Aqua.c1ub.net
*
  Thu 02/May/2024
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 58   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านวรรณุรักษ์ จรัญ 37 ฯ ขายกุ้งเครฟิช Bright Orange,Allenii,Snow,มาร์ม็อบเคร็บ  (อ่าน 461521 ครั้ง)
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #240 เมื่อ: 25/07/08, [11:51:43] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

บูลสปอดที่รับไปมันเศร้า เลยคิดสั้นไปแล้วไม่รู้เกิดจากอะไร อาหารก็ไมกินซึม สงสัยไม่ชอบตัวเมียมั่ง แล้วก็ลาโลก

อยากรู้ว่ามันน่าจะเกิดจากอะไรหรือคับ ส่วนมาเบิ้นโตวันโตคืนตอนนี้ได้3นิ้วกล้ามโตดี

แล้วไงจะไปรับบูลสปอดไหม่นะคับ (ถ้าตัวเมียผมขนาด2นิ้วแล้วตัวผู้จะโตตามทั้นไหมคับ)

เง่อ เสียใจด้วยนะครับ อันกุ้งตาย ก็มีได้หลายสาเหตุครับ คงต้องพิจารณารายละเอียดต่างๆให้แน่ชัด

อีกทีครับ ว่ามีอันใดผิดปกติไป แลยินดีด้วยที่น้องมาร์เบิ้ลเติบโตดีมากหลายเด้อครับ ส่วนตอนนี้บลูสปอต

มีขนาด 2 นิ้ว ตัวผู้ครับ น่าจะทัดเทียมตัวเมียแล เป็นกุ้งจากครอกอื่นๆด้วยเน่อ  [เจ๋ง]

fai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #241 เมื่อ: 25/07/08, [23:53:30] »

พี่ครับมีไบร์ทขนาด 1.5 - 2 นิ้วขายไหมครับถ้ามีมีเยอะไหมครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #242 เมื่อ: 26/07/08, [12:59:25] »

พี่ครับมีไบร์ทขนาด 1.5 - 2 นิ้วขายไหมครับถ้ามีมีเยอะไหมครับ

มะมีครับ  asspain
« ตอบ #243 เมื่อ: 27/07/08, [10:24:08] »

ขอบคุณๆกิ๊ก ที่มาอุดหนุนน้องกุ้งแคระ และกุ้งเชอร์รี่ไปนะครับ แลขอบคุณพี่ๆน้องๆที่ได้มาอุดหนุนน้องกุ้ง บลู สปอต ไป

เมื่อตอนเย็นของเมื่อวานนะครับ ขอบคุณหลายๆครับ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #244 เมื่อ: 28/07/08, [00:31:51] »

ขอบคุณพี่ๆน้องๆ ที่ได้มาอุดหนุนน้องกุ้งพีชแลอาหารกุ้งไปในบ่ายวันนี้ แลวันนี้ก็ได้มีสมาชิกของ club aqua ฯ มาร่วมเตะบอล

กับเพื่อนๆกระผมอีกสองคน ช่างดีแท้หนา  [ปิ๊งๆๆ]

« ตอบ #245 เมื่อ: 29/07/08, [21:14:39] »

ขอบคุณน้องอู๋ ที่ได้มาอุดหนุนน้องกุ้งสาย P.cllakii ไปนะครับ ขอบคุณมากครับ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #246 เมื่อ: 03/08/08, [20:45:21] »

ขอบคุณพี่ๆน้องๆจากสำนักพิมพ์เดลินิวส์ ที่ได้มาอุดหนุนกุ้งแคระเชอร์รี่ และ กุ้งบลูสปอต กับอาหารไปนะครับ ขอบคุณมากครับ  [ปิ๊งๆๆ]
DISTRICT 99 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #247 เมื่อ: 04/08/08, [00:18:00] »

พี่ครับขอโทษนะครับที่วันนี้บอกจะไป3โมงแล้วไปไม่ได้ ติดธุระครับT_T

_/\_ โทษคร้าบบบ
aehhi ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #248 เมื่อ: 04/08/08, [20:48:13] »

