Aqua.c1ub.net
*
  Thu 16/May/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีอุบัติเหตุเกือบตายตอนเด็กๆมาเล่าให้ฟังกันบ้างครับ  (อ่าน 10021 ครั้ง)
##-DEATH-## ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 22/01/11, [22:01:43] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ของผมตอนนั้น5ขวบยังขี่จักรยาน4ล้ออยู่แบบจักรยานธรรมดาแต่ติดล้อเสริม2ข้างอ่ะครับ ขับลงจากสะพานมาตอนนั้นยังไม่ได้ทำสะพานล้อเสริมเลยตกจากสะพาน่วงทั้งคนทั้งรถครับตีลังกาเลยเป็นเนินขั้นบรรได3ขั้นขั้นล่ะ1.5เมตรครับจำได้ว่าแค่ถลอกทั้งตัวดีครับที่ีไม่ตาย
 [on_018]
แล้วของคนอื่นล่ะครับ n032
~PCW~ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 23/01/11, [05:08:06] »

ผมจมน้ำครับตอนเด็กๆ    มีคนมาช่วยไว้ ผายปอดกันเลยยย ทีเดียวว

เสียจูบครั้งแรกให้ผู้ชายครับบบบ   55555   emb01
BoYCoTT ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 23/01/11, [08:14:03] »

ถ้าเอาตอนเด็กๆนี่ ผมเก็บมาเกือบทุกรถแล้วครับ ที่ไม่เกิน 6 ล้อ
ส่วนมากจะเป็นผมเองที่วิ่งไปให้รถชน......
แต่ถ้าแค้นสุดจนทุกวันนี้คือ เพื่อนมันแกล้ง ผลักผมไปชนฝาผนัง
บังเอิญผมดันเอา มะยม (ประทัด)  ใส่ในกระเป๋าเสื้อ แกะกล่องเรียบร้อยเลย
พร้อมปา.
...แรงแค่ไหนไม่รู้ รู้แต่ว่าเสื้อเป็นรู  แล้วก็แสบหัวนมเป็นอาทิตย์เลย...
พอคิดแล้ว รสชาติแสบกลับมาอีกครั้งเลย....
Gold ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 23/01/11, [08:37:55] »

ไม่เคยอ่ะ
พ่อ แม่ เลี้ยงเหมือนไข่ในหิน
แต่ตอนวัยรุ่นต้นๆเกือบโดนยิง [on_026]

ถ้าเอาตอนเด็กๆนี่ ผมเก็บมาเกือบทุกรถแล้วครับ ที่ไม่เกิน 6 ล้อ
ส่วนมากจะเป็นผมเองที่วิ่งไปให้รถชน......
แต่ถ้าแค้นสุดจนทุกวันนี้คือ เพื่อนมันแกล้ง ผลักผมไปชนฝาผนัง
บังเอิญผมดันเอา มะยม (ประทัด)  ใส่ในกระเป๋าเสื้อ แกะกล่องเรียบร้อยเลย
พร้อมปา.
...แรงแค่ไหนไม่รู้ รู้แต่ว่าเสื้อเป็นรู  แล้วก็แสบหัวนมเป็นอาทิตย์เลย...
พอคิดแล้ว รสชาติแสบกลับมาอีกครั้งเลย....
น่ากลัว asspain
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/01/11, [08:39:35] โดย Gold »
แบ้งค์เขาใหญ่ ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 23/01/11, [16:12:18] »

ตอนนั้นตายสนิท เพราะเมา  n032 รันทดจริง ๆ
ซามูไรศพหมา ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 23/01/11, [17:09:10] »

หลายครั้งมากอ่ะช่วงเด็กๆ

อันแรกเลยโดนคนเบียดตกน้ำวันลอยกระทงตอน 5ขวบ เกือบตายดีว่าคว้าต้นไม้ริมแม่น้ำไว้ได้ ไม่งั้นเสร็จ น้ำเยอะและเชี่ยวมากๆ

