ออฟไลน์
« ตอบ #38 เมื่อ: 25/09/10, [11:39:06] »

[mo_007] [mo_007] [mo_007] [mo_007] [mo_007] [เจ๋ง]
« ตอบ #39 เมื่อ: 25/09/10, [12:03:56] »

แหม...ชอบบทนี้จริงๆ เป็นพรรณาโวหารที่เห็นเป็นภาพ จับใจจริงๆ [on_047]
จะรอซื้อแป้งเปียก สูตร BiG River [แหะๆ]

กาวแป้งเปียกสูตร45วันก็พลันหาย
มันละลายไร้ร่องรอยโปรดคอยหา
หาซื้อได้ตามห้างสรรพสินค้า
ต้องมีตราบิ๊กริเวอร์เจอซื้อเลย

ขอบคุณที่อุดหนุนสินค้าของเรา กล่องเปล่าอย่าทิ้ง นำมาจับรางวัลได้ มี 3 รางวัล
รางวัลที่ 1 "สนามหลวง"
รางวัลที่ 2 "ภูเขาทอง"
รางวัลที่ 3 "สวนลุม"

ท่านที่ได้รางวัลต้องมารับพาไปเอง ทางเราไม่มีรถยกให้แต่อย่างใด

กวีไม้น้ำ .. คือ ท่านน้ีนี่เอง  ... heaven
 ปล.  ไหมละลายเย็บแผล  ,  กาวติดขนตาปลอม  ยังมีเลยยย .. [on_026] [on_019] [on_031]

Thanks
ยังมีอีกสูตรหนึ่งกำลังค้นคว้าทดลองผลิต แต่ยังไม่เวิร์คคือกาวติดวัตถุขนาดใหญ่ได้ เอาไว้ขายสำหรับคุณผู้ชายที่ชอบหนีไปร้องเพลงคาราโอเกะ ก่อนออกจากบ้านให้เอากาวนี้"ทาเมีย"ติดไว้ที่ผนังบ้านก่อน มันจะละลายหายเองภายใน 3 ชั่วโมง

ท่านชอบร้องเพลงเปล่า ซื้อคนแรกมีส่วนลดให้นะ

ถ้าเป็นซิลิโคนสีดำจะเนียนกว่าไหมครับ
ใช่ครับ ในโลกนี้ตอนนี้ผลิตได้แค่2สี คือขาวกับดำ ผมกำลังผลิตจะวางตลาดมีอีก 7 สี
เป็นสีที่มีโทนคล้ายกับไม้และหินชนิดต่างๆ

"หิน"ที่บ้านท่านสีอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/09/10, [12:13:27] โดย BiG River »
« ตอบ #40 เมื่อ: 25/09/10, [12:17:55] »

[mo_007] [mo_007] [mo_007] [mo_007] [mo_007] [เจ๋ง]
คลายเครียกกันนะครับ
แก้ไข
คลายเครียดกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/09/10, [12:44:21] โดย BiG River »
Coffman ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #41 เมื่อ: 25/09/10, [16:11:07] »

บ้านผมก็ห่างกรุงศรีวิไลเหมือนกันครับ  ้hahaha

ท่านที่ได้รางวัลต้องมารับพาไปเอง ทางเราไม่มีรถยกให้แต่อย่างใด

้hahaha แบบนี้สิรางวัลใหญ่จริง [เจ๋ง]
girlza ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #42 เมื่อ: 25/09/10, [16:56:15] »

ใช้กาวตราช้างติดรากเล็กน้อยสิคะ. อยู่เป็นปีทดลองแล้วเนียนสุดๆลองทำกันดู
« ตอบ #43 เมื่อ: 25/09/10, [17:43:00] »

บ้านผมก็ห่างกรุงศรีวิไลเหมือนกันครับ  ้hahaha

้hahaha แบบนี้สิรางวัลใหญ่จริง [เจ๋ง]

คุณ coffman พาพี่กรุงเอาปืนลูกซองมาด้วยทำไม
แต่ก็ดี ใครที่ถือกล่องเปล่าถูกยิงไม่เข้าเอารางวัลที่ 1 ไปเลย

ปัง!