ดีครับพี่ดุ๊ก ผมเอ้ที่โทรไปถามทางอะครับ พอดีลืมถามว่าหินทิดิไมต์ กับ หิน Gray Stone ใส่ในตู้
ทีละ หลายๆก้อนได้มั๊ยครับ ผมใส่ไปรวม 5 ก้อน จะเป็นไรเปล่าครับเนี่ย

แล้วขอถามนอกเรื่องอีกหน่อยครับพี่ พอดี ผมไปเอาขอนมาจากสนามหลวงสองอะครับ เพิ่งเอามา
เมื่อคืน ไปใส่ตู้ ทิ้งไว้คืนนึงตอนเช้าแล้วมันจะมีเมือกออกมาเต็มขอนเลยครับ ก็ไม่ได้คิดไร
เพราะเคยเห็นร้านแถวนั้น เอาลงแล้วก็เป็นแบบนั้น พอวันนี้กลับมาจากบ้านพี่อะครับ รู้สึกน้ำขุ่นๆ
เฮ้ย ทำไมเศษอะไรเต็มเลย มันปลิวว่อนเลยครับ เลยเอาออกมา อยากจะถามว่าไอ้ขอนนั้นมันใส่ในตู้
กุ้งได้หรือเปล่าครับ ถามสั้น แต่ร่ายมายาวเหอๆ  ขอบคุณนะครับ ฝากขอบคุณพ่อพี่ด้วยนะครับ
ใจดีมากๆสอนผมดูเพศกุ้งด้วย เสียดายพี่ไม่อยู่อยากจะได้บลูไม่ก็ไบร์อีกซักตัว รอเจอพี่ก่อนจะให้เลือกให้นะครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับผม
« ตอบ #249 เมื่อ: 04/08/08, [21:17:10] »

พี่ครับขอโทษนะครับที่วันนี้บอกจะไป3โมงแล้วไปไม่ได้ ติดธุระครับT_T

_/\_ โทษคร้าบบบ

มะเปงไรเด้อขรับเด้อ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #250 เมื่อ: 04/08/08, [21:44:17] »

ดีครับพี่ดุ๊ก ผมเอ้ที่โทรไปถามทางอะครับ พอดีลืมถามว่าหินทิดิไมต์ กับ หิน Gray Stone ใส่ในตู้
ทีละ หลายๆก้อนได้มั๊ยครับ ผมใส่ไปรวม 5 ก้อน จะเป็นไรเปล่าครับเนี่ย

แล้วขอถามนอกเรื่องอีกหน่อยครับพี่ พอดี ผมไปเอาขอนมาจากสนามหลวงสองอะครับ เพิ่งเอามา
เมื่อคืน ไปใส่ตู้ ทิ้งไว้คืนนึงตอนเช้าแล้วมันจะมีเมือกออกมาเต็มขอนเลยครับ ก็ไม่ได้คิดไร
เพราะเคยเห็นร้านแถวนั้น เอาลงแล้วก็เป็นแบบนั้น พอวันนี้กลับมาจากบ้านพี่อะครับ รู้สึกน้ำขุ่นๆ
เฮ้ย ทำไมเศษอะไรเต็มเลย มันปลิวว่อนเลยครับ เลยเอาออกมา อยากจะถามว่าไอ้ขอนนั้นมันใส่ในตู้
กุ้งได้หรือเปล่าครับ ถามสั้น แต่ร่ายมายาวเหอๆ  ขอบคุณนะครับ ฝากขอบคุณพ่อพี่ด้วยนะครับ
ใจดีมากๆสอนผมดูเพศกุ้งด้วย เสียดายพี่ไม่อยู่อยากจะได้บลูไม่ก็ไบร์อีกซักตัว รอเจอพี่ก่อนจะให้เลือกให้นะครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับผม

อืมส์ๆ จริงๆแล้ว ต้องยอมรับว่าไม่เคยทดลองใส่ไปเยอะๆ เพื่อดูผลทางเคมีนะครับ แต่โดยรวมแล้ว ปกติตู้ 24 นิ้ว