อันสองนี่ขี่จักรยานแหกโค้งเป็นเหว ลงไปทั้งรถทั้งคน จักรยานพังแต่ผมแค่ถลอก รอดมาได้ไงไม่รู้เหมือนกัน

อันที่สามนี่นหนักสุดครับ โดนเพื่อนผู้หญิงประมาณเกือบสิบคนจับขึงพืด!!! แล้วจี้เอว (ไปแกล้งเค้าไว้เยอะ) อันนี้สาหัสที่สุดแล้ว
IICEzz* ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 23/01/11, [17:14:05] »

เอาเมื่อวานเลยครับ เพราะผมยังเด็กอยู่ 555+

ซ่อนมอไซต์เพื่อน มันบิดมาเกือบ 100 แล้วออกมาจากซ่อนชนิดไม่มองทาง ตัดหน้ารถประมาณ 3 คันครับมันเป็นถนน 4 เลน

พอออกมาได้ บอกมันจอด ผมยอมเดินไป กินก๋วยเตี่ยว แทนละคราวนี้ เกือบตายครับ ถ้ามีรถขับมาเร็วๆ คงลงไปนอนคาพื้นแล้ว
runner ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 23/01/11, [19:16:20] »

ของผมตอนไปำน้ำทางใต้ที่ไหนจำไม่ได้แล้วนั่งเรือหางยาวจะกลับเจอคล้ายๆพายุหนักมากดีกว่าเรือไม่ล่ม
เพราะตอนนั้นยังว่ายน้ำไม่แข็งมากยังห่างฝั่งอีกแต่ตอนนี้ก็ยังไปดำอยู่นะทะเลมันสวย [on_055]
หลายครั้งมากอ่ะช่วงเด็กๆ

อันแรกเลยโดนคนเบียดตกน้ำวันลอยกระทงตอน 5ขวบ เกือบตายดีว่าคว้าต้นไม้ริมแม่น้ำไว้ได้ ไม่งั้นเสร็จ น้ำเยอะและเชี่ยวมากๆ

อันสองนี่ขี่จักรยานแหกโค้งเป็นเหว ลงไปทั้งรถทั้งคน จักรยานพังแต่ผมแค่ถลอก รอดมาได้ไงไม่รู้เหมือนกัน

อันที่สามนี่นหนักสุดครับ โดนเพื่อนผู้หญิงประมาณเกือบสิบคนจับขึงพืด!!!แล้วจี้เอว (ไปแกล้งเค้าไว้เยอะ) อันนี้สาหัสที่สุดแล้ว
นึกว่าขึงทำไร ้hahaha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/01/11, [19:27:02] โดย runner »
oak@pisto ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #8 เมื่อ: 23/01/11, [19:17:30] »

เกือบตายไม่มีเลยแต่แรงที่สุดคงเป็นตอนปีที่แล้วไปทัศนศึกษาแล้วมีรถขับปาดหน้ารถบัสของห้องผมทำให้รถบัสที่ตามหลังชนเข้าอย่างแรงจากนั้นเครื่องรถก็ดับแอร์ไม่ทำงานอยู่ในรถหลายนาทีทำให้รู้สึกหายใจไม่ออกเหมือนขาดอากาศแต่หลังจากนั้นคนขับก็เปิดประตูให้
T.Dark ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 23/01/11, [20:05:08] »

ตอนอยู่อนุบาล3 ขี่จักรยาน4ล้อเล่นในหมู่บ้านจักรยานคันเบ้อเร้อขี่มาด้วยความเร็วสูงชนผมเต็มๆกลิ้งไปเลยหลายรอบแต่ไอคนที่ชนมันดันไม่เป็นอะไรเลย ส่วนหัวแตกขาถลอกอูยจะบ้าตาย ตอนเด็กมีอุบัติเหตุกับจักรยานเยอะจนตอนนี้พอจักรยานเสียหลัก หรือเจออุบัติเหตุอะไรก็ไม่เป็นไรแล้วเพราะก่อนจะเกิดอุบัติเหตุผมกระโดดออกมาจากจักรยานทุกทีปล่อยให้มันรับเคราะห์ไป [on_008] ส่วนเราก็แค่เอามันไปซ่อม [on_007]
Hawk ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 23/01/11, [20:09:30] »