หวอ หวอ ๆๆๆ
« ตอบ #44 เมื่อ: 25/09/10, [17:50:55] »

ใช้กาวตราช้างติดรากเล็กน้อยสิคะ. อยู่เป็นปีทดลองแล้วเนียนสุดๆลองทำกันดู
ต้นไม้ของคุณ girlza ที่ผมได้มามากมาย ผมไม่กล้าเอากาวทา เกรงใจคนสวย เอ้ย เกรงใจต้นไม้กลัวต้นไม้ girlza เจ็บ

ต้นไม้(เปรียบดั่งต้นน้ำ)คนขาย(กลางน้ำ)คนซื้อ(ปลายน้ำ)สัมพันธ์กัน เห็นไหม

ปล.ต้นไม้ทุกต้นที่ผมเอากาวทาหนาๆล้วนผู้ชายเป็นคนขายมาให้

อิอิ
« ตอบ #45 เมื่อ: 25/09/10, [19:29:39] »

กาวแป้งเปียกสูตร45วันก็พลันหาย
ต้องมีตราบิ๊กริเวอร์เจอซื้อเลย

ถามนิดนุงครับ เวลาเเต่งกลอนนี่ ใช้เวลาคิดนานไหมอะ หรือว่าด้นสดๆ
แหม...น่าจะรู้จัก BiG River ตั้งแต่เรียนตอนประถม ป่านนี้คงเป็นยอดกวีไปแล้น ้hahaha ้hahaha
ขอแบบสัมผัสนอกในเนียนๆฮาๆสักนึงบทจะได้ไหมท่านกวี

pod ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 25/09/10, [23:37:43] »

้hahaha ชอบๆๆ ฮาเกิ๊น.....
Wich ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 26/09/10, [00:18:26] »

เป็นครูสอนภาษาไืทยหรือเปล่าครับ หรือชอบแต่งกลอนเป็นพิเศษครับท่าน

กลอนแต่ละอันอ่านสนุก เจ๋งดีครับ  [เจ๋ง]
« ตอบ #48 เมื่อ: 26/09/10, [11:22:50] »

ถามนิดนุงครับ เวลาเเต่งกลอนนี่ ใช้เวลาคิดนานไหมอะ หรือว่าด้นสดๆ
แหม...น่าจะรู้จัก BiG River ตั้งแต่เรียนตอนประถม ป่านนี้คงเป็นยอดกวีไปแล้น ้hahaha ้hahaha
ขอแบบสัมผัสนอกในเนียนๆฮาๆสักนึงบทจะได้ไหมท่านกวี

สัมผัสนอก สัมผัสใน จึงไพเราะ
คำพูดเพราะ เขียนดี แสนมีค่า
หากเขียนหยาบ พูดหยาบ คงกราบลา
หมดราคา ไม่ฮา ในพาที

แต่ก็เผลอ พลั้งพลาด อาจทำผิด
ขอมวลมิตร อภัย อย่าใจหนี
จะบรรจง ใฝ่ธรรม นำสิ่งดี
ถ้าท่านมี เหลือใช้ โปรดให้ยืม!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/09/10, [12:10:12] โดย BiG River »
« ตอบ #49 เมื่อ: 26/09/10, [11:33:28] »

้hahaha ชอบๆๆ ฮาเกิ๊น.....