ใส่ไปอย่างละก้อน ก็ถือว่าเพียงพอแล้ว และยังไม่เคยได้รับรายงานว่ามีปัญหาใดๆครับ แต่ถ้าตู้ขนาดใหญ่ มีน้ำมาก ก็ใส่

เพิ่มเติมได้อีกครับ ส่วนเรื่องขอนไม้ก็คงต้องแช่น้ำ หรือต้มให้นานๆ ให้หมดคราบก่อนนำไปใส่ในตู้กุ้งอีกที อย่างไรก็ตาม

กุ้งจะเป็นสัตว์ที่ชอบกัดแทะขอนไม้เป็นอาหาร จะทำให้มีเศษขอนไม้อยู่ในระบบให้ทำความสะอาดอยู่เรื่อยๆนะครับ
« ตอบ #251 เมื่อ: 06/08/08, [22:10:12] »

ขอบคุณพี่ๆน้องๆจากอำเภอองค์รักษ์ ที่มาช่วยอุดหนุน น้องกุ้งสาย P. ไปเมื่อวันนี้ช่วงกลางคืนนะครับ ขอบคุณมากครับ
« ตอบ #252 เมื่อ: 07/08/08, [23:57:05] »

update : ขอบคุณๆ K ครับ ที่ได้มาอุดหนุนอุปกรณ์การเลี้ยงกุ้ง ถ่านไม้ไผ่ และ หอยบลัดฮอร์น ไปวันนี้ช่วงบ่ายๆ ขอบคุณมากนะครับ  [เจ๋ง]
« ตอบ #253 เมื่อ: 09/08/08, [09:54:49] »

ขอบคุณๆ ตรีภพ ที่ได้มาช่วยอุดหนุนกุ้ง Red marble และอุปกรณ์สำหรับการเลี้ยงกุ้งไปนะครับ ขอบคุณมากครับ  [เจ๋ง]
ไ ก่ โ ต้ ง ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #254 เมื่อ: 09/08/08, [22:38:50] »

ขอบคุณพี่ดุ๊กดิ๊กอีกรอบ ที่พาชมฟาร์มกุ้งของพี่ในวันนี้ บ้านพี่ร่มรื่นหน้าอยู่มาก น้องกุ้งแจ่มๆจ๊าบๆทุกตัวเลย  lau01
น้องกุ้งบลูสปอตที่ไปรับมาทั้ง 2 ลงตู้เรียบร้อยว่ายน้ำปกติ แถมตัวที่พี่บอกว่ามันกำลังจะลอกคราบ ลงตู้ไม่นานมันก็ลอกคราบเลยคับ  [เจ๋ง]

ปล.สาหร่าย(อะไรมะรู้ลืมชื่อ [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว])พี่ให้มาเยอะมากๆ ใช้กันเป็นชาติเลยงี้  idea1
« ตอบ #255 เมื่อ: 09/08/08, [23:04:45] »

ขอบคุณพี่ดุ๊กดิ๊กอีกรอบ ที่พาชมฟาร์มกุ้งของพี่ในวันนี้ บ้านพี่ร่มรื่นน่าอยู่มาก น้องกุ้งแจ่มๆจ๊าบๆทุกตัวเลย  lau01
น้องกุ้งบลูสปอตที่ไปรับมาทั้ง 2 ลงตู้เรียบร้อยว่ายน้ำปกติ แถมตัวที่พี่บอกว่ามันกำลังจะลอกคราบ ลงตู้ไม่นานมันก็ลอกคราบเลยคับ  [เจ๋ง]

ปล.สาหร่าย(อะไรมะรู้ลืมชื่อ [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว])พี่ให้มาเยอะมากๆ ใช้กันเป็นชาติเลยงี้  idea1

ยินดีหลายหนอ ที่ได้เดินทางถึงโดยสวัสดิภาพ  [ปิ๊งๆๆ] แลตอนนี้เจ้าตัวน้อย คงโตขึ้นไล่เลี่ยกันเจ้าตัวเมียที่ตัวใหญ่กว่านิดๆ

พอดีเลยจินะครับ ส่วนสาหร่ายนั่น เรียกกว่า สาหร่ายข้าวเหนียวครับ เอาไปเพาะๆ เป็นอาหารให้น้องกุ้งได้เยยครับ  [เจ๋ง]