เลวร้ายสุดยอดก็ตกต้นมะม่วง เข่า+ไหล่ครูดกับกิ่งมัน อย่างแสบ

จำได้ถึงทุกวันนี้เลย   asspain
joepsm ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 23/01/11, [20:16:39] »

ตอนผมอยู่ม3 ตีปิงปองเล่นกับเพื่อนอยู่ เพื่อนผมมันตีลูกออกผมเลยต้องหันหลังไปเก็บลูกเดินก้าวออกไปจากโต็ะเพียงก้าวเดียว ก็ได้ยินเสียงตู้มหันกลับไปดูตกใจ [mo_001] มีบันไดตกลงมา(เหล็กทั้งดุ้น)  หากเพื่อนผมไม่ตีออกผมคง [on_055]ได้ไปเฝ้าพระอินแล้ว
slayer ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 23/01/11, [21:34:06] »

ตอนเด็กไม่มีนะ แต่ตอนโตมานี่ อุบัติเหตุรถมอ'ไซที่ต้องเข้าโรงบาล 5ครั้งใน 5ปี เป็นศุกร์ 13ซะ 3ครั้ง ไม่นับไอ้ที่ล้มหยิบหยอยพอถลอกซิบๆ  [on_007]
Eubie ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 23/01/11, [21:37:52] »

ตอนนั้นอยู่ ป.4 ไปเข้าค่าย ขี่จักรยานลงเขา จำได้ว่าเร็วมากไม่รู้จะแบรกยังไง เลยหักเข้าข้างทาง ตัวกลิ้งๆมึนๆรู้ตัวอีกทีไปอยู่ในพุ่มไม้ บาดเจ็บเล็กน้อยที่นิ้วโป้ง แล้วคุณครูก็แบกไปห้องพยาบาล  อีกอันตอนนั้นเด็กมากๆ นิ้วเท้าเข้าไปติดในลู่วิ่ง เพราะวิ่งไม่ทัน พ่อแม่ต้องรีบหยุดเครื่อง ส่วนเราร้องไห้แทบสิ้นสติ [on_024] อันนี้ไม่ตายนะแต่หวาดเสียวสุด ตอนนี้ยังเป็นแผลเป็นอยู่เลย  [on_009]
TomCm ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 24/01/11, [15:52:52] »

ตอน ม. 3 อ่ะ ขี่มอไซค์ จะข้ามถนน ก็ไปจอดรอเส้นกลางถนน
กะบะตามหลังมา เสยตูมเข้าให้
มอไซค์พัง ส่วนตัวผมรองเท้าขาด

อีกทีจะไปตีนุ๊ก ข้ามสี่แยก โดยมอไซค์อีกคันซัดกลางค่อนไปทางท้าย
มอไซค์พัง ให้ตุ๊กๆ ยกไปอู่ ส่วนผมทะเลาะกับรถกู้ภัย ที่จะลากผมไปโรงบาลเอกชนที่ขึ้นชื่อ (เสีย)
กุไม่ไปว้อย มันก็ยืนยันว่ามันมาแล้ว ผมต้องไป  [mo_001]
เสร็จก็เดินไปร้านนุ๊ก ไปเล่นให้สมกับที่ตั้งใจมาแล้ว
คู่กรณีเข้าไปนอนเล่นโรงบาลเป็นอาทิตย์

และอีกหลายครั้ง ฯลฯ

หวังว่าครั้งต่อไปคงจะไม่มี เพราะไม่มั่นใจว่าจะโชคดีเหมือนที่ผ่านมามั๊ย ...
boyza honda ออฟไลน์
« ตอบ #15 เมื่อ: 24/01/11, [15:55:45] »

