Aqua.c1ub.net
*
  Sat 18/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แค้นของหมอ  (อ่าน 2281 ครั้ง)
p4591 ออฟไลน์
Club Leader
« เมื่อ: 02/03/15, [15:25:55] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

วิศวกรคนหนึ่งตกงานมานาน เลยตัดสินใจเปิดคลินิคเล็กๆ โดยโฆษณาว่า "ค่ารักษา 500 บาท รักษาไม่หายรับไปเลย 1000 บาท"

หมอคนหนึ่งเห็นโฆษณา แล้วคิดว่านี่คือโอกาสทำกำไรด้วยการแกล้งป่วย เพราะถือว่าตนมีความรู้ จึงไปที่คลินิค

คนไข้(หมอ) : หมอครับ ลิ้นผมมีปัญหา มันรับรสอะไรไม่ได้เลย

หมอ(วิศวกร) : คุณพยาบาล เอายาในกล่องที่ 20 ให้คนไข้ทาน 3 หยดนะ

พอคนไข้(หมอ)ได้ทานยาเข้าไป

คนไข้(หมอ) : ถุย !!!!! นี่มันน้ำมันเครื่องนี่

หมอ(วิศวกร) : ยินดีด้วยครับ ลิ้นคุณเป็นปกติแล้ว ขอเก็บค่ารักษา 500 บาทนะครับ

หมอกลับไปด้วยความโกรธ แต่อีก 3-4 วันก็กลับมาใหม่เพื่อแก้แค้น

คนไข้(หมอ) : หมอครับ สมองผมมีปัญหา เด๋วนี้มันหลงๆ ลืมๆ จำอะไรไม่ได้เลย

หมอ(วิศวกร) : คุณพยาบาล เอายาในกล่องที่ 20 ให้คนไข้ทาน 3 หยดนะ

คนไข้(หมอ) : เฮ้ย !! นั่นมันกล่องน้ำมันเครื่องนะหมอ

หมอ(วิศวกร) : ยินดีด้วยครับ สมองคุณมีความจำเป็นปกติแล้ว ขอเก็บค่ารักษา 500 บาทนะครับ

หมอเดินออกมาอย่างโกรธจัด และพยายามคิดว่าจะทำอย่างไรถึงจะถอนทุนคืนได้ .. อีกเดือนต่อมา เค้ากลับไปที่คลินิคอีกครั้ง

คนไข้(หมอ) : หมอครับ ตาผมแย่แล้ว ผมมองอะไรไม่ชัดเลย ตาผมกำลังจะบอดใช่ไหมหมอ

หมอ(วิศวกร)นิ่งอยู่ซักพัก แล้วตอบว่า ..

หมอ(วิศวกร) : ต้องขอโทษด้วยนะครับ เราไม่สามารถรักษาโรคตาได้ เด๋วหมอจะให้เงินชดเชย 1000 บาท ตามสัญญานะครับ

คนไข้(หมอ)หัวเราะในใจอย่างสะใจที่สามารถเอาชนะได้ .. แต่พอได้รับเงินจากหมอ(วิศวกร)เค้าก็แปลกใจ

คนไข้(หมอ) : หมอครับ นี่มันแบงค์ 20 นี่ครับ

หมอ(วิศวกร) : ยินดีด้วยครับ ตาคุณเป็นปกติแล้ว ขอเก็บค่ารักษา 500 บาทนะครับ !!!!!!!!!!

ขอบคุณครับ
シュリンプ糞 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/03/15, [04:20:42] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

หมอเจ็บ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์