Aqua.c1ub.net
*
  Sat 18/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องการลอกคราบหน่อยครับ  (อ่าน 1803 ครั้ง)
taart ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 20/02/09, [08:44:40] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือกุ้งประมาณ 3.5 นิ้วใช้เวลาประมาณเท่าไหร่คับในการลอกคราบอีกครั้ง
 ผมเลี้ยงไบท์ไว้ตัวหนึ่งก่อนหน้านี้มันกินเก่งและลอกคราบเร็วมากแต่พอมาตอนนี้มันเอาแต่นอน
กินน้อยลงคับ
-:- TaH -:- ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/02/09, [09:35:38] »

แล้วแต่การ สะสมของอาหารครับ แต่อย่าไปเร่งลอกคราบนะครับเดี๋ยวจาไม่รอด  ้hahaha

บางคน 4 เดือนยังไม่ลอกเลยครับ ของอย่างนี้ต้องใจเย็น ๆ เน่ออออ

แต่ถ้าลอกหลังจากนี้ไปนะคุณ กินเป็นหมูเลย อิอิ
[M]azte[R] ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 20/02/09, [10:13:26] »

ปล่อยให้เป็นธรรมชาติเถอะครับ  เวลากำหนดตายตัวคงเป็นไปไม่ได้  แต่ก็อาจจะพอบอกเวลาคร่าวๆได้

2.5 นิ้วไปก็ใช้เวลาลอกคราบ 1 ครั้งก็ร่วมเดือนอะครับ  ยิ่งโตก็ยิ่งช้าเพราะไม่มีเหตุให้ต้องเจริญเติบโตอย่างรวดเร็วอีกแล้ว
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์