ตอนนี้เคยโดดจากบ้านชั้น2มาชั้น1อ่ะคับ แต่ไม่เป็นไรเลย แต่ไข้กินไป2วัน [on_051]
จิ๊ปปี้ ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 24/01/11, [18:03:09] »

ไม่เคยเลยอ่ะ  จิ๊บเป็นคนขี้ขลาดมาตั้งแต่เด็ก ๆ ไม่ชอบอะไรที่มันเสี่ยงว่าจะเจ็บตัว

เลยรอดปลอดภัยมาจนถึงทุำกวันนี้  ไม่เคยเย็บ ไ่ม่เคยดาม ไม่เคยเข้าเฝือก  และหวังว่าจะไม่ต้องทำตลอดไป  [on_062]
Rapee ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 25/01/11, [15:59:52] »

ป. 1 ตกน้ำตก  บนอินทนนน์  ดีว่าพี่คนนึ่งลงไปลากคอไว้ได้
ไม่งั้นก็ลงไปโน่นแล้ว พี่คนที่ช่วยชีวิตไว้ ตอนหลังมาเป็นเจ้าชายนิทราจนทุกวันนี้

ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 25/01/11, [16:10:01] »

ที่เฉียดสุดๆ ก็ ป.6 ไปเข้าค่ายลูกเสือ แล้วเขาให้เล่นน้ำทะเล ก็ลงไปเล่น แล้วค่อยๆเดินลงทะเลไปเรื่อยๆ

ท้าทายความสามารถว่าจะสูงได้แค่ไหน  emb01

จนยืนตรงที่ๆ มันลึกแบบ ต้องเขย่งๆเอา

แปปเดียว คลื่นพัด จะลอยออกทะเล ครูอยู่ใกล้ๆ กระโจนมาคว้าไว้ได้

บอกตรง ตอนนั้นไม่ได้นึกเรื่องตาย แต่นึกเรื่องอายมากกว่า  [on_026]

แต่ไอ้ที่เสี่ยงบ่อยก็ เรื่องโดนทืบนี่แหละ หน้าตากะท่าทางชอบไปขัดใจชาวบ้าน [วิ่งชิลๆ]
snow_depp ออฟไลน์
« ตอบ #19 เมื่อ: 25/01/11, [17:41:29] »

[ซีดดด]ไฟดูดอะตอนประมาณอนุบาลพี่มันลากไปเล่นปีนเสาบังเอิญว่ามันเป็นเสาเหล็กด้านบนมีไฟแรงสูงเพียบจับปุ๊บติดหนึบเลย รู้สึกตัวอีกทีก็โรงพยาบาล

พอมาคิดตอนนี้ โคตรโง่เลยตัวเองเนี่ย [on_007]
sOdiams ออฟไลน์
« ตอบ #20 เมื่อ: 25/01/11, [17:52:25] »

[ซีดดด]ไฟดูดอะตอนประมาณอนุบาลพี่มันลากไปเล่นปีนเสาบังเอิญว่ามันเป็นเสาเหล็กด้านบนมีไฟแรงสูงเพียบจับปุ๊บติดหนึบเลย รู้สึกตัวอีกทีก็โรงพยาบาล

พอมาคิดตอนนี้ โคตรโง่เลยตัวเองเนี่ย [on_007]

ความไม่รู้ไม่ได้หมายความว่าโ่ง่นะครับ

เด็กแม่เล่าให้ฟังว่าเอาตะปูไปจิ้มปลั๊กไฟเล่น เด้งเป็นลูกชิ้นเลย อันนี้แม่บอกมาผมจำอะไรไม่ได้หรอกเด็กขนาดนั้น [on_062]
peela ออฟไลน์
« ตอบ #21 เมื่อ: 25/01/11, [18:44:04] »