เฮฮา     ระบำ     ต้นไม้
ต้นไหน  ส่ายซ้าย ส่ายขวา
อยู่ที่     ท่ออ๊อก  พ่นมา
เพลินตา เพลินใจ  ไพรวัลย์
« ตอบ #50 เมื่อ: 26/09/10, [11:43:53] »

เป็นครูสอนภาษาไืทยหรือเปล่าครับ หรือชอบแต่งกลอนเป็นพิเศษครับท่าน
กลอนแต่ละอันอ่านสนุก เจ๋งดีครับ  [เจ๋ง]

ข้อยบ่ได้เป็นครูรู้ภาษา
เป็นแค่ว่าเขียนได้หลายสถาน
รู้โน่นนิดนี่หน่อยมาร้อยงาน
หวังสราญแก่เพื่อนได้เยือนยล
« ตอบ #51 เมื่อ: 26/09/10, [11:50:09] »

เช้านี้ตื่นขึ้นมามองไปที่ตู้ เห็นไม้น้ำที่ใช้กาวทารากแล้วเศร้าใจ
Coffman ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #52 เมื่อ: 26/09/10, [12:35:53] »

เช้านี้ตื่นขึ้นมามองไปที่ตู้ เห็นไม้น้ำที่ใช้กาวทารากแล้วเศร้าใจ
อันนี้ไม่กลอน  asspain
« ตอบ #53 เมื่อ: 26/09/10, [13:02:12] »

ถ้าท่านมี เหลือใช้ โปรดให้ยืม!

เริ่มต้นได้ดีแต่...ตอนจบแทม่งๆนะ เหมือนเข้าตัวยังไง  ้hahaha ้hahaha
« ตอบ #54 เมื่อ: 26/09/10, [13:29:09] »

อันนี้ไม่กลอน  asspain

ไม่อยากดูไม่อยากถ่ายต้นไม้ฉัน
ที่วันนั้นกาวทามันอันสดใส
มาวันนี้ดูเหมือนจะเป็นไป
ใบหมองไหม้ราศรี..ไม่มีแรง

เมื่อเช้าตื่นมาดู หมดแรงเคี้ยวปาท่องโก๋เลย
« ตอบ #55 เมื่อ: 26/09/10, [13:43:31] »

เริ่มต้นได้ดีแต่...ตอนจบแทม่งๆนะ เหมือนเข้าตัวยังไง  ้hahaha ้hahaha

ขึ้นต้นเป็นไม้ไผ่ใบสลวย
ชูช่อรวยกิ่งก้านในลานผา
ลำต้นสวยศักดิ์ศรีมีราคา
เหลาลงมาเป็นข้องบ้องกัญชา

วันนี้ต้นไม้ที่ทากาวอาการไม่ดี นอนสูบกัญชาดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/09/10, [13:50:35] โดย BiG River »
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #56 เมื่อ: 26/09/10, [15:19:06] »

พริ้วเลยครับ
« ตอบ #57 เมื่อ: 27/09/10, [00:15:50] »

พริ้วเลยครับ
ไม่มีแรงจะพริ้วแล้วครับ

คุณเห็นต้นไม้ผมหลังทากาวผ่านมา2วันแล้วหรือยัง
« ตอบ #58 เมื่อ: 27/09/10, [00:23:44] »

วันที่3มันเป็นแบบนี้ครับ

ต้นนี้ใช้เชือกผูก แต่กาวที่ติดมือติดนิ้วเหลือเลยป้ายไปเล็กน้อยที่ข้างขวา
ได้รับผลกระทบไม่ต่างกับต้นที่ป้ายทากาวเต็มๆ
คงเป็นเพราะผมรีบแช่น้ำหลังทากาวเพียง 2 ชั่วโมง
กาวมันยังไม่แห้งดีสารเคมีของซิลิโคนมันเจืออยู่ในน้ำ แต่ปลาทุกตัวไม่เป็นอะไร

ทุกใบมีอาการเน่ายกเว้นใบที่แตกออกใหม่ใบอ่อนไม่มีอาการเสียหายเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/09/10, [00:55:44] โดย BiG River »
« ตอบ #59 เมื่อ: 27/09/10, [00:52:01] »

อนูเบียสกอนี้ไม่ได้ทากาว มันติดขอนไม้นี้มาอยู่ก่อนแล้ว มีใบสองสามใบได้รับผลกระทบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/09/10, [01:05:04] โดย BiG River »
หน้า: 1 2 3 4 5   ขึ้นบน
พิมพ์