ป.ล. ขอบคุณๆยุ้ย ที่ได้มาอุดหนุนน้องกุ้งเชอร์รี่ และ น้องหอย Bloodhorn ไปในช่วงค่ำวันนี้ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/08/08, [23:13:58] โดย ดุ๊กดิ๊ก & ฉึ่ง แมวส้ม »
shorliwheing ออฟไลน์
« ตอบ #256 เมื่อ: 10/08/08, [16:14:17] »

ขอบคุณครับ วันนี้ที่ไปรับกุ้งมา 4 ตัว ลงตู้เรียบร้อยแล้วครับบ

พอลงแล้วกินอาหารทันที เลยครับบ

ร่าเริงทุกตัวเลยครับ
 lau01 lau01 lau01
« ตอบ #257 เมื่อ: 10/08/08, [20:51:29] »

ขอบคุณครับ วันนี้ที่ไปรับกุ้งมา 4 ตัว ลงตู้เรียบร้อยแล้วครับบ

พอลงแล้วกินอาหารทันที เลยครับบ

ร่าเริงทุกตัวเลยครับ
 lau01 lau01 lau01

ขอบคุณที่ได้มาอุดหนุนกันนะครับ แลน่าเสียดายเพิ่งได้ไคโตซานมาวันนี้ช่วงเย็น มิเช่นนั้น จะได้มอบให้ 1 ขวดด้วยอ่ะหนอ ว่างๆมาแว่บรับได้นะครับ
pui121 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #258 เมื่อ: 10/08/08, [21:43:49] »

ว่างๆจะไปรับเชอรี่มาอุปถัมท์นะครับ แต่ช่วงนี้ยังไม่ค่อยว่างเลย mad1
« ตอบ #259 เมื่อ: 11/08/08, [00:11:58] »

ว่างๆจะไปรับเชอรี่มาอุปถัมท์นะครับ แต่ช่วงนี้ยังไม่ค่อยว่างเลย mad1

ได้เยย เด้อขรับเด้อ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #260 เมื่อ: 11/08/08, [03:00:28] »

ขอบคุณที่ได้มาอุดหนุนกันนะครับ แลน่าเสียดายเพิ่งได้ไคโตซานมาวันนี้ช่วงเย็น มิเช่นนั้น จะได้มอบให้ 1 ขวดด้วยอ่ะหนอ ว่างๆมาแว่บรับได้นะครับ
ง่า ค้าบบผม เดี๋ยวว่างๆจะหั้ยแฟนแวะเข้าไปนะค้าบบบบบ
 วันนี้ บลูสปอต ลอกคราบไปนึงตัวล่ะค้าบบบบ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/08/08, [03:15:34] โดย ดุ๊กดิ๊ก & ฉึ่ง แมวส้ม »
« ตอบ #261 เมื่อ: 11/08/08, [03:04:09] »

ขอบคุณพี่ดุ๊กดิ๊กอีกรอบ ที่พาชมฟาร์มกุ้งของพี่ในวันนี้ บ้านพี่ร่มรื่นหน้าอยู่มาก น้องกุ้งแจ่มๆจ๊าบๆทุกตัวเลย  lau01

hawaii hawaii hawaii hawaii hawaii
« ตอบ #262 เมื่อ: 11/08/08, [03:13:56] »

hawaii hawaii hawaii hawaii hawaii

สาหร่ายก็มารับไปได้เยยฟรีๆเน่อครับ  [เจ๋ง]
« ตอบ #263 เมื่อ: 11/08/08, [03:17:01] »

ง่า ค้าบบผม เดี๋ยวว่างๆจะหั้ยแฟนแวะเข้าไปนะค้าบบบบบ
 วันนี้ บลูสปอต ลอกคราบไปนึงตัวล่ะค้าบบบบ อิอิ

น้องบลู สปอต ก็โตขึ้นอีกแย้วจิหนอ ดีจังเลยนะขอรับ  [ปิ๊งๆๆ]
ⓦⓔⓔⓩⓔⓡ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #264 เมื่อ: 11/08/08, [15:10:57] »