เด็กๆตกน้ำ ว่ายน้ำไม่เป็นมีคนช่วยไว้ทัน
แล้วก็เกือบดึงคนช่วยจมไปด้วย

ม.2 ปืนลั่น เอาปืนแม่มาเล่นไม่มีคนอยู่บ้าน ลั่น2นัดหมดแม็ก
เพราะใส่ไว้แค่2นัด เข้านิ้วทั้ง2นัด นิ้วเดียวด้วยดันเป็นนิ้วกลางอีก
กระดูกแตก เศษกระดูกออกมาข้างนอกเลย
เดินไปหาอาข้างบ้านให้พาไปหาแม่แล้วถึงไป รพ
พอเห็นเลือดแล้วจะเป็นลม ตอนนี้นิ้วคดข้อแตก [on_007]
Narita ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 25/01/11, [21:33:54] »

เกิดมาก็ผิดปกติแล้ว  [on_051]

เคยจมน้ำมาสามรอบ  ตะเกียกตะกายปางตาย

เคยรถชนกัน ตอนนั้นไม่เป็นไรมาก แต่น่ากลัวมาก

แค่นั้นละนะ
_NOK_ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 26/01/11, [04:03:01] »

ตอนเด็กขี่จักรยานกลับจาก รร มีเพื่อนซ้อนหลังกำลังจะข้ามถนน
ถามเพื่อนว่ารถหลังมีมั้ย เพื่อนตอบอย่างฉับไวว่า ไม่มี
เราก็ข้ามเลยไม่ได้หันไปมอง เสี้ยวเวลาแปบนึงรู้สึกว่าบินได้  ้hahaha
ลอยกระเด็นไปไกลเลย ดีไหล่หลุดอย่างเดียว เพื่อนมันไม่เป็นไรนั่งทับเราอยู่  [on_065]
Bulioapq ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 29/01/11, [20:07:49] »

อันแรก เดินถอยหลังมากลับพวกพี่ๆ ตอนอายุ 7 ขวด มีเพื่อนพี่คนหนึ่งขี่รถมาจะแกล้งพี่เค้า
มาขี่หักออกชน ผม ตอนเดินถอยหลัง แผลมีแค่รอบขูดๆ เล็กพี่เค้ารถล้ม ได้เป็นตรงแขนใหญ่จริงๆ
อันสอง ไปขี่จักรยานขึ้นเขาตอนเดือนที่แล้ว ขาลงทางชันมากๆมองไม่เห็นร่องๆอะไรเลย
อยู่มาก็หักลงเป็นทางราดๆลงไปทางนี้ทั้งแชะทั้งลื้น เกือบตาย ดีนะยังพยายามบีบๆเบรกไว้
ไม่งั้นขาหักแน่ๆ ได้แผลตรงเอวลอยยาวๆมักๆ ไปโรงเรียนไม่ได้เกือบอาทิตย์  [งอมพระราม]
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #25 เมื่อ: 29/01/11, [21:18:29] »

ป. 1 ตกน้ำตก  บนอินทนนน์  ดีว่าพี่คนนึ่งลงไปลากคอไว้ได้
ไม่งั้นก็ลงไปโน่นแล้ว พี่คนที่ช่วยชีวิตไว้ ตอนหลังมาเป็นเจ้าชายนิทราจนทุกวันนี้

ผมก็เคยที่สาริกามั้ง ไม่แน่ใจ หรือไทรโยคนี่แหละ ราวๆ ป. 3 ดันลงไปตรงร่องน้ำแคบๆ แรงๆ ต๋วมลงไปมิดแล้วขึ้นไม่ได้ พอดีมีคนแถวนั้นเห็นเลยงมขึ้นมาก่อนตาย

เรื่องเกือบตายนี่เยอะนะ แต่จะว่าเกือบตายก็ไม่ใช่ เรียกว่าน่าจะตาย แต่ดันไม่ตายมากกว่า แต่ไม่ค่อยเจ็บหนักอะไร

ขี่จักรยานแถไปเอาหน้าเกยขอบฟุตบาท ฟันหัก 3 โยก 2 กระดูกแก้มแตก จมูกหัก

บินไปกับมอเตอร์ไซ ข้ามคลองไปตกที่ตลิ่งอีกฝั่ง มอไซกลายเป็นซากในทันใด ผมซี่โครงร้าว

บินไปกับมอไซอีกครั้ง ผมซ้อน เสยท้ายกระบะ ผมลอยไปกระแทกตัวเก๋งแล้วไปหล่นอยู่หน้ารถ เจ็บนิดหน่อย คนขี่ติดคารถ หักนับสิบ ขี้ทางสายยางอยู่หลายเดือน

พอโตอัพเกรดบินไปกับรถเก๋ง ผมนั่งหลัง รถแหกทางไปเสยตอม่อทางยกระดับ ตัวผมกระเด็นไปกองรวมกับคนขับที่หน้ารถ เจ็บปานกลาง หักนิดหน่อย

รถคันใหม่ คนขับเดิม ผมนั่งข้าง โดนสิบล้อขนปูนเสยข้างคนขับ พลิก 3-4 รอบ คนขับน่วม ผมแขนหักข้างนึง กระโหลกร้าว รถไฟไหม้ด้วย

นอกนั้นก็มีประปราย โดนดักตีมั่ง แทงมั่ง อะไรมั่ง

มีทีนึง โดนไล่ยิงยังกะในหนังเจมส์ บอนด์
แต่ในหนัง 007 หลบอย่างเท่ ไม่โดนซักเม็ด อีบังวิ่งแต๋วแตก โดนลูกปรายเข้าหลังกะตูดไปสิริรวม 6 เม็ด หญ้าคาบาดทั้งตัว

อีกทีโดนอาก้า + อีแก๊ป ขับรถไล่ล่ากันในป่ายังกับฮอลลีวู๊ด แต่เหมือนเคย ไม่มีความเท่หลงเหลือ นั่งหลบกันขี้เี่ยี่ยวแทบราด มีลูกสองลูกที่ทะลุมาตุงเบาะตรงหลังเลย แต่เป็นลูกโดดของปืนแก๊ปนะ ไอ้คนถืออาก้ามันลน ยิงไม่โดน ถ้าโดนอาก้านี่ทะลุร้อยพวงยันคนขับแหละ อ้อ แต่คนขับโดนเข้าไหปลาร้าไปเม็ดนึง เกือบม่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/01/11, [21:20:42] โดย บัง! »
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #26 เมื่อ: 29/01/11, [21:57:24] »

ผมก็เคยที่สาริกามั้ง ไม่แน่ใจ หรือไทรโยคนี่แหละ ราวๆ ป. 3 ดันลงไปตรงร่องน้ำแคบๆ แรงๆ ต๋วมลงไปมิดแล้วขึ้นไม่ได้ พอดีมีคนแถวนั้นเห็นเลยงมขึ้นมาก่อนตาย

เรื่องเกือบตายนี่เยอะนะ แต่จะว่าเกือบตายก็ไม่ใช่ เรียกว่าน่าจะตาย แต่ดันไม่ตายมากกว่า แต่ไม่ค่อยเจ็บหนักอะไร

ขี่จักรยานแถไปเอาหน้าเกยขอบฟุตบาท ฟันหัก 3 โยก 2 กระดูกแก้มแตก จมูกหัก

บินไปกับมอเตอร์ไซ ข้ามคลองไปตกที่ตลิ่งอีกฝั่ง มอไซกลายเป็นซากในทันใด ผมซี่โครงร้าว

บินไปกับมอไซอีกครั้ง ผมซ้อน เสยท้ายกระบะ ผมลอยไปกระแทกตัวเก๋งแล้วไปหล่นอยู่หน้ารถ เจ็บนิดหน่อย คนขี่ติดคารถ หักนับสิบ ขี้ทางสายยางอยู่หลายเดือน