อยากถามว่าตอนนี้ มีกุ้งแคระอยู่กี่ชนิดคับ ที่สามารถเลี้ยงรวมกันได้แบบเลี้ยงไม่ยาก และราคาไม่แรง อ่าคับ อยากได้รูปและราคาหน่อยคับ  pm  บอกหน่อยนะคับ  กำลัง
ศึกษาอยู่คับ  กาลังซื้อตู้แล้ว คิดว่าจาปลูกมอส   คับ  xxx2
overload007 ออฟไลน์
« ตอบ #265 เมื่อ: 11/08/08, [23:16:17] »

พรุ่งนี้อาจจรบกวนคุณดุ๊กดิ๊กมาส่งเจ้า bright ที่รถไฟฟ้าหัวลำโพงจะสะดวกไหมคับ???

เด๋วตอนเช้าผมโทรไปถามรายละเอียดอีกทีนะคับ [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว] [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว] [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
« ตอบ #266 เมื่อ: 11/08/08, [23:41:01] »

อยากถามว่าตอนนี้ มีกุ้งแคระอยู่กี่ชนิดคับ ที่สามารถเลี้ยงรวมกันได้แบบเลี้ยงไม่ยาก และราคาไม่แรง อ่าคับ อยากได้รูปและราคาหน่อยคับ  pm  บอกหน่อยนะคับ  กำลัง
ศึกษาอยู่คับ  กาลังซื้อตู้แล้ว คิดว่าจาปลูกมอส   คับ  xxx2

มีอยู่ สองชนิดครับ เชอร์รี่ กับ Malaya ( คล้าย babauti มาก แต่ไข่ละเอียดเล็ก ) ราคา 10 - 30 ครับ
« ตอบ #267 เมื่อ: 11/08/08, [23:48:19] »

พรุ่งนี้อาจจรบกวนคุณดุ๊กดิ๊กมาส่งเจ้า bright ที่รถไฟฟ้าหัวลำโพงจะสะดวกไหมคับ???

เด๋วตอนเช้าผมโทรไปถามรายละเอียดอีกทีนะคับ [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว] [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว] [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]

เด๋วลองดูอีกทีละกันนะครับ พรุ่งนี้วันแม่พอมีคิวอยู่เหมือนกันหนอ  แต่ถ้าจังหวะลงตัวก็มะน่ามีปัญหาอันใดครับ lau02

ป.ล. เอ้อ แต่ที่บ้านผม คุณปะป๊า แกก็อยู่ ช่วยจำหน่ายได้เน่อ และจะได้เลือกซื้อสีเฉดที่ชอบด้วย ยังไงจากหัวลำโพง

มาบ่ไกล แสนสบายด้วยสาย 40 ทอดเดียวถึง ลองมาเลือกชมเองก็ได้เน่อครับ  [ปิ๊งๆๆ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/08/08, [23:57:19] โดย ดุ๊กดิ๊ก & ฉึ่ง แมวส้ม »
yensawat ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #268 เมื่อ: 12/08/08, [02:41:31] »

ต่างจังหวัดพี่ส่งหรือเปล่าค้าบผม...คือกำลังสนใจเลี้ยงกุ้งอยู่พอดีเลยคับ.. [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว] [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
« ตอบ #269 เมื่อ: 12/08/08, [10:58:31] »

ต่างจังหวัดพี่ส่งหรือเปล่าค้าบผม...คือกำลังสนใจเลี้ยงกุ้งอยู่พอดีเลยคับ.. [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว] [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]

มีพวกผลิตภัณฑ์สำหรับการเลี้ยงกุ้งส่งได้ครับ ส่วนกุ้งนั้นก็สามารถส่งผ่านบริการส่งของๆ คุณ ROF ได้ ค่าส่งประมาณ

300 บาท ครับ และในส่วนของกุ้งก็คงจะต้องมีขั้นต่ำราคารวมประมาณ 400 ครับ ถ้ายังไงลองสั่งกับคุณชาติ Lobster farm

ก็ได้นะครับ พี่เขาก็รับส่ง EMS เหมือนกัน
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 58   ขึ้นบน
พิมพ์