พอโตอัพเกรดบินไปกับรถเก๋ง ผมนั่งหลัง รถแหกทางไปเสยตอม่อทางยกระดับ ตัวผมกระเด็นไปกองรวมกับคนขับที่หน้ารถ เจ็บปานกลาง หักนิดหน่อย

รถคันใหม่ คนขับเดิม ผมนั่งข้าง โดนสิบล้อขนปูนเสยข้างคนขับ พลิก 3-4 รอบ คนขับน่วม ผมแขนหักข้างนึง กระโหลกร้าว รถไฟไหม้ด้วย

นอกนั้นก็มีประปราย โดนดักตีมั่ง แทงมั่ง อะไรมั่ง

มีทีนึง โดนไล่ยิงยังกะในหนังเจมส์ บอนด์
แต่ในหนัง 007 หลบอย่างเท่ ไม่โดนซักเม็ด อีบังวิ่งแต๋วแตก โดนลูกปรายเข้าหลังกะตูดไปสิริรวม 6 เม็ด หญ้าคาบาดทั้งตัว

อีกทีโดนอาก้า + อีแก๊ป ขับรถไล่ล่ากันในป่ายังกับฮอลลีวู๊ด แต่เหมือนเคย ไม่มีความเท่หลงเหลือ นั่งหลบกันขี้เี่ยี่ยวแทบราด มีลูกสองลูกที่ทะลุมาตุงเบาะตรงหลังเลย แต่เป็นลูกโดดของปืนแก๊ปนะ ไอ้คนถืออาก้ามันลน ยิงไม่โดน ถ้าโดนอาก้านี่ทะลุร้อยพวงยันคนขับแหละ อ้อ แต่คนขับโดนเข้าไหปลาร้าไปเม็ดนึง เกือบม่อง

สุดยอด รอดได้ไง  [on_008]
BoYCoTT ออฟไลน์
« ตอบ #27 เมื่อ: 29/01/11, [23:06:32] »

เกิดที่ชายแดนใต้หรือครับพี่บัง......
runner ออฟไลน์
« ตอบ #28 เมื่อ: 29/01/11, [23:22:29] »

โหพี่บังไปทำไรเค้าไว้มั่งล่ะนี่ [on_007]
Researchers ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 31/01/11, [19:44:46] »

คุณบังสุดยอดมาก  ชีวิตคล้ายผมเลย  ผมลองนับดูตอนเด็ก ๆ เกือบตายมา 8 ครั้งได้แล้วมั๊ง

ลองไล่นับดูนะ  

ครั้งที่1. ไฟดูด  ตอนนั้นเด็กมากอนุบาล 1 มั๊ง  แล้วดูโทรทัศน์ข่าวบอกว่ามีเด็กเอาไขควงแหย่ปลั๊กไฟแล้วถูกไฟดูดตาย   พ่อแม่ก็กลัวเลยสั่งผมใหญ่ว่าห้ามเอาไขควงแหย่ปลั๊กไฟโดยเด็ดขาด  แล้วไอ้บ้านผมปลั๊กไฟดันอยู่ข้างล่างซะด้วย (30 กว่าปีมาแล้ว บ้านที่บางโพ)  บอกแค่เนี้ย  ไอ้ผมสงสัยมากเลยว่าจะห้ามทำไม  ถามไปก็ไม่ได้รับคำตอบ แถมโดนด่ากลับอีก  ทีนี้มันคาใจมาก  ผมเลยเอาไขควงที่บ้าน (ดันเป็นไขควงก่อสร้าง ที่ใช้ค้อนตอกได้อีก)  แหย่เข้าไป  ไฟช๊อคทั้งบ้านเลย  จำได้ว่าตัวช้าไปหมด  แล้วสลบไม่ได้สติ  ตื่นมาโดนพ่อตีอีกอ่ะ   asspain  ช่างไฟแถวบ้านบอกว่าโชคดีที่กระแสไฟไหลครบวงจรไปพื้นไม้แล้วลงดิน  ไม่งั้นตายไปแล้ว